[Thảo luận] Ban toc do Duong HCM Ha noi Cua Lo

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Em bị xxx bắn ngay đoạn qua rừng Cúc phương vừa vào Thanh Hóa có biển hạn chế 40 đến tận cầu Cẩm Thủy thị bị xxx bắt (mất 8 lit). Cầu Cẩm Thuy xxxx đặt camera bắt chèn vach, và đến thị trấn (em không nhớ tên - qua Lặc Thủy khoảng 20 Km) xxx vua ban toc do han che 50 va vua bat vach.
Cuối t6 vưa rồi em đi đi Cửa lò qua đương HCM, lúc đi rất cẩn thận vì đã đươc các bác trên này cảnh báo. Lúc vế đến đoạn này thì bị dính ngay lỗi 65/40 đoạn có biển báo núi lở, Ác nỗi đoạn này xuống dốc nên rất khó hạn chế ngay từ 80 xuống 40. 2 xe đi cung nhau đều bị dính. Chắc đoạn XXX ngồi trên vách núi bắn hay sao. mà lúc bị dưng lại em thấy XXX cầm tờ giấy ghi biển số và tốc độ vi phạm. bolobala phạt theo nghị định 34: 2,5 triệu + giữ băng lái 30 ngày. May quá nhớ có người quen đt ngay nên chỉ bồi dương 500k 2 xe. công nhận XXX thanh hóa làm đoạn này thì ác thật. trong vong 30p đứng đây mà gọi vào đến 8 xe ma toàn biển ha nội. Hic luc nhờ người quen can thiệp em đứng bolobala với mấy chue xe khác thì toàn thấy đưa 800-1 triệu mới được đi.

QueViet

Xe tăng
Nếu cậu không thể biết kiềm chế thì mời đi QL1 cho nó gần và lâu hơn khoảng 1h thôi vì đường quá xấu và cực kỳ đông xe.Đường HCM từ Xuân Mai đến ngã tư QL 48 chỉ có 2 biển hạn chế 50,5 biển hạn chế 40,1 biển hết thị trấn nhưng không có biển bắt đầu thị trấn ở Ngọc Lặc.Khe Hạ có biển bắt đầu và hết khu đông dân cư.Còn đi đường thì tính ra đi QL1 tuy có gần hơn được 50km nhưng chạy đêm còn mất nhiều thời gian hơn vì đường quá xóc
Đồng ý với bác .

dungphandav

Xe tải
Website
dungphancorp.com
Chào các Bác,
Hôm vừa rồi (5/8) em đưa cả nhà đi Cửa Lò bằng đường HCM, nhìn chung đường đẹp, xa hơn đường QL I khoảng 50 Km. Nhưng tình hình xxxx trên đường thì quá nhiều, bắn tốc độ và camera vạch liền gần như doc tuyến đoạn qua Thanh Hóa.
Em bị xxx bắn ngay đoạn qua rừng Cúc phương vừa vào Thanh Hóa có biển hạn chế 40 đến tận cầu Cẩm Thủy thị bị xxx bắt (mất 8 lit). Cầu Cẩm Thuy xxxx đặt camera bắt chèn vach, và đến thị trấn (em không nhớ tên - qua Lặc Thủy khoảng 20 Km) xxx vua ban toc do han che 50 va vua bat vach.
Nói tóm lại các bác không lên đi đường HCM vì cũng không nhanh hơn và ít xe đi ngược chiều nên không biết được ở đâu xxx làm.
Hình như em cũng có cảnh báo kuj mợ nhà mình trước rồi mà :)
Các kụ mợ đi từ hướng Nam - Bắc trên đường Hồ Chí Minh chú ý trước khi qua cầu Cúc Phương chú ý biển 40. Vì đây là dốc nên các Kụ mợ hay tăng tốc để lên thế là dính chưởng. ~o)

http://otofun.net/showthread.php?t=183961&highlight=

thamtutu

Xe đạp
Nhất trí với cụ này. Cụ chủ thớt vừa đi ẩu lại còn kêu. Tham gia giao thông ý thức tự giác phải nâng cao, cứ vi phạm rồi lên đây kêu ca làm gì.
Các bác phê bình thì em xin nhận lỗi vi phạm luật giao thông. Nhưng nếu có điều kiện hôm nào bác thử đi đường HCM xem xxxx ăn bẩn như thế nào và biển báo rõ ràng như thế nào để phê bình em nhé.b-(b-(b-(b-(

