[Funland] Bạn thân và hai triệu đồng

Captcha

Xe tải
Bạn em thì em cứ "nuôi" khi bạn khó thôi, tiền bạc không phải là tất cả, cuộc sống ở nước ta thật sự là phải sinh tồn nên hãy mở lòng rộng lượng với bạn nhất, qua cơn gió độc bạn vẫn là bạn.

0946632663

Xe buýt
Cụ tốt quá...

jakethanh

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ đặt tình bạn lên trên tiền bạc, okie, nhưng bạn với nhau phải trung phải tín, đừng vin vào cái tình bạn mà sống *** ra gì. Người ta cho vay tiền là người ta tin mình, mình bán rẻ cái lòng tin đấy xong lại bảo " bạn mà" Em không ngửi nổi cái quan điểm này. Ít ra mở cái mồm ra " tao khó khăn quá, từ từ tao trả nhé" thì em lại thấy ok, cho mượn thêm nữa cũng đáng. Mình không tôn trọng mình lại muốn người khác tôn trọng, sống với những người không ra gì lại huyễn hoặc bản thân, một là không ra gì thật, hai là không có bản lĩnh. Mời các cụ vào chém tiếp

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ cho nợ 1 lần thôi. Đứa nào vay em mà chưa trả thì ko bao giờ có lần thứ 2. Em cũng ko bao giờ đòi.

captain81

Xe tải
Nhiều người làm ăn thấy lạ, em cũng có thằng em báo mượn tạm ít tiền nóng vài ba hôm trả, mà tới nay cũng đã phải tới 4-5 tháng. Có một điều lạ là không mở mồm lấy một câu, ít ra cũng là trình bày khó khăn chưa trả được thì cũng chả ai trách làm gì.
Làm ăn mà chữ tín kém như thế thì sao mà phát triển nổi.

BMW2006666

[Tịch thu bằng lái]
2002-2003, lương em đi làm 2 triệu. Lấy được lương đưa bạn 1.8tr, giữ lại 200k ăn mì cả tháng.

Và đến giờ bạn vẫn ko trả. Tiếc cái công mình ăn mì cả tháng.

matizvan2009

Xe ba gác
các cụ trí nhớ tốt thật nhỉ. Em mà là bạn thân thì vài chục triệu em cũng chả nhớ.

PS: em không phải đại gia nhé, các cụ nhìn chữ ký của em thì biết.

vieteuro

Xe container
Éo oánh giá đc hết đâu. Bạn em vay 20 củ cũng 7 năm rồi, chưa trả. Giờ e ko có nhu cầu đi 4 bánh nên tuần nó vẫn lấy đi 3-4 buổi, kệ thôi. Thoải mái mà sống, ko vì mấy chục củ mà mất bạn.
Chuẩn nếu biết chất nhau thì same same cụ nhỉ

titcoi

Xe tăng
Chuyện thường tình xảy ra mà cụ.
Em cũng gặp nhiều trường hợp tương tự, thường thì những người bạn vay mình túng thiếu thật, nghĩ mình dư dả và không đòi nên họ cứ đủng đỉnh thôi. Bản thân em cũng có lúc khó, nhưng được cái đến hẹn trả mà chưa trả được thì cũng phải alo xin khất một tiếng thì không ai trách móc mình cả.
Đa số sẽ như cụ nhưng có một số (em nghĩ phải đến 20%) lại ko phải đủng đỉnh đâu mà là không muốn trả

Race Dead

Xe điện
Em có thằng bạn thân với nhau từ đại học, tính tốt mỗi cái hơi nhu nhược. khoảng 15 năm trước, nó làm ăn thất bại vay em 5 triệu, em cho mượn đến giờ vẫn không trả nổi ( hoặc không muốn trả) Tuy nhiên em không care lắm, bạn bè vẫn chơi với nhau bình thường. Em làm ăn cũng được nên kệ luôn.
Mấy hôm trước nó nhắn tin vay 2tr, chuyển khoản gấp có việc rồi trưa sau vào trả tiền mặt. Em thấy nó gấp nên ck luôn, Hai hôm rồi không thấy trả tiền, cũng không thèm nhắn tin hay call 1 cuộc. Em xác định trả cho cái tình bạn của nó 2tr. Tiền không tiếc, hy vọng nó tìm được thằng bạn nào cho nó vay tiền khi nó cần vậy thôi.
Năm mới, buồn thằng bạn thân, chia sẻ với các cụ cho đỡ chán

Món 5T ko nói , món 2T mới kia cậu bạn nhắn tin FB vay cụ à cơ ? Không khéo lại .....

