[Thảo luận] Bắn tốc độ ở Lai Cách hôm nay 25/07/2008

hiep.economic

Xe buýt
bổ ích đó bác ah...cám ơn bác nhiều.:21:

BiK

Xe điện
Mịa ! Nhìn 2 thằng xxx chỉ muốn táng cho một cái . Trông như 2 thằng nghiện ý các bác nhẩy ?
Ấy, bình tĩnh bác, bác muốn thôi nhưng đừng táng nó nhé. Kẻo không thì phạm tội đới, chứ không còn là phạm lỗi đâu ạ.

Cảm ơn bác qisheng về những ý kiến của bác.
Về những ý kiến của bác, quan điểm em như sau:
1. Không ai cấm được mọi người có máy ảnh được chụp ảnh cả (Chỉ trừ ở nơi có biển hiệu "Cấm quay phim, chụp ảnh").
2. Bác nói là "làm lộ bí mật nhà nước", bác cho em hỏi quy định về "Bí Mật Nhà Nước " là ntn ạ? Chẳng nhẽ "BMNN" lại cứ đem phô ra ngoài đường để mọi người chiêm ngưỡng thế này à?
3. Bác nói là " Cải Trang....Biện Pháp Nghiệp Vụ": Đúng "CT" là một "BPNV" nhưng là để bắt và xử lý tội phạm. Trong khi đó em khẳng định 100% lái xe bị bắn tốc độ đều chỉ bị ghi là "phạm lỗi", chắc chắn không ai "phạm tội" cả.
4. Từ lúc em gia nhập otofun, em thấy diễn đàn này hoạt động rất nghiêm túc và hầu hết các topic ở đây đều nói những vấn đề rất nghiêm túc. Một thành viên như em sử dụng forum này để nhằm nhắc nhở các thành viên khác hãy cẩn thận hơn khi tham gia giao thông tránh những rủi ro không đáng có. Thử hỏi, nếu bác không tham gia diễn đàn này bác có cách nào truyền bá và thu thập những thông tin đa dạng như các topic ở OF không ạ?
Đây là thiển ý của một người cũng chưa hiểu hết luật đâu bác, em còn phải tham gia diễn đàn nhiều để học hỏi thêm bác ạ.

Bác chẳng (b) cho em thì thôi lại cứ rọa iem.

Chuẩn luôn (b) (b)

Mịa trông mấy thằng ngồi rình rập bắn như mấy thằng ăn cắp. Hạn chế tốc độ ở Lai cách không khác gì cái bẫy, đang chạy 80km/h tự dựng có khoảng gần 1 km hạn chế còn 50km/h, bắn ai mà chẳng chết, lũ khốn hút máu đồng bào :102:

Haiau

Xe tăng
Chính xác đấy ạ ! Em nghĩ rằng lên lắp camera công khai như ở pháp vân cầu giẽ .thì hay hơn . Cứ rình bắn như này đúng là hút máu của dân ...

dombeo

Xe máy
hic hic,hôm trước em qua đây cũng suýt bị bắn, may mà giảm tốc độ kịp. khổ thân thằng em chạy sau 1 tẹo bị mất 500, may mà chở vợ bầu bì sắp để nên mấy anh hùng núp mới động lòng giải quyết sớm. khổ thân thằng bé mất hộp sữa cho con.

2 thằng này trông như nông dân mất đất được đền bù tí tiền đầu tư con máy bắn để sống qua ngày, các bác nhỉ,

chia buồn với ai bị bắn ở Lai Cách

BiK

Xe điện
Cảm ơn các bác đã chia sẻ quan điểm với em và đã vote cho em. Cũng bõ công em rình rập lâu nay, ngồi trên xe mà mắt cứ rang lạc tìm xxx núp, cổ đeo khoảng gần 3kg máy ảnh và lens. Nói thật chứ chụp xong em cũng phải té cho nhanh không thì hội nó lại đến đỏi đổi máy ảnh thì lại chẳng có cái ảnh nào hầu các bác.

Vy Da

[Tịch thu bằng lái]
Hồi em ở bên châu Âu, bên đó nó để camera bắn tốc độ cố định, trước mỗi nơi đặt camera đều có biển báo. Em hỏi lý do thì họ bảo công dân khi bị kiểm tra đều phải được thông báo trước. Em thấy cũng hay hay. Chắc họ cũng còn nhiều cách kiểm tra, nhưng chưa được bổ xunh cách anh hùng núp của mìh các bác ạ. Mà em thấy nói là có hẳn quy định của CA cấm núp và cấm giật chìa khóa xe đấy các bác ạ, nếu thấy có chú xxx nào quên các bác nhắc hộ cái :21:

Pobeda

Xe buýt
Bác dùng từ "bắn" làm em cứ ngỡ bác có khẩu CKC hay tương đương.
Vắt vẻo trên cao thế mà lộn cổ xuống như con chim dính đạn súng hơi...

