[Thảo luận] Bắn tốc độ Cầu Phù đổng

hn03

Xe điện
Mai xxx mang súng về bắn ở cầu vượt Láng hạ và Sơn Tây thì cui lắm.

Liberty150i

Xe tải
C....hÓ nhỉ..40km/h thì chắc rụng như xung...hjc

PhanhGap

Xe điện
Thằng nào đi láo lại còn chửi người đi đúng đi đủ đi đẹp đi đoan trang thì nên bị xxx tóm thu giấy tờ cho đi lại vài lần ra kho bạc nộp tiền rồi lấy giấy tờ cho nó nhớ.

Hôm trước đi Chí Linh về em cũng tí dính . May có nhìu cụ dính trước nên xxx ko còn quân để vẫy ..

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
oài ngày nào e cũng đi qua đây mà toàn 80 may thế mấy ngày hôm nay ko phải đi ;))

xe than

Xe tăng
bất bình quá nhỉ ,thấy bất hợp lý quá mà phận con sâu cái kiến hổng biết làm gì.quan dần dân quá đáng thật.

anhtho

Xe ngựa
Em vua dinh 56/40 mac du da duoc cac cu canh bao ! Em giu dung 40' xuong cau mot doan thi em thay cac xe tang toc, em cung theo da, . Chep, the la toai. Dung la cai mo vang cua xxx. Xe bi bat la liet!

anhtho

Xe ngựa
Em vua dinh 56/40 mac du da duoc cac cu canh bao ! Em giu dung 40' xuong cau mot doan thi em thay cac xe tang toc, em cung theo da, . Chep, the la toai. Dung la cai mo vang cua xxx. Xe bi bat la liet!

cwise

Xe container
Rất nhiều anh em trên OF này khi cãi đều nói chúng tôi đi theo biển báo, nhưng thử hỏi mấy ai tuân thủ được biển báo mặc dù có cảnh báo trước.

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Chia buồn cùng cụ. Đúng là cắm biển hạn chế tốc độ 40 ở đây vô lý thất, nhưng kiến nghị về cắm biển vô lý thì gửi tới đâu các cụ nhỉ?

xanh

Xe điện
Cứ đúng luật mà đi, đầu óc nghĩ việc khác các cụ nhề .:))

anhtho

Xe ngựa
Cứ đúng luật mà đi, đầu óc nghĩ việc khác các cụ nhề .:))
Thưa với các cụ, đây là lần bị bắt lỗi tốc độ của em dầu tiên kể từ năm 2009, khi đó em bị dính ở Thanh hóa và do xxx cắm biển trái đường. Bản thân em là một người khá tuân thủ luật GT, trong đó có tốc độ.
Tất nhiên bị bắn và dính là đen rồi và cũng tại mình nữa, nhưng các cụ nói đi đúng tốc độ ư? Chiều nay em về, lại qua đoạn đường mới trước khi tới cầu Phù đổng. Sau khi đoạn đường đôi cũ kết thúc (được chạy 80), bắt đầu sang đường mới là có biển 40. Em cố gắng đi 40 (vì cũng sợ sáng bị dính rồi, chiều bị dính nữa thì đen chồng đen). Các cụ tưởng tượng không, em như một thằng dở hơi biết bơi, mới có bằng được độ 1 tuần. Các xe vượt ào ào, kể cả xe tải to, tải nhỏ, xe bồn. Cái nhanh thì cũng tầm 80-90, mấy con xe tải cũng vít lên 60-70. Em đi 40 ạ, cực nguy hiểm vì họ cứ vượt trái, vượt phải. Cũng phải thôi, đường rộng thênh thang, mấy làn, đẹp thì đương nhiên (vì mới mà), các lái xe phải đi 40km đúng là một cực hình, mà đoạn 40 đó không hề ngắn ạ. Từ chỗ biển 40 tới cầu Phù đổng là khoảng hơn 1km, nếu biển 40 chỉ trên cầu thì đã đành, đằng này kéo dài miên man.
Nói tóm lại, chỗ biển 40 này là một lỗ hổng của biển báo giao thông, nó cũng có thể lý giải thế này: Ồ, các cậu dạo này thu nhập kém hả, để mình cho cắm mấy cái biển 40 ở vài chỗ đèm đẹp rồi tha hồ mà kiếm. Bây giờ, hãy đưa lên danh sách những điểm cắm đó đi, ví dụ con đường mới từ cầu Phù Đổng..

Đây là hình ảnh em như đứa dở hơi biết bơi giữa dòng xe cộ toàn vượt speed limit ít nhất 20km/h.

