[Thảo luận] Bắn tốc độ di động các cụ ơi

ducleminh

Xe điện
Loại này được thử nghiệm từ 5 năm trước mà giờ này mới chuẩn bị xài, bó tay.
Đúng luật chưa chắc thoát chết đâu, vì nó có sai số đấy :D

Can Khuong

Xe tải
Cứ đi đúng luật thì chẳng phải cảnh giác gì hết cụ ạ.
Cụ đừng chủ quan cụ ạ! Liệu cụ có chắc chắn là mình luôn luôn nhìn được tất cả các biển báo tốc độ trên đường? Nhiều khi đi quá tốc độ chỉ là vô tình. Loanh quanh gần nhà thì cụ thuộc đường, chứ trên đường lạ mà lúc nào cũng phải chăm chú nhìn biển chỉ dẫn tốc độ thì mệt lắm, mà nhiều khi biển còn bị che khuất bởi những chiếc xe tải, xe khách to tướng đi phía trước nữa, cụ thử đi xuyên việt một chuyến trên QL 1A thì sẽ thấy nỗi khổ khi phải chú ý đọc biển chỉ dẫn tốc độ, đặc biệt là khi đi đêm.
Mà cái máy này nó bắn xong sẽ gửi dữ liệu qua internet và các đội CSGT ở bất cứ đâu cũng có thể nhận được thông tin để sử lý nên nó chả cần đuổi bắt xe vi phạm mà không cụ nào thoát được.

Chỉnh sửa cuối:

ga.quay

Xe tải
Mà cái máy này nó bắn xong sẽ gửi dữ liệu qua internet và các đội CSGT ở bất cứ đâu cũng có thể nhận được thông tin để sử lý nên nó chả cần đuổi bắt xe vi phạm mà không cụ nào thoát được.
xử lý là xử lý thế nào ạ, em nộp 2 lít ở trạm trước xong đến trạm sau lại phải nộp 2 lít nữa ạ :102:

chino

Xe tải
Cố gắng đi đúng tốc độ quy định, để tiền đấy mà (b)(c)

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
tốc độ thì em sợ lắm hôm trước mấy thằng xxx nó bắn đêm ở ngay cây xăng chỗ Quảng Sương, ghét thật đấy 8h tối nó vẫn còn cho ng dân vào dọ

tu-bong

Xe buýt
Em xin lỗi các bác nói đúng tốc đọ thì không sợ gì .Các bác chỉ nói mạnh vì các bác không hay đi đêm và đi sa thôi .Các bác thử làm 1 chuyến vào quảng bình mà đi đêm xem (và nếu là lần đầu đi nữa thi càng hiểu).Đang 80 oạch phát xuống 40 ,biển thì lấp cây ,trời thì tối đường thì lạ.Có đúng vào rọ thôi .(Bắn gần như 24/24 luôn)

Mi_Nhon

Xe máy
em thì thuộc dạng ko đi nhiều nhưng cũng khoảng nghìn cây /tháng, còn ngồi thì nhiều hơn nữa.Thuộc đường tránh xxx còn bực mình cái sự phi lý của đường nhà mình, biển bé như dành cho bé chơi xếp ô chữ, bác xxx thì cũng chọn điểm phi lý trên cung đường mà đứng.Nên chẳng thể nói hay được ,bác nào có biển đặc biệt hay xanh lá cây thì đúng là khỏi phải nghĩ cứ mát chân ga đúng như "luật" :P(y)(b)

Chỉnh sửa cuối:

duongbin

Xe hơi
Bác mua cái bộ đàm VHF cua ICOM có chế độ SCAN, cứ scan liên tục trong khi đi là bắt được xxx gọi nhau đấy. chú ý khi nghe thấy biển số của mình.:^)

