[Cần bán] Bán nhanh biệt thự Palm Villass Vinhomes OCP2 diện tích 91m2 giá 9,1 tỷ!

Số điện thoại
0916065161
Tỉnh thành
Hà Nội
Giá
9,100,000,000 VNĐ
Diện tích
91㎡

Diệu Linh Vinhomes

Xe hơi
{Kinh doanh Bất động sản}
Em là mg thì nên sử dụng ngôn từ cho đúng, a cũng có nhà OCP đây nhưng a k đồng tình cách dùng từ của em, còn em là mg mà chưa hiểu thế nào là BT, thế nào là LK thì nên chuyển nghề khác kiếm sống đi em. Đây là căn LK xẻ khe nên đt xây dựng rất thấp so với tổng đt đất, tuy đt đất lớm hơn căn bên cạnh nhưng đt sàn XD thì bằng căn bên cạnh nên chia giá TB theo m2 đất nó mới rẻ vây. Chứ còn LK cọ xanh mà có căn nào k phải xử khe giá 100tr/m em báo a mua hết
Em cảm ơn anh đã góp ý.
Em ở đây chia sẻ và đưa thông tin ạ.
Còn ở vai trò là một môi giới BĐS, theo quy định của nhà nước cần phải thi lấy chứng chỉ. Em cũng đã học và có chứng chỉ , để được phép bán dự án, CĐT đào tạo như nào và chia sẻ thông tin ra sao thì em cũng gửi đến khách hàng thông tin đúng như vậy ạ.
Em gửi anh đường link của CĐT Vinhomes về định nghĩa của các sản phẩm mà CĐT làm, đưa ra thị trường đến với khách hàng. Chứ em không có bóp méo hoặc thêm bớt.

Và khi em đã làm công việc này nhiều năm, em cũng rất hiểu mỗi cá nhân sẽ có các góc nhìn khác nhau,
Còn khi em đưa ra một đơn giá đó , là khi em chia trung bình giá cho m2 đất ( phần diện tích thuộc quyền sở hữu của khách hàng, có được nhà nước công nhận , và sẽ thể hiện trên sổ đỏ ạ )
Bởi bản chất “ phần đất xẻ khe “ đó không phải phần đất công cộng , cũng chả phải phần đất của hàng xóm , vậy không tính và chia trung bình cho đơn giá thì tính như nào anh?

Diệu Linh Vinhomes

Xe hơi
Bán hàng giật tít sai thì nhận đi, cãi chày cãi cối với khách về cái tít thì còn bán chác gì nữa.
Em không được phép tranh cãi với khách hàng.
Tuy nhiên em cần phải nói lên suy nghĩ cá nhân, góc nhìn của mình và định nghĩa của CĐT ạ.
Còn góc nhìn của mỗi KH em luôn tôn trọng và ko có ý kiến gì ạ.
Em cảm ơn anh ạ.

QAZ

Xe container
Em cảm ơn anh đã góp ý.
Còn ở vai trò là một môi giới BĐS, theo quy định của nhà nước cần phải thi lấy chứng chỉ. Em cũng đã học và có chứng chỉ , để được phép bán dự án, CĐT đào tạo như nào và chia sẻ thông tin ra sao thì em cũng gửi đến khách hàng thông tin đúng như vậy ạ.
Em gửi anh đường link của CĐT Vinhomes về định nghĩa của các sản phẩm mà CĐT làm, đưa ra thị trường đến với khách hàng. Chứ em không có bóp méo hoặc thêm bớt.

Và khi em đã làm công việc này nhiều năm, em cũng rất hiểu mỗi cá nhân sẽ có các góc nhìn khác nhau,
Còn khi em đưa ra một đơn giá đó , là khi em chia trung bình giá cho m2 đất ( phần diện tích thuộc quyền sở hữu của khách hàng, có được nhà nước công nhận , và sẽ thể hiện trên sổ đỏ ạ )
Bởi bản chất “ phần đất xẻ khe “ đó không phải phần đất công cộng , cũng chả phải phần đất của hàng xóm , vậy không tính và chia trung bình cho đơn giá thì tính như nào anh?

Tôi đánh giá cao cách trả lời của bạn.

