Thảo luận Bàn luận về Tucson 2016

Bobay

Xe điện

phương cuội

Xe đạp
đọc máy chục trang rùi, và xe em cũng đã đặt rui cuói thang tới em này mà hoang mang quá cac bác ah

phương cuội

Xe đạp
hoang mang ko biết may móc có nha h xuống ko, hôm trước em di thử thì thấy cung ồn lam

VeryGood

Xe điện
Phim Sunguard loại nào mà có 3tr6 cụ Bobay, có phải tất cả đều deluxe không hay chỉ kính lái? Em định ra chỗ Nguyễn Khang dán, chắc cụ pajemit làm ở đấy.

canhtantm

Xe hơi
hoang mang ko biết may móc có nha h xuống ko, hôm trước em di thử thì thấy cung ồn lam
Máy móc thì cứ bảo dưỡng theo hẹn của hãng, em nghĩ khi cần hư nhanh thì phải dùng cần cẩu đâp :D :))
Còn ồn thì bác xem lại mấy trang đầu topic này sẽ thấy có nói là lốp của Tucson 2016 này đi đường nhám hay đá dăm sẽ ồn, mà ồn là ồn lốp chứ ko phải ồn thân xe, ko có bị ù ù gây đau đầu chóng mặt :D

pajemit

Xe tải
Phim Sunguard loại nào mà có 3tr6 cụ Bobay, có phải tất cả đều deluxe không hay chỉ kính lái? Em định ra chỗ Nguyễn Khang dán, chắc cụ pajemit làm ở đấy.
Em làm ở Nguyễn Khang cụ ơi. Có dc thợ làm ngon choét.

pajemit

Xe tải
Tiện nói hãng thì nói luôn là em k thik vào bảo dưỡng ở đó, vì nói thật cái ji đó ẩu hoặc chỉ có thay mới đồ. Lốp đáng để 2.3 thì Hãng bơm 3kg, rồi mấy thứ linh tinh nữa. Bây giờ ae ngâm cứu vụ đổ dầu máy nên mua loại nào, chỉ số bao nhiêu, mua chỗ nào rồi thay theo định kỳ cho ngon. Còn vì sao em nói vậy là riêng việc lấy xe xog là em đi lắp cảm biến áp suất lốp với nghĩ quá trình vận chuyển xe nên camber và lốp sẽ sai số. Nên các cụ xe mới nên đi kiểm tra lốp láp trước khi phi cao tốc. Cứ ra từng chỗ gara bắt bệnh riêng, k có bách hóa tổng hợp được.

Chỉnh sửa cuối:

pajemit

Xe tải
Chắc em cũng ra đó dán + lắp cam hành trình như cụ, chi phí cụ làm 2 món hết bn, cụ jingyongle chủ shop có discount cho cụ không?
Em ra chỗ cụ Kim đó mới phát hiện ra fim trước em dán là lởm vì hôm lắp cam lại có cả dc người Hàn ở đó nên nhờ xem luôn, thé là em bóc ra và dán lại chỗ cụ Kim sau khi cào hãng check thêm. em lắp cam, dán fim với linh tinh mấy thứ, nên được cụ Kim khuyến mại thêm đồ và bữa rượu sâm :D:D

VeryGood

Xe điện
Em ra chỗ cụ Kim đó mới phát hiện ra fim trước em dán là lởm vì hôm lắp cam lại có cả dc người Hàn ở đó nên nhờ xem luôn, thé là em bóc ra và dán lại chỗ cụ Kim sau khi cào hãng check thêm. em lắp cam, dán fim với linh tinh mấy thứ, nên được cụ Kim khuyến mại thêm đồ và bữa rượu sâm :D:D
Em chỉ lăn tăn cam lấy nguồn từ ODB không biết có ảnh hưởng gì đến phần mềm và/hoặc hệ thống điện trong xe không?
Thay dầu nếu không thích HD thì cụ sang Ford thay dầu Castrol tổng hợp có 170k/lít. Dịch vụ tại Ford TX em sử dụng mấy năm khá ổn chứ không như đồn thổi đâu.
Còn nếu cụ thích Mobil 1 em có thể lấy hộ giá 1tr/ can 4.5 lít đảm bảo hàng xịn vì bạn em trước làm Mobil. Hàng này nhiều fake lắm nên phải cẩn thận.

phương cuội

Xe đạp
Máy móc thì cứ bảo dưỡng theo hẹn của hãng, em nghĩ khi cần hư nhanh thì phải dùng cần cẩu đâp :D :))
Còn ồn thì bác xem lại mấy trang đầu topic này sẽ thấy có nói là lốp của Tucson 2016 này đi đường nhám hay đá dăm sẽ ồn, mà ồn là ồn lốp chứ ko phải ồn thân xe, ko có bị ù ù gây đau đầu chóng mặt :D
có cụ nào độ lop chưa cho em xin ý kiến với ạh !e cung đã chôt em nó cuoi thang lấy về ạh

pajemit

Xe tải
Em chỉ lăn tăn cam lấy nguồn từ ODB không biết có ảnh hưởng gì đến phần mềm và/hoặc hệ thống điện trong xe không?
Thay dầu nếu không thích HD thì cụ sang Ford thay dầu Castrol tổng hợp có 170k/lít. Dịch vụ tại Ford TX em sử dụng mấy năm khá ổn chứ không như đồn thổi đâu.
Còn nếu cụ thích Mobil 1 em có thể lấy hộ giá 1tr/ can 4.5 lít đảm bảo hàng xịn vì bạn em trước làm Mobil. Hàng này nhiều fake lắm nên phải cẩn thận.
Thanks cụ, cam là hàng của Hàn, nên nó tương thích với xe, với lại xe nó k quá khắt khe chia điện theo dòng như mẹc, nó cũng chỉ là cổng để đọc thông số như hộp đen thôi. Nếu điện đến ngưỡng thấp cam cũng có chế độ ngừng hoạt động. Thực ra kể cả mẹc hay au thì nó cug có các cổng chờ để lắp them option.

Bobay

Xe điện
Sunguard nó có mấy loại, giá theo xe em có thấp nhất là 3.5 - 4.6tr cho Tuc mới này, quanh xe kể cả kính lái (ko bao gồm cửa nóc)

phương cuội

Xe đạp
Vâng em cũng mong được chiêm ngưỡng cơ thể ngọc ngà của em Ngọc Trinh lắm :))
Nhắc các cụ sắp nhận xe là xe này nó có cả ốc bắt biển số để sẵn ở trong cốp đấy nhé. khi đi đăng ký xe các cụ xin 2 biển dài thì sẽ vừa hơn.
nhân xe thì kèm theo những cái gì cụ nhỉ

dktdh20

Xe hơi
E chuẩn bị bảo dưỡng 1.000 km đầu tiên, fải thay, ktra những gì và nên thay dầu máy loại gì các Cụ nhỉ...???