[Thảo luận] Bắn tốc độ ở đường cao tốc Hà Nội Lào Cai

học lái

Xe điện
Đen thì bị thôi cửng tướng nhể

nghiand

Xe tải
Dạ, đường cao tốc Nội bài - Lào cai các anh xxx mà bắn thì trên 90% là dính. Các anh ý săn mồi đến sau 22h thì mới về nhà tắm các cụ nhé. Thú thật, tháng trước, e đi mấy lượt, đường vắng toàn chạy 100 - 140 để test xe , may mà không dính.

phuckoracell

Xe hơi
e dính tốc độ cũng kha khá nên choáng rồi các cụ ạ,cẩn thận ko bg thừa hôm trước e đi về Nam Định bằng đường mới cứ tăng 80 rồi xuống 40 liên tục nhưng vẫn phải tuân thủ tuyệt đối, nhiều cụ ko chịu đc cứ xi nhan vượt vù vù rồi lên gần soát vé e thấy bị vợt hết,chiều qua 27/2 e đi cao tốc hà nội thái nguyên đường đẹp thôi rồi vắng ko một bóng người nhưng e vẫn tà tà 80 nhiều cụ cứ vút qua xe e như cơn lốc đến đoạn giao cắt với QL 1 e thấy một đoàn dài xếp hàng như thời bao cấp,kết luận là xxx bg người nhiều, súng rẻ, phải ra đường kiếm ăn nên đứng vàng hết cả đường,ae hết sức tuân thủ luật nếu ko nuôi béo chúng nó hết.:!!

bobom

Xe tải
Thưa các cụ các mợ, sáng nay em bị bắn tốc độ ở đoạn cầu vượt khu công nghiệp Bình Xuyên tỉnh Vĩnh Phúc (hôm nay em để đứa cháu mới lấy bằng lái và em ngồi bên phụ) và nó chặn lại ở cuối đường cao tốc, một cậu cảnh sát yêu cầu đưa giấy tờ em hỏi vì lý do gì mà cậu hỏi giấy tờ, cậu cảnh sát nói là anh chạy quá tốc độ 86/80, em hỏi có bằng chứng không, theo luật định tôi có quyền được xem hình ảnh, cậu ấy bảo chúng tôi còn đang bận làm nhiệm, lát nữa tôi đưa anh đi xem, cậu chỉ huy nhiều tuổi hơn ra nói theo thông tư mới chúng tôi không cần phải cho xem hình ảnh, khio nào nộp phạt thì chúng tôi có hình ảnh, em nói nếu thế thì các cậu có thể PTS nên tôi không công nhận, vả lại cậu cảnh sát này nói là tý nữa thì được xem hình ảnh mà cậu lại nói là thông tư mới không cần cho xem, bản thân các cậu còn người biết người không thì người dân làm sao biết được, thế là nó đành cho một cậu dẫn em đi xem cách xa hơn chục km, đến nơi nó goi điện cho một thằng áo đen từ cầu vượt chay xuống cầm cái máy đo tốc độ nối vào một con CaNon siêu zoom SX, nó zoom lên cho em xem biển số rồi lại trả về để xem tốc độ, em thấy biền số đung, tốc độ 86 em lại yêu cầu xem tem khiểm định, nó giở ra cho xem thì thời hạn đến tháng 11 năm 2014 nên em đành chấp nhận cầm biên bản, vì thấy đúng nên em không chụp ảnh nhé. Đề nghị cụ nào có việc qua đây nên cẩn thận nhé.
Vị chí nó rình bắn ở trên cầu vượt này nhé.
Oh, E đi mấy lần toàn test > Lít, may ko gặp các chú này. Nhưng E thấy toàn biển giới hạn 100 km/h mà sao lại bắt 86/80 nhỉ!
Nếu như chưa thông xe toàn tuyến thì các chú phải nhắc nhở chứ lị, vì biển hạn chế 100 ah.

Hoathanhtao

Xe điện
Oh, E đi mấy lần toàn test > Lít, may ko gặp các chú này. Nhưng E thấy toàn biển giới hạn 100 km/h mà sao lại bắt 86/80 nhỉ!
Nếu như chưa thông xe toàn tuyến thì các chú phải nhắc nhở chứ lị, vì biển hạn chế 100 ah.
Cụ nhầm rồi:D em đi hai lần qua đó,mọi người đều thắc mắc tại sao đường đẹp như thế mà lại giới hạn 80km/h?

ichbinminh

Xe buýt
Vote cụ chủ về cách xử lý tại chỗ & Cám ơn cụ chủ đã cảnh báo.
Nhiều khi đường mới nên nhiều cụ cũng chủ quan & tít ga. Nên phải chúc mừng cụ chủ vì may mà mới chỉ có 6km :D

ichbinminh

Xe buýt
Cụ không nói sai nhưng có phần hơi khắt khe quá.

