[Thảo luận] Bắn tốc độ ở Lai Cách hôm nay 25/07/2008

BiK

Xe điện
Báo cáo các bác, em vừa đi công tác Hải Phòng về xong, hôm nay em chuẩn bị đầy đủ vũ khí quyết tâm bắt quả tang các chú xxx bắn tốc độ, kết quả như sau:
Em vừa đi qua gầm cầu vượt chỗ Lai Cách

thì phát hiện các chú đang ngồi trên cầu và lăm lăm súng trong tay. Em liền bảo lái xe tạt vào nghỉ và em xách súng sau lưng đi bộ lại chỗ cầu vượt, lúc này hội nó chưa biết gì cả nên lúc em giương súng lên bắn nó vẫn ngồi yên, mặt thuỗn ra.

Em không nghĩ rằng chú cầm súng này có thể là xxx thật (các bác nhìn bộ dạng có giống nghẹo không?), mà xxx thật chắc ngồi đằng sau (chắc chú ngồi lâu mệt quá nên nhờ bắn hộ)

Em zoom vào cho các bác nhận rõ mặt hai chiến sỹ diệt xe

Khi các chú phát hiện ra là bị bắn lại rồi thì cũng biết xấu hổ các bác ạ (chẳng bù cho lúc hoạnh họe dọa nạt anh em lái xe)

Các chú xe ôm ở đây bảo là các chú này hôm nay bắn nhiều đạn lắm rồi, nên bảo em cứ chụp thêm đi

Sau đó em lên xe đi về và post ảnh đây ạ. Các bác thấy hay thì cho em mấy chén nhớ.
Bác nào tinh mắt thử check xem nó dùng máy ảnh gì gắn vào súng bắn để chụp ảnh vậy?

Angela Anh

Xe tải
Hà hà, cụ chụp ở cầu vượt. Hôm trước cháu đi lúc sáng thì 2 người này ngồi trên đó. Lúc về thì đã chuyển sang đối diện Cục thuế ngồi rồi.

yeuemnhieu

Xe hơi
Lai Cách thì bắn thường xuyên đi Hải Phòng cứ mắt ga mà chạy thì ôi thôi.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em sắp đi Hải Phòng. cám ơn bác. 2 chú XXX trông cứ bửn như 2 thằng chăn bò ấy nhỉ:mad:

B&O

Xe tăng
Tuần nào em cũng đi mấy lần qua đây,để ý mà không phát hiện được .Tks cụ (k)

BiK

Xe điện
Tuần nào em cũng đi mấy lần qua đây,để ý mà không phát hiện được .Tks cụ (k)
Em cũng rình nhiều rồi cụ ạ, nhưng hôm nay vì thời tiết đẹp nên các chú ấy nghĩ là sẽ được việc nên ra ngồi làm mồi cho người đi săn là mình.:21:

NGOCNGOACH

Đi bộ
Thông tin bổ ích quá, ảnh bác chụp ngon thiệt. Cám ơn bác

Aone

Xe hơi
Cận cảnh thật,nhìn xxx cứ thế này sao anh em lx ko chết.

qisheng

Xe buýt
Hoan hô bác vì tinh thần dũng cảm :41:
Nhưng em chợt nghĩ, nếu xxx biết topic này và quy tội bác, đại loại như là "làm lộ bí mật nhà nước" chẳng hạn thì sao ạ? Vì thực ra việc cải trang bắn tốc độ cũng là một biện pháp nghiệp vụ của xxx và họ đang được coi là "thi hành công vụ" mà *-).
Cá nhân em thấy đây là việc rất nghiêm túc, liệu có nên đưa những hình ảnh này lên OF không ạ?. Bác nào hiểu luật cho ý kiến với. Thank!

BiK

Xe điện
Hoan hô bác vì tinh thần dũng cảm :41:
Nhưng em chợt nghĩ, nếu xxx biết topic này và quy tội bác, đại loại như là "làm lộ bí mật nhà nước" chẳng hạn thì sao ạ? Vì thực ra việc cải trang bắn tốc độ cũng là một biện pháp nghiệp vụ của xxx và họ đang được coi là "thi hành công vụ" mà *-).
Cá nhân em thấy đây là việc rất nghiêm túc, liệu có nên đưa những hình ảnh này lên OF không ạ?. Bác nào hiểu luật cho ý kiến với. Thank!
Cảm ơn bác qisheng về những ý kiến của bác.
Về những ý kiến của bác, quan điểm em như sau:
1. Không ai cấm được mọi người có máy ảnh được chụp ảnh cả (Chỉ trừ ở nơi có biển hiệu "Cấm quay phim, chụp ảnh").
2. Bác nói là "làm lộ bí mật nhà nước", bác cho em hỏi quy định về "Bí Mật Nhà Nước " là ntn ạ? Chẳng nhẽ "BMNN" lại cứ đem phô ra ngoài đường để mọi người chiêm ngưỡng thế này à?
3. Bác nói là " Cải Trang....Biện Pháp Nghiệp Vụ": Đúng "CT" là một "BPNV" nhưng là để bắt và xử lý tội phạm. Trong khi đó em khẳng định 100% lái xe bị bắn tốc độ đều chỉ bị ghi là "phạm lỗi", chắc chắn không ai "phạm tội" cả.
4. Từ lúc em gia nhập otofun, em thấy diễn đàn này hoạt động rất nghiêm túc và hầu hết các topic ở đây đều nói những vấn đề rất nghiêm túc. Một thành viên như em sử dụng forum này để nhằm nhắc nhở các thành viên khác hãy cẩn thận hơn khi tham gia giao thông tránh những rủi ro không đáng có. Thử hỏi, nếu bác không tham gia diễn đàn này bác có cách nào truyền bá và thu thập những thông tin đa dạng như các topic ở OF không ạ?
Đây là thiển ý của một người cũng chưa hiểu hết luật đâu bác, em còn phải tham gia diễn đàn nhiều để học hỏi thêm bác ạ.

