[Funland] Bạn khác giới của chồng

pure water

Xe đạp
Chồng các mợ có bạn khác giới thỉnh thoảng "tâm sự" không ạ?

Chồng em có 1 người bạn nam rất thân, ở cùng nhà với nhau & 1 số người khác. 1 lần, có 1 chị (là người quen của 1 bạn cùng nhà) đến thành phố này chơi & ở lại nhà này một số ngày. Sau khi chị ấy về một thời gian, chồng em nhận được bưu thiếp từ chị ấy, nội dung cảm ơn và blah blah blah. Lúc này chồng em chưa có người yêu, nhưng cũng không trả lời bưu thiếp vì không để ý.

Một thời gian sau, chị ấy thành người yêu của anh bạn thân, trong một lần nói chuyện, chồng em nghe thấy anh ý trêu chị kia là cưa cẩm, tiếp cận anh ý bằng bưu thiếp.

Sau đó ở khác thành phố, ai cũng có vợ có chồng.

Chồng em tính hướng nội, ít giao lưu ngoài công việc. Cả anh bạn thân kia, nếu không có việc gì, cũng 3-4 năm mới nói chuyện một lần. Còn chị kia tính tình xởi lởi, hoạt ngôn, thích giao tiếp. Từ cách đây 7-8 năm cứ 3-5 tháng lại có lý do gì đó chat với chồng em kể lể về cuộc sống, khi thì than vãn lo lắng, khi thì khoe. Chồng em trả lời chị ấy rất ngoan, nhiệt tình (hơn mức em thấy với những người khác một tí, có thể vì cách nói của chị ý khiến người ta khó kết thúc câu chuyện sớm, có thể lý do khác, em không biết).

Cách đây 3-4 năm, em bắt đầu cảm thấy chị này rất thích được đàn ông (trong đó có chồng em) chú ý, em khó chịu, kêu chồng dừng. Lúc đó em cãi nhau hơi to, chồng nói chỉ muốn lịch sự với vợ của bạn thân, chồng còn khóc nói thất vọng vì vợ không tin tưởng, nghĩ chồng cũng như những người vớ vẩn khác. Em kiên quyết, chị ấy đâu phải bạn anh, thân với ai nói chuyện với người ấy thôi. Anh ấy hỏi, thế trả lời thế nào để lịch sự? Em nói, không hỏi gì có nội dung thì không cần trả lời.

Từ đó trở đi, chị ấy nói gì anh ấy cũng chỉ trả lời 1 lần. Sau đó tràng giang đại hải anh ấy cũng không trả lời nữa. Dần dần 6 tháng - 8 tháng chị ấy mới nhắn 1 lần.

Hôm qua con đang ăn tối, em với chồng ngồi chơi trên sofa, điện thoại lại ting ting ting, tin nhắn của nàng, chả có việc gì, chỉ muốn bắt chuyện tâm sự, anh ấy cắm cúi trả lời 1 câu như mọi khi. Em tiện miệng chì chiết chồng vài câu, xong kể với con, có cô này nhắn tin cho bố hoài. Bực mình quá :((

Tối đến lại cãi nhau, anh ấy nói xấu hổ vì em nói với con như thể anh ấy là người lăng nhăng. Em thì chỉ bực mình quá đi thôi :(( Sau khi cãi nhau xong anh ấy block nick chị kia luôn.

Có cụ mợ nào có vợ/ chồng của bạn niềm nở, nhiệt tình, quý mến thế này không ạ?

P.S. chồng em có 1 đồng nghiệp khác giới nữa nhiệt tình nhưng vô tư, nhắn tin cho em nhiều hơn cho chồng, 2 gia đình thường xuyên đi lại, không phải ai em cũng ghen bóng ghen gió ợ.

binhnq2

Xe tăng

Chồng em có 1 người bạn nam rất thân, ở cùng nhà với nhau & 1 số người khác. 1 lần, có 1 chị (là người quen của 1 bạn cùng nhà) đến thành phố này chơi & ở lại nhà này một số ngày. Sau khi chị ấy về một thời gian, chồng em nhận được bưu thiếp từ chị ấy, nội dung cảm ơn và blah blah blah. Lúc này chồng em chưa có người yêu, nhưng cũng không trả lời bưu thiếp vì không để ý.