Cứ phải cố

Xe buýt
Em có thằng bạn thân với nhau từ đại học, tính tốt mỗi cái hơi nhu nhược. khoảng 15 năm trước, nó làm ăn thất bại vay em 5 triệu, em cho mượn đến giờ vẫn không trả nổi ( hoặc không muốn trả) Tuy nhiên em không care lắm, bạn bè vẫn chơi với nhau bình thường. Em làm ăn cũng được nên kệ luôn.
Mấy hôm trước nó nhắn tin vay 2tr, chuyển khoản gấp có việc rồi trưa sau vào trả tiền mặt. Em thấy nó gấp nên ck luôn, Hai hôm rồi không thấy trả tiền, cũng không thèm nhắn tin hay call 1 cuộc. Em xác định trả cho cái tình bạn của nó 2tr. Tiền không tiếc, hy vọng nó tìm được thằng bạn nào cho nó vay tiền khi nó cần vậy thôi.

Cụ cho vay rồi lên đây bóc phốt làm gì, thôi thì đừng cho vay nữa.

Hp007hp

Xe buýt
Cần các cụ định nghĩa cho em từ bạn thân đã.
Đúng rồi đó cụ, chơi lâu năm với thân nó khác nhau.
Bạn thân phải trung phải tín phải lọ phải chai thì em chịu ko hiểu. Quan điểm em là khi thân thì nó đã qua bước bạn và cả 2 đều cùng coi nhau là bạn thâm, mà đã trên mức bạn bình thường thì đừng quay lại đánh giá nữa.
Th này em nghĩ cụ chủ thớt là bạn biết nhau lâu năm.

NgaoDa

Xe buýt
Hy vọng bạn cụ có những nỗi niềm khó nói, chứ không phải tính nước bám lấy cụ.
Nếu không phải vậy, 7 củ để có những trải nghiệm về tình bạn thì cũng chưa hẳn là quá đắt.
Thông cảm với cụ. Chắc cụ chán về lời hứa và trách nhiệm của một con người, chứ không phải số tiền đã cho vay.

thanglive

Xe buýt
Em vay mượn ai ko trả được đúng hẹn em hay chủ động nhắc lại để ng cho vay yên tâm. Chứ bảo quỵt nợ trơ trơ ra ko trả dù ít hay nhiều nó ko đúng lắm

echnikj

Xe container
Chán ở chỗ nó sòng phẳng quá, sòng phẳng hơn cả một tình bạn cụ ạ, đòi nhau khi mình chưa kịp trả, có cảm giác nó sợ mình quỵt mà trước đó mình giúp nó và cũng chưa từng vay nó bao giờ. Đó là phép ngoại giao tế nhị, mìn tiếc ở chỗ đó.
Cảm giác đang có người vay tiền mình nó nôn nóng khó chịu lắm (mặc dù đòi về cũng chưa dùng ngay - nhưng đòi xong nó nhẹ nhõm lắm :)) ), có thể vì bạn cụ nôn nóng quá nên call hơi sớm.

thích mông to

Xe máy
E có thg bạn chơi từ câp 2, ra truong di làm vài năm, đợt kho khăn e vay nó 2 củ, hẹn 1 thâng trả ( mà e thì toàn chủ động mời đi cafe rồi trả trước hạn). Được khoảng 3 tuần nó đòi, bảo t sợ mày không có đi xoay lung tung. Buồn, luc khó khăn mới biết nhau. Mà thôi, chắc do em sống tệ !

Manhchuot

Xe tải
Những cụ chỉ trích cụ thớt này nọ em chắc là thuộc một trong hai đối tượng:
1. Chuyên đi vay, nợ
2. Chưa bao giờ cho ai vay tiền(không có tiền để cho vay)
E hiểu tâm tư của cụ chủ vì e là người cho vay rất nhiều người. Bạn bè e người nào vay không trả thì thường e chỉ thấy vay một lần rồi mất hút không bao giờ vay thêm lần nữa. Bạn cụ chủ vay không trả đúng hẹn rồi lại vay thêm chứng tỏ bạn của cụ nó không còn tôn trọng tình bạn nữa nên mới làm vậy, vì thế nên cụ chủ tiếc cái tình bạn nên tâm tư thôi.
Vay e nhiều nhất là họ hàng, e chẳng bao giờ đòi, có người vay lần 2 lần 3, mình xác định lọt sàng xuống nia nên xác định là cho. Như thằng cháu e cách đây gần 20 niên, vay 6 củ, giờ nó nhà bt, 4 bánh nhưng cũng ko thấy đả động trả e vẫn vô tư. Nhưng họ hàng nó khác bạn bè các cụ nhỉ.