Bàn luận về Bugi Iridium Power

ducvu

Xe tải
Em khẳng định F1 chỉnh được các cụ ạ, em không hiểu nhiều lắm nhưng nhiều xe chỉnh dễ thôi còn nhiều vụ phải chỉnh bằng máy. Vấn đề chỉ là cung cấp nhiều hay ít nhiên liệu, còn hiệu xuất có thể tăng, còn tăng nhiều hay ít là chuyện khác và hiệu quả tiêu thụ cũng là chuyện khác ạ.

andyruby

Đi bộ
Em đang chạy mot ô phân khối lớn cung xài em Denso , nhận thấy chất lượng cũng ok , ngon hơn bugi NGK jin theo xe. Nhưng một điều là ko gi xài mãi đc phải thay các bác ah .

loveisblue

Xe hơi
ít đi 5 vạn thay bác ợ, em đi 5 là em thay luôn

hanoivw9837

Xe hơi
Bác nào biết địa chỉ mua ở đâu chỉ cho cháu với

hoangtuanutc

Đi bộ
Địa chỉ mua Bugi Iridium DENSO

Các Bác muốn mua Bugi DENSO chính hãng thì qua JAC, 32-Nguyễn Công Trứ.
Đây là đại diện phân phối DENSO ở miền Bắc đó.
Em có số tay bán hàng này: Quân: 0912-751.669

lavie74

Tháo bánh
Bugi dành cho Suzuki Wagon chạy tại Việt Nam mình:
NGK(Japan): BP5ES
DENSO: W16EX-U/W16EP-U
IRIDIUM POWER: IW16
IRIDIUM TOUGH: VW16

Nguồn: http://www.globaldenso.com/en/products/aftermarket/plug/cross_reference/1037_4.html

Hôm trước mau 1 bộ bugi Bosh của Bosch Lady số 126/30 ngõ 20 Phan Kế Bính, rồi mang ra thợ thay, thợ bảo bugi Tàu, ko phải của Đức thà dùng cái cũ còn hơn và nhất quyết khuyên ko nên thay. Ra gara của hãng cũng khuyên y hệt. Xin trả lại Bosch Lady ko đồng ý, bảo hỏi ý kiến lãnh đạo rồi trả lời nhưng ko thấy gì nên cũng thôi. Hôm nào ra 32 NCT xem sao vậy.

Chỉnh sửa cuối:

linhxarch

Xe hơi

Nguồn: http://www.globaldenso.com/en/products/aftermarket/plug/cross_reference/1037_4.html

Hôm trước mau 1 bộ bugi Bosh của Bosch Lady số 126/30 ngõ 20 Phan Kế Bính, rồi mang ra thợ thay, thợ bảo bugi Tàu, ko phải của Đức thà dùng cái cũ còn hơn và nhất quyết khuyên ko nên thay. Ra gara của hãng cũng khuyên y hệt. Xin trả lại Bosch Lady ko đồng ý, bảo hỏi ý kiến lãnh đạo rồi trả lời nhưng ko thấy gì nên cũng thôi. Hôm nào ra 32 NCT xem sao vậy.
thế mà cụ để yên nó treo dê bán chó thế ah

BOSCH 24/7

Xe điện
Số 15, Ngõ 10, Đường 800A, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN

Bẩm cụ,

Cụ nhớ lại giùm em, sau khi xin ý kiến lãnh đạo, em có gọi điện cho cụ rằng theo quy định của hãng bugi đã lắp lên xe rồi thì ko trả lại được (ngoại trừ những trường hợp có lỗi thì sẽ được bảo hành)

Cụ vui lòng cho em hỏi thợ ở đâu bảo cụ loại bugi Bạch kim WR8DP mà cụ đã mua của em là bugi Tàu ạ. Loại bugi này là do công ty Bosch Việt Nam nhập khẩu về có đầy đủ giấy tờ chứng nhận là bugi của hãng Bosch sản xuất tại Đức ạ. Bosch là công ty đã có 127 năm lịch sử nên họ làm việc rất nghiêm túc ạ.