morningslxn

Xe tải
công nhận là bác bắn chuẩn.xxx hết đường chối cãi:77:

ducfbcp

Xe hơi
Bổ xung thêm cho ý kiến của bác BIK : Theo quy định của lãnh đạo TCCS thì :
-Khi tiến hành đo , kiểm tra tốc độ của các phương tiện tham gia giao thông yêu cầu bắt buộc với cán bộ chiến sỹ phải thực hiện công khai , trực diện , rõ ràng

- Cán bộ chiến sỹ CA khi thi hành công vụ theo điều lệnh phải trang phục đầy đủ ( Mũ mão quần áo , giầy , biển hiệu tên và đơn vị )

Nên trong trừơng hợp này em nghĩ chắc bác BIK nhầm một ông thợ ảnh dạo nào đó giống chúng ta thôi . Làm gì có chiến sỹ nào dám chống quân lệnh , không quân phục mũ mão ăn mặc đầu tóc lôi thôi như bác xe ôm chân đi dép tổ ong ngồi dặt dẹo vật vạ đầu cầu xó chợ như thế để thi hành nhiệm vụ . Trừ trường hợp đặc biệt là các chiến sỹ hình sự phải hóa trang để chống ''tội phạm nguy hiểm '' .

Em không tin
Bác ơi cái vàng vàng đấy đối với CSGT thì đúng hoàn toàn. Nhưng với các ll khác không hẳn phải thế đâu.
Em nhớ là có quy định ko đc "bắn trộm" thì phải. Nôm na là phải có xe CSGT, quần áo CSGT đàng hoàng.
Dưng như các chú Lai Cách này ai hơi đâu mà đòi xem các chú có mặc Cảnh phục ko, có xe CSGT ko nhỉ?Bị "bùm" là mời "Bác" gp hoặc alô cho người thân thôi.

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
M nó chứ, cái lũ sâu bọ, làm pháp luật mà lén lén nút như bọn ăn cắp ý bó tay :77::77::77:
Em nhìn hai chú xxx này như bị nghiện ý nhỉ:102::102::102:

Arctheson

Xe hơi
He...he, e rất hay phải xuống KCN Đại An làm việc vậy mà vẫn chưa dính chưởng của mấy chú này, may quá, bây giờ thì đừng hòng bắt em mất tiền nhé... Cảm ơn.:21:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
May quá, có các cụ mật báo nên cuối tuần em đi đúng tốc độ lắm. Từ Hà Nội đến bến phà Đình Vũ đi Cát Bà mà em bò ra đường mất bố nó 2 tiếng rưỡi, nhỡ mịe nó cả phà... đành phải quay lại Đồ Sơn ngủ mất 1 hôm. Đau quá!

phuc_trunghoa

Đi bộ
Báo cáo các bác, em vừa đi công tác Hải Phòng về xong, hôm nay em chuẩn bị đầy đủ vũ khí quyết tâm bắt quả tang các chú xxx bắn tốc độ, kết quả như sau:
Em vừa đi qua gầm cầu vượt chỗ Lai Cách

thì phát hiện các chú đang ngồi trên cầu và lăm lăm súng trong tay. Em liền bảo lái xe tạt vào nghỉ và em xách súng sau lưng đi bộ lại chỗ cầu vượt, lúc này hội nó chưa biết gì cả nên lúc em giương súng lên bắn nó vẫn ngồi yên, mặt thuỗn ra.

Em không nghĩ rằng chú cầm súng này có thể là xxx thật (các bác nhìn bộ dạng có giống nghẹo không?), mà xxx thật chắc ngồi đằng sau (chắc chú ngồi lâu mệt quá nên nhờ bắn hộ)

Em zoom vào cho các bác nhận rõ mặt hai chiến sỹ diệt xe

Khi các chú phát hiện ra là bị bắn lại rồi thì cũng biết xấu hổ các bác ạ (chẳng bù cho lúc hoạnh họe dọa nạt anh em lái xe)

Các chú xe ôm ở đây bảo là các chú này hôm nay bắn nhiều đạn lắm rồi, nên bảo em cứ chụp thêm đi

Sau đó em lên xe đi về và post ảnh đây ạ. Các bác thấy hay thì cho em mấy chén nhớ.
Bác nào tinh mắt thử check xem nó dùng máy ảnh gì gắn vào súng bắn để chụp ảnh vậy?
bac that la tuyet .em thich bac roi day

vietphan

Xe đạp
Cám ơn Bác đã cho anh em xem ảnh nghệ thuật, lần sau đi đoạn đường này nên để ý mấy ông mặc áo hồng, rất đẹp trai ngồi đằng sau.:21:

BiK

Xe điện
Úi, hôm nay các bác mới đọc bài à, thấy hay thì cho iem một keng đi

beck_vn

Xe tăng
các chú này ăn lắm mà trông gầy nhờ các cụ:))

tuthang

Xe tăng
Mấy chú xxx toàn xài Pana bác à, vì cái đó Zoom quang lớn, nên bắn được xa

itkingdom

Xe tải
Bài đầu tiên em post ở 4rum, vote cho bác 5 sao.
Em căm thù bọn :49: hút máu (y) dân