[Funland] Bàn luận về trường tiểu học Marie Curie, Ban Mai và IQ Hà Đông

tienle2411

Xe tải
Học phí cấp 1 cơ sở mỹ đình bao nhiêu/ tháng Cụ ơi. 2 nhóc nhà em cũng
muốn chuyển về MC.
Cu nhà em học tính gộp cả học phí, ăn uống, đón điểm gần <10km là 10tr cụ ạ. Tính ra tiền học chắc tầm 6tr. Không đắt mà học cũng rất ổn. Ăn thì cực chuẩn vì nhà có đứa em gái ruột ngày xưa cũng học cấp 2 ở đây nên hoàn toàn tin tưởng. Lúc đầu em cũng tính wellspring với olympia nhưng sau thấy đắt mà cũng chả có gì đặc biệt hơn so với chi phí bỏ ra. Quốc tế tầm 500-1 tỏi/ năm thì em chưa đủ khả năng nên thôi. Cuối cùng lại thấy quá là ưng luôn, đang lo chuyển vào sài gòn thì không có MC đây ạ.kk

Chỉnh sửa cuối:

coccacoccach

Xe hơi
Thế cụ mợ chủ thớt đã chọn đc trường nào chưa ạ? e cũng quan tâm giống hệt như thế ạ.

Minhchauvu10

Đi bộ
Các mẹ kinh nghiệm cho con học 2 năm ở MC cơ sở 2 có ổn ko ak. em lăn tăn về chất lượng giảng dạy ko biết có được như CS1 ko. các con về học các môn văn hóa, môn tự nhiên có ổn không ak, và nói tiếng anh được nhiều ko các mẹ, tuần 5b TA có lẽ ko phải đi học thêm TA ngoài đâu nhỉ.

Nook

Xe buýt
Các mẹ kinh nghiệm cho con học 2 năm ở MC cơ sở 2 có ổn ko ak. em lăn tăn về chất lượng giảng dạy ko biết có được như CS1 ko. các con về học các môn văn hóa, môn tự nhiên có ổn không ak, và nói tiếng anh được nhiều ko các mẹ, tuần 5b TA có lẽ ko phải đi học thêm TA ngoài đâu nhỉ.
Mình có hai đồng chí đang học ở cơ sở 2 đây .
Mình đánh giá là tương đối ổn. Vẫn có các bài tập nâng cao ở nhà cho các bạn ( làm hay ko làm thì do phụ huynh có bắt làm hay ko thôi. ) Tuần 5 tiết tiếng anh ( Vẫn cho học tối ở trung tâm ) .Cơ sở vật chất khá tốt. Nhiều các hoạt động ngoại khoá. Đi học vui vẻ , thích đi học . Cô giáo thân thiện .
Tóm lại là ổn.

hangxin01

Xe tải
Cụ cho hỏi học phí này là của cơ sở 2 hay toàn hệ thống ( cơ sở 1 và 2 ) ạ ? Em đang quan tâm . Cảm ơn Cụ nhiều
cái này của cơ sở 2, cơ sở 1 cao hơn chút. Có chút ưu tiên trong 5 năm đầu tiên cho trường mới cụ ạ. Con em học ở đây thấy ổn phết.

inovavgj

Xe container
học cấp 3 ở đây chất lượng thế nào hả cụ ? học phí thì khoảng bn ? em quan tâm vì nhóc nhà em sang năm lên lớp 10

Cu nhà em học tính gộp cả học phí, ăn uống, đón điểm gần <10km là 10tr cụ ạ. Tính ra tiền học chắc tầm 6tr. Không đắt mà học cũng rất ổn. Ăn thì cực chuẩn vì nhà có đứa em gái ruột ngày xưa cũng học cấp 2 ở đây nên hoàn toàn tin tưởng. Lúc đầu em cũng tính wellspring với olympia nhưng sau thấy đắt mà cũng chả có gì đặc biệt hơn so với chi phí bỏ ra. Quốc tế tầm 500-1 tỏi/ năm thì em chưa đủ khả năng nên thôi. Cuối cùng lại thấy quá là ưng luôn, đang lo chuyển vào sài gòn thì không có MC đây ạ.kk

