Tin tức Băn khoăn giữa xtrail và santafe

loved12e

Xe hơi
xe em 2.0 SL e chạy bấm đồng hồ thì mức giao động trong tầm 5,7-6.3 lít /100km đối với đường trường, có lần e chạy thấp nhất được 5.5l/100km. Xe này theo như autodaily test thì mức thực tế còn thấp hơn so với đồng hồ xe báo. Nói chung X-trail nói về khung gầm, vận hành và độ tiết kiệm thì e ko chê, chỉ bực mỗi cái cụ VN lắp ráp hơi kém nên nhiều chi tiết chưa được hoàn hảo cho lắm

steveduy

Xe tải
xe em 2.0 SL e chạy bấm đồng hồ thì mức giao động trong tầm 5,7-6.3 lít /100km đối với đường trường, có lần e chạy thấp nhất được 5.5l/100km. Xe này theo như autodaily test thì mức thực tế còn thấp hơn so với đồng hồ xe báo. Nói chung X-trail nói về khung gầm, vận hành và độ tiết kiệm thì e ko chê, chỉ bực mỗi cái cụ VN lắp ráp hơi kém nên nhiều chi tiết chưa được hoàn hảo cho lắm
đúng rồi bạn chăm chút tí nữa bảo đảm sẽ tạo sức bật cao hơn nữa

artmedia5881

Xe container
Santafe đắt hơn mà. Em có tiền nhiều hơn tý thì em vẫn thích Santafe hơn Xtrail

Nissan PL

Xe đạp
Hôm nay đi ngoài đường thấy một chú nissan chắc phải từ năm 2000.

yeu 4 banh

Xe hơi
đúng thế cụ ạ.hoàn thiện tốt như oulander thì khỏi phải chê, em cũng mới lấy xem ra cũng ổn.

hmountain

Xe tải
Em cũng đang định đổi xe. Hôm nay đã chạy thử X. Cảm giác lái thấy rất tốt. Ghế ngồi thoải mái thật. Khung gầm ôm cua và khi phanh thấy chắc chắn và đầm. Máy 2.5 nêm thấy khá bốc. Nội thất thì đơn giản, thiết kế theo kiểu thực dụng nên đơn điệu. Điều hoà tốt. Cụm đồng hồ hơi sâu nên nhìn k thích lắm. Đang định lấy bản 2.0 các cụ ah. Ngâm cứu thêm cx5 xem thế nào nữa ah.

Wolfrain

Xe hơi
Ở tốc độ nhỏ hơn 40km/h X-trail tăng tốc kém. So với bọn Santafe hay Sorento.
Khi chạy trên 40km/h thì nó tăng tốc bình thường.
Bác nói vậy hơi ẩu rồi đấy. CR-V cũng dùng CVT test tăng tốc ăn đứt San (chưa kể test braking cũng ăn luôn). Nếu X-Trail test ăn CR-V thì chẳng có lý nào lại thua San cả.

Phuctx

Xe tải
Cá nhân em cảm nhận tay lái CRV là thật nhất :) ...........................

Quá xác đáng! Em đang thích San đây mà k biết xe mới thế nào chứ xe 2013 và 2015 em chạy thấy tay lái nó cứ nhèo nhẹo thế nào ấy. Chân ga và vô lăng chán quá thua cả cx5

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Bác nói vậy hơi ẩu rồi đấy. CR-V cũng dùng CVT test tăng tốc ăn đứt San (chưa kể test braking cũng ăn luôn). Nếu X-Trail test ăn CR-V thì chẳng có lý nào lại thua San cả.

cvt mà tăng tốc ăn đứt hộp số at 6 cấp thì e ạ cụ đấy

Wolfrain

Xe hơi
vãi bác, mấy cái thằng ăn tiền để lăng xê. Bác nên chạy thử cả 2 loại xe rồi hãy nhận xét. tại sao hộp số cvt nó rẻ cũng có lý do của nó bác nhé
Bác đã chạy thử nhưng bác có lôi 2 con ra test drag bao giờ chưa? Hay bác lâu lâu ôm được một con của người này chạy được tí, mấy hôm sau ôm con của người khác ngón vài ga xong về nhớ lại so sánh? Nếu bác test rồi thì mời bác làm cái clip cho anh em mở tầm mắt. Chứ vô hãng ôm mấy con demo thông số mù tịt chạy có vài km xong về vỗ ngực nói thằng nào ngon hơn thằng nào thì mù mờ lắm. Ngay cả người xài qua cả 2 xe nói còn chưa chắc đúng (vì thường toàn khen xe sau hơn xe trước). Bác ngồi được mấy phút thì đánh gía được gì?

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Bác đã chạy thử nhưng bác có lôi 2 con ra test drag bao giờ chưa? Hay bác lâu lâu ôm được một con của người này chạy được tí, mấy hôm sau ôm con của người khác ngón vài ga xong về nhớ lại so sánh? Nếu bác test rồi thì mời bác làm cái clip cho anh em mở tầm mắt. Chứ vô hãng ôm mấy con demo thông số mù tịt chạy có vài km xong về vỗ ngực nói thằng nào ngon hơn thằng nào thì mù mờ lắm. Ngay cả người xài qua cả 2 xe nói còn chưa chắc đúng (vì thường toàn khen xe sau hơn xe trước). Bác ngồi được mấy phút thì đánh gía được gì?
xin lỗi ko tranh luận với người như bác

:-h:-h:-h

Wolfrain

Xe hơi
xin lỗi ko tranh luận với người như bác

:-h:-h:-h
Em cũng chả hơi đâu nói với người hơi dở. Cứ cho là thiên hạ xấu, chỉ mình mình hay. Toàn vào mấy topic chém gió tào lao bí đao mà cứ ngỡ mình hay ho. Nói chuyện kiểu bác em biết chắc là cũng chưa bao giờ rớ vào mấy em này nhưng cứ khoái gáy to rồi.

hoanhbk

Xe hơi
Sao cụ chủ ko đưa thêm lựa chọn CR-V 7 chỗ vào , hay cụ ko thích ? Cá nhân em CR-V /X 2.5 / S xăng . Đã là tham khảo xin ý kiến thì mỗi người một suy nghĩ, sở thích đánh giá. Các cụ cãi nhau làm gì. Mẹ vào cái xe Hàn cứ như ngồi buồng lái máy bay , vô vàn option , nút bấm tuỳ chọn , đủ thứ màu sắc đèn . S thì cách âm tốt , nhưng thật cứ thấy nó thừa , giải trí và mất tập trung sao đó. Em thì cứ cái gì vừa đủ dùng, chất hợp lý về kinh tế là OK .