Bác chẳng (b) cho em thì thôi lại cứ rọa iem.

qisheng

Xe buýt
Hì, không phải em dọa dẫm gì, em có là xxx đâu.
Em chỉ nói ví dụ thế thôi và vì em cũng chưa hiểu rõ lắm quy định của pháp luật về vấn đề này, cho nên em mới băn khoăn và đề nghị bác nào am hiểu luật cho ý kiến ạ.
Còn topic của bác thì rất có ích đối với anh em lái xe, trong đó có em. Ý em muốn nói là khía cạnh pháp luật của việc đưa những hình ảnh đó lên thôi mà (b)

NGOCNGOACH

Đi bộ
em là em ghét nhất " anh Hùng núp". Nàm ăn nà phải rõ ràng, chứ em ghét cái kiểu đánh úp. Xấu tính!! Phải lên án thôi.(b)(b)

nguyenanhson

Xe buýt
đường 5 có mấy đoạn khu đan cư dài khoảng 500m đến 800m như Lai cách vv hay bị bắn lắm. đoạn Lai cách có lần mình đi đêm lúc 2 h sáng không tự chạy thuê lái xe vì sợ buồn ngủ thì chú lái xe bị bắn quá 5 km mất 1T5 mình thấy ban ngày phạt quá tốc độ vì qua khu dân cư thì OK. 2h đêm làm gì có nhân dân ra đường sinh hoạt như ban ngày mà cũng bắn thì đúng là bẫy nhau thật.
Mình ngồi trong xe đợi làm luật mất 40ph vì lương xe bị bắt khoảng trong thời gian đó quá đông trên 20 xe. khổ thân mấy ông nứoc ngoài cũng đi từ nội bài về cứ ngơ ngác vì khônghiểu tại sao bị bắt dừng lại!. định ra phiên dịch hộ nhưng thôi chán nói chuyện với mấy chú xxx củ chuối

Bổ xung thêm cho ý kiến của bác BIK : Theo quy định của lãnh đạo TCCS thì :
-Khi tiến hành đo , kiểm tra tốc độ của các phương tiện tham gia giao thông yêu cầu bắt buộc với cán bộ chiến sỹ phải thực hiện công khai , trực diện , rõ ràng

- Cán bộ chiến sỹ CA khi thi hành công vụ theo điều lệnh phải trang phục đầy đủ ( Mũ mão quần áo , giầy , biển hiệu tên và đơn vị )

Nên trong trừơng hợp này em nghĩ chắc bác BIK nhầm một ông thợ ảnh dạo nào đó giống chúng ta thôi . Làm gì có chiến sỹ nào dám chống quân lệnh , không quân phục mũ mão ăn mặc đầu tóc lôi thôi như bác xe ôm chân đi dép tổ ong ngồi dặt dẹo vật vạ đầu cầu xó chợ như thế để thi hành nhiệm vụ . Trừ trường hợp đặc biệt là các chiến sỹ hình sự phải hóa trang để chống ''tội phạm nguy hiểm '' .

Em không tin

BiK

Xe điện
Bổ xung thêm cho ý kiến của bác BIK : Theo quy định của lãnh đạo TCCS thì :
-Khi tiến hành đo , kiểm tra tốc độ của các phương tiện tham gia giao thông yêu cầu bắt buộc với cán bộ chiến sỹ phải thực hiện công khai , trực diện , rõ ràng

- Cán bộ chiến sỹ CA khi thi hành công vụ theo điều lệnh phải trang phục đầy đủ ( Mũ mão quần áo , giầy , biển hiệu tên và đơn vị )

Nên trong trừơng hợp này em nghĩ chắc bác BIK nhầm một ông thợ ảnh dạo nào đó giống chúng ta thôi . Làm gì có chiến sỹ nào dám chống quân lệnh , không quân phục mũ mão ăn mặc đầu tóc lôi thôi như bác xe ôm chân đi dép tổ ong ngồi dặt dẹo vật vạ đầu cầu xó chợ như thế để thi hành nhiệm vụ . Trừ trường hợp đặc biệt là các chiến sỹ hình sự phải hóa trang để chống ''tội phạm nguy hiểm '' .

Em không tin
Đúng ạ, em cũng mong rằng đây chỉ là thợ ảnh dạo ở quê thôi chứ không phải là xxx đang "thi hành nhiệm vụ " đâu ạ. Thế thì đỡ khổ hơn cho anh em. Cám ơn bác đã nói cái iem đang muốn nói.

Godfather77

Xe điện
Mịa ! Nhìn 2 thằng xxx chỉ muốn táng cho một cái . Trông như 2 thằng nghiện ý các bác nhẩy ?