[Đã bán] Bán nhà Nguyễn Văn Cừ, nhà rộng, lỗi phong thủy nhẹ, giá tốt

Trạng thái
Thớt đang đóng
Tỉnh thành
Hà Nội
Giá
4,990,000,000 VNĐ
Diện tích
63㎡

mơ về xe

Xe tải
Hơn 50m mà 2,7 đồng thôi cụ ah.e lăn tăn quả đam hông chứ mặt tiền rộng đuôi đã 6m lên ô tô nhỏ vào nhà ngon.

hnlan

Xe tải
Mợ Csmeoden chuyên khu Long Biên dòm hộ em xem có lô đất nào hạt rẻ (tầm 2.5-3 đồng) không với, gần NVC hoặc Ngọc Lâm. Em cảm ơn.

Csmeoden

Xe hơi
Mợ Csmeoden chuyên khu Long Biên dòm hộ em xem có lô đất nào hạt rẻ (tầm 2.5-3 đồng) không với, gần NVC hoặc Ngọc Lâm. Em cảm ơn.
Có thì có mà ngõ nhỏ hoặc chung cổng cụ ạ, vậy liệu có xử được? Hàng supper hiếm rồi 😅
Cụ add zalo hoặc alo e 0976689915 trao đổi cho tiện nha

Chỉnh sửa cuối:

Csmeoden

Xe hơi

Jonhy

Xe buýt
Chủ đề thảo luận: Ccm có mua nhà 'lỗi phong thủy" nếu giá thấp hơn hẳn so với nhà không có lỗi lầm gì? Và nếu có thì ccm chấp nhận được lỗi nào?

E đưa ra vài lỗi điển hình thường được đề cập đến:

1. Thóp hậu
2. Đường đâm
3. Cột điện/ cây cổ thụ trước/ bên cạnh nhà
4. View đình chùa
5. Không hợp hướng (cái này không gọi là lỗi nhưng cũng vẫn phong thủy nên em đưa cả vào).

Mời ccm
1. Thóp hậu là em không mua vì em không thích mảnh đất méo không vuông chứ không phải phong thuỷ gì cả
2. Đường đâm em cũng không khoái vì em từng vào xem vài cái nhà đường đâm trong khu đô thị thì cảm giác cái đường trước mặt nó cứ lao hun hút vào nhà không thoải mái (Đất thổ cư mà ngõnông thì chắc đỡ)
3. Cái này trừ khi nó nằm giữa nhà chứ nó nằm bên cạnh cũng không sao
4. Em không tín lắm nhưng gần đình chùa miếu mạo cũng cảm thấy không thoải mái. Nếu có sự lựa chọn thì e sẽ không mua
5. Cái này là tào lao nhất này. Theo em hướng bàn thờ + bếp thì nên theo thầy còn hướng nhà thì không quan trọng
6. Em bổ sung thêm 1 cái là ngõ cụt thì riêng em thì ngõ càng cụt em càng thích vì đỡ phải nghe tiếng xe suốt ngày mà cái đường trước mặt tự nhiên lại thành cái sân nhà mình ngon luôn 🤣

Nói chung cái này tuỳ quan điểm từng người thôi. Như em thì mua nhà là cứ phải thoải mái tâm lý. Lăn tăn là em bỏ :)

Chỉnh sửa cuối:

Csmeoden

Xe hơi
Quan điểm cá nhân của e hơi khác cụ chút, nhưng cơ bản cũng nghĩ k phải tâm linh, mà chỉ là yếu tố tâm lý an toàn

1. Cụ có thích nở hậu k? Cơ bản thì cũng là k vuông mà
3. E nhìn thấy điện đóm là hơi ghê, nên thường tránh nó ra. Cây cổ thụ thì sợ khi mưa gió.
4. Đình chùa nếu bị ảnh hưởng bởi khói hương ngào ngạt hoặc tụng kinh gõ mò nhức đầu thì e k thích, n nếu đình chùa rộng, m ở gần đó k bị ảnh hưởng nhiều bởi mấy cái e vừa nói thì e lại thấy an lành :)
6. Để ở thì e cũng cực thích như cụ luôn

1. Thóp hậu là em không mua vì em không thích mảnh đất méo không vuông chứ không phải phong thuỷ gì cả
2. Đường đâm em cũng không khoái vì em từng vào xem vài cái nhà đường đâm trong khu đô thị thì cảm giác cái đường trước mặt nó cứ lao hun hút vào nhà không thoải mái (Đất thổ cư mà ngõnông thì chắc đỡ)
3. Cái này trừ khi nó nằm giữa nhà chứ nó nằm bên cạnh cũng không sao
4. Em không tín lắm nhưng gần đình chùa miếu mạo cũng cảm thấy không thoải mái. Nếu có sự lựa chọn thì e sẽ không mua
5. Cái này là tào lao nhất này. Theo em hướng bàn thờ + bếp thì nên theo thầy còn hướng nhà thì không quan trọng
6. Em bổ sung thêm 1 cái là ngõ cụt thì riêng em thì ngõ càng cụt em càng thích vì đỡ phải nghe tiếng xe suốt ngày mà cái đường trước mặt tự nhiên lại thành cái sân nhà mình ngon luôn 🤣

Nói chung cái này tuỳ quan điểm từng người thôi. Như em thì mua nhà là cứ phải thoải mái tâm lý. Lăn tăn là em bỏ :)

Jonhy

Xe buýt
Quan điểm cá nhân của e hơi khác cụ chút, nhưng cơ bản cũng nghĩ k phải tâm linh, mà chỉ là yếu tố tâm lý an toàn

1. Cụ có thích nở hậu k? Cơ bản thì cũng là k vuông mà
3. E nhìn thấy điện đóm là hơi ghê, nên thường tránh nó ra. Cây cổ thụ thì sợ khi mưa gió.
4. Đình chùa nếu bị ảnh hưởng bởi khói hương ngào ngạt hoặc tụng kinh gõ mò nhức đầu thì e k thích, n nếu đình chùa rộng, m ở gần đó k bị ảnh hưởng nhiều bởi mấy cái e vừa nói thì e lại thấy an lành :)
6. Để ở thì e cũng cực thích như cụ luôn
1.Thóp hay nở em đều không thích cụ ah :D
3. Đương nhiên tránh được cột điện là quá ok vì dù gì nó cũng ko tốt. Còn nội thành HN giờ kiếm được cây cổ thụ chắc khó lắm nên e ko lo lắm kk
4. Đình chùa thì tùy tâm linh từng người . Em thì ko sao nhưng vợ em thì ngược lại nên chốt lại là thôi :D

spiderman

Xe tăng
Làm căn chung cư ngon ngon tí auto tránh hết các lỗi lầm. Nhà thì lỗi hay ko chủ yếu do ông đi mua phán để mặc cả.

Trạng thái
Thớt đang đóng