[Funland] Bán tải lùi xe không quan sát đâm thẳng vào người khác

vicky615

Xe hơi
Cụ thớt thì chỉ là lỗi kiểu lái non, giống đi // cạnh xe tải xe công dễ bị ăn đòn thôi chứ sai là thằng bán tải, lắm ông cứ cái nọ sọ cái kia, bảo sao gt ko loạn -_-
Vậy là thằng có cam ko sai? Ko sai sao nhận 200 k làm lìn giề?🤪 Muốn đòi thêm thì có cam đấy gửi công an để đòi thêm được?🤪

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thớt thì chỉ là lỗi kiểu lái non, giống đi // cạnh xe tải xe công dễ bị ăn đòn thôi chứ sai là thằng bán tải, lắm ông cứ cái nọ sọ cái kia, bảo sao gt ko loạn -_-
Có ai nói( thằng) bán tải đúng đâu bác?
Cũng như ( thằng) thớt đúng luật nhưng sao không dẫn luật ra,và đúng thì được bồi thường 200k đấy thôi.

canboxom.dt

Xe tăng
Nói em thiếu kinh nghiệm thì được chứ nói em sai thì mấy ông kia không hơn thằng bán tải là bao.

kienvinh

Xe lăn
ôi giời. Tưởng ai thì ra là ông lương 12tr, 3 năm tiết kiệm được 500 mua xe VIOS. Chẳng trách nó đưa cho 200k cũng cầm.
Ông ấm ức vì bắt vạ được có 200k chứ 2tr chắc cũng không tạo thớt. Tôi chẳng thấy ông lo lắng gì cho bạn gái ở trong tình huống này cả
12 x 12 x 3 = 432 triệu. Sau 3 năm tiết kiệm được tối đa 432 triệu với điều kiện đương sự chỉ cần hít khí trời để tồn tại.

Rõ ràng có chi tiết chưa được kể ra :)) Kiểu như: chiều hôm ấy, mang trong lòng nỗi buồn nặng trĩu vì đã gần 3 năm rồi mà chưa tiết kiệm được bao nhiêu, tôi ra gặp bà hàng nước đầu ngõ và nói: cô ghi cho cháu con lô...

Loe_hờ lú

Xe điện
Nói thật và xin lỗi các cụ đi bán tải chân chính, em chưa bao giờ có cảm tình với hội đi bán tải, nhất là đi trong phố.
Nó cứ ngông nghênh, loi choi thế nào ấy. Chưa bao giờ thấy ông đi bán tải nào mà đi đường thể hiện sự điềm đạm cả

Xe Thánh

Xe buýt
200k thì cầm làm gì!
Ko có clip để cho nó sáng à cụ?
Cụ cho nó lên kênh ytb của cụ cho nó nổi..hjhj
Hôm nay khi đang tấp vào lề em bị chiếc Triton 89C-10713 đỗ trên vỉa hè lùi xuống đường đâm thẳng vào xe, bạn gái em đang đứng mở cửa cũng thiếu chút nữa bị lao thẳng vào. Em thấy xe đó lùi thẳng không quan sát thì còi liên tục nhưng ông ta vẫn lùi vào, may mắn bạn gái nghe thấy còi nên giật mình tránh kịp không là bị lùi kẹp vào giữa 2 xe thì không biết thế nào. Điều đáng nói khi xuống xe ông ta không một xin lỗi, còn nói mải nhìn phía bên phải và muốn phủi trách nhiệm. Em quát vào mặt ông ta là nếu không né kịp là đâm thẳng vào người khác rồi đấy, ông ta thì vẫn cãi cùn rồi không hề quan tâm điều đó.
Ông ta lên xe định đi thì em chặn cửa lại hỏi "Anh định đi đâu?" và chuẩn bị kéo ông ta xuống xe thì mới chịu bước xuống. Ông này hơn em khoảng 10 tuổi nhưng hành xử rất vô đạo đức và kĩ năng lái xe cực kì tệ. Lùi xe mà không quan sát 2 gương lẫn cam lùi, chỉ nhìn về một phía xong còn hung hăn muốn phủi trách nhiệm. Nếu hôm nay không phải xe mà là đâm vào người thì sẽ ra sao?
Em lúc đó hơi ngu là lại nghe lời ông trông xe tiến lên một đoạn làm mất hiện trường, mấy ông này phối hợp rất ăn ý.
Video cam hành trình ghi lại từ lúc em dừng hẳn đến lúc bị đâm là 15s, em còi liên tục cảnh bảo và cũng thừa thời gian để hắn quan sát 2 gương.