WHITE TIGER

Xe container
Cuối t6 vưa rồi em đi đi Cửa lò qua đương HCM, lúc đi rất cẩn thận vì đã đươc các bác trên này cảnh báo. Lúc vế đến đoạn này thì bị dính ngay lỗi 65/40 đoạn có biển báo núi lở, Ác nỗi đoạn này xuống dốc nên rất khó hạn chế ngay từ 80 xuống 40. 2 xe đi cung nhau đều bị dính. Chắc đoạn XXX ngồi trên vách núi bắn hay sao. mà lúc bị dưng lại em thấy XXX cầm tờ giấy ghi biển số và tốc độ vi phạm. bolobala phạt theo nghị định 34: 2,5 triệu + giữ băng lái 30 ngày. May quá nhớ có người quen đt ngay nên chỉ bồi dương 500k 2 xe. công nhận XXX thanh hóa làm đoạn này thì ác thật. trong vong 30p đứng đây mà gọi vào đến 8 xe ma toàn biển ha nội. Hic luc nhờ người quen can thiệp em đứng bolobala với mấy chue xe khác thì toàn thấy đưa 800-1 triệu mới được đi.

Ai bảo cậu là không thể đạp phanh giảm tốc.Không những đạp phanh mà còn phải dồn số khi xuống dốc để đỡ phải đạp phanh

Xe Ha Noi

Xe tải
Thường đi lần đầu thì qua mấy đoạn hạn chế 40 khó mà giảm ngay được vì các bác không quan sát được từ xa mà nó lại đang trên đà xuống dốc.

Đi từ lần 2 quen đường, các bác chủ động được tốc độ thôi.

Em vừa đi hôm thứ 7 vừa rồi. Rất cố gắng đi đúng đường nhưng xxx mấy thằng tông dật cứ ngông nghênh xe giữa đường đúng đoạn vạch liền. Đang tốc độ 80 đố bác nào không chèn vạch.

Qua Khe Hạ em bị xxx Thanh Hoá tóm nói lỗi đè vạch cách chỗ bắt 3-4km, chả biết có đúng không hay bắt mồm. Thế là đi toi 200k.

Tít...tít

Xe máy
Thường đi lần đầu thì qua mấy đoạn hạn chế 40 khó mà giảm ngay được vì các bác không quan sát được từ xa mà nó lại đang trên đà xuống dốc.

Đi từ lần 2 quen đường, các bác chủ động được tốc độ thôi.

Em vừa đi hôm thứ 7 vừa rồi. Rất cố gắng đi đúng đường nhưng xxx mấy thằng tông dật cứ ngông nghênh xe giữa đường đúng đoạn vạch liền. Đang tốc độ 80 đố bác nào không chèn vạch.