Công ty em là nhà phân phối của Bosch, cũng tuyệt đối tuân thủ các yêu cầu của chính hãng, hơn nữa công ty em muốn kinh doanh lâu dài nên ko bao giờ có hàng nhái hàng dởm đâu ạ!!!

Kính cụ!

Chỉnh sửa cuối:

lavie74

Tháo bánh
Bẩm cụ,

Trước tiên em thành thật xin lỗi chưa gọi điện lại cho cụ ạ!

Cụ vui lòng cho em hỏi thợ ở đâu bảo cụ loại bugi Bạch kim WR8DP mà cụ đã mua của em là bugi Tàu ạ. Loại bugi này là do công ty Bosch Việt Nam nhập khẩu về có đầy đủ giấy tờ chứng nhận là bugi của hãng Bosch sản xuất tại Đức ạ. Bosch là công ty đã có 127 năm lịch sử nên họ làm việc rất nghiêm túc ạ.

Công ty em là nhà phân phối của Bosch, cũng tuyệt đối tuân thủ các yêu cầu của chính hãng, hơn nữa công ty em muốn kinh doanh lâu dài nên ko bao giờ có hàng nhái hàng dởm đâu ạ!!!

Em sẽ gọi điện cho cụ sớm

Kính cụ!
Vâng, theo cảm nhận cá nhân của chấu ( có thể ko chính xác) thì đương nhiên bên cụ sẽ có giấy tờ chứng minh về sản phẩm, nhưng khó chứng minh mọi dòng bugi tại chỗ cụ/ mợ đều được đảm bảo chứ chưa nói cụ thể hơn. Chấu ko muốn nói lại chuyện này. Nếu cụ / mợ hỏi thợ ở đâu phán chấu trả lời luôn đó là thợ cả người Huế tại gara Trung Oanh gần ngã tư Nhổn và gara Suzuki Việt Anh ạ. Bộ 4 bugi của cụ / mợ chấu vẫn để làm kỷ niệm ở nhà.
Chấu xin nhắc lại là chấu ko nói bên cụ / mợ bán hàng này nọ, mà chỉ nói thợ họ khuyên chấu vậy đối với bugi chấu mua chỗ cụ / mợ và chấu nghe theo khi có cả 2 gara cùng khuyên chấu giống nhau thôi ạ.

BOSCH 24/7

Xe điện
Vâng, theo cảm nhận cá nhân của chấu ( có thể ko chính xác) thì đương nhiên bên cụ sẽ có giấy tờ chứng minh về sản phẩm, nhưng khó chứng minh mọi dòng bugi tại chỗ cụ/ mợ đều được đảm bảo chứ chưa nói cụ thể hơn. Chấu ko muốn nói lại chuyện này. Nếu cụ / mợ hỏi thợ ở đâu phán chấu trả lời luôn đó là thợ cả người Huế tại gara Trung Oanh gần ngã tư Nhổn và gara Suzuki Việt Anh ạ. Bộ 4 bugi của cụ / mợ chấu vẫn để làm kỷ niệm ở nhà.
Chấu xin nhắc lại là chấu ko nói bên cụ / mợ bán hàng này nọ, mà chỉ nói thợ họ khuyên chấu vậy đối với bugi chấu mua chỗ cụ / mợ và chấu nghe theo khi có cả 2 gara cùng khuyên chấu giống nhau thôi ạ.
1) Em xin khẳng định lại 1 lần nữa 100% hàng Bosch bên em bán là mua từ công ty Bosch Việt Nam cụ ạ.
2) Nếu có điều kiện em sẽ ra 2 gara mà cụ cho tên trên
3) Hai loại bugi Denso & NGK mà cụ nêu thì nó đều tương đương với loại WR8DP của Bosch cụ ạ.

