[Thảo luận] Bẩn,mệt nhưng mà vui!

kienbeu

Xe điện
Thưa các cụ đêm qua em có tí việc nên về hơi muộn, lúc đó khoảng gần 23h đêm em rẽ vào cổng khu đô thị sudico Mỹ Đình thì thấy mọi người đang xúm xít rất đông trên vỉa hè, em đỗ xe xuống thì thấy một chú nom rất trẻ nằm quay đơ, máu mũi đang chảy,gò má dập nát, em hỏi mọi người có ai là người thân không? tất cả đều im lặng, em liền nói: bây giờ việc đầu tiên là đưa người đi cấp cứu bác nào đi cùng em đc không? đám đông lảng dần,lảng dần, em chưa biết tính thế nào thì có một bác mặc quần đùi, áo cộc đi đến và nói: bác đánh xe ra đi em đi cùng bác! bế nạn nhân lên xe xong em xực nhớ còn xe máy và laptop của nạn nhân vẫn nằm dưới đường, em liền xuống vứt đồ lên cốp, dắt xe vào gửi BV sudico lấy vé cẩn thận, và bắt đầu đưa nạn nhân lên viện 198, quả là một ngày tồi tệ các cụ ợ khi đến cổng BV bệnh viện nói cấp cứu đi cổng bên sang cổng bên m ịa nó chứ một thằng máy xúc đứng chắn luôn trước cổng em còi nó vẫn như điếc em phi xuống hét: mày có biết đây là cổng phòng cấp cứu không? lúc đó nó mới tránh cho em vào..2 anh em bê nạn nhân vào và thêm một chú em BV giúp đỡ...làm thủ tục cấp cứu xong trong lúc chờ người nhà nạn nhân đến 2 anh em mới có times làm quen nhau, thì ra chú ấy tên Đạt giám đốc cty computer Bách Khoa, mãi gần 1h sáng người nhà nạn nhân mới có mặt...em bàn giao xe máy, laptop và tư trang xong lên xe về nhà, sáng nay dậy ra dọn xe em nôn các cụ ạ=P~ máu, nạn nhân nôn đầy xe luôn=P~ chắc lộc lắm đây...cụ nào có kinh nghiệm xử lý mùi nôn trên xe chỉ giáo cho em với nhá=P~
à sáng nay em gọi Đt hỏi thăm đc biết nạn nhân chỉ dập xương gò má, chú ấy là bộ đội đóng quân dưới HP lên HN học thêm, mới cưới vợ đc 2 tháng=P~
qua việc này em thấy dân mình vưỡn rất đáng buồn, tính cộng đồng gần như rất, rất ít! thấy tai nạn chỉ thích xem đấy là còn chưa tính đến mấy chú cơ hội ra hôi của8-}
em viết hơi dài có giề chưa chuẩn các cụ sửa giúp nhá:)) chúc cả OF luôn thượng lộ bình an!

binhnq2

Xe tăng
em là em vốt ca cụ ngay, em là ứ làm đc như thế...có nhẽ nào e lại tệ thế nhỉ???

vnitmaster

Xe buýt
Nhà cháu vodka cụ vì tinh thần quá chuẩn!

lexusandbmw

Xe điện
cụ thật là tốt bụng. gặp dc người như cụ giờ ít lắm.

fuxe

Xe container
Kính cụ 1 ly, mà cụ uống của em nhiều quá ko thêm được nữa :)), cụ thật có tình :-bd

Goal

Xe tăng
Mong sao xã hội có nhiều người có ý thức và tốt bụng như cụ! Nếu vodka được liên tục, em sẽ mời cụ 2 lần! (b)(b)

Chúc cụ luôn khỏe và làm được nhiều điều tốt đẹp như thế nữa ạ!

kienbeu

Xe điện
Kính cụ 1 ly, mà cụ uống của em nhiều quá ko thêm được nữa :)), cụ thật có tình :-bd
thanks các cụ động viên, em nghĩ bác Đạt giám đốc cty Bách Khoa computer rất đáng trân trọng ạ, hôm qua không có bác ý một mình em cũng không biết xoay thế nào, em hi vọng trong cuộc đời này sẽ còn nhiều, nhiều người như bác ây:!!:!!:!!

gia doi

Xe điện
Cụ có nghĩa cử cao đẹp quá. Mai em có rượi sẽ vote cụ vì nghĩa cử cao đẹp

miutrang

Xe tải
Cám ơn cụ đã có hành động rất đẹp, một hành động bình thường ở một xã hội bình thường khác, nhưng ở xã hội mình bây giờ nó lại là "hàng hiếm". Lâu lâu vào OF em mới thấy có một thớt ấm lòng người thế này. Chứ suốt ngày toàn thấy tin dồn toa với lại xe điên... mà não hết cả lòng mề.
Chúc chú bộ đội chóng bình phục và xuất viện!

huykhoidinh

Xe hơi
chúc kụ luôn mạnh khỏe để làm nhiều việc tốt, người như kụ quả là hiếm thấy ...