Chỉnh sửa cuối:

mr.ken_no1

Xe container
Chia buồn với các cụ bị bắn ở đây
Còn 1 số cụ cho rằng cắm biển hạn chế 40 ở đây là sai là ngớ ngẩn là lỗ hỏng là cơ hội để xxx làm tiền, là lãng phí thì xin thưa với các cụ là các cụ đã sai và chưa nắm bắt được hiện trạng ở khu vực đó
Hiện nay mặc dù đã thông cầu, đường mới, đẹp, rộng, nhưng tại sao lại cắm biển hạn chế 40:
- Khi thông cầu xong được 1 tuần => bắt đầu sửa chữa và nâng cấp có đạt chuẩn => cắm biển hạn chế là cần thiết
- Đến nay mặt đường hướng HN về BN đã cơ bản xong, nhưng hướng từ BN đi HN thì vẫn tiếp tục thảm => Cắm biển là cần thiết.
- Các cụ có để ý là đoạn dưới cầu phía bên BN 2 bên đều đang làm đường nhánh ko? đang thi công => Cắm biển là cần thiết.
- Tuy toàn tuyến cơ bản đã xong nhưng mà đơn vị thi công cầu đường vẫn đang thi công làm dải phân cách giữa => Cắm biển là cần thiết.

Em ngày nào cũng 2 quyệt đi lại qua đoạn này, em cũng bức xúc lắm và em cũng đã có ý kiến nhờ cụ xulu giúp bỏ cái biển đó nhưng rồi em thấy là hiện tại biển đó là đúng và cần thiết tại cung đường này.
Chúc các cụ may mắn!!!!

biahoihanoi

Xe lăn
Biển 40 thì cũng bất hợp lý nhưng cũng không sao. Các cụ đi ẩu thì biển 50 vẫn ẩu.
Em đi 5 năm nay từ Lạng Sơn, Móng Cái, Hà Giang vào Thanh Hóa, Vinh, Quảng Bình...nhưng chưa bao giờ bị công an dừng xe cả. Cứ đúng biển mà đi thôi.

anhtho

Xe ngựa
Chia buồn với các cụ bị bắn ở đây
Còn 1 số cụ cho rằng cắm biển hạn chế 40 ở đây là sai là ngớ ngẩn là lỗ hỏng là cơ hội để xxx làm tiền, là lãng phí thì xin thưa với các cụ là các cụ đã sai và chưa nắm bắt được hiện trạng ở khu vực đó
Hiện nay mặc dù đã thông cầu, đường mới, đẹp, rộng, nhưng tại sao lại cắm biển hạn chế 40:
- Khi thông cầu xong được 1 tuần => bắt đầu sửa chữa và nâng cấp có đạt chuẩn => cắm biển hạn chế là cần thiết
- Đến nay mặt đường hướng HN về BN đã cơ bản xong, nhưng hướng từ BN đi HN thì vẫn tiếp tục thảm => Cắm biển là cần thiết.
- Các cụ có để ý là đoạn dưới cầu phía bên BN 2 bên đều đang làm đường nhánh ko? đang thi công => Cắm biển là cần thiết.
- Tuy toàn tuyến cơ bản đã xong nhưng mà đơn vị thi công cầu đường vẫn đang thi công làm dải phân cách giữa => Cắm biển là cần thiết.

Em ngày nào cũng 2 quyệt đi lại qua đoạn này, em cũng bức xúc lắm và em cũng đã có ý kiến nhờ cụ xulu giúp bỏ cái biển đó nhưng rồi em thấy là hiện tại biển đó là đúng và cần thiết tại cung đường này.
Chúc các cụ may mắn!!!!
Em chưa đồng ý với cụ. Hôm nay em đi, trên mặt cầu có đúng một điểm thi công, vậy biển 40 trên cầu là hợp lý. Nhưng suốt chiều dài gần 2km tới đường đôi cũ là hoàn toàn đẹp. Còn chiều về HN, mời cụ xem cái ảnh em chụp, nó rộng rãi và thảm đã trải xong có lẽ từ khá lâu rồi. Hoàn toàn không có một sự vụ gì đang thi công: cột điện = xong, thảm = xong, rào = cũng xong. Nếu cắm hạn chế, có thể 60 là OK chứ 40 quả thật đánh đố, và đúng thật, hầu như các xe đều phi với tốc độ thấp nhất là 60 !

Mục đích của biển hạn chế tốc độ là an toàn, cái này em rất đồng ý. Ví như đi đường đèo dốc, tự nhiên có biển hạn chế tốc độ là em cảnh giác ngay, chắc chắn nó phải có lý do nào đó và em giảm tốc độ. Nhưng trường hợp này, hoặc như có 1 trường hợp cụ nào post hình ở Hải dương có biển 5km/h ở một đoạn đường khá đẹp thì thật em không hiểu nổi. Có vẻ đó là nơi họ muốn thu phí một cách hợp pháp.