Qua Khe Hạ em bị xxx Thanh Hoá tóm nói lỗi đè vạch cách chỗ bắt 3-4km, chả biết có đúng không hay bắt mồm. Thế là đi toi 200k.
em thề với bác là bắt bằg mồm vì em cũng bị đúng chỗ này thứ 7nhưng chỉ mất có 100K (má ba mấy cái thằng ăn bẩn). không biết bác đi xe gì??? lúc đầu em bị xxx trẻ đòi xem giấy tờ
xxx trẻ: đề nghị anh cho tôi kiểm tra giấy tờ???
Em: dạ anh cho em biết em bị lỗi gì ạ?
xxx tr: anh cứ đưa giấy tờ đây rồi tôi nói lỗi ( cứ tưởng mình gà)
Em: dạ em vẫn muốn biết em lỗi gì ạ.
xxx tr: (lúc này mặt hơi đỏ) tôi đại diện cho luật pháp (em nghĩ:cái này thì ai cũng biết) nên tôi có quyền kiểm tra hành chính anh, anh mà không tuân thủ thì tôi giữ xe của anh đấy :-B (lại nghĩ: cái này thì anh sai má nó rồi).
Em: dạ em sai thì anh cứ nói cho em biết em sai cái gì ạ?
xxx tr lúc này mặt đỏ phừng phừng, bỗng từ đâu 1 xxx trung niên xuất hiện
xxxtrn: có chuyện gì thế, xe đỏ à (mở sỏ tay xe) xe của chú mắc lỗi đè vạch cách đây mấy km cơ.
lúc này em liếc nhìn sổ. ối giời ơi xe em chỉ thấy ghi mỗi biển số mà không thấy ghi lỗi gì, liếc xuống hàng ghi các xe khác toàn thấy có ghi lỗi mắc ở cột bên cạnh.
lúc này em định thần lại và lễ phép thưa
Em: dạ thưa anh e, đi rất cẩn thận, nhìn từng tí 1 nên chắc là các anh nhầm ạ (vì tự tin không thấy đề lỗi gì + em cũng đi cẩn thận thật). em chỉ muốn hỏi anh kia xem em mắc lỗi gì để em biết thôi ạ?
xxx trn: chú bị đè vạch, nhưng lỗi này cũng ít tiền thôi, biết lỗi thì các anh nhắc nhở để lần sau sửa chữa, chú biết là anh em đứng nắng nôi thế này (cái này thì em thừa nhận) ai lại đi giữ xe chú làm gì (cái này thì iem chịu ).
Em thấy anh ý cũng chừng mực không cáu giận nên cũng không căng thảng lắm
Em: dạ nếu em có lỗi thì em nhận, nhưng nếu có camera bắt lỗi em thì cho em xem ạ (hơi đùa cợt nhả tí chút).
xxxtrn: thôi cứ đưa giấy tờ cho anh xem, anh = từng này tuổi rồi ai lại nói dối chú làm gì.
Thôi thì anh ý đã nói thế thì em vào trong xe lấy giấy tờ vậy. Trong xe ông già em (đi cùng) hỏi lỗi gì? mất bao nhiêu? thôi thì đưa cho nó 200K đi. Híc em thì em hơi ức và không tâm phục nên định không muốn đưa tiền tuy nhiên trên xe (ông già, bà già, vợ cả + F1) căng như dây đàn nên em cũng xuôi nhưng dứt khoát chỉ kẹp 100K. Ra khỏi xe
Em: dạ giấy tò của em đây ạ
xxx trn: mở ra xem(thấy 100K) đóng lại và đi sang bên đường đưa giấy tờ của em cho 1 xxx già (ngồi thu tiền) "thôi anh giải quyết cho chú này đi"
xxx già: mở ra thấy 100K " lỗi thế này là 700k , sao lại 100K thì giải quyết gì"
xxx trn: thôi giải quyết cho họ. (tốt và giữ lời hứa thật).
thế là xxx già trả em giấy tờ, lúc này em chỉ biết cảm ơn và đi, nhưng trong lòng vẫn thấy hậm hực.

Xin lỗi vì hơi dài dòng nhưng cũng vui vui góp chút chuyện riêng ạ.

ying_jun

Xe tăng
Lần trước em bị bắn khi qua chỗ hạn chế 50km/h. Lúc nó nó chụp em là 86/50
Mất 2000k các cụ ah.
Còn lỗi đè vạch thì em chưa thấy trên đường này bao h.

diepnh81

Xe tăng
Công nhận đường HCM đi thì vắng vẻ, thích nhưng mỗi tội xxx làm kinh quá, mà e ghét nhất biển báo không rõ ràng, e đi đường ngoài chưa bị tốc độ 1 phát nào từ hồi lái xe (5 năm rồi) nhưng hồi tháng 6 e về quê vợ ở Thanh Hóa đi dg HCM thì bị bắn tại đoạn đèo đá đổ và bị bắt ở đoạn Cẩm Thủy Thanh Hóa đâu 54/40 hichic, đoạn xuống dốc nó bắn thì đúng là chịu, mấy xe đi cùng e đều thế cả các cụ ạ, rõ khổ nói khó mãi 500k, nhưng may nó lại mách cho mình đoạn Ngọc Lặc có bắn đấy liệu mà đi, e căng mắt nhìn k0 thấy biển vào nội thị đâu, đành đi tù mù 50km mất 1 đoạn xa, các cụ thấy có bẫy không ạ? Đi 1 hồi mới thấy biển hết nội thị, rõ bực mình, kiểu này e bảo đi k0 quen dính chấu là cái chắc. Tháng 8 này e đi Bãi Lữ Nghệ An, đang định chạy đg HCM nhưng chắc phải căng mắt ra mà đi vậy, lại còn lỗi chèn vạch, đúng là bó tay.

Bigcat

Xe tải
Đi Hà nội- Cửa Lò theo lối QL1A tuy đông, đường kém khoảng 30-40km qua địa phận Ninh Bình thôi, chứ từ Thanh Hóa đến Vinh đường tốt rồi. Nói chung, đi đường nào đều phải cận thận chú ý biển hạn chế 40km/h hoặc 50km/h vì an toàn cho chính mình. Công an họ bắn tốc độ vì tiền là chủ quan, nhưng khách quan vì các bác lái ôtô chạy tít quá, nhiều lúc vừa lái vừa tán chuyện, nghe nhạc hoặc ngắm cảnh ven đường nên không chú ý các biển báo.