Một thời gian sau, chị ấy thành người yêu của anh bạn thân, trong một lần nói chuyện, chồng em nghe thấy anh ý trêu chị kia là cưa cẩm, tiếp cận anh ý bằng bưu thiếp.

Chồng em tính hướng nội, ít giao lưu ngoài công việc. Cả anh bạn thân kia, nếu không có việc gì, cũng 3-4 năm mới nói chuyện một lần. Còn chị kia tính tình xởi lởi, hoạt ngôn, thích giao tiếp. Từ cách đây 7-8 năm cứ 3-5 tháng lại có lý do gì đó chat với chồng em kể lể về cuộc sống, khi thì than vãn lo lắng, khi thì khoe. Chồng em trả lời chị ấy rất ngoan, nhiệt tình (hơn mức em thấy với những người khác một tí, có thể vì cách nói của chị ý khiến người ta khó kết thúc câu chuyện sớm, có thể lý do khác, em không biết).

Cách đây 3-4 năm, em bắt đầu cảm thấy chị này rất thích được đàn ông (trong đó có chồng em) chú ý, em khó chịu, kêu chồng dừng. Lúc đó em cãi nhau hơi to, chồng nói chỉ muốn lịch sự với vợ của bạn thân, chồng còn khóc nói thất vọng vì vợ không tin tưởng, nghĩ chồng cũng như những người vớ vẩn khác. Em kiên quyết, chị ấy đâu phải bạn anh, thân với ai nói chuyện với người ấy thôi. Anh ấy hỏi, thế trả lời thế nào để lịch sự? Em nói, không hỏi gì có nội dung thì không cần trả lời.

Từ đó trở đi, chị ấy nói gì anh ấy cũng chỉ trả lời 1 lần. Sau đó tràng giang đại hải anh ấy cũng không trả lời nữa. Dần dần 6 tháng - 8 tháng chị ấy mới nhắn 1 lần.

Hôm qua con đang ăn tối, em với chồng ngồi chơi trên sofa, điện thoại lại ting ting ting, tin nhắn của nàng, chả có việc gì, chỉ muốn bắt chuyện tâm sự, anh ấy cắm cúi trả lời 1 câu như mọi khi. Em tiện miệng chì chiết chồng vài câu, xong kể với con, có cô này nhắn tin cho bố hoài. Bực mình quá :((

Tối đến lại cãi nhau, anh ấy nói xấu hổ vì em nói với con như thể anh ấy là người lăng nhăng. Em thì chỉ bực mình quá đi thôi :(( Sau khi cãi nhau xong anh ấy block nick chị kia luôn.

P.S. chồng em có 1 đồng nghiệp khác giới nữa nhiệt tình nhưng vô tư, nhắn tin cho em nhiều hơn cho chồng, 2 gia đình thường xuyên đi lại, không phải ai em cũng ghen bóng ghen gió ợ.
mợ làm ko sai, nhưng mà hơi quá đà.
Cơ mà khi thằng đàn ông ko muốn, thì khó lắm, chỉ tội bọn đàn ông là dễ dãi lắm.
theo e là mua cho ít cao trăn về mợ ah

kites1

Xe điện
Ông chồng nầy , yếu đuối và mong manh quá nhỉ

QAZ

Xe container
Mình mà có vợ ghen kiểu này mình táng cho 2 phát ù tai ngay. Bố láo nhất là cái trò lôi trẻ con vào chọc ngoáy, trò đấy phải thêm 2 cái bạt tai nữa !

Mỗi tội chả có chị nào nhắn cho mình bao giờ, toàn mấy chị điện nước điện thoại ngân hàng giục đóng tiền, đưa cho vợ xem nó cứ lờ tịt đi.

Beu 4x4

Xe điện
…..chồng còn khóc nói thất vọng vì vợ không tin tưởng,
Kkkkk…
Mợ may mắn lấy đc ck hiền đấy.
Như nhà em, kon mướp chẳng dại bén mảng đến cái đt của em. Mở ra phát là đau khổ tràn trề luôn.
:))

pure water

Xe đạp
Kkkkk…
Mợ may mắn lấy đc ck hiền đấy.
Như nhà em, kon mướp chẳng dại bén mảng đến cái đt của em. Mở ra phát là đau khổ tràn trề luôn.
:))
Chồng em cài app để em xem đt chồng trên máy em, nhà nhiều việc, thế tiện sắp xếp.

