Bản Sedan của Grand i10 mới ra rùi các cụ

traigadongtao

Xe hơi
Website
www.traigadongtao.vn
Xe nhập khẩu nguyên chiếc thường có độ cách âm tốt hơn xe lắp ráp trong nước nhưng em không ngờ thằng Vios cách âm tệ đến thế
em thì cũng lái mới cũng chả có cảm nhận được gì. ông anh thì đi con Vios 2011 ông ý cảm thế :)

traigadongtao

Xe hơi
Website
www.traigadongtao.vn
Đẹp nhưng hơi đắt, có 500 e mua Forte 2010 đẳng cấp khác hẳn.
cũng còn tùy vào nhu câu sử dụng và mức tri phí mỗi người có thể chi trả trong quá trình sử dụng. cả nhân mình thì lúc mua cũng có ông anh trong nhà có con chevrolet cruze 2012 xe tương mới , mới đi đc hơn 1v chủ yếu để đi ăn sáng bảo vừa bán vừa cho 400 ( gần đấy ông ý bán đc 440tr) . nhìn nhận thì 2 xe phân khúc khác nhau. mới thứ đều hơn ngay cả ăn uống cũng ác hơn. nhưng bản thân em mua xe đi thay xe máy nên chi phí cho 5-6lit /100km em có thể tính đc chứ 10lit cho /100km thì nó chưa phù hợp với em lắm . Nên em chọn i10 vừa dễ luồn lách và cũng kinh tế ! nó phù hợp với nhu cầu của em! chúc các bác mua đc vợ 2 ưng ý

laobo

Xe buýt

xuantien_mobis

Xe lăn
Chọn Grand i10 đi Cụ ạ, em chưa trải nghiệm nhưng thấy mấy hãng Taxi họ kêu Mirage ồn lắm, đầu tiên định đầu tư nhưng lại chuyển hướng sang Grand i10 hết rồi.

cachuoi2010

Xe tải
hôm em hỏi 1 ông taxi mirage ngồi uống nước gần nhà thì bảo cũng tùy mỗi người mỗi nhận xét, vậy là ỉu xìu, chẳng có tí hữu ích nào cả

Head_lamp

Xe tải
Dạ chào các bác,

Em hiện đang có nhu cầu mua xe trong tháng 5 tới, hiện em đang lăn tăn giữa Grand i10 và Mirage.
Xe em chọn:
Grand i10 1.2 AT 457 củ vs Mirage CVT 1.2 510 củ.

Cả 2 xe em đều phải mua trả góp ạ. Hiện giờ i10 hót quá chắc đại lý ko mặn mà với người mua trả góp. Còn Mirage thì hơi đắt.

Em chỉ muốn có con xe che nắng che mưa, nhẹ nhàng và tiết kiệm xăng, càng ít ồn càng tốt. Lý do chọn AT vì chắc 2 năm nữa cưới vợ, con này vợ em sẽ đi nên AT cho lành.

Ko biết có bác nào mua Mirage CVT chưa, giá bán thực có giảm được nhiều so với giá niêm yết ko?

Mirage thấy bảo hơn ồn, nhưng so với i10 thì thế nào?

Em thì em nghiêng về Mirage nhiều hơn, nhưng giá 510 thì hơi chát.

Nhu cầu đi lại của em như sau:
Từ thứ 2 đến thứ 7 đi làm mỗi chiều 15km, tổng 30km
1 tháng em sẽ đi HN-HP 1 lần.

Các cụ tư vấn giúp em phát.

Một vấn đề nữa là: em hộ khẩu HN nhưng lại ở với ông bà già ở HP, như vậy có được đăng ký xe ở HP ko? Hay bắt buộc phải đăng ký xe ở HN?(20 củ tiền biển -_-)

Cảm ơn các bác trc nhé.
Mình đã thử 2 con này và lời khuyên của cá nhân mình (cá nhân thôi nhé, cụ tự định đoạt) là không bao giờ chọn Mirage. Mình không thể hiểu tại sao một con xe như vậy mà có thể bán với giá hơn 500 củ. Quá chuối so với quy định.
Mình liệt kê một số vấn đề để cụ tham khảo:
Thân vỏ
  • nhìn không chắc chắn, sơn nhìn xấu như xe nhựa
  • Nội thất: toàn đồ nhựa như đồ chơi. Chưa kể là các chỗ lắp với nhau còn chả thấy khít nên thấy không tin cậy
  • Cửa cực kỳ lởm: nặng và ra vào không mượt. Nói thật là giống mấy con Lifan 510 ngày xưa hồi mới về VN. Như xe đồ chơi
  • Độ ồn: cái khoản này thì khỏi nói, không chỉ ồn lốp mà con này còn ồn cả động cơ vọng lên. Nhấn ga một phát thì cứ phải gọi là nhức óc
  • Độ đầm: cụ cứ qua lái thử thì biết, qua mấy cái gờ giảm xóc thì không khác gì công nông, cứ rầm rập rầm rập. Cảm giác đúng không phải là cái ô tô nữa
được chứ không có gì nổi trội
Một số vấn đề khác:
Nút bấm khởi động không q
  • uen, nhìn buồn cười
  • Micro phục vụ đàm thoại Bluetooth nằm ngày trên vô-lăng nhìn đúng kiểu hàng độ. Cái này mình nghi các bạn Mít-su mua đầu đĩa của anh Hồ Cẩm Đào nên phải dòng dây ra cho micro ki
ểu thế chứ chả nhà sản xuất nào lại để kiểu vậy
Nói chung là với giá 510tr thì mình không bao giờ mua xe này. Nếu là tiêu chí xe nhỏ tiết kiệm thì con này chỉ có thể chấp nhận ở giá trên dưới 300tr chứ thật sự nó quá tệ khi gọi là một cái ô tô.