Lungcu

Xe điện
Đang hô hào giảm chi tiêu, mà xxx hoang thế nhỉ:102::102::102:

vietran

Xe ba gác
Em xin lỗi các bác nói đúng tốc độ thì không sợ gì .Các bác chỉ nói mạnh vì các bác không hay đi đêm và đi sa thôi .Các bác thử làm 1 chuyến vào quảng bình mà đi đêm xem (và nếu là lần đầu đi nữa thi càng hiểu).Đang 80 oạch phát xuống 40 ,biển thì lấp cây ,trời thì tối đường thì lạ.Có đúng vào rọ thôi .(Bắn gần như 24/24 luôn)
Cụ nói quá chuẩn, đi đường quen mà còn toét mắt ra nhìn, nay nó cắm chỗ này, mai nó cắm chỗ khác.:102:
Nói chung bắn tốc độ hạn chế cực nhiều tai nạn giao thông chứ không thì cũng loạn.:41:
Tuy nhiên xxx lạm dụng việc này quá nhiều để ăn tiền của cánh lái xe, rình rập những chỗ vô lý của bên GTCC. Gây ức chế và mất tập trung của lái xe.
Bên GTCC phải xem lại vị trí cắm biển hạn chế sao cho hợp lý và để lái xe dễ nhận biết. Rất đơn giản là kẻ dưới lòng đường cùng con lươn hạn chế tốc độ thì mắt lác vẫn phát hiện được, chẳng hiểu sao đơn giản thế mà cả bộ máy GTCC k chịu làm để bảo đảm ATGT và việc chấp hành luật GT được thuận lợi hơn:'(
K cần hạn chế 40,50. hạn chế 55 hoặc 60 là được rồi.

series3

Xe tăng
Nói như cụ thì... :102::102::102: Riêng cái đoạn đi đường trường trên đường lạ thì chả trông mong gì đúng luật hết được ạ!
Cụ bi quan quá nhể, đường lạ hay đường quen thì đều được cắm biển cả, không có biển thì đi theo biển chỉ dẫn gần nhất cụ thấy, có mà nhập hàng tá máy bắn tốc độ em cũng chấp tất :69:

R300808

Xe hơi
Cụ này nói như đúng rồi.:102::102::102:
Nhà cháu cũng muốn cảnh giác nhưng chẳng biết nên làm thế nào ạ.

Em xin lỗi các bác nói đúng tốc đọ thì không sợ gì .Các bác chỉ nói mạnh vì các bác không hay đi đêm và đi sa thôi .Các bác thử làm 1 chuyến vào quảng bình mà đi đêm xem (và nếu là lần đầu đi nữa thi càng hiểu).Đang 80 oạch phát xuống 40 ,biển thì lấp cây ,trời thì tối đường thì lạ.Có đúng vào rọ thôi .(Bắn gần như 24/24 luôn)
Cụ ơi! đi đêm và đường dài nhà cháu cũng đi nhìu rồi nhưng gặp bẫy thì cháu cũng :77: thôi cụ ạ giữ mình được đến đâu là quý rồi.

Chỉnh sửa cuối:

ngaydoclap

Xe container
TNTuan
có đồ chơi mới rùi ,phen này chúng mày cứ là chít với ông nhá
Chả lo cải tiến củng cố đường xá cầu cống sao cho lái xe đi được nhanh hơn an toàn hơn, toàn thấy tăng cường súng ống bắn tốc độ bắt bớ nọ kia chỉ làm cho người tham gia giao thông thêm phần sợ hãi thay vì cố gắng đi đúng luật thế này thì chết chết chết :102:. chết thật chết thật chết thật !

Chỉnh sửa cuối:

mr.somit

Xe tải
chết rồi, bọn xxx mà có cái máy đấy thì lại làm tiền kinh khủng rồi. Giả như nó đang chạy ngược chiều mình mà bắn thì chắc chắn mình đi chậm cũng thành đi nhanh

xe365vn

Xe container
quả này mang thêm tiền khi đi xe 4b thôi hic hic. toi cơm:77::77::77: