Thảo luận Bàn luận về Tucson 2016

loveslow

Xe đạp
chìa khóa cơ ở nút bé nhỏ như hạt đỗ trên chìa khóa thông minh đó cụ, cụ bấm rồi rút nó ra thôi ạ. tắt đèn thì cụ xoay nút off trên cái gạt ben trái vô lăng ý ạ
Chìa khó đó dùng mở cửa khi moóc hết pin phải ko cụ. Tắt đèn chạy ban ngày cụ ợ, hình như nút oò cụ nói chỉ tắt pha cos thôi. Tí em thử lại :)

canhtantm

Xe hơi
Sẵn sàng cụ ợ :)
Các bác cho em hỏi cái chì khoá sắt trong rơ moóc của xe dùng để mở ở đâu ạ. Với tắt đèn chạy ban ngày ở đâu :)
Đèn led gầm hay sao bác ? em nhớ nó mặc đinh khi động cơ hoạt động mà :D còn cái led đờ mi trên đèn pha thì bác vặn off nó tắt à. hay bác cứa để auto là ổn. Chìa khóa cơ nó dùng mở cửa khi khóa điện hết pin đó bác, khi đó bác vào xe dí cái remote vào sát nút đề và đề xe dc :D

hyundai_TC

Xe điện
Chìa khó đó dùng mở cửa khi moóc hết pin phải ko cụ. Tắt đèn chạy ban ngày cụ ợ, hình như nút oò cụ nói chỉ tắt pha cos thôi. Tí em thử lại :)
vâng, khóa đó dự phòng khi hết pin để mở cửa xe cụ ạ

duc_utc90

Xe đạp
càng ngày càng cải tiến

loveslow

Xe đạp
Đèn led gầm hay sao bác ? em nhớ nó mặc đinh khi động cơ hoạt động mà :D còn cái led đờ mi trên đèn pha thì bác vặn off nó tắt à. hay bác cứa để auto là ổn. Chìa khóa cơ nó dùng mở cửa khi khóa điện hết pin đó bác, khi đó bác vào xe dí cái remote vào sát nút đề và đề xe dc :D
Đèn này bác nè: "Dải đèn LED chiếu sáng ban ngày Daytime Running Light (DRL)"

canhtantm

Xe hơi
Đèn này bác nè: "Dải đèn LED chiếu sáng ban ngày Daytime Running Light (DRL)"
Là 2 thanh led gầm đó bác, nó sẽ tự sáng khi động cơ hoạt động. Có cái nút gạt nằm phía trong của cần gạt đèn pha cốt đó bác, khi bật đèn sương mù thì cái led daytime running light đó tắt, còn tắt luôn thì em chưa thấy vì em nhớ có nghe nói là led daytime running light bắt buộc sáng khi động cơ hoạt động như là dấu hiệu cho xe khác biết xe mình đang nổ máy và sẵn sàng di chuyển.

loveslow

Xe đạp
Là 2 thanh led gầm đó bác, nó sẽ tự sáng khi động cơ hoạt động. Có cái nút gạt nằm phía trong của cần gạt đèn pha cốt đó bác, khi bật đèn sương mù thì cái led daytime running light đó tắt, còn tắt luôn thì em chưa thấy vì em nhớ có nghe nói là led daytime running light bắt buộc sáng khi động cơ hoạt động như là dấu hiệu cho xe khác biết xe mình đang nổ máy và sẵn sàng di chuyển.
Em cũng có nghe nói qua là đèn này luôn luôn bật khi xe hoạt động. :)

hatmit

Xe tải
Em kể câu chuyện mini nhà em thế này :D
Ba em rất kĩ tính và cổ kính, thì chắc là dùng toàn đồ Nhật và phải là ăn chắc mặc bền. Hiện tại nhà em đang đi Innova và vừa mua Tucson dc 1 tháng sau khi đã chung kết con Sonata và chuẩn bị rút ví, may mắn là Tucson về đúng lúc :D.
Khi quyết định sẽ mua con Tucson thì ba em còn ko thèm chạy thử, lúc lên showroom thì xem vừa mắt là vào xe ngồi nghe cách âm nổ máy, thử máy lạnh, nghe âm thanh và xem nội thất là duyệt. Trước đó 2 cha con có qua Toyota bảo dưỡng Innova 80k km, và cũng định lân la Toyota xem thế nào, ba em làm 1 vòng mấy con Altis, Camry thì phán: thấy cũng vậy chứ có hơn gì Hyundai đâu, mà mẫu nó xấu hơn :))
Ông già bảo thủ ghê gớm mà chọn xe xì tin thì cũng bất ngờ, nhưng có lẽ kinh nghiệm tuổi già nên chỉ 2 lần xem xe đã quyết là nên mua nó. Lúc thử cách âm thì ổng phán: cách âm tốt như thế này thì cần gì lái thử cho tốn thời gian đi lại chờ đợi, đi Innova từ 2008 đến nay mỗi lần đi vài chục km về nhà là lùng bùng lỗ tai :)).
Và đến bây giờ thì sau 1000km em thấy mọi thứ vẫn ổn, hy vọng sau 3 năm nó ko tã như cái tã lót của mấy đứa con em ( như lời giang hồ đồn đại, vì đây là lần đầu em dùng xe Hàn :D :)) )
Vấn đề của bác bây giờ em nghĩ là mời các cụ ra showroom xem xem có ưng mắt ko thì tính tiếp :D
Chào Cụ, em đang đi Tuc 2011 và mua tháng 7/2011. Sau ngần đó thời gian thì em có thể cảm nhận và chia sẻ như thế này:
1. Xe em rửa sạch sẽ vẫn ngon và đi không có gì phàn nàn.
2. Cụ đừng sợ tã như tã em bé vì máy móc, thiết bị dù hãng nào đi nữa thì thời buổi công nghệ này sẽ tương đương nhau.
3. Dù là Toy thì giống như thời kỳ của xe máy thôi ạ, VD Xe 82 ban đầu hiếm thì mua đi bán lại giữ giá.Còn bây giờ thì xe máy nhiều và giá không còn cao nên thích xe gì thì mua xe đó. => Đừng lo bán có được giá không.

uduchi

Xe container
Chào Cụ, em đang đi Tuc 2011 và mua tháng 7/2011. Sau ngần đó thời gian thì em có thể cảm nhận và chia sẻ như thế này:
1. Xe em rửa sạch sẽ vẫn ngon và đi không có gì phàn nàn.
2. Cụ đừng sợ tã như tã em bé vì máy móc, thiết bị dù hãng nào đi nữa thì thời buổi công nghệ này sẽ tương đương nhau.
3. Dù là Toy thì giống như thời kỳ của xe máy thôi ạ, VD Xe 82 ban đầu hiếm thì mua đi bán lại giữ giá.Còn bây giờ thì xe máy nhiều và giá không còn cao nên thích xe gì thì mua xe đó. => Đừng lo bán có được giá không.
Cảm ơn chia sẻ của cụ,Tuc ra phiên bản 2016 rồi,cụ có đổi đời cho V2 như đổi Iphone ko ợ:D

VeryGood

Xe điện
Hôm nay đi lên Sóc Sơn đường Bắc Thăng Long xe ồn dã man, lúc về đường cầu Nhật Tân thì êm ru. Xe nó cứ kén đường đẹp thế này thì khó nuôi phết các cụ nhỉ :D

dragon03

Xe buýt
Đường đẹp thì Morning cũng êm ru mà cụ

nguyenbinhtam74

Xe máy
Hôm nay đi lên Sóc Sơn đường Bắc Thăng Long xe ồn dã man, lúc về đường cầu Nhật Tân thì êm ru. Xe nó cứ kén đường đẹp thế này thì khó nuôi phết các cụ nhỉ :D
hôm trước em đi con cx5 lên hà nội chạy bức bối lắm nhất là cái khoản vọt vợt chạy em nó cứ ỳ cả ra mà về ôn thì em cũng nói thêm là xe tucson mình ồn nhưng ôn do lốp như anh nói còn về cx5 em nó ồn về thân vỏ ù hết cả tai mãi mới quen về điều hoà em bật 20 mới thấy lạnh còn tucson các cụ cứ bật 24 cho em xem nó có ret tờ chim ko