[Thảo luận] Bạn sẽ làm gì? Nếu....

599GTB

Xe tải
hehe, thằng bạn e vừa có bằng xong, mà lại rượu tây tây, em cho nó lái mà toát cả mồ hôi :'(

tictoe

Xe tải
Nếu không rõ "trình" của bạn ra răng thì quan điểm của em là dư lày:
(có nghĩa là chỉ áp dụng với bạn không phải lái xe chuyên nghiệp)

1. Nhà bạn không có xe, không giao xe và cũng không trao tay lái.
2. Nếu bạn muốn luyện, chỉ chỗ cho bạn thuê xe rồi đi cùng hỗ trợ.
3. Thực hiện y chang 2 điều trên :21:

Đã là bạn chắc chắn không cần nể nang giữ kẽ làm gì, cứ nói toẹt vào mẹt nó cho lành :D

Nazai

Xe buýt
bác cẩn thận vãi, nếu đã được học lx chính quy bác lo gì, lạ xe cứ bình tĩnh hướng dẫn là ok
em có ông anh toàn lái xe tải 1 hôm lái thử em ngồi trên mới vãi. đi xe AT mà ông dùng cả 2 chân riêng biệt, chân trái phanh, chân phải ga, bảo ông ** được đi thế ông bảo tao đi quen rồi có sao đâu:102::102::102:

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
đừng nói là bạn, đến bố vợ đòi lái nhà cháu cũng xin can (ổng có giận thì tối mình đền bù cho gấu tí, mai gấu đến nịnh lại okie ngay hehe)

chả tội gì vừa ngồi cạnh vừa lau mồ hôi vừa lẩm bẩm nam mô a di đà phật ... :77::77:

summer

Xe tăng
Chuyện là thế này bác tự tích phân
...ông ẻm qua đón Sếp đi nhậu, lai rai tối đưa về đi nửa đường ông Sếp hứng chí:
- Mày để anh lái!
+o(+o(+o(
Sếp cầm lái chạy băng băng bỗng "rầmmmm...!" lao mọe nó vào cái hố to tổ bố.
:'(:'(:'(
2 quả bóng nổ giữa mặt tiền bỏng xám ngoét mặt mày cả thày cả trò
...chạy chữa xe cộ gần 180tr mất cả tháng trời
chẳng biết vợ nó có nói câu nào không mà từ đấy Sếp ghét cái mặt nó luôn
:77::77::77:

viet_hung

Xe tải
Thống nhật là "mất lòng trước được lòng sau" em xin mấy cụ mới học không quen xe thì nlamf lơ cho ló nành ạ :77::77::77:

CivicAT_2.0

Xe hơi
Chào các Pác! Có một tình huống khá thú vị chắc các Pác cũng gặp nhiều rồi nhưng em cứ mạnh dạn đưa ra trao đổi. Sự là thế này: "Em có một thằng Bạn, đã đi học lái Chính quy hẳn hoi (nhưng chưa chạy xe số tự động bao h), lấy bằng rồi, nhưng từ lâu rồi mắt em chưa thấy nó ngồi trực tiếp trên vô lăng. Bỗng một hôm, nó nói là lái thử xe của em!!!!!:102:. Hơi lo các Pác ạ! Nhưng "Làm người ai làm thế, mà làm thế ai làm người", thế là em để cho ông Bạn lái luôn. Lúc đó em tự hỏi NẾU ĐỒNG CHÍ TÀI NÀY BỊ MẤT BÌNH TĨNH, NHẤN VÀO CHÂN GA....LAO THẲNG VỀ TRƯỚC.....D...Ầ...M..!!! thì sao!!!

Nếu ở địa vị em các Pác sẽ chuẩn bị thế nào? Khi xảy ra tình huống như vậy thì mình phải làm gì (Xe em số tự động, không có phanh tay, chỉ có phanh ngay cạnh dưới chân trái). Có phải lúc đó em tắt chìa khóa là OK hay không?????:102:

Thank các Pác!
Hehe bác đừng tắt chìa khóa bác ah. Các xe đời mới bây h hỗ trợ phanh điện tử bác mà tắt chìa khóa là ko phanh đc đâu ah. Em nói thế có đúng ko mấy bác*-)
Nhưng nói zi thì nói tốt nhất là ko nên đưa tay lái cho ai khác bác ah. An toàn là trên hết (b)

VUQUTU

Xe buýt
Làm người ai làm thế, ko làm thế không làm người được bác ah. tốt nhất là bác bảo là xe bị hỏng cái j đấy, không quen xe không lái được đâu, nếu thích hôm nào ra chỗ vắng cho nghịch thỏa mái

Bụp's Lady

Xe tải
bác cẩn thận vãi, nếu đã được học lx chính quy bác lo gì, lạ xe cứ bình tĩnh hướng dẫn là ok
em có ông anh toàn lái xe tải 1 hôm lái thử em ngồi trên mới vãi. đi xe AT mà ông dùng cả 2 chân riêng biệt, chân trái phanh, chân phải ga, bảo ông ** được đi thế ông bảo tao đi quen rồi có sao đâu:102::102::102:
Cái này bác phải đến thụ giáo mợ Rét 4. Nghe tây nó đồn là 1 chân ga, 1 chân phanh.:77:

Nazai

Xe buýt
Cái này bác phải đến thụ giáo mợ Rét 4. Nghe tây nó đồn là 1 chân ga, 1 chân phanh.:77:
ui có vụ thứ 2 đi kiểu này à, hôm em đi đường vắng thử kiểu phanh chân trái 1 phát xe khựng luôn, em phục thật :)):)):))