lavie74

Tháo bánh
Chấu cũng ko rõ họ treo gì bán gì. Nhưng cả 2 gara đều phán và khuyên vậy thì chấu thấy nên nghe ạ. Chấu cũng chừa ko dám mua ở Bosch Lady nữa.

lavie74

Tháo bánh
Chấu cũng ko rõ họ treo gì bán gì. Nhưng cả 2 gara đều phán và khuyên vậy thì chấu thấy nên nghe ạ. Chấu cũng chừa ko dám mua ở Bosch Lady nữa.

lavie74

Tháo bánh
1) Em xin khẳng định lại 1 lần nữa 100% hàng Bosch bên em bán là mua từ công ty Bosch Việt Nam cụ ạ.
2) Nếu có điều kiện em sẽ ra 2 gara mà cụ cho tên trên
3) Hai loại bugi Denso & NGK mà cụ nêu thì nó đều tương đương với loại WR8DP của Bosch cụ ạ.
Vâng chấu cũng tin nên mới qua chỗ cụ / mợ mua về dùng mà. Bugi có thể mua từ công ty Bosch Việt Nam, nhưng có thể vẫn có bugi sản xuất tại Đức và sản xuất tại nơi khác. Cái này ai cũng hiểu mà ! ( Honda Nhật, Honda Thái, Honda Tàu, Honda ....).

HAICON

Xe điện
Vậy làm thế nào để biết bugi sx ở nước nào các cụ nhỉ. Đồng tiền bỏ ra phải tương xứng với chất lượng chứ. Cụ nào biết cách phân biệt bugi sx ở đâu xin chỉ giáo cho ae ạ.

chuvoicon

Xe tăng
Bugi hãng lớn thì họ in ngay trên thân bugi ý Cụ ợ, em mua 4 em NGK iridium, nó in rõ ràng Made in Japan trên thân, mặc dù bán ở Mỹ.
Vậy làm thế nào để biết bugi sx ở nước nào các cụ nhỉ. Đồng tiền bỏ ra phải tương xứng với chất lượng chứ. Cụ nào biết cách phân biệt bugi sx ở đâu xin chỉ giáo cho ae ạ.

anhtho

Xe ngựa

Em mua bugi Ir Denso cho 2b ở Ng Công Trứ. Thấy đi ngon hơn hẳn cụ ạ. 4b thì vẫn đồ theo xe, đi ổn nên em chưa thay.

chuvoicon

Xe tăng
Bugi hãng lớn thì họ in ngay trên thân bugi ý Cụ ợ, em mua 4 em NGK iridium, nó in rõ ràng Made in Japan trên thân, mặc dù bán ở Mỹ.

hoacvxd

Xe tăng
Em nghĩ vấn đề chính là chất lượng, nếu sản xuất ở TQ mà đảm bảo tiêu chuẩn chất lượng thì cũng được chỉ sợ nó làm giả.
Nghe quảng cáo thì em cũng rất muốn mua 1 bộ nhưng quả tthật chẳng biêt tin vào đâu.

BOSCH 24/7

Xe điện
Em nghĩ vấn đề chính là chất lượng, nếu sản xuất ở TQ mà đảm bảo tiêu chuẩn chất lượng thì cũng được chỉ sợ nó làm giả.
Nghe quảng cáo thì em cũng rất muốn mua 1 bộ nhưng quả tthật chẳng biêt tin vào đâu.
Thưa các cụ,

Để duy trì uy tín thương hiệu của mình, đã được xây dựng cả trăm năm về trước, những hãng lớn khi họ tuyên bố hàng sản xuất ở Mỹ thì chính xác là Mỹ, ở Đức thì chính xác là Đức, ở Trung Quốc thì chính xác là Trung Quốc ạ.

Do đó những hãng lớn thường xuyên có những hoạt động ngăn chặn,xử lý hàng nhái, hàng dởm một cách rất quyết liệt ạ.

Chỉnh sửa cuối: