[Funland] Bạn khác giới của chồng

pure water

Xe đạp
Chặn ngay từ khi chúng mới chớm nở. Mợ phải quyết liệt thế, cá nhân là đàn ông mình thấy ko quá đáng đâu. Làm là phải quyết liệt, chẳng có thứ bạn thân khác giới đâu
Cảm ơn cụ.

Chồng em chưa bao giờ là bạn thân của chị kia, chỉ là bạn thân của chồng chị ấy thôi. Anh ấy nói không có ý định hay hứng thú nói chuyện gì với chị kia cả, chỉ muốn lịch sự để không ảnh hưởng đến quan hệ với bạn. Vì thế nên chị kia mới cứ tiếp tục.

Nhân tiện, em có 1 nguyên tắc, không bao giờ gặp riêng, nói chuyện, nhắn tin riêng với các loại em dâu, vợ bạn, vợ đồng nghiệp...
Các cụ có cho là cẩn thận quá không?
Bình thường người ta như cụ, ít khi nhắn như thế, tuy nhiên tùy hoàn cảnh có nhắn cũng không sao. Chỉ là em có linh cảm xấu với chị kia, vì chị ý thảo mai, càng về sau em càng nhận thấy chị ý thích được đàn ông chú ý. Hơn nữa nhắn 1, 2 lần còn đỡ, đây cứ nhắn mãi.

E là vk mà e thấy mợ quá kỳ, quản ck như con. Mà ck mợ thật nhu nhược. Phone là thiết bị cá nhân, tại sao lại để để vk quản thế này, đến con e em còn không cho phép mình đụng vào phone của nó. Nếu mợ giữ được hồn ck suốt đời thì quá phục cụ ấy! Làm người chứ có phải pet hay đồ vật đâu mà canh giữ cơ chứ hik.
Nhà em cả 2 vc đều share chung thông tin phone, email, các loại app, vì có nhiều việc admin tiện, không giấu nhau chuyện gì cả, không phải "quản như quản con" như cụ nghĩ.

Chuẩn. Có 2 cái em nể mợ chủ là quản/ cài được app điện thoại của chồng sang đt của mình ;ii) làm chồng khóc :D
Em nhớ ông chồng em từng bảo, chỉ có bố mẹ ông í mất ông í mới khóc, còn cái thứ nhất, lão mới chỉ thấy "có mùi" là em xem đt của lão, thì từ buổi sau nhé, ib coi như sạch bách còn toàn tin quảng cáo, 2 lần pass mới log được vào máy, em ạ ạ ^:)^^:)^^:)^
Phụ nữ hay đàn ông đều có cảm xúc, chồng khóc hay em khóc em thấy không khác gì nhau, là chuyện bình thường. Có thể người khác không ưa cái sự yếu đuối ấy, còn em không nghĩ nó là yếu đuối, nên vợ chồng em mới yêu nhau :)

Còn quản với cài app - chồng em tự cài đấy, vì anh ấy có nhiều việc cần nhờ em.
Vợ này ko bỏ thì giữ làm cái gì nhỉ? Việc vợ chồng nói xấu trc mặt trẻ con là dở người
Có nhiều loại vợ/ loại chồng cần bỏ lắm, cụ thử ngồi nhẩm ra mà xem. Có điều mỗi người mỗi khác, cụ áp tiêu chuẩn của cụ vào với vợ cụ thì đúng cho cụ, còn có phải ai cũng nghĩ như cụ đâu.

Mợ quản thế không ổn rồi. Phải quản như không quản, với lại có vấn đề gì thì vợ chồng nói chuyện riêng, mợ nói chồng trước mặt con mà chưa thực sự rõ việc đó ảnh hưởng tới hình ảnh người bố trong mắt con, thì sau này cái uy của người bố sao mà có được với con mình.
Nhiều cụ dị ứng chuyện này. Em nói xong bọn trẻ con ôm bụng cười, chồng cũng mách luôn con "mẹ mới đăng ký dating app". Xong 1 lúc con em hỏi "tại sao mẹ lại đăng ký dating app", chồng nói "bố xin lỗi vì nói đùa, mẹ đăng ký vì công việc, bố yêu me, mẹ yêu bố nên không có chuyện hẹn hò người khác".