Tuy nhiên, có 1 số nhầm lẫn về cơ bản mà người ta cố tính lập lờ, bản thân bạn cũng không rõ.

Trong tiêu đề bạn ghi là "Biệt thự", trong bài thì là "Song lập", 2 cái này là khác nhau nhé. Chữ Biệt nó có nghĩa là riêng, độc lập, không chung đụng với ai: cá biệt, biệt lập. Đứa nào bịa ra cái Biệt thự Song lập là láo toét nhé. Còn cái Biệt thự Liền kề thì thôi khỏi bàn, vì nó nhố nhăng quá !

Có điều này tôi muốn hỏi nghiêm túc, là loại hình Song lập này thì có chung móng, cột, tường với hàng xóm không ? Khi muốn cải tạo sửa chữa đập phá thay đổi kết cấu thì có dính dáng đến hàng xóm không ?

vua_luoi

Xe điện

Tuy nhiên, có 1 số nhầm lẫn về cơ bản mà người ta cố tính lập lờ, bản thân bạn cũng không rõ.

Trong tiêu đề bạn ghi là "Biệt thự", trong bài thì là "Song lập", 2 cái này là khác nhau nhé. Chữ Biệt nó có nghĩa là riêng, độc lập, không chung đụng với ai: cá biệt, biệt lập. Đứa nào bịa ra cái Biệt thự Song lập là láo toét nhé. Còn cái Biệt thự Liền kề thì thôi khỏi bàn, vì nó nhố nhăng quá !

Có điều này tôi muốn hỏi nghiêm túc, là loại hình Song lập này thì có chung móng, cột, tường với hàng xóm không ? Khi muốn cải tạo sửa chữa đập phá thay đổi kết cấu thì có dính dáng đến hàng xóm không ?

sivibi

Xe tăng
Mợ gửi thông tin vào zalo cho tôi nhé, tôi gửi kết bạn rồi đấy. Cảm ơn mợ

Z90

Xe tăng
Nhà e 100m2. Vậy sau này bán nhà e cũng sẽ rao là biệt thự 100m2 :)):)):)):)):))

QAZ

Xe container
Nhà e 100m2. Vậy sau này bán nhà e cũng sẽ rao là biệt thự 100m2 :)):)):)):)):))
Nhà bạn có mấy mặt thoáng ?

Theo định nghĩa mới bây giờ, 2 mặt thoáng trước sau gọi là Biệt thự liền kề, còn nếu chỉ có 1 mặt thoáng phía trước, thì là Biệt thự ống !

Z90

Xe tăng

Theo định nghĩa mới bây giờ, 2 mặt thoáng trước sau gọi là Biệt thự liền kề, còn nếu chỉ có 1 mặt thoáng phía trước, thì là Biệt thự ống !
Vậy nhà e cũng thuộc dạng biệt thự liền kề đấy ạ. Khét quá. :D

Diệu Linh Vinhomes

Xe hơi

Tất cả các căn khi muốn thi công hoàn thiện nội và ngoại thất thì đều sẽ áp dụng quy tắc của CĐT ạ :
1- ko thay đổi thiết kế mặt ngoài để đảm bảo cảnh quan chung của cả KĐT
2- ko sửa chữa đập bỏ các vị trí liên quan đến kết cấu chịu lực của căn nhà để đảm bảo an toàn cho chủ sở hữu và gia đình
( và các căn xẻ khe ở dự án Vin Hưng Yên , về vị trí tường bên hông nhà thì không liên quan nhiều đến phần kết cấu chịu lực , thế nên khách có thể đập bỏ tường đi và thay bằng cửa kính lùa ạ -> tạo cảm giác rộng rãi và không gian mở , thoáng cho căn nhà )

Diệu Linh Vinhomes

Xe hơi

Ở Vin Hưng Yên thì dạng liền kề sẽ có khoảng diện tích sau nhà , ( chiều ngang khoảng 1m2 ạ ) nên liền kề thường có 2 mặt thoáng
- Còn loại xẻ khe , và song lập sẽ có 3 mặt thoáng
- Riêng tứ lập thì thiết kế ko có khe thoáng sau nhà nên chỉ có mặt trước và khoảng sân vườn phía hông nhà => là có 2 mặt thoáng ạ.