Minh Tu

Xe buýt
Bác cứ giữ chặt cái phanh tay, thắt dây an toàn vào cho em:)):)):)):))

chocobo1189

Xe tải
:21:cho ra mấy đoạn vắng vắng như đường phía trong bán đảo Linh Đàm lái vô tư bác ạ!Vào phố đông đúc thì cho nghỉ ngay...sấu "Dầm" 1 cái mệt lắm:77:

Carens2009

Xe điện
Bác xem nếu bạn của bác đi xe ngon ngon thì có thế đưa xe và bác ngồi bên cạnh.Vì dù gì bác đấy cũng có bằng chinh quy.Vì thì bằng bây giờ toàn thi bằng chíp nên it ra người ta cũng biết lùi xe vào chuồng,biết dừng biết đỗ theo ý mình rồi.Còn nêu không bác có thể dẫn bạn của bác ra chỗ nào vằng rồi chao tay lai,bác ngôi bên cạnh nếu thấy an tâm thì cho đi tiếp nêu không thì xin lôi vậy.

Tuôi

Xe tăng
Bác chủ thớt chắc phải là người khéo lắm chứ nếu như em thì chả phải suy nghĩ gì. Bác cứ trả lời không được, không phải cả nể, việc này không nể được. Chỉ trừ khi bác biết rõ người ta đi được thì bác mới nên giao tay lái.
Người có bằng nhưng không lái thường xuyên còn có thể ko lái được đâu bác ạ. Cơ quan em có khoảng 30 bác lấy bằng B2 từ vài năm nay, có bác đổi bằng đến 2 lần rồi nhưng đố dám đi xe ra đường, chỉ dùng bằng như đồ trang sức, thỉnh thoảng mang ra khoe thôi bác ạ.
Nếu khó nghĩ và chắc chắn phải cho mượn, bác nên để bạn bác làm quen xe ở chỗ trống. Nếu thấy ko đủ trình thì cương quyết từ chối luôn.

quangtayho

Xe container
Xếp em (xếp nữ) có bằng lái hẳn hoi nhá, hôm đi dự đám cưới 1 đồng nghiệp, lúc len xe để đi bà ấy bảo: lát nữa về cho chị lái 1 đoạn nhá. Tưởng bà ấy đùa lúc về bà ấy đòi lái thật, em phải nói khéo là chị để em lái về cho nhanh chiều còn làm việc. Vậy là từ đó đến giờ (gần 3 tháng rồi) bàasy dỗi ko thèm đi xe em nữa. Đành vậy thôi, vì an toàn của em, những người trên xe và nhứng người đi đường mà.

thule6

Xe điện
Bác để ý Những ông bạn cẩn thận và tự trọng không bao giờ dành lái:6:
Bác nói rất chí ný, quá chuẩn, hồi trước mới lấy = mặc dù đi ngon nhưng ko bao giờ em mượn xe bạn. Em thuê xe tự lái và rủ nó đi chơi cùng, cho nó biết trình của mình để nó twj quyết định :):):):):)

ngovietanh83

Đi bộ
e mà lên xe lạ thì có cho e e cũng dại mà lái, cứ ngồi sau cho nó lành :69: xe bác là Camry LE đúng ko ah

wagon9751

Xe tăng
Chào các Pác! Có một tình huống khá thú vị chắc các Pác cũng gặp nhiều rồi nhưng em cứ mạnh dạn đưa ra trao đổi. Sự là thế này: "Em có một thằng Bạn, đã đi học lái Chính quy hẳn hoi (nhưng chưa chạy xe số tự động bao h), lấy bằng rồi, nhưng từ lâu rồi mắt em chưa thấy nó ngồi trực tiếp trên vô lăng. Bỗng một hôm, nó nói là lái thử xe của em!!!!!:102:. Hơi lo các Pác ạ! Nhưng "Làm người ai làm thế, mà làm thế ai làm người", thế là em để cho ông Bạn lái luôn. Lúc đó em tự hỏi NẾU ĐỒNG CHÍ TÀI NÀY BỊ MẤT BÌNH TĨNH, NHẤN VÀO CHÂN GA....LAO THẲNG VỀ TRƯỚC.....D...Ầ...M..!!! thì sao!!!

Nếu ở địa vị em các Pác sẽ chuẩn bị thế nào? Khi xảy ra tình huống như vậy thì mình phải làm gì (Xe em số tự động, không có phanh tay, chỉ có phanh ngay cạnh dưới chân trái). Có phải lúc đó em tắt chìa khóa là OK hay không?????:102:

Thank các Pác!
Iem là iem dứt khoát không giao tay lái đâu bác. Nguy hiểm lắm lắm...:77::77:

ducxit

Xe điện

Thank các Pác!
Em thì em sẽ trả lời 1 trong mấy cách sau:
1. Đây xe đây ông lái đi tôi về sau cũng được >>> xuống xe.
2. ok, nhưng thôi hay để hôm khác đi, hôm nay tôi chạy cho.
3. Lạy bố, bố chưa lái tự động bao giờ thì để con lái chở bố đi cho nhẹ nợ.
4. Miẹ, chỉnh đi chỉnh lại ghế mệt lắm thôi ông để tôi chạy cho nhanh.

Em thì lại bị trường hợp ngược của bác:
Em toàn đi xe số sàn, tự dưng ông bạn thân mua xe tự động lại gọi đi lấy xe cùng. Đến lúc bắt đầu về ông bạn bảo:
- Ông đánh xe về hộ tôi cái, tôi ko quen đi tự động.
Thế ở trường hợp bác thì bác trả lời thế nào???
Thanks!

Bimmer

Xe điện
Gì chứ xe là ko mượn mõ gì cụ ạ. Rách việc lắm. Xe ai người đấy lái.

Quệt vào đâu, xước chỗ nào khỏi phải lăn tăn - chủ xe tự chịu trách nhiệm.