Tặng cụ vài cái hình hôm đi lái thử:

Đầu tiên là cái cửa, tay nắm nhìn không khít lắp & đóng cửa nặng nề

Nội thất với cái micro hết sức kỳ cục

Bonus: con xe lái thử này chưa tới 1,000km mà thấy đã bị bung cái nắp nhựa trong xe

Vài dòng để kụ tham khảo

hyundai_TC

Xe điện
chúc cụ sớm cưới đc vợ 2

hyundai_TC

Xe điện
chúc cụ sớm có vợ a

cachuoi2010

Xe tải
Mình đã thử 2 con này và lời khuyên của cá nhân mình (cá nhân thôi nhé, cụ tự định đoạt) là không bao giờ chọn Mirage. Mình không thể hiểu tại sao một con xe như vậy mà có thể bán với giá hơn 500 củ. Quá chuối so với quy định.
Mình liệt kê một số vấn đề để cụ tham khảo:
Thân vỏ
  • nhìn không chắc chắn, sơn nhìn xấu như xe nhựa
  • Nội thất: toàn đồ nhựa như đồ chơi. Chưa kể là các chỗ lắp với nhau còn chả thấy khít nên thấy không tin cậy
  • Cửa cực kỳ lởm: nặng và ra vào không mượt. Nói thật là giống mấy con Lifan 510 ngày xưa hồi mới về VN. Như xe đồ chơi
  • Độ ồn: cái khoản này thì khỏi nói, không chỉ ồn lốp mà con này còn ồn cả động cơ vọng lên. Nhấn ga một phát thì cứ phải gọi là nhức óc
  • Độ đầm: cụ cứ qua lái thử thì biết, qua mấy cái gờ giảm xóc thì không khác gì công nông, cứ rầm rập rầm rập. Cảm giác đúng không phải là cái ô tô nữa
được chứ không có gì nổi trội
Một số vấn đề khác:
Nút bấm khởi động không q
  • uen, nhìn buồn cười
  • Micro phục vụ đàm thoại Bluetooth nằm ngày trên vô-lăng nhìn đúng kiểu hàng độ. Cái này mình nghi các bạn Mít-su mua đầu đĩa của anh Hồ Cẩm Đào nên phải dòng dây ra cho micro ki
ểu thế chứ chả nhà sản xuất nào lại để kiểu vậy
Nói chung là với giá 510tr thì mình không bao giờ mua xe này. Nếu là tiêu chí xe nhỏ tiết kiệm thì con này chỉ có thể chấp nhận ở giá trên dưới 300tr chứ thật sự nó quá tệ khi gọi là một cái ô tô.

Tặng cụ vài cái hình hôm đi lái thử:

Đầu tiên là cái cửa, tay nắm nhìn không khít lắp & đóng cửa nặng nề

Nội thất với cái micro hết sức kỳ cục

Bonus: con xe lái thử này chưa tới 1,000km mà thấy đã bị bung cái nắp nhựa trong xe

Vài dòng để kụ tham khảo
em ghét phải trả lời kèm trích dẫn dài nhưng ko trích dẫn bài của cụ thì lại thành nói người khác
em nghĩ cụ làm bên huyndai, cụ chê em nó có điểm đúng nhưng nâng tầm nghệ thuật quá, cụ đừng làm người khác ác cảm với huyndai bởi cách dìm hàng người khác quá, em cũng đang phân vân mấy em dòng i nhưng nếu gặp 3 cậu sale như cụ thì em té luôn
con i10 bên cụ giá cũng chẳng đẹp lắm đâu, anh em đang phân tích để làm sao bỏ tiền ra cưới vợ về là thấy ngon lành ko suy nghĩ nhiều nữa, nói chung là vẫn phải tiếp tục thảo luận nhưng đừng ném bom

manh2810

Xe tăng
mình chưa đi Mirage nhưng thấy người quen mua đi, được vài tháng chán quá muốn bán nhanh thì lỗ gần 70 chai, i10 mới ra mình đã thấy khoảng 5 cái, nhưng mirage mình mới thấy 2 cái ở tỉnh mình dù xuất hiện trước

khanhlyviettien

Xe hơi
Huyndai I10 2014 so với get cái nào đi thích hơn nhỉ

các bác nào mua mới i10 2014 rồi theo các bác get va i10 xe nào đi thích hơn ah

pipe

Xe tăng
Em chạy cả 2 rồi thấy Getz vẫn khoái hơn nhiều...

tu_mobile90

Xe tải
vote cho em grand i10

cachuoi2010

Xe tải
em ghét thằng getz vì nó giữ giá quá

sontung

Xe tăng
Em đã mua Grand I10 cho bà cả và thấy một số điểm hơn so với Kia như sau:
- Xe nhập khẩu
- Nội thất rộng rãi
- Trang bị ổn, đặc biệt có nút start/stop
- Máy 1.0 nhưng chạy tương đối bốc, đầm và chắc chắn.
- Tiết kiệm nhiên liệu, đường trường chỉ hơn 5l/ 100km

sontung

Xe tăng
Tại Việt Nam doanh số Grand I10 gấp 10 lần Mirage, doanh số Hyundai gấp 5 lần Mitsubishi. Nguyên nhân thành công của thằng Hyundai là chất lượng khá, giá cả hợp lý, hệ thống Đại lý rộng, giá phụ tùng rẻ, các cụ cứ tham khảo hệ thống phân phối và giá phụ tùng của Mit thì sẽ hiểu

vio999

Xe hơi
Website
pinata.vn
em thích bản hatchback hơn