[Funland] Bạn thấy mình già đi từ khi nào?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
À được, rất thuộc điều 5 của Ông Cụ dạy thiếu niên nhi đồng.
" Khiêm tốn, Thật thà, Dũng cảm"
=))
Chắc đc cái cuối thôi mềnh ơi, còn e thấy ba hoa và chém gió đấy chớ nhỉ :D

Alibama

Xe buýt
Từ thời đi học, đã thấy những bài giảng đạo đức nó sáo rỗng làm sao. Rõ ràng lúc đó mình còn trẻ mà.
Đạp xe đến trường từ cấp 3, lúc nào cũng mang áo mưa. Giờ thì 4 bánh ko phải ngán. Thời tiết éo liên quan phỏng?
Từ 2004 là thôi khoản đá bóng. Éo phải già nhé, mà ra sân chúng mày cứ réo "tiền đạo quần hoa" nên bố... ghét.
2007, về quê người yêu, có con bé chạy ra liến thoắng "em chào chị, cháu chào chú". Con này gớm quá, chưa gì đã trêu mình.
2012, rỗi việc nhảy xe buýt đi chơi, có bé sinh viên "anh cho em xuống nhờ". Quay lại nhìn thì nó rối rít "ơ cháu xin lỗi bác". Nó nhầm thôi, mình vẫn biết nhường chỗ cho người già và gái xinh mà.
Giờ thì số tuổi của thằng út bằng số năm mình no-sex. Éo thích chứ éo phải già, sáng ra nó vẫn chào cờ, đ.ái ngồi vẫn phải lấy tay nhồi nó xuống.
Ra đường thì ko nhòm váy nữa, éo phải già mà lái xe thì phải nhìn đường, hôm nào ngồi ghế phụ thì bố vẫn soi gái như thường.
Tóc thì 1 trắng 3 đen, nhưng đòi nhổ thì quên đi, 1k/sợi tiền éo đâu mà trả. Mà đợt này covid đầu bố cũng nhẵn thín rồi, nhổ vào mắt nhé.
Túm cái váy lại là mình vưỡn chưa già, chắc là còn lâu...

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]

April_

Xe điện
Dù năm dù tháng

Anh hái cành phù dung trắng
Cho em niềm vui cầm tay
Màu hoa như màu ánh nắng
Buổi chiều chợt tím không hay
Nhìn hoa bâng khuâng anh nói
Mới thôi mà đã một ngày.

Ruộng cấy ta mong cơn mưa
Ruộng gặt ta mong ngọn nắng
Chăm lo cánh đồng tình yêu
Anh đếm từng vầng trăng sáng
Thiết tha anh nói cùng trăng
Mới thôi đã tròn một tháng.

Mùa xuân lên đồi cỏ thơm
Mùa hạ nhìn trời mây khói
Mây tím chân cầu tím núi
Đông xa ngày trắng mưa dầm
Nhìn trời ngẩn ngơ anh nói
Mới thôi mà đã một năm.

Sẽ đến một ngày trắng tóc
Nhưng lòng anh vẫn không nguôi
Thời gian sao mà xuẩn ngốc
Mới thôi đã một đời người.

Dù năm dù tháng em ơi
Tim anh chỉ đập một đời
Nhưng trái tim mang vĩnh cửu
Trong từng giọt máu đỏ tươi.
Bài thơ này tình cảm quá cụ :D, đây là thơ tự làm ạ?

Từ thời đi học, đã thấy những bài giảng đạo đức nó sáo rỗng làm sao. Rõ ràng lúc đó mình còn trẻ mà.
Đạp xe đến trường từ cấp 3, lúc nào cũng mang áo mưa. Giờ thì 4 bánh ko phải ngán. Thời tiết éo liên quan phỏng?
Từ 2004 là thôi khoản đá bóng. Éo phải già nhé, mà ra sân chúng mày cứ réo "tiền đạo quần hoa" nên bố... ghét.
2007, về quê người yêu, có con bé chạy ra liến thoắng "em chào chị, cháu chào chú". Con này gớm quá, chưa gì đã trêu mình.
2012, rỗi việc nhảy xe buýt đi chơi, có bé sinh viên "anh cho em xuống nhờ". Quay lại nhìn thì nó rối rít "ơ cháu xin lỗi bác". Nó nhầm thôi, mình vẫn biết nhường chỗ cho người già và gái xinh mà.
Giờ thì số tuổi của thằng út bằng số năm mình no-sex. Éo thích chứ éo phải già, sáng ra nó vẫn chào cờ, đ.ái ngồi vẫn phải lấy tay nhồi nó xuống.
Ra đường thì ko nhòm váy nữa, éo phải già mà lái xe thì phải nhìn đường, hôm nào ngồi ghế phụ thì bố vẫn soi gái như thường.
Tóc thì 1 trắng 3 đen, nhưng đòi nhổ thì quên đi, 1k/sợi tiền éo đâu mà trả. Mà đợt này covid đầu bố cũng nhẵn thín rồi, nhổ vào mắt nhé.
Túm cái váy lại là mình vưỡn chưa già, chắc là còn lâu...
Em chào chú ạ! :))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Bài thơ này tình cảm quá cụ :D, đây là thơ tự làm ạ?
Bài thơ này của Hoàng Phủ Ngọc Tường ạ. Em cóp từ trang mạng xóa quá tay đi luôn cả tên tác giả. Với lại bài này rất nổi tiếng nên chắc chả ghi tên thì hầu như ai cũng vẫn biết tác giả.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Ôi thảm nào, em đi với ông lão nhà em ra quán cafe. Em phục vụ ra đon đả hỏi mình, "cô ơi cô uống gì ạ"? Xong quay ra ông lão hỏi, "anh uống gì ạ"? Cứ gọi là cay (em lại còn kém ông kia 10 tuổi chứ).
Cụ làm em nhẹ cả người, bao lâu nay cứ tưởng mình già, hoá ra là h chúng nó hư.
Công ty chứng khoán lúc thị trường sập thì môi giới anh anh em em ngọt xớt. Hai năm nay đông khách cái là gọi ngay em bằng chú:((:((:((