Chỉnh sửa cuối:

mr.ken_no1

Xe container
Theo cụ thì đơn vị thi công vào thời gian nào là hợp lý ạ?
Duy có hôm nay là em ko qua đó vì ngày nghỉ
Còn hôm nào em qua cũng đều có đơn vị thi công hết
Cụ cứ qua đó tầm ngoài 7h tối cụ sẽ thấy vẫn thi công ầm ầm trên cả hai chiều.
Còn em cũng chạ phải đơn vị thông công, chạ phải xxx và càng ko phải GTVT, em là người đi đường, em cũng muốn bỏ cái biển đó đi lắm chứ, nhưng cá nhân em thấy cắm biển đó hiện tại là hợp lý.
Báo cáo với cụ là cứ buổi sáng đi làm từ ngày thông cầu em gặp nhiều tai nạn ở đoạn này lắm, đa số là xe tải phi vào dải phân cách giữa.

anhtho

Xe ngựa
Theo cụ thì đơn vị thi công vào thời gian nào là hợp lý ạ?
Duy có hôm nay là em ko qua đó vì ngày nghỉ
Còn hôm nào em qua cũng đều có đơn vị thi công hết
Cụ cứ qua đó tầm ngoài 7h tối cụ sẽ thấy vẫn thi công ầm ầm trên cả hai chiều.
Còn em cũng chạ phải đơn vị thông công, chạ phải xxx và càng ko phải GTVT, em là người đi đường, em cũng muốn bỏ cái biển đó đi lắm chứ, nhưng cá nhân em thấy cắm biển đó hiện tại là hợp lý.
Báo cáo với cụ là cứ buổi sáng đi làm từ ngày thông cầu em gặp nhiều tai nạn ở đoạn này lắm, đa số là xe tải phi vào dải phân cách giữa.
Em không hiểu còn thi công gì nữa. Nếu chỉ có thế mà cắm biển 40 thì cực nhiều điểm cần phải cắm biển này. Ví dụ đường KDT- Phạm Hùng, luộn có công trường làm việc, và đường bị hẹp đi rất nhiều. Và còn điều nữa là họ chọn ngày nghỉ thi công để bắn (nếu như theo cụ ngày thường họ vẫn thi công). Và biển 40 ở đầu cầu, nhưng đi suốt dọc thì ko thấy biển hết 40.
Em ko hề biện hộ cho việc quá tốc của mình, nhưng nhìn cảnh rất nhiều xe bị dính, em thấy nó cực phi lý và bất công. Đường đẹp thậm chí còn hơn đường đôi cũ đi Bắc Ninh nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

mr.ken_no1

Xe container
- Đơn vị thi công vẫn đào đất vận chuyển đi và vận chuyển đất đổ vào dải phân cách giữa (chắc để trồng cây).
- Và tuyến đường nhánh rẽ 2b vẫn chưa xong cụ ạ.
- Những buổi tối trước em vẫn thấy thi công thảm nhựa 2 chiều đường (đơn vị thi công vẫn làm từng đoạn 1, thực sự là em cũng ức chế lắm, đi cứ như bò ý).
- Từ ngày cắm biển hạn chế 40 đến hôm thứ 6 tuần vừa rồi thì xxx ko hề bắn tốc độ đoạn đường này.

Nói nhỏ với cụ là: Chỗ xxx đỗ xe bắn tốc độ chiều HN về BN ý, tối nào đi làm về em chạ tạt vào đó ái bậy và bắn điếu thuốc ạ :D

gestapo04

Xe hơi
Cuối tuần nào e cũng phải bò qua đoạn này, luôn luôn cảnh giác chạy đúng tốc độ kể cả nhá nhem tối. Tuy nhiên hãi vãi lờ, các xe khác xin vượt, đèn còi loạn xạ cả lên, mình thì cứ như thằng ba ngơ giữa đường mặc dù em có bằng và thường xuyên chạy xe từ 2002. Để đảm bảo an toàn, em lánh vào làn trong cũng ...éo yên, xe tải, xe công từ sau phi tới dí mít còn hãi hơn ở làn ngoài, làn ngoài xe con thì còn yên tâm là phanh nó tốt, chứ làn trong xe tải phanh của nó dư lào các cụ biết rồi đấy. Thực sự là vãi lờ với thằng móa nào ký lệnh đóng biển này ở đây. Thà nó thi công chưa xong thì làm hẳn 1 bên, cấm 1 bên - e thề e ... éo cần thông cả 2 làn kiểu này. Cụ nào có tiếng nói ới giúp em lên cao cao tí ạ

xegiadinh.vn

Xe điện
Website
giadungnhaviet.com
ltgbau nói:
Em thề là em cực lực phản đối đi quá tốc độ, nhưng em xin lỗi là hôm qua em cũng không thể nào đi dưới 40 đoạn này được, em cố gắng lắm thì 45-50 (chỉ mớm ga có tí), lúc đầu em cũng muốn làm người lương thiện lắm nhưng chiu không đi nổi vì 1 mình em đi thế các xe vượt trái phải ầm ầm, đèn nháy loạn xạ cứ như là mình ngông nghênh đi bộ giữa đường ý hik
Ghét nhỉ cụ ơi.