tienle2411

Xe tải
học cấp 3 ở đây chất lượng thế nào hả cụ ? học phí thì khoảng bn ? em quan tâm vì nhóc nhà em sang năm lên lớp 10
Em cũng không rõ vì em gái em thì không học cấp 3 ở đây do nó đi Đức nên học chuyên ngữ cho thuận lợi việc xin học bổng. Nhưng em đến trường thấy các cháu cấp 3 MC cũng sáng láng lắm, phong thái rất tự tin nên với người không quá quan trọng chuyện học ở trường để thi đại học VN như em thì em thấy okie. Dù sao cũng chỉ là học phổ thông định hướng thôi, miễn ngoại ngữ, thể chất ngon, tinh thần thoải mái. Còn lại, theo cá nhân em, kiến thức để ra đời thì phải bổ túc từ thực tiễn cuộc sống, kiến thức sách vở thì mấy cái ở trường giờ thật internet chả thiếu, lại đa chiều, thực tế và sáng tạo hơn.
Em cũng đã từng học ĐH ở VN và cao học ở nước ngoài, em thấy nếu gia đình không quá hoàn cảnh thì sau khi hết cấp 3, nếu cháu nó tự đi được thì tốt, mà không thì mình lo cho nó thời gian đầu. Nhiều tiền thì Âu Mỹ Úc, ít tiền thì Sing Hàn Nhật, mình tự bay sang nộp hồ sơ cũng đơn giản, trợ cấp năm đầu (tầm 10k là cũng hòm hòm nếu đi Hàn, Nhật), còn năm sau trên tinh thần cho cháu nó tự thân vận động cho nhanh cứng, lại được thêm cái ngoại ngữ chuẩn, tác phong và tư duy cũng khác.

Chỉnh sửa cuối:

GemAnh

Đi bộ
Cả 2 đứa nhà em đều học Banmai, tận thu là thế nào cụ? E so sánh tiền đóng năm ngoái và năm nay chênh 60 ngàn/ tháng. Nói chung e thấy được. Vì con e đi bộ đi học. Tiện đuong tiện lối.
Vì sinh đúng năm Đinh Hợi (đẻ nhiều :) ) Khi con học trường làng Lê lợi cấp 1 tân 65 cháu 1 lớp nên cấp 2 mình tìm trường tư gần nhà có mỗi BanMai để 1 lớp chỉ 30 cháu.
Con Mình vừa đăng ký cấp 2 Ban Mai, tuy nhiên cũng lăn tăn lắm, ko biết học có ổn không bạn à.
Thầy cô giáo có tận tâm không?
Con học có tốt không nữa.

Void Ray

Xe hơi
Học trường tư thì cụ xác định sau này đủ điều kiện cho cháu đi du học chứ trường tư khó bắt vào chương trình giáo dục phổ thông hiện tại lắm. Cụ cứ cho học trường công ở mức khá rồi tìm cho cháu lớp học thêm phù hợp với kỹ năng cũng được mà.

kenny13

Xe hơi
Cơ sở 2 có cấp 2 không các cụ nhỉ?

AT_Speed

Xe tăng
Con em lớp 1 cũng đang học ở đây, đưa đón 3' là đến trường. Học hành nhẹ nhàng, thậm chí đôi khi cô còn lo con chưa viết hết bài (con em ko biết chữ gì khi vào lớp) vì chậm thì em bảo tuần này chưa xong, tuần sau viết tiếp. Em cứ đặt cuối năm nay biết viết là đc.

Tiểu học học ít, hạn chế đưa đón cho các cháu nó khỏe các cụ ạ.
E đào mộ để cho cccm có f1 vào tham khảo. E vừa alo tham vấn cụ về trường Victory và đã quyết định sáng mai làm thủ tục nhập học cho f1 nhà e. Thanks!

vihali

Xe container
E đào mộ để cho cccm có f1 vào tham khảo. E vừa alo tham vấn cụ về trường Victory và đã quyết định sáng mai làm thủ tục nhập học cho f1 nhà e. Thanks!
Vâng, em hoàn toàn hài lòng với quyết định của mình vì thỏa mãn các tiêu chí:

1. Nhà gần: 300m
2. Lớp ít: 24
3. Học bằng cách khám phá, tùy khả năng mỗi cháu
4. Con khỏe mạnh, vui vẻ, hạnh phúc.

Em khoe ảnh sinh viên lớp 2 học phép trừ bằng cách nghịch nước:

Đề bài: tìm khối lượng nước trong bình.