Diệu Linh Vinhomes

Xe hơi
Trên cuộc sống có rất nhiều khái niệm và định nghĩa ạ. Ở đây CĐT làm ra sản phẩm, đặt tên cho sản phẩm và em truyền tải tới KH quan tâm ạ.
Cũng như một số các sản phẩm cao tầng hạng sang của CĐT khác : Duplex, pendhouse, mezza ….
Không có một tiêu chuẩn nào cố định và theo form mẫu chuẩn , các chủ đầu tư sẽ nghiên cứu và làm sản phẩm theo tệp KH họ muốn hướng đến và may đo theo thị hiếu của thị trường ạ.

QAZ

Xe container
Trên cuộc sống có rất nhiều khái niệm và định nghĩa ạ. Ở đây CĐT làm ra sản phẩm, đặt tên cho sản phẩm và em truyền tải tới KH quan tâm ạ.
Cũng như một số các sản phẩm cao tầng hạng sang của CĐT khác : Duplex, pendhouse, mezza ….
Không có một tiêu chuẩn nào cố định và theo form mẫu chuẩn , các chủ đầu tư sẽ nghiên cứu và làm sản phẩm theo tệp KH họ muốn hướng đến và may đo theo thị hiếu của thị trường ạ.
Bạn có thể gọi sản phẩm của mình là nhà ống, liền kề, song lập, tứ lập, hay bất cứ thứ gì, miễn là đừng ghép với chữ "biệt thự".

Làm ơn đi !

Shadow381

Xe điện
Em cảm ơn anh đã góp ý.

Em nghĩ là cụ này nhầm lẫn diện tích căn biệt thự mini từ 70-100m2 là diện tích xây dựng mỗi sàn của căn biệt thự chứ ko phải của lô đất xây biệt thự.

minhducarc

Xe tải
Cụ ấy góp ý đúng rồi. Đừng lí luận nữa. Em làm sale thì càng phải cung cấp thông tin và gọi tên sản phẩm cho chuẩn. Chứ ai lại cãi cùn kiểu em thấy đẹp thì em cứ gọi nó là biệt thự. Làm gì có cái loại biệt thự nào mà nhà kích thước 5×12.

Đây là liền kề xẻ khe. Diện tích đất 90m2 nhưng xây dựng nhà chỉ 62-63 gì đó. Vì nhà nhỏ, còn lại là cái khe nên đơn giá trên m2 đất có thấp hơn các căn liền kề khác. Cái khe cạnh nhà, rộng tầm 2m, sâu hơn chục m nên nhà thoáng hơn.

Nhưng sang xem thì thấy thật sự là cái khe đó cũng khó dùng. Trồng cây, làm thành chỗ ngồi trà thuốc cũng ko ổn vì sẽ khá bí. Để ô tô đa số cũng ko vừa. Có vài nhà khe to thấy để vừa khít ô tô 5 chỗ.

CĐT làm loại hình xẻ khe có lẽ mục tiêu chính là giúp dãy nhà lièn kề bớt cảm giác bị bí bách khi đường rộng 13m mà dài của một dãy có khi tới 500m.

Cụ nào mua nên chạy qua ngó thử, đừng mua trên giấy với ảnh vẽ thiết kế. Thực tế khác nhiều đấy.
Theo QC01/2021 về quy hoạch xây dựng thì lô đất xây dựng nhà liền kề không được dài quá 60m nên nhưng căn xẻ khe chính là để ngắt dãy. Đối với các loài hình khác thì không bị khống chế cái này nên ví dụ mọi người có thể thấy có các dãy nhà TMDV dài quá 60m . Em giải thích cho chính xác tại sao lại có căn xẻ khe . Chứ ko phải là sản phẩm chủ đầu tư tự nghĩa ra đâu..

vua_luoi

Xe điện
Bán hàng là phải đi vào lòng khách hàng, phải biến sf của chủ đầu tư thành ý tưởng bán hàng của mình, nếu chỉ là chuyển tải đúng tên đến mấy ông ofer thì chưa phải là bán hàng. Bị mắng ko oan :)
đấy là thế hệ sales đi trước dạy sales đi sau thôi.

anhcon

Xe máy
Tứ lập giờ thấp nhất bao nhiêu mợ chủ?