Trẻ con nhà em đang đọc thần thoại Hy Lạp, chúng nó kể chuyện thần Dớt khi có gia đình rồi vẫn đi tán tỉnh những người khác, chồng em cáu kỉnh, nói bố không phải là người như thế, không thích bị so sánh với thần Dớt. Thế là hết chuyện.

Không to tát như nhiều cụ nghĩ.

thanhhuan1509

Xe tải
Mợ nào khôn ngoan thì lấy máy của chồng nhắn lại, bảo " mình là A, vợ anh B đây, thấy bạn có chuyện buồn nên mình tâm sự với bạn..v....v..." đảm bảo con kia biết ý sẽ dừng. Còn nếu nó mặt dày tiếp tục nhắn tin tâm sự với chồng mình nữa thì lúc đó dùng biện pháp mạnh vỗ thẳng mặt.
Vậy cũng chả khôn.
Mợ ấy kể vợ của bạn thân đang nhắn tin.
Vậy sao mợ kg tự đứng ra hẹn hai nhà gặp nhau, ăn cơm hay đi chơi chung để hai ông được gắn kết, và qua đó mợ nắn gân luôn vk của bạn chồng mợ.
Điều này cực dễ làm và mợ làm vậy ck mợ sẽ nể vk nhiều kg.
Ai lại bắt nạt cho chồng khóc luôn thì có ngày cũng Toang thôi.

bim_vip

Xe tải
Mợ như thế là phải đấy, e biết nhiều e miệng ngoài xởi lởi với vợ, nhưng vẫn xơi chồng người ta đều đều, còn chồng lành lành yêu thương vợ nhưng khi được dâng tận miệng cũng tặc lưỡi làm tí!

robeo1958

Xe điện
Lo lắng là đúng nhưng cư xử như vậy ko ổn. May là lão sói mợ ko phải e, ko thì mợ ăn đủ.

pure water

Xe đạp
Vậy cũng chả khôn.
Vậy sao mợ kg tự đứng ra hẹn hai nhà gặp nhau, ăn cơm hay đi chơi chung để hai ông được gắn kết, và qua đó mợ nắn gân luôn vk của bạn chồng mợ.
Không ở cùng thành phố cụ nhé. Em nói em thấy chị kia thảo mai, không muốn chồng nhắn tin qua lại nữa. Chồng hỏi "em không tin anh à?" em nói "không hoàn toàn", thế là anh ý khóc. Thế có gọi là bắt nạt không?

Đã bao giờ vợ cụ khóc trong hôn nhân chưa? Nếu có, có phải vì bị cụ bắt nạt không?

NGC

Xe tăng
Em cũng đồng ý!
Nhưng cách rào dậu thô thiển vãi chưởng, nên chồng bị tổn thương...
Nên tìm cách khôn ngoan hơn. Chồng mình, mình cần bảo quản vì mong manh dễ vỡ :))
Nên như em, em sẽ thịt em kia, em nhắn tin em mắng cho một trận, trc khi mắng em này, em sẽ bảo chồng: nếu anh còn chát với nó, em sẽ mắng nó cho anh xấu hổ, hahaa. Bài này em từng dùng khi sói em chơi cờ bạc với bạn tại nhà em, từđó chúng nó và sói em cạch luôn, hehee.
Em kết cái câu " mong manh dễ vỡ " he he

thanhhuan1509

Xe tải
Không ở cùng thành phố cụ nhé. Em nói em thấy chị kia thảo mai, không muốn chồng nhắn tin qua lại nữa. Chồng hỏi "em không tin anh à?" em nói "không hoàn toàn", thế là anh ý khóc. Thế có gọi là bắt nạt không?