Công nhận qua địa phận Thanh Hóa các chú công an GT chăm chỉ kiếm tiền thật, có thể do kinh tế kém ở khu vực này. Các bác OF nên cực kỳ lưu ý khi qua đây nhé. :P

HorsePower

Xe container
Nếu cậu không thể biết kiềm chế thì mời đi QL1 cho nó gần và lâu hơn khoảng 1h thôi vì đường quá xấu và cực kỳ đông xe.Đường HCM từ Xuân Mai đến ngã tư QL 48 chỉ có 2 biển hạn chế 50,5 biển hạn chế 40,1 biển hết thị trấn nhưng không có biển bắt đầu thị trấn ở Ngọc Lặc.Khe Hạ có biển bắt đầu và hết khu đông dân cư.Còn đi đường thì tính ra đi QL1 tuy có gần hơn được 50km nhưng chạy đêm còn mất nhiều thời gian hơn vì đường quá xóc
Bác này gioi tổng kết. Thanks!. Thêm 1 lưu ý. Từ ngã 4 đương HCM và Thái Hòa địa phận Nghệ An, Chạy xuôi ra Bắc: có biển hạn chế tốc độ 40km/h nhưng k có biển hết hạn chế, đi thêm mấy km lại có biển hạn chế 40 nữa. Tuy nhiên mấy lần tôi có qua đó và để ý thì không co xxx. Nhưng nếu 1 ngày đẹp trời....!

WHITE TIGER

Xe container
Công nhận đường HCM đi thì vắng vẻ, thích nhưng mỗi tội xxx làm kinh quá, mà e ghét nhất biển báo không rõ ràng, e đi đường ngoài chưa bị tốc độ 1 phát nào từ hồi lái xe (5 năm rồi) nhưng hồi tháng 6 e về quê vợ ở Thanh Hóa đi dg HCM thì bị bắn tại đoạn đèo đá đổ và bị bắt ở đoạn Cẩm Thủy Thanh Hóa đâu 54/40 hichic, đoạn xuống dốc nó bắn thì đúng là chịu, mấy xe đi cùng e đều thế cả các cụ ạ, rõ khổ nói khó mãi 500k, nhưng may nó lại mách cho mình đoạn Ngọc Lặc có bắn đấy liệu mà đi, e căng mắt nhìn k0 thấy biển vào nội thị đâu, đành đi tù mù 50km mất 1 đoạn xa, các cụ thấy có bẫy không ạ? Đi 1 hồi mới thấy biển hết nội thị, rõ bực mình, kiểu này e bảo đi k0 quen dính chấu là cái chắc. Tháng 8 này e đi Bãi Lữ Nghệ An, đang định chạy đg HCM nhưng chắc phải căng mắt ra mà đi vậy, lại còn lỗi chèn vạch, đúng là bó tay.
Xuống những đoạn dốc có hạn chế chả lẽ lại không đạp phanh hay dồn về số sao.Tôi chạy xe đang chạy 80 đường trường nhìn thấy biển 40 hay biển bắt đầu khu đông dân cư là nhả ga là khi đến nơi nó vừa đúng tốc độ biển báo hoặc thấp hơn biển báo mà không cần đạp phanh.Chả lẽ lái cái xe của mình mà lại không biết kiểm soát nó hay sao

Đi Hà nội- Cửa Lò theo lối QL1A tuy đông, đường kém khoảng 30-40km qua địa phận Ninh Bình thôi, chứ từ Thanh Hóa đến Vinh đường tốt rồi. Nói chung, đi đường nào đều phải cận thận chú ý biển hạn chế 40km/h hoặc 50km/h vì an toàn cho chính mình. Công an họ bắn tốc độ vì tiền là chủ quan, nhưng khách quan vì các bác lái ôtô chạy tít quá, nhiều lúc vừa lái vừa tán chuyện, nghe nhạc hoặc ngắm cảnh ven đường nên không chú ý các biển báo.
:P
Chỉ có ngần đấy KM đường xấu nhưng đi cao nhất cũng không quá 20km/h phải không.Chưa kể tránh vượt xe tại QL1

Nhắc cho mọi người chú ý thêm nếu chạy đêm trên đường HCM.Đó là những biển 40 ở địa phận Thanh Hóa không có phản quang thế nên khi đi đường này phải chú ý biển chứ đừng để tới gần mới đạp phanh là quá trễ rồi đấy