Cụ chủ đã nói là cháu của Cụ chủ mới có bằng cầm lái nên mới xảy ra cơ sự, 86/80 cũng là lỗi của tài non khi xe không có cruise control :-?? Và sẽ là kinh nghiệm phải trả học phí cho sau này.
Bản thân em lái được 8 năm rồi nhưng cũng có lúc sơ ý mải nói chuyện với người đi cùng mà dính 54/50 cũng vẫn chấp nhận bị phạt 400k. Đi ngoài đường khó nói hay mọi lúc mọi nơi mọi trường hợp.
Bản thân em cho rằng những yêu cầu của Cụ chủ với xxx là đúng mực và được phép chứ không phải có ý khoe. Cụ chủ sai và chấp nhận lỗi sai, không thoả thuận ngầm, không 50/50 với xxx, không gọi điện xin trợ giúp của người thân và cuối cùng là có tính chia sẻ kinh nghiệm tình huống lỗi mắc phải với mọi người trên diễn đàn thì em thấy là được & tích cực :-bd

Đã nhiều trường hợp xxx bắt sai tốc độ, sai lỗi vượt đèn đỏ nhưng nhờ có car cam nên nhiều Cụ nhà mình đã làm rõ được phần đúng với xxx rồi mà :-V
Em bắt lỗi cụ Rối vì lỗi không học & hiểu luật nhé! Không có khung xử phạt cho lỗi quá tốc độ 4km/h. Cụ cứ thế này bảo sao mà xxx hư, hay bắn = ***.

GBDB

Xe tải
Vào đọc mà thấy nhiều cụ cũng toàn vi phạm tốc độ [-O<

giangcoi79

Xe điện
Đoạn Hn-VY em cứ đi đường trong cho lành.
Đường này xxx thả cho 1 thời gian các cụ tưởng không bắn thế là mắc bẫy.

sageln

Xe tăng
Oài oài!bỏ 40 nghìn đồng ra để đi một quãng đường hơn 20 km mà nó gọi là cao tốc xong nó lại giới hạn tốc độ 80Km/h nhà cháu thấy nó chuối vãi vì cái gọi là cao tốc.

Xebogio

Xe hơi
Cảm ơn cụ chủ thớt đã chia sẻ. Em cũng có câu hỏi như cụ Susu01: Các cụ cho em hỏi ,giờ đi Lào Cai thì đi thế nào là tiện nhất ạ???
Các bác cho em hỏi ,giờ đi Lào Cai thì đi thế nào là tiện nhất ạ???

Chỉnh sửa cuối:

thtvuf

Xe điện
Em thấy nhiều cụ vít dã man con ngan, đến lúc bị sao lại đổ cho nó....Em xin các cụ xe xịn thì xịn, mạng con người là xịn nhất ợ, bớt cái chân chút cho lành ợ

lickken3001

Xe hơi
May quá, hôm mùng 3 tết cả nhà ngoại em lên tam đảo chơi, em lái altis của chú em, đóng trên 100, ông anh em đi camry đóng 120, may mà không sao, k thì teo cả nhà

tuan xd

Xe đạp
hiiii hôm tết em về quê vợ toàn đi đường này ...may mà ko bị ....

NguyenChiVan

Xe tăng
Vầng !
Đường cao tốc mà sấy tóc cầm tay chuyên trị bắn tại các điểm có cầu vượt (dễ tác nghiệp mà lại an toàn).
Trong này SG_TL các chú ngồi trên cầu suốt ạ.
Khi ngồi trên xe để đến chỗ kiểm tra máy đo tốc độ, cậu xx kể khi bắn ở Đồng Nai hay bị dân hoặc đầu gấu nó oánh người bắn nên giờ phải cho 2 cơ động đi cùng để bảo vệ.

NguyenChiVan

Xe tăng
Lối lên đường này chỗ nào vậy các cụ ( nếu đi từ HN) em chưa đi bao giờ ợ.
Đến ngã ba bắc Thăng Long - Nội Bài - Vĩnh Yên cụ rẽ Vĩnh Yên chừng 500m thì gặp một đường to mới mở thì là nó ạ.

Rốn lồi

Xe tăng
Em bắt lỗi cụ Rối vì lỗi không học & hiểu luật nhé! Không có khung xử phạt cho lỗi quá tốc độ 4km/h. Cụ cứ thế này bảo sao mà xxx hư, hay bắn = ***.
Em xin lỗi, 55/50 ạ. Em bị trên Điên Biên hôm đi tiền trạm với Lão An Dong mà :( nào có chém :-??

tunghhtp

Xe tải
Mấy hôm tết em đi đường cao tốc đoạn hà nam - ninh bình toàn trên 100km/h đến cuối đường thấy băn tốc đô ghê quá mà lại ko thây vợt mình ? Ko biết có phải do cứ gần cột bắn tốc độ em lại giảm ga ko ?
Cụ chuẩn đấy ạ. Chủ yếu bắn tại hai đầu trạm thu phí. Cẩn thận thì giảm tốc độc phù hợp ở những đoạn có cột treo camera trên cao là ổn