Đau khổ là vì cụ lăng nhăng hay vì cụ đánh vợ? Vì 1 trong 2 lý do đấy thì cụ không có cơ hội với người như em đâu.

Zainor Dean

Xe tải
Mợ ghen cũng phải. Có gia đình rồi thì việc có bạn khác giới nó cũng phải hạn chế lại.

Nhưng mợ đem chuyện đấy ra nói chuyện trc mặt con cái là ko nên. Ảnh hưởng tâm lý trẻ con lắm.

Từ ngày em lấy vợ, bạn khác giới đc liệt vào mục bạn hàng của vợ em hết =))

wave-tau

Xe container
Đề phòng củi lửa, bài đấy nhá đừng cụ nào khai, thông tin mà thấy giong giống tối về bà cắt. :))

Beu 4x4

Xe điện
Chồng em cài app để em xem đt chồng trên máy em, nhà nhiều việc, thế tiện sắp xếp.

Đau khổ là vì cụ lăng nhăng hay vì cụ đánh vợ? Vì 1 trong 2 lý do đấy thì cụ không có cơ hội với người như em đâu.
À em ko đánh vợ ạ.
N thỉnh thoảng em có bạn gái, dở là lại còn tâm sự với vợ :D.
Mợ ko phải dặn đâu. Dĩ nhiên không bao giờ em mong muốn có cơ hội gì với người như mợ ạ, dù có ngon bằng giời.
Kkk

DaDieuchienxu

Xe container
Phúc 70 đời là anh chồng của mợ chủ hướng nội, luôn quan tâm đến GĐ + con còn nhỏ.
Chỉ thiếu 1 trong 2 điều trên, cuộc sống vợ chồng chỉ đc tính từng ngày!
Trong bản Tuyên ngôn độc lập có nói rõ: "Con người có quyền mưu cầu hạnh phúc...", nhưng sống ở cái địa ngục trần gian như vầy thì sống làm gì? :(
Ghen thì vợ nào ko ghen, nhưng ghen sao cho đúng! Đây là kiểu ghen bóng ghen gió, là chất liệu tốt nhất để làm tan nát 1 GĐ!
Chán quá, nghỉ type!

pure water

Xe đạp
Mình mà có vợ ghen kiểu này mình táng cho 2 phát ù tai ngay. Bố láo nhất là cái trò lôi trẻ con vào chọc ngoáy, trò đấy phải thêm 2 cái bạt tai nữa !

Mỗi tội chả có chị nào nhắn cho mình bao giờ, toàn mấy chị điện nước điện thoại ngân hàng giục đóng tiền, đưa cho vợ xem nó cứ lờ tịt đi.
Tiếc cho tay cụ không có dịp luyện nhỉ, năng kích động thế mấy mà thành anh chị chuyên nghiệp.

red_dragon88

Xe buýt
Mợ ghen cũng phải, nhưng rút kinh nghiệm không nên lôi con vào.
Chồng mợ có vẻ vô tư thái quá hoặc cũng có tình ý gì chứ ai đời nhắn tin, tâm sự với vợ của bạn như vậy. Thôi thì mợ bình tĩnh mà lựa lời khuyên bảo vậy, đúng là lắm tình huống.
Em mà đồng nghiệp nữ hay bạn khác giới thân mấy thì thân, đã có gia đình rồi là mình hạn chế nhắn tin hỏi han riêng, chỉ có việc gì thật cần thiết thì nhắn thôi, hạn chế nói dài, không là chồng các mợ ấy cũng ghen bỏ xừ.
Các cụ nào bảo là không để ý khi vợ nhắn tin nhiều là nói phét nhé ;))

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn

Nói mợ đừng tự ái. Mợ hơi quá đà, được đằng chân lân đằng đầu, chồng mợ thế là ngoan và biết điều, nghe vợ rồi đấy, cái gì cũng có giới hạn thôi, và nhất là đừng lôi con vào trong những tình huống như vậy. Em thật.

Mesocsic

Xe điện
Giờ chồng mợ mà gặp đứa nhỏ nhẹ, hơi tinh tế, tôn trọng ông ấy kiểu Hiền Hồ thì em cam đoan mợ Toang ngay. :)

My Hao

Xe điện
Có thế mà đã khóc. Các cụ OF ai cũng vậy thì VN ngập nước lâu rồi.