[Funland] Bàn luận chuyện chọn vợ chọn chồng 😬

Gia cát Lợn

Xe máy
Tính trái nhau thì làm vk ck nó bền, vk.nói lắm ck ít lời, ck lười vk chăm, vk bẩn ck sạch, vk tiết kiệm ck phóng khoáng....đại loại thế, chứ còn cái gì cũng giống nhau thì tan nhanh lão ạ
Cái này thật hả cụ?
Dở cái e bên ngoài thì ít nói, chín chắn điềm tĩnh, già dặn.
Nhưng bên trong thì ngược lại. K biết tìm 1 cô gái bên ngoài và bên trong ngược lại e ntn nữa.

Chun SUV

Xe buýt
4 chữ thôi: Môn đăng hộ đối.
Cái câu chuyện môn đăng hậu đối này, hồi còn bé xóm em có thằng công tử bột lại không thạo nho, lại nói lắp. Nó hóng các cụ nói chuyện cứ níu áo mẹ: Mẹ mẹ lấy cho con cô vợ hậu môn đối xứng
:))

duytrong

Xe lăn
Số phận thôi. Ghét của nào Trời trao của ấy.

duytrong

Xe lăn
Cứ to mông rộng háng mà rện.

Gia cát Lợn

Xe máy
THấy các cụ toàn nói về môn đăng hộ đối, điều kiện 2 bên đều phù hợp. Như thế đâu có gì để bàn luận chuyện chọn vk chọn ck đâu nhỉ(vì nó là dĩ nhiên, bình thường).
Cá nhân e thì ưu tiên 1 số giá trị, nhất định phải có.
Nhất định cô ấy phải là ng tốt, không có lòng hại người. Phải đối xử tốt với bố mẹ e.
Kể cả có là 1 cô nhà giàu/bsi/giáo viên, giỏi, xinh, mông to zú bự mà khinh mà không tốt với bố mẹ e thì e cũng té.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nếu làm tập nữa thì cháu sẽ chọn zai zàu, có công việc ổn định, thu nhập tốt, biết tự chăm sóc bản thân,
, chỉ hơn độ 5 tuổi đổ xuống, đẹp zai, khoẻ mạnh, bao dung, hài hước, gia đình bố mẹ anh em ko quá phức tạp và đều có thu nhập.
Còn nếu khuyên con thì cháu vẫn đang khuyên là “môn đăng hộ đối” + quê quán ko quá xa
Mong muốn của mợ thật giản dị nhờ :))

duonglamkhoa

Xe tăng
Các cụ ngày xưa dạy “tai lá mít, đít lồng bàn”. Cứ thế mà chọn. 😁

vanhai493

Xe điện
Nếu làm tập nữa thì cháu sẽ chọn zai zàu, có công việc ổn định, thu nhập tốt, biết tự chăm sóc bản thân,
, chỉ hơn độ 5 tuổi đổ xuống, đẹp zai, khoẻ mạnh, bao dung, hài hước, gia đình bố mẹ anh em ko quá phức tạp và đều có thu nhập.
Còn nếu khuyên con thì cháu vẫn đang khuyên là “môn đăng hộ đối” + quê quán ko quá xa
Già trâu còn vậy bảo sao trẻ trâu cũng chọn y chang
Nên vừa rồi mới có phốt thằng Đông gì đó thuê nhà roi ồ city
Thuê lọt chơ (pot chơ) để đong gái
Thấy bảo lừa dc cả vài trăm em
Các e lên phốt nhưng chưa e nào thấy kiện hấp diêm
Chung quy cũng gọi là win-uwin thôi
Lúc lộ ra thì lên phốt nó font bạt
Mà nó cũng tốn kém thuê nhà, xe
Rồi nó dẫn đi ăn chứ có dc chịch free đâu.

