[Funland] Bán nhà cửa, gia đình hai con vợ, chồng hạnh phúc lên đường đi phượt bằng xế độp

HnA

Xe tăng
E chỉ thấy thương đứa trẻ con.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E k thích lắm kiểu như này, những ng như này e thấy k đóng góp nhiều cho xã hội, e k đánh giá cao.
(mà chó cho ra đường k đeo rọ mõm gì cả)

Mitu31

Xe hơi
Chưa thấy lợi ích đâu, nhưng em thấy khổ thân 2 bạn nhỏ quá, 2.5 tuổi quá bé để trải nghiệm.

bau67

Xe container
Em nói như này mà cụ: Nếu ai cũng giống hệt nhau theo một khuôn phép chung e là xã hội nó bất động.
Hình như giữa nhà Cháu với Cụ có những khái niệm không giống nhau !
Cụ xem, trên thế giới này có bao nhiêu gia đình sống như đôi bạn trẻ ấy ?
Bao nhiêu gia đình mà các đứa trẻ phải hàng ngày đến trường, phải có thầy giáo giảng dạy......?
Xã hội mình khác, Tây khác, không phải áp dụng nguyên xi của Tây vào mình là tốt, có khi còn phản tác dụng.
Không phải để khoe, nhưng nhà Cháu đã đi công tác 1 số nước không phải phe XHCN từ những năm bao cấp nên cũng không lạ nước ngoài lắm ! Sau này, quan điểm giáo dục trẻ con của nhà Cháu là không nhồi nhét về kiến thức khoa hoc tự nhiên, quan tâm phát triển tư duy, cho đưá trẻ tiếp xúc với thế giới tự nhiên, các kỹ năng sống và phải có ít nhất 1 ngoại ngữ thật tốt. 2 đứa nhà Cháu lớn rồi và nhà Cháu đã làm được như vậy !
Nhà Cháu rất không đồng tình với cách sống như đôi bạn trẻ ấy ! Thôi, nhà Cháu xin phép dừng tại đây ạ !

Crazy.love

Đi bộ
ý cụ là việc không cho trẻ con đến trường hay bắt nó ăn uống kham khổ?
Cả 2 cụ ah. Em đang ở Đức và luật Đức là trẻ em phải được đến trường và được chăm lo đời sống tinh thần và vật chất. Nhà nước trả tiền chăm sóc trẻ con cho bố mẹ hàng tháng cho đến khi cháu trưởng thành. Nếu quyền đó bị xâm phạm thì bố mẹ bị tước quyền nuôi con và có thể bị truy tố

mitdac1819

Xe điện
Đôi này sống đúng theo kiểu " đời cua cua máy, đời cáy cáy đào'. Đến lúc 2 đứa bé lớn, mà vẫn lông nhông thế này, thì chả hiểu tương lai của chúng sẽ như thế nào nữa. Tất nhiên, người trưởng thành ai cũng tự chọn tương lai cho mình, như trên off này có cụ nào đấy cứ gần đến tết âm lại mở cái thớt ăn tết theo kiểu riêng mình ra. Dưng em thấy việc này không có gì đáng để cổ súy và ngưỡng mộ.

gongga

[Tịch thu bằng lái]
Nhà này đi xe đạp nguy hiểm và hành xác. Còn lại thì ok.

Thích kiểu bụi thì sắm cái xe van rồi hoán cải là xong, đáng bao nhiêu.

Với bọn trẻ con nếu sau này xác định không cần bằng cấp mà làm nghề tự do thì không đến trường càng tốt, đỡ tốn tiền. Nhưng bù lại bố mẹ phải đủ trình độ giáo dục con cái.

Hieumos

Xe container
Các cụ có vẻ hơi quá.

2 đứa trẻ con đang độ tuổi mầm non, chẳng cần đến trường cũng được. Nhất là mẹ nó là giáo viên mầm non chính hiệu.

Đi kiểu này thực ra là đi phượt thôi. Phượt chán vài ba tháng lại về ấy mà.

Nhà này chỉ có 1 con chó vàng thôi, nó nằm ở cái rơ móc sau xe anh chồng. Con Rot đen to lù lù kia không phải.

gongga

[Tịch thu bằng lái]
Như tôi thấy nhà nào có nghề gia truyền hoặc trang trại thì con cái cho ở nhà tự dạy cũng được.

Đi học vừa tốn tiền lại công đưa đón.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Chuyện họ đi những đâu, ăn uống như nào chưa biết nên kệ họ. Giá được ngồi chém gió với hai vợ chồng này thì thú vị, em lại thích cái máu phượt trong họ. :)>-
Thực ra, những người máu phượt, thích khám phá mới lạ là những người tháo vát, bản lĩnh và tính tình dễ chịu.
E thì nghĩ đấy là quyền của họ.nếu đúng như cụ nói thì việc cho con trẻ trải nghiệm như vậy cũng tốt.đọc nhiều còm cứ lo thay gia đình người ta

hd-vt

Xe container
E thì nghĩ đấy là quyền của họ.nếu đúng như cụ nói thì việc cho con trẻ trải nghiệm như vậy cũng tốt.đọc nhiều còm cứ lo thay gia đình người ta
Con họ chưa đến tuổi đi học nên không vi phạm gì cả nhé. Hồi xưa, trẻ con còn bị nhốt trong nhà, bám cửa sổ nhìn ra ngoài như thú cưng để bố mẹ đi kiếm ăn. :D
Vd hai vợ chồng này mỗi ngày đi khoảng 50km, rồi dừng nghỉ cắm trại, oánh chén ngủ nghỉ. Mai đi tiếp thì chả vấn đề gì, khi chán vẫy xe khách, trong ngày là về đến nhà hehe.
Gớm, cc thấy ai khác mình...nà cứ giãy sần sật lên. :D

vibo

Xe tải
Nhà này đi xe đạp nguy hiểm và hành xác. Còn lại thì ok.

Thích kiểu bụi thì sắm cái xe van rồi hoán cải là xong, đáng bao nhiêu.

Với bọn trẻ con nếu sau này xác định không cần bằng cấp mà làm nghề tự do thì không đến trường càng tốt, đỡ tốn tiền. Nhưng bù lại bố mẹ phải đủ trình độ giáo dục con cái.
Chuẩn cụ, em chỉ thấy rất nguy hiểm với điều kiện đường xá VN, các khía cạnh khác thì em không bàn vì đó là tự do cá nhân. Nhìn cái kiểu chụp ảnh với giọng văn thì chủ yếu là làm màu vớ vẩn

Grandtouring

Xe điện
Đời còn dài mà.
Đây chỉ là một khúc thôi.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Con họ chưa đến tuổi đi học nên không vi phạm gì cả nhé. Hồi xưa, trẻ con còn bị nhốt trong nhà, bám cửa sổ nhìn ra ngoài như thú cưng để bố mẹ đi kiếm ăn. :D
Vd hai vợ chồng này mỗi ngày đi khoảng 50km, rồi dừng nghỉ cắm trại, oánh chén ngủ nghỉ. Mai đi tiếp thì chả vấn đề gì, khi chán vẫy xe khách, trong ngày là về đến nhà hehe.
Gớm, cc thấy ai khác mình...nà cứ giãy sần sật lên. :D
Chuẩn lão.miễn con cái nhà người ta ngoan là được.trẻ con sau này nó cũng có nhiều kỉ niệm. :D

Hình như giữa nhà Cháu với Cụ có những khái niệm không giống nhau !
Cụ xem, trên thế giới này có bao nhiêu gia đình sống như đôi bạn trẻ ấy ?
Bao nhiêu gia đình mà các đứa trẻ phải hàng ngày đến trường, phải có thầy giáo giảng dạy......?
Xã hội mình khác, Tây khác, không phải áp dụng nguyên xi của Tây vào mình là tốt, có khi còn phản tác dụng.
Không phải để khoe, nhưng nhà Cháu đã đi công tác 1 số nước không phải phe XHCN từ những năm bao cấp nên cũng không lạ nước ngoài lắm ! Sau này, quan điểm giáo dục trẻ con của nhà Cháu là không nhồi nhét về kiến thức khoa hoc tự nhiên, quan tâm phát triển tư duy, cho đưá trẻ tiếp xúc với thế giới tự nhiên, các kỹ năng sống và phải có ít nhất 1 ngoại ngữ thật tốt. 2 đứa nhà Cháu lớn rồi và nhà Cháu đã làm được như vậy !
Nhà Cháu rất không đồng tình với cách sống như đôi bạn trẻ ấy ! Thôi, nhà Cháu xin phép dừng tại đây ạ !
Ok cụ

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thi thoảng vẫn cho trẻ con hành xác hiểu này. Đi bộ dã ngoại, đến bữa cho thật đói hoặc cho nhịn luôn 1 bữa. Cho chơi vài trò chơi nguy hiểm nhưng có kiểm soát để học cách vượt qua nỗi sợ hãi. Giờ chúng nó khá tự tin trong giao tiếp, chịu khó và chịu khổ rất tốt.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Đáng suy ngẫm, sống thế này tuy tồn tại được nhưng không giúp xã hội phát triển, em chỉ có thể vui vui thế này cỡ 1 tuần thôi, chứ dài hạn thì em chịu
Xã hội kể cả phương tây số này cũng rất ít nên cũng không quá lo cho sự phát triển của xã hội.
Tuy nhiên ở Tây an sinh xã hội nó tốt, lang thang như này vẫn đủ ăn, chứ ở ta không làm ko có tích lũy sống sao được.
Với cả đi như này em nghĩ nên đi bằng ô tô cho đỡ khổ bọn trẻ con.

Lambatda

Xe điện
Trải nghiệm ntn thì có ích j hơn khi quay trở lại cs b/thường ko nhỉ? Em thấy nó chả # j đi du lịch kiểu hành xác cả. Còn tính ứng dụng vào thực tế cho trẻ nhỏ khéo còn thua cả cho bọn trẻ con đi phụ giúp bán hàng (nhất quán nc, cafe... ) từ bé.

Trải nghiệm ntn thì có ích j hơn khi quay trở lại cs b/thường ko nhỉ? Em thấy nó chả # j đi du lịch kiểu hành xác cả. Còn tính ứng dụng vào thực tế cho trẻ nhỏ khéo còn thua cả cho bọn trẻ con đi phụ giúp bán hàng (nhất quán nc, cafe... ) từ bé.
Nói thẳng là để thoả mãn thú vui của ông bà bô thôi chứ trẻ con thế kia thì học, cảm nhận với ứng dụng cái khỉ gì, cho nó ngồi nhà chơi nó cũng cười vui y như thế thôi :D

Phương Nam 02

Xe máy
Cụ có thể kể thứ khác là thứ gì không?
Cụ thử tưởng tượng trong cái nắng như này bắt con hoặc ngồi trên xe đạp ngoài đường hoặc chui trong cái lều bạt , bọn trẻ có thấy khó chịu ko bắt đầu vào mùa mưa rồi cứ mỗi cơn mưa vác lều đi đâu ? Nước sạch đâu để vệ sinh cá nhân . Ở việt nam bây giờ đâu đâu cũng như công trường , ko nhiều chỗ có thể hạ trại . Các cháu còn quá nhỏ để trải nghiệm và chịu đựng gian khổ cụ a