Đã bao giờ vợ cụ khóc trong hôn nhân chưa? Nếu có, có phải vì bị cụ bắt nạt không?
Chuyện con gái khóc là bình thường, có gì đâu mà phải quan tâm chị, nhưng đàn ông mà khóc vì mấy cái chuyện kg đáng thì nên suy nghĩ kỹ lại
Chuyện khác thành phố kg quan trọng, Mợ cứ chi tiền ra coi như cả nhà đi du lịch, cho chồng mợ được gặp bạn thân, tất cả 3 mặt 1 lời thì mợ kg còn nghi hoặc gì nữa. Chông của mợ nể mợ hơn rất nhiều
Mất cái gì mới khó kiếm chứ chi tiền ra đi chơi, đi du lịch gặp mặt bạn bè thì nó kg khó kiếm lại đâu.
Tư tưởng không thông mang bình đông cũng nặng nhé mợ.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Phúc 70 đời là anh chồng của mợ chủ hướng nội, luôn quan tâm đến GĐ + con còn nhỏ.
Chỉ thiếu 1 trong 2 điều trên, cuộc sống vợ chồng chỉ đc tính từng ngày!
Trong bản Tuyên ngôn độc lập có nói rõ: "Con người có quyền mưu cầu hạnh phúc...", nhưng sống ở cái địa ngục trần gian như vầy thì sống làm gì? :(
Ghen thì vợ nào ko ghen, nhưng ghen sao cho đúng! Đây là kiểu ghen bóng ghen gió, là chất liệu tốt nhất để làm tan nát 1 GĐ!
Chán quá, nghỉ type!
Ớt nào mà ớt chẳng cay :))

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Vậy cũng chả khôn.
Đến nước này còn khôn ngoan cái giề??? :)))))

Nhắn tin vài ba lần chuyện khác kiểu công việc, xã hội...còn được, đây liên tục nhắn tin lại còn tâm sự chuyện gia đình thì đíu ai làm thế cả nhá chị vợ kia chưa đập điện thoại của chồng là còn may đấy

Như mềnh mà vợ bạn thân nhắn tin tâm sự thì việc đầu tiên là mềnh sẽ rủ thằng bạn đi nhậu rồi hỏi nó là dạo mày nhà mày có vấn đề gì không mà con vợ mày nó suốt ngày nhắn tin kể lể chuyện nhà mày với tao thế??? :))))

pure water

Xe đạp
Chuyện con gái khóc là bình thường, có gì đâu mà phải quan tâm chị, nhưng đàn ông mà khóc vì mấy cái chuyện kg đáng thì nên suy nghĩ kỹ lại
Chuyện khác thành phố kg quan trọng, Mợ cứ chi tiền ra coi như cả nhà đi du lịch, cho chồng mợ được gặp bạn thân, tất cả 3 mặt 1 lời thì mợ kg còn nghi hoặc gì nữa. Chông của mợ nể mợ hơn rất nhiều
Mất cái gì mới khó kiếm chứ chi tiền ra đi chơi, đi du lịch gặp mặt bạn bè thì nó kg khó kiếm lại đâu.
Tư tưởng không thông mang bình đông cũng nặng nhé mợ.
Em không quý người ta đến độ đó cụ ơi, đi mệt lắm. em bảo chồng em được rồi.

Gd em vẫn bt hp mà, em kể chuyện hỏi có ai trong tình huống tương tự không, chứ có cần ai gỡ rối đâu.

HoaMaudon

Xe tăng
Chồng các mợ có bạn khác giới thỉnh thoảng "tâm sự" không ạ?

.............

