Băn khoăn về biển hạn chế tốc độ trên các cầu vượt nội đô

Volga

Xe đạp
Câu chuyện về những biển hạn chế tốc độ <40km/h vẫn luôn là nỗi bức xúc của các ofer, đặc biệt khi mà nó lại được sử dụng tại các cầu vượt trong đô thị. GTCC treo biển như vậy thì dù có bị xxx vợt lỗi tốc độ chắc cũng chỉ biết ngậm ngùi ký bb. Cháu chỉ có 1 băn khoăn là phạm vi tác dụng của nó: Cụ thể là, biển hạn chế tốc độ ấy chỉ có hiệu lực trên cầu hay phải đến ngã 3, 4, nơi giao nhau gần nhất mới hết tác dụng ?? ~X( Ví như cầu vượt Nguyễn Chí Thanh - Liễu Giai, liệu cháu có phải đi tốc độ <=30 cho đến hết ngã tư Liễu Giai - Vạn Phúc ko ợ ?? Mong các cụ thông não cho nhà cháu.

ubisapro

Xe trâu
khi cụ đi hết cầu, nhập vào đường dưới thì đã tính là giao cắt rùi cụ ợ. Nên biển hạn chế chỉ hết cầu là hết. Còn những cái biển hạn chế này thì chuối rùi, biển trên đường Láng hạ còn có 25. Bọn GTCC chắc toàn đi xe đạp và máy bay nên nó cắm cái biển mà chẳng ai đi nổi.

phinm

Xe tăng
A# đã chỉ đạo tất cả các biển dưới 40 cây chuối thì là sai quy phạm rồi mà, cứ thế mà cãi

ngungo thien ly

Xe container
Khó cãi lắm cụ à, mà cãi nhiệt tình quá thì lại dính chống người. Thôi cứ đi như vậy cho nó rất an toàn cụ ạ

nhaquelaioto

Xe tăng
Em vẫn gặp biển 20 là sao nhỉ

Bachnguyen98

Xe tải
A# đã chỉ đạo tất cả các biển dưới 40 cây chuối thì là sai quy phạm rồi mà, cứ thế mà cãi
Theo em hóng được thì chỉ bỏ biển hạn chế tốc độ dưới 40km/h ở quốc lộ thôi còn tỉnh lộ thì ko áp dụng. Ko biết có phải ko, mong các Cụ chỉ giáo.

anhtho

Xe ngựa
Anh # cho 40 hết rồi, em toàn chạy 40 kể cả những cầu chưa thay biển. Dự định gặp xx thì đưa bài báo ra, nhưng chưa lần nào bị vịn. Chắc vuốt mặt cũng phải nể mũi chứ các cụ nhỉ.

vancongnam

Xe tăng
Theo em hóng được thì chỉ bỏ biển hạn chế tốc độ dưới 40km/h ở quốc lộ thôi còn tỉnh lộ thì ko áp dụng. Ko biết có phải ko, mong các Cụ chỉ giáo.
Chuẩn rồi cụ ạk. Năm ngoái (2014) A. Thăng rà soát khai tử hết biển hạn chế tốc độ dưới 40 trên quốc lộ rồi.

ubisapro

Xe trâu
Anh # cho 40 hết rồi, em toàn chạy 40 kể cả những cầu chưa thay biển. Dự định gặp xx thì đưa bài báo ra, nhưng chưa lần nào bị vịn. Chắc vuốt mặt cũng phải nể mũi chứ các cụ nhỉ.
Chính xác thì anh Thăng nói về quốc lộ và GTCC từng địa phương rà soát lại biển 40, chỉ trừ công trường còn lại thay thế hết phải ko cụ. Nhưng thực tế thì chỉ được đường quốc lộ. Cụ có bài nào, anh Thăng chỉ đích danh đường phố thì cụ share anh em tí.

Lacet_ti

Xe container
Thật không thể chịu nổi bọn chuyên cài bẫy người dân rồi
Nó rất điên, vì đi xe mà 25km/h thì xe <1,6 cứ phải số 2 mà đi, số 3 hơi yếu. Tốn xăng, tổ tắc đường. Mấy lần em chấp hành thì thôi rồi, các bác đi sau cứ kèn sáo inh ỏi, nháy đèn loạn xạ :))

suzu37

Xe container
Cầu vượt bằng thép, thiết kế, thi công và sử dụng đợt đầu tiên tại VN, lại lắp đặt nơi không phải đường quốc lộ. Các cụ cứ chịu khó đi đúng tốc độ quy định gắn trên cầu.