C

Chủ xe bán tải cùng quê nhưng vô đạo đức kia, ông cứ lái xe kiểu đó đi rồi có ngày tai hoạ ấp xuống đầu không muộn đâu!
Hoá ra vụ này, em vừa xem video trên kênh Youtube Văn Sáng vlog.

Xe Thánh

Xe buýt
Nói thật và xin lỗi các cụ đi bán tải chân chính, em chưa bao giờ có cảm tình với hội đi bán tải, nhất là đi trong phố.
Nó cứ ngông nghênh, loi choi thế nào ấy. Chưa bao giờ thấy ông đi bán tải nào mà đi đường thể hiện sự điềm đạm cả
Nó là phiên bản của trộm chó 2 bánh mà cụ, chỗ em có thời điểm bọn choai choai cứ mở mồm ra là nói có tiền mua bán tải, mà éo biết công năng bán tải nó thế nào, chỉ nghĩ là mua bt đi cho oai. Ngoài ra bọn đòi nợ, bọn cầm đồ, nói chung bọn xhđ cũng thích đi bt.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Nó là phiên bản của trộm chó 2 bánh mà cụ, chỗ em có thời điểm bọn choai choai cứ mở mồm ra là nói có tiền mua bán tải, mà éo biết công năng bán tải nó thế nào, chỉ nghĩ là mua bt đi cho oai. Ngoài ra bọn đòi nợ, bọn cầm đồ, nói chung bọn xhđ cũng thích đi bt.
Tôi xin phép có vài lời với bác.
Bác đừng vơ đũa cả nắm,đừng nhìn từ góc nhìn cá nhân để nhận xét một vấn đề chung của xã hội. Cá nhân tôi cũng thích và có cả xe bán tải,xe tải,và xe sedan.
Cái xe,nó cũng như cái áo. Áo cà sa chưa chắc là sư mà....
Nói thẳng 1 vấn đề rất dễ xảy ra trong thực tế. Các bác không có tiền để mua bán tải,các bác không tư duy để kết hợp nhu cầu với xe...thế nên các bác vào hùa chửi bán tải. Nên nhớ cái xe chả có tội gì cả. Còn ai đó nghĩ cái xe là để (oai) thì nên suy nghĩ lại,và xét lại bản thân xem tại sao không mua lấy cái cho oai?

PhongFood

Xe điện
BT sai là điều k cần phải bàn. Cụ nghĩ lão thớt auto đúng hết? :D
Em hỏi cụ. Tại thời điểm xe BT lùi ra, lão thớt rẽ phải vào lề để dừng/đỗ cũng thiếu quan sát hoặc không thèm quan tâm vị trí mình muốn dừng/đỗ có xe khác đang đỗ/lùi/tiến..hay không.
Vậy cái hành vi hay văn hoá LX kiểu bố đời này có đáng lên án không cu? :D

Nov

Xe điện
Klq nhưng chủ thớt có bg rồi à. Ncl chia buồn với bạn gái kia, còn nếu mà được cả đôi thì cũng là hàng hiếm đấy.

Xe Thánh

Xe buýt
Tôi xin phép có vài lời với bác.
Bác đừng vơ đũa cả nắm,đừng nhìn từ góc nhìn cá nhân để nhận xét một vấn đề chung của xã hội. Cá nhân tôi cũng thích và có cả xe bán tải,xe tải,và xe sedan.
Cái xe,nó cũng như cái áo. Áo cà sa chưa chắc là sư mà....
Nói thẳng 1 vấn đề rất dễ xảy ra trong thực tế. Các bác không có tiền để mua bán tải,các bác không tư duy để kết hợp nhu cầu với xe...thế nên các bác vào hùa chửi bán tải. Nên nhớ cái xe chả có tội gì cả. Còn ai đó nghĩ cái xe là để (oai) thì nên suy nghĩ lại,và xét lại bản thân xem tại sao không mua lấy cái cho oai?
Em không thích bt thì em mua làm gì, em thích sedan thôi. Còn không phải em nói mà đa số các cụ đều chửi bọn bán tải, em nhấn mạnh là thằng lái xe bán tải chứ không chửi cái xe.