P.S. chồng em có 1 đồng nghiệp khác giới nữa nhiệt tình nhưng vô tư, nhắn tin cho em nhiều hơn cho chồng, 2 gia đình thường xuyên đi lại, không phải ai em cũng ghen bóng ghen gió ợ.
Em đọc kỹ lại bài của Mợ, thì thực sự linh cảm của em lại báo động cho người này đấy Mợ ạ
Đàn ông cao tay lắm, dẫn 2, 3 gia đình đi chơi cùng nhau, công khai, minh bạch, không bao giờ nhắn tin gọi điện ....
Mợ thì đang có tâm lý hả hê, chiến thắng cái cô vợ bạn kia, trong khi mợ có chắc chắn là chồng mợ không có 1 cái điện thoại khác không? mà cũng chả cần, đồng nghiệp mà, 8 giờ vàng ngọc, 2 giờ ăn trưa, hết giờ hành chính là về gia đình, văn minh, an toàn

Cái đáng lo thì mợ chưa lo nhé
:P :P :P

Jenna29

Xe đạp
Vợ của bạn thân suốt ngày nhắn tin cho mình, chắc chắn có mùi.

thanhhuan1509

Xe tải
Em không quý người ta đến độ đó cụ ơi, đi mệt lắm. em bảo chồng em được rồi.

Gd em vẫn bt hp mà, em kể chuyện hỏi có ai trong tình huống tương tự không, chứ có cần ai gỡ rối đâu.
Vậy thì mợ chỉ coi chồng mợ như 1 đứa con, 1 vật trang sức và muốn giữ riêng cho mình
Có muốn hiểu hay muốn nâng thể diện, nâng tầm ck mợ đâu
Ngay từ đầu mợ đã phọt ra: Chồng em có 1 người bạn nam rất thân, ở cùng nhà với nhau & 1 số người khác. đã 3 4 năm rồi kg gặp
Rất thân kiểu gì mà Em đưa ra ý kiến cho bạn thân gặp nhau, cho ck bạn vui mợ cũng gạt ra. Ở đây, gặp nhau là để mấy ông thân thiết, ôn lại kỷ niệm xưa, mục đích chính là mợ xem mụ kia thế nào, sẵn coi như " dằn mặt" luôn. Để mụ vọ kia biết mà né.
Ghen và giữ chồng nó là 1 nghệ thuật, sống để người khác nể, bạn bè nhìn vào ck mà ngưỡng mộ thì đó mới là thành công của 1 người vk.

thanhhuan1509

Xe tải
Đến nước này còn khôn ngoan cái giề??? :)))))

Nhắn tin vài ba lần chuyện khác kiểu công việc, xã hội...còn được, đây liên tục nhắn tin lại còn tâm sự chuyện gia đình thì đíu ai làm thế cả nhá chị vợ kia chưa đập điện thoại của chồng là còn may đấy

Như mềnh mà vợ bạn thân nhắn tin tâm sự thì việc đầu tiên là mềnh sẽ rủ thằng bạn đi nhậu rồi hỏi nó là dạo mày nhà mày có vấn đề gì không mà con vợ mày nó suốt ngày nhắn tin kể lể chuyện nhà mày với tao thế??? :))))
Vui lòng đọc kỹ lại đề bài mợ ấy cho.
Ck của mợ và ck của chị kia là người bạn rất thân, hai người cũng 3 4 năm rồi chưa gặp.

toechuoi

Xe tăng
Mục đích của mợ làm thớt này là gì. Em thấy có vẻ như mợ muốn mọi người đồng tình với cách làm của mợ hơn là chia sẻ việc chồng nhắn tin với bạn khác giới.
Em thì thấy cách làm của mợ không ổn lắm. Toàn người lớn, nói chuyện đàng hoàng, xong là dứt điểm chứ không phải kiểu hơi tí lôi chì chiết, làm chồng phải khóc thế là không ổn rồi :))

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Vui lòng đọc kỹ lại đề bài mợ ấy cho.
Ck của mợ và ck của chị kia là người bạn rất thân, hai người cũng 3 4 năm rồi chưa gặp.
2 ông chồng là bạn thân của nhau.

2 con vợ không nên THƯỜNG XUYÊN gọi điện cho bạn của chồng để TÂM SỰ CHUYỆN GIA ĐÌNH.

Cụ hiểu vấn đề chưa?