just for fun

Xe lăn
THấy các cụ toàn nói về môn đăng hộ đối, điều kiện 2 bên đều phù hợp. Như thế đâu có gì để bàn luận chuyện chọn vk chọn ck đâu nhỉ(vì nó là dĩ nhiên, bình thường).
Cá nhân e thì ưu tiên 1 số giá trị, nhất định phải có.
Nhất định cô ấy phải là ng tốt, không có lòng hại người. Phải đối xử tốt với bố mẹ e.
Kể cả có là 1 cô nhà giàu/bsi/giáo viên, giỏi, xinh, mông to zú bự mà khinh mà không tốt với bố mẹ e thì e cũng té.
Môn đăng hộ đối nó bao hàm luôn cả đấy cụ. Nếu cụ là người tốt, đối xử tốt với nhà vợ thì vợ cụ ắt cũng phải là người như thế. Câu này ko thể chỉ hiểu mỗi đơn giản về kinh tế đâu, nó còn là văn hoá gia đình, là sự giáo dục, tu dưỡng, là nếp nhà đó cụ

just for fun

Xe lăn
Già trâu còn vậy bảo sao trẻ trâu cũng chọn y chang
Nên vừa rồi mới có phốt thằng Đông gì đó thuê nhà roi ồ city
Thuê lọt chơ để đong gái
Thấy bảo lừa dc cả vài trăm em
Các e lên phốt nhưng chưa e nào thấy kiện hấp diêm
Chung quy cũng gọi là win-uwin thôi
Lúc lộ ra thì lên phốt nó font bạt
Mà nó cũng tốn kém thuê nhà, xe
Rồi nó dẫn đi ăn chứ có dc chịch free đâu.
Ơ thế chọn vậy có gì sai ạ?

Rivers

Xe container
Cứ chịch hợp là trôi 70% rồi 8->

just for fun

Xe lăn
Mợ nói chuẩn ghê 👌, nếu được làm lại cháu sẽ chọn gái da trắng, chân dài, mặt xinh, 3 vòng chuẩn, con nhà giầu, 2 chị em gái hay tốt nhất là con 1.
Kém 5 đến 10 tuổi, ít hơn nữa cũng không sao. Công dung ngôn hạnh đầy đủ, vừa khéo chiều chồng lại vừa khéo nuôi con, giỏi việc nước, đảm việc nhà, tề gia nội chợ, bao quát việc nhà chồng lại còn giỏi kiếm tiền. Bố mẹ vợ giầu có lương hưu cao nhiều đất cát, mẹ vợ khỏe mạnh sẵn sàng bế cháu.
Khuyên ông con giai lấy vợ thì gái Hà Nội nhà mặt phố bố làm to.
Hehe em chọn thế đã được chưa cccm😁
Chọn thế nét quá rồi còn gì

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em thì cho rằng chẳng ai có thể chọn được vợ hoặc chọn được chồng. Tình yêu hay hôn nhân nó được hình thành từ 2 phía chứ có phải xuất phát đơn phương từ một người đâu mà bảo chọn được.
Mong muốn của em về bạn đời thì đơn giản thôi: Mạnh khỏe (cả trong lẫn ngoài, cả trên lẫn dưới :)) ), hình thức đẹp, thông minh, ngoan hiền, chịu khó. Ngoài ra các vấn đề khác không quan trọng lắm, thậm trí gia cảnh khó khăn càng tốt:))

KLam

Xe hơi
Nguồn gen tốt (thông minh, cao ráo, sáng sủa) và tử tế ạ.
Vì cuộc sống này biết bỏ nhau lúc nào đâu nên lúc bỏ rồi mà con mình dù giống đối tác đến phát ghét, nhưng vẫn thông minh, đẹp đẽ thì cũng đỡ ghét hơn chút :D

just for fun

Xe lăn
Em thì cho rằng chẳng ai có thể chọn được vợ hoặc chọn được chồng. Tình yêu hay hôn nhân nó được hình thành từ 2 phía chứ có phải xuất phát đơn phương từ một người đâu mà bảo chọn được.
Mong muốn của em về bạn đời thì đơn giản thôi: Mạnh khỏe (cả trong lẫn ngoài, cả trên lẫn dưới :)) ), hình thức đẹp, thông minh, ngoan hiền, chịu khó. Ngoài ra các vấn đề khác không quan trọng lắm, thậm trí gia cảnh khó khăn càng tốt:))
Đây mới là đỉnh cao của sự giản dị :))