Xe Thánh

Xe buýt
Bán tải cả năm cũng có vài video có ấn tượng, nhất là kênh Tix Tox có bác Lâm Hiền chuyên đi bt từ thiện.

canboxom.dt

Xe tăng
Em vào hóng canboxom.dt combat với các cụ of.Một mình cân mấy mươi mình.😗🙁
Trên YouTube em còn cân cả trăm nghìn người. Em tấp vào vỉa hè có xinhan, không có biển cấm dừng, không có chặn lối ra của cửa hàng, nhà dân thì em chả sai về luật. Em lái xe luôn từ tốn, mấy người ngồi cạnh còn phải bảo là lái cẩn thận thế. Nhưng một vài lần vẫn bị những thằng đi sai luật va phải.
Còn mấy tay trên OF này bảo em sai, mua bằng thì nên xem lại kiến thức về luật đi. Hoặc có cái thói lùi xe như thằng Triton này thì cứ lái xe kiểu đó đi. Ở đời đừng nói trước không bao giờ gây họa nhé.

Chỉnh sửa cuối:

canboxom.dt

Xe tăng
Ở đời ăn trộm ăn cắp mới phải xấu hổ, chứ tiết kiệm chả có gì phải ngại hết. Tiết kiệm tiền bản thân làm ra chứ có đi xin xỏ ai đâu mà sao vẫn có những kẻ luôn ra cái vẻ thanh cao, rộng rãi vào phán xét nhỉ?
Tự thấy nhân cách bản thân tốt đẹp thì để lại mà dùng, bớt áp đặt lên người khác nhé.

Nhimtiu

Xe container
Trên YouTube em còn cân cả trăm nghìn người. Em tấp vào vỉa hè có xinhan, không có biển cấm dừng, không có chặn lối ra của cửa hàng, nhà dân thì em chả sai về luật. Em lái xe luôn từ tốn, mấy người ngồi cạnh còn phải bảo là lái cẩn thận thế. Nhưng một vài lần vẫn bị những thằng đi sai luật va phải.
Còn mấy tay trên OF này bảo em sai, mua bằng thì nên xem lại kiến thức về luật đi. Hoặc có cái thói lùi xe như thằng Triton này thì cứ lái xe kiểu đó đi. Ở đời đừng nói trước không bao giờ gây họa nhé.
Ở đời ăn trộm ăn cắp mới phải xấu hổ, chứ tiết kiệm chả có gì phải ngại hết. Tiết kiệm tiền bản thân làm ra chứ có đi xin xỏ ai đâu mà sao vẫn có những kẻ luôn ra cái vẻ thanh cao, rộng rãi vào phán xét nhỉ?
Tự thấy nhân cách bản thân tốt đẹp thì để lại mà dùng, bớt áp đặt lên người khác nhé.
Em hỏi cụ lập cái thớt này ra để câu view kênh của cụ hay với mục đích gì??? Nếu để tham vấn ý kiến các Ofers thì ý kiến cùng chiều cùng quan điểm với cụ cũng có mà ý kiến trái chiều cũng sẽ có. Các cụ có ý kiến trái chiều thì cụ phản ứng giãy lên như đỉa phải vôi thế?? Lx thì đi nhiều rồi mới có kinh nghiệm đc, cc chia sẻ ý kiến ở chiều ngc lại thì thiết nghĩ cụ k cảm ơn cũng nên tiếp thu chứ k nên có thái độ hằn học vì em nghĩ tuổi đời và tuổi lx của cụ chắc còn sau nhiều năm so với các cụ đã còm trong này. Chúc cụ lx an toàn! :)