Thảo luận Bàn luận về Tucson 2016

hyundai_TC

Xe điện

thechipmunks

Xe máy
Nên muc tuc bản full hay santafe xăng bản thường hở các cụ?

canhtantm

Xe hơi
Tuc nhìn đẹp nhưng trang bị an toàn kém CX5.
Em thấy bên CX-5 có những cái mà bên Tucson ko thấy ghi : EBD, BA, Hệ thống cảnh báo phanh khẩn cấp : em chưa hiểu cái này lắm, và Hệ thống chống lật xe RSC.
Cân bằng điện tử nó khác với chống lật xe như thế nào các bác ? Và báo đèn phanh trên cao khác với cảnh báo phanh khẩn cấp như thế nào ?

thechipmunks

Xe máy
B
Cá nhân em thì em múc Tucson full rồi :D Santa Fe thì cố lên luôn bản 5+2 cho nó hoành tráng chứ bản thường nhìn nó sao sao đó :D
Bản thường là bản 7 chỗ nhưng ko có full option cụ ạ. Chứ ai dại gì chơi san 5 chỗ.

Em cũng lăn tăn sau khi mợ hyundai_TC cho chạy thử stf 1 đoạn và thấy quá ngon. Nhưng rồi em vẫn chọn Tuc vì cái túi khí rèm.
Cụ cẩn thận ghớm. Nếu là e thấy ngon thì e múc luôn

hyundai_TC

Xe điện
Em thấy bên CX-5 có những cái mà bên Tucson ko thấy ghi : EBD, BA, Hệ thống cảnh báo phanh khẩn cấp : em chưa hiểu cái này lắm, và Hệ thống chống lật xe RSC.
Cân bằng điện tử nó khác với chống lật xe như thế nào các bác ? Và báo đèn phanh trên cao khác với cảnh báo phanh khẩn cấp như thế nào ?
e nghĩ cân bằng đc hiểu là chống lật xe, khi đi tốc độ cao vào ôm cua xe sẽ giữ cân bằng, ko bị lắc xe, chống lật xe

hyundai_TC

Xe điện
Nên muc tuc bản full hay santafe xăng bản thường hở các cụ?
e mời cụ qua show e chạy thử cả 2 dòng, rồi cụ quyết định. giống cụ Verygood ý ạ, đúng là Santafe chạy phê hơn, nhưng options lại hơi khiêm tốn so với tuc..san hơn tuc là 7 chỗ, dài rộng hơn

pajemit

Xe tải
Em cũng lăn tăn sau khi mợ hyundai_TC cho chạy thử stf 1 đoạn và thấy quá ngon. Nhưng rồi em vẫn chọn Tuc vì cái túi khí rèm.
iem thấy san đầm với lại nó có 2 cầu, hệ thống hỗ trợ hơn, nhưng nhu cầu mềnh chỉ cần 5 chỗ dù đã đi paje 7 chỗ, toàn mềnh cõng 6 ghế đi beer tốn diện tích lắm. nên túc là oki. cụ VeryGood cho tí ảnh mông em nó đi, xem cái biển dài gắn sau thế nào, biển vuông gắn sau k đẹp à cụ?

canhtantm

Xe hơi
B
Bản thường là bản 7 chỗ nhưng ko có full option cụ ạ. Chứ ai dại gì chơi san 5 chỗ.

À em thiếu thông tin, em tưởng bản thường là 5 chổ. Bác có thích đèn cos led thế hệ mới ko ? có cần phanh tay điện tử ko ? có thích cốp điện ko ? có thích cửa sổ trời ko ? thích xe nhập nguyên con từ Hàn cuốc ko ? Nếu bác ko thích mấy món đó thì Santa Fe là ổn hơn vì 5+2 ít ra nó rộng rãi hơn nhiều và Santa Fe hình như định vị cao hơn Tucson :D

canhtantm

Xe hơi
iem thấy san đầm với lại nó có 2 cầu, hệ thống hỗ trợ hơn, nhưng nhu cầu mềnh chỉ cần 5 chỗ dù đã đi paje 7 chỗ, toàn mềnh cõng 6 ghế đi beer tốn diện tích lắm. nên túc là oki. cụ VeryGood cho tí ảnh mông em nó đi, xem cái biển dài gắn sau thế nào, biển vuông gắn sau k đẹp à cụ?
Biển vuông đâu gắn sau dc mà đẹp với không bác :)) lúc lắp biển em ướm thử nó bị cấn khi đóng cửa. Em chưa làm đề nghị đổi biển dài, mất 1 tuần mới đi nhận biển dc :))

thechipmunks

Xe máy
À em thiếu thông tin, em tưởng bản thường là 5 chổ. Bác có thích đèn cos led thế hệ mới ko ? có cần phanh tay điện tử ko ? có thích cốp điện ko ? có thích cửa sổ trời ko ? thích xe nhập nguyên con từ Hàn cuốc ko ? Nếu bác ko thích mấy món đó thì Santa Fe là ổn hơn vì 5+2 ít ra nó rộng rãi hơn nhiều và Santa Fe hình như định vị cao hơn Tucson :D
Mấy cái cụ kê thì e thích cam lùi, cửa sổ trời thôi cụ ạ. Còn lại e ok hết.

VeryGood

Xe điện
Cụ yên tâm đi, em nghĩ là có ebd đấy.
Cx5 trọng tâm nó cao thì nó cần cái chống lật xe chứ tuc thì cần gì.

thenet1983

Xe máy
CX5 đi ồn so vở mỏng. đứng ngoài lấy tay ấn mạnh cũng thấy lõm vào. hic

VeryGood

Xe điện
Em không để ý nên thợ nó gắn biển vuông đằng sau, phải độn ốc, vậy nên em nhắc các cụ nên xin 2 biển dài.
Stf full thì quá ngon rồi, ý em là stf bản thường.

pajemit

Xe tải
Em không để ý nên thợ nó gắn biển vuông đằng sau, phải độn ốc, vậy nên em nhắc các cụ nên xin 2 biển dài.
Stf full thì quá ngon rồi, ý em là stf bản thường.
ầu,,, em tưởng cụ lấy 2 biển dài, hình như đổi biển dài là phải đổi luôn thì được, mà đợi cả tuần.

VeryGood

Xe điện
Nếu cụ hay đi xa và đi 1 mình thì em thấy stf bản thường quá ngon so với giá bán. Nhà em hay chở f1 nên em phải quan tâm đến hàng ghế 2 nên em chọn tuc.