HD67

Xe buýt
Kính cụ 1 ly, mong rằng mọi người sẽ noi gương cụ.

cuncoi_tichtich

Xe tải
Em vốt ka kụ luôn, đúng là dân mình giờ ý thức cộng đồng kém lắm uh, giúp nhau thì ít mà giỏi đâm chém nhau thì nhiều, hic.

DuongNV

Xe buýt
Cụ hành hiệp trượng nghĩa quá, đúng tinh thần OF. Cháu rót rượu rồi nhá, cụ mà chưa say thì báo cháu nhé!

18H2-2763

Xe hơi
Website
www.vdt-vn.com
Thưa các cụ đêm qua em có tí việc nên về hơi muộn, lúc đó khoảng gần 23h đêm em rẽ vào cổng khu đô thị sudico Mỹ Đình thì thấy mọi người đang xúm xít rất đông trên vỉa hè, em đỗ xe xuống thì thấy một chú nom rất trẻ nằm quay đơ, máu mũi đang chảy,gò má dập nát, em hỏi mọi người có ai là người thân không? tất cả đều im lặng, em liền nói: bây giờ việc đầu tiên là đưa người đi cấp cứu bác nào đi cùng em đc không? đám đông lảng dần,lảng dần, em chưa biết tính thế nào thì có một bác mặc quần đùi, áo cộc đi đến và nói: bác đánh xe ra đi em đi cùng bác! bế nạn nhân lên xe xong em xực nhớ còn xe máy và laptop của nạn nhân vẫn nằm dưới đường, em liền xuống vứt đồ lên cốp, dắt xe vào gửi BV sudico lấy vé cẩn thận, và bắt đầu đưa nạn nhân lên viện 198, quả là một ngày tồi tệ các cụ ợ khi đến cổng BV bệnh viện nói cấp cứu đi cổng bên sang cổng bên m ịa nó chứ một thằng máy xúc đứng chắn luôn trước cổng em còi nó vẫn như điếc em phi xuống hét: mày có biết đây là cổng phòng cấp cứu không? lúc đó nó mới tránh cho em vào..2 anh em bê nạn nhân vào và thêm một chú em BV giúp đỡ...làm thủ tục cấp cứu xong trong lúc chờ người nhà nạn nhân đến 2 anh em mới có times làm quen nhau, thì ra chú ấy tên Đạt giám đốc cty computer Bách Khoa, mãi gần 1h sáng người nhà nạn nhân mới có mặt...em bàn giao xe máy, laptop và tư trang xong lên xe về nhà, sáng nay dậy ra dọn xe em nôn các cụ ạ=P~ máu, nạn nhân nôn đầy xe luôn=P~ chắc lộc lắm đây...cụ nào có kinh nghiệm xử lý mùi nôn trên xe chỉ giáo cho em với nhá=P~
à sáng nay em gọi Đt hỏi thăm đc biết nạn nhân chỉ dập xương gò má, chú ấy là bộ đội đóng quân dưới HP lên HN học thêm, mới cưới vợ đc 2 tháng=P~
qua việc này em thấy dân mình vưỡn rất đáng buồn, tính cộng đồng gần như rất, rất ít! thấy tai nạn chỉ thích xem đấy là còn chưa tính đến mấy chú cơ hội ra hôi của8-}
em viết hơi dài có giề chưa chuẩn các cụ sửa giúp nhá:)) chúc cả OF luôn thượng lộ bình an!

Đêm qua em gạp kụ ở trong 198 . Nó phải anh kia non be bet ra không . em kết quả xe biên sấu sấu sấu sấu của kụ lắm . Ma ku co account nam_ic a . Vod ku . Mong thiên hạ ai cũng như cụ thì xã hội được nhờ ạ . mà thằng khốn máy xúc nó đứng ở cổng đi qua em chỉ sợ nó vạng cái gầu vào sọ thì toi

bachkhoak40

Xe điện
Chúc cụ luôn gặp may mắn và có nhiều người giúp cụ trong cuộc sống

tuanvx38

Xe tăng
Vốt cụ một chén vì nghĩa cử của cụ. Hành động này thật sự là em và chắc là nhiều người khác phải học tập cụ, tiếc thay những việc tốt này ngày càng mai một...