Con biết cân cả bình+nước, sau đó trừ khối lượng bình.

Sau đó, bố lấy đi ít nước, con cân lại nước, suy ra lượng nước bố lấy đi. Khi cho nó đọc vạch lượng nước bố lấy bằng vạch chia độ, thấy đúng kết quả, nó vui cả tối.

AT_Speed

Xe tăng
Vâng, em hoàn toàn hài lòng với quyết định của mình vì thỏa mãn các tiêu chí:

1. Nhà gần: 300m
2. Lớp ít: 24
3. Học bằng cách khám phá, tùy khả năng mỗi cháu
4. Con khỏe mạnh, vui vẻ, hạnh phúc.

Em khoe ảnh sinh viên lớp 2 học phép trừ bằng cách nghịch nước:

Đề bài: tìm khối lượng nước trong bình.

Con biết cân cả bình+nước, sau đó trừ khối lượng bình.

Sau đó, bố lấy đi ít nước, con cân lại nước, suy ra lượng nước bố lấy đi. Khi cho nó đọc vạch lượng nước bố lấy bằng vạch chia độ, thấy đúng kết quả, nó vui cả tối.

Nhìn con gái cụ dư này là e yên tâm cho con nhập học rồi.

vihali

Xe container

Ha Thuy Van

Xe đạp
Mình cũng ở HĐ nên cho con học Victory, bé học từ mẫu giáo lớn cảm thấy Ok laqms, con yêu lớp yêu trường ngày nghỉ cũng thích đi học. Đến giờ là lớp 2 rồi, trộm vía đi học ít ốm đau và tăng cân đều,giờ còn hơi lo béo. Csvc thì quá ổn, các cô cũng nhiệt tình tận tuỵ. Nói chung mình thấy rất yên tâm. Bạn có thể tham khảo.

Quản Tượng

Xe tăng
E đào mộ lên, t9 tới F1 nhà e đi học lớp 1, cụ nào có review về Ban mai cơ sở 2 - văn phú or Marie curie cơ sở 2 và tổng học phí cho e xin tí ạ

auto_nd

Xe tăng
Mình cũng ở HĐ nên cho con học Victory, bé học từ mẫu giáo lớn cảm thấy Ok laqms, con yêu lớp yêu trường ngày nghỉ cũng thích đi học. Đến giờ là lớp 2 rồi, trộm vía đi học ít ốm đau và tăng cân đều,giờ còn hơi lo béo. Csvc thì quá ổn, các cô cũng nhiệt tình tận tuỵ. Nói chung mình thấy rất yên tâm. Bạn có thể tham khảo.
Em ủn thớt lên chút, con bé nhà em tháng 9 vào lớp 1. Em cho học victory từ 18 tháng, nhưng 2 năm nay trường bán cho chủ đầu tư mới thấy chính sách thay đổi hơi thiều niềm tin.

Nhà em ở Văn Quán, cụ mợ gợi ý giúp em chọn trường nào được không ạ ?

Ms HT

Xe hơi
Con em học MC cơ sở 2 chỗ Kiến Hưng mấy năm rồi. Nói chung em rất ưng, các con ngoan, thầy cô thì cực kỳ gần gũi, quan tâm. Bọn trẻ yêu trường, yêu lớp. Tiêu chí cấp 1 của trường là không quá nặng nề. Em cũng tham khảo các phụ huynh trong lớp con em mà đã có con học cấp 2 tại trường nói rằng cấp 2 rất tốt. Năm này thì cấp 2, 3 về Văn Phú rồi.

bubu88

Xe tăng
E cho con học Đoàn thị Điểm - Mỹ Đình. K biết ổn k