Còn mấy cầu vượt như Vọng, Sở, MD, Phú Đô, ... lối dẫn cầu CD ... làm bằng bê tông cốt thép, cứ 50 mà quất, thoải mái ợ.

ubisapro

Xe trâu
Cầu vượt bằng thép, thiết kế, thi công và sử dụng đợt đầu tiên tại VN, lại lắp đặt nơi không phải đường quốc lộ. Các cụ cứ chịu khó đi đúng tốc độ quy định gắn trên cầu.

Còn mấy cầu vượt như Vọng, Sở, MD, Phú Đô, ... lối dẫn cầu CD ... làm bằng bê tông cốt thép, cứ 50 mà quất, thoải mái ợ.
Chính xác thì anh # chỉ bảo thay thế trên quốc lộ và GTCC các địa phương rà soát lại biển 40 để thay thế, chứ ko nói cụ thể cái j đúng ko cụ@@ Đi đúng mà thoải mái thì nói làm j, cái biển hạn chế 25km/h em đi chưa thấy 4b nào chấp hành được cả, trừ lúc tắc đường :)) Còn ko tắc thì may ra <30 đoạn lên dốc, lúc xuống thì họa điên mới rà phanh khi đường chẳng có ai=))

suzu37

Xe container
Chính xác thì anh # chỉ bảo thay thế trên quốc lộ và GTCC các địa phương rà soát lại biển 40 để thay thế, chứ ko nói cụ thể cái j đúng ko cụ@@ Đi đúng mà thoải mái thì nói làm j, cái biển hạn chế 25km/h em đi chưa thấy 4b nào chấp hành được cả, trừ lúc tắc đường :)) Còn ko tắc thì may ra <30 đoạn lên dốc, lúc xuống thì họa điên mới rà phanh khi đường chẳng có ai=))
Em chạ nhớ cái công văn ấy nó dư lào.

Em chỉ biết rằng, các cầu vượt nội đô làm bằng thép thì tốc độ hạn chế thấp hơn hẳn các cầu bằng xi măng cốt thép. Có thế thôi. Cứ phang ầm ầm thì chả mấy hồi lại phải dừng vận hành cầu để bảo dưỡng, sửa chữa. Lúc ấy lại tha hồ tắc.

pnew

Xe điện
Câu chuyện về những biển hạn chế tốc độ <40km/h vẫn luôn là nỗi bức xúc của các ofer, đặc biệt khi mà nó lại được sử dụng tại các cầu vượt trong đô thị. GTCC treo biển như vậy thì dù có bị xxx vợt lỗi tốc độ chắc cũng chỉ biết ngậm ngùi ký bb. Cháu chỉ có 1 băn khoăn là phạm vi tác dụng của nó: Cụ thể là, biển hạn chế tốc độ ấy chỉ có hiệu lực trên cầu hay phải đến ngã 3, 4, nơi giao nhau gần nhất mới hết tác dụng ?? ~X( Ví như cầu vượt Nguyễn Chí Thanh - Liễu Giai, liệu cháu có phải đi tốc độ <=30 cho đến hết ngã tư Liễu Giai - Vạn Phúc ko ợ ?? Mong các cụ thông não cho nhà cháu.
Nếu cụ coi cầu là đường, làn đường riêng thì hết cầu là hết hiệu lực.

Nhan_siro

Xe hơi
Đi hết cầu là hết hiệu lực mà cụ

anhtho

Xe ngựa
Nể & ngưỡng mợ thơ cóa cơ...
Hãi thật ...mong cơ qan chức năng họi tham..,,.
Cháu là mấy ảnh áo vàng....cháu bẩu
tôi đ.éo quan tâm 3 cái thông báo thông dam j hết, tôi chỉ biết có biển hạn chế tốc đọ...anh thắc mắc mời lên gạp bạn # mà trình bày...tôi chạ làm sai, tôi cứ theo biển nà nện thoy
Thế à cụ, thế mà em cứ đi như chỗ không người mà vẫn chưa thấy gì. Tất nhiên là không thể phóng nhanh được rồi, dưng mà biển 25 km/h thì đi thế ..ấy nào được chứ ?

Xenissan

Xe hơi
Em chỉ đúng khi lên cầu, còn xuống thì tùy mật độ giao thông

anhtho

Xe ngựa
Mê....
25 là cái quái j?
5 mà cháu thích xơi vẫn xơi nhá ....
tôi có làm sai đ.éo đơi...mời quan anh ký biên bản
thắc nắc hử...? lên quận mà trinhd bầy
Ở đâu thì em ko bít, HN nhất quyết không bắt vượt tốc độ 25 hoặc 30km/h cụ nhá.
Ít nhất là tới bi h :))