[Funland] Bạn khác giới của chồng

hoviba

Xe container
hiii, các ông chồng tử tế, ngoan hiền hay mong manh dễ vỡ cụ ah :)
Còn các ông chồng cá tính, hiểu biết tốt, thì mình ko cần làm gì, các ông ấy tự biết cách xử lý :))
Bữa rồi có 1 em gái đặt đặt vấn đề với em: nhà em còn thừa hẳn 1 phòng rộng, hay anh chuyển về đấy ở cho tiện. Nhiều khi mẹ con em ở một mình cũng thấy buồn.

Em nghe xong đứng hình 1 lúc, xong trả lời: anh cảm ơn. Hiện tại anh ở đây cũng ổn, thỉnh thoảng mẹ con tụi nhỏ cũng lên đây thăm anh. Với cả anh ở cùng mẹ con em cũng thấy không tiện cho lắm.

Không biết em có phải sợ mong manh quá sẽ dễ vỡ không, chị nhỉ :)

meodenminh

Xe điện
Em có cô bạn thân kém 1t từ thời HS C3 - là bạn thân của NYC.
Thi thoảng 2 đứa lén hẹn ăn trưa, cafe trưa hoặc cafe chiều.
Thi thoảng công việc có tí liên quan, còn nc trên trời dưới biển, em chả có ý gì riêng tư.
Thế có nguy hiểm gì không các cụ mợ?
Tùy theo độ vững chắc trong quan hệ vợ chồng cụ. Chắc chắn thì cứ ngày gặp cafe 1 lần cũng được, nhưng qua đêm thì 1 năm nên 1 lần thôi😃

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Bữa rồi có 1 em gái đặt đặt vấn đề với em: nhà em còn thừa hẳn 1 phòng rộng, hay anh chuyển về đấy ở cho tiện. Nhiều khi mẹ con em ở một mình cũng thấy buồn.

Em nghe xong đứng hình 1 lúc, xong trả lời: anh cảm ơn. Hiện tại anh ở đây cũng ổn, thỉnh thoảng mẹ con tụi nhỏ cũng lên đây thăm anh. Với cả anh ở cùng mẹ con em cũng thấy không tiện cho lắm.

Không biết em có phải sợ mong manh quá sẽ dễ vỡ không, chị nhỉ :)
Thế là cậu em có máu sát gái đấy nhé :))
Mà theo đánh giá của chị, thì em cũng thuộc nhóm mong manh dễ vỡ đấy :) Nên cứ liệu hồn, hihi.

Trục

Xe ba gác

taton7983

Xe buýt
Một khi con trym đã muốn bay xa thì phụ nữ k có cách nào rào dậu được đâu.

ThanhLong69

Xe tăng
Cứ như chủ thớt thì bảo sao tình hình ly hôn ngày càng tăng. Phụ nữ khôn.... thì thì giữ cái cần giữ, còn đâu cứ lờ đi mà sống. Đàn ông quá dễ hiểu, miếng lòng ngon lên tận miệng chả thằng nào chê. Ăn chán thì khắc quay xe.
Thật ra mợ thớt khó chịu khi chồng nhắn tin với phụ nữ khác thì không có gì bất thường, và muốn chồng chấm dứt chuyện đó cũng hoàn toàn có thể hiểu được. Cái không hay ở đây là cách thức mợ thớt thực hiện cái việc đó thôi, có rất nhiều cách đơn giản nhẹ nhàng để làm việc đó ( như mợ thớt nói thì chồng mợ ý khá ổn) vậy mà mợ ý chọn cách quá dở, có cảm giác là mợ này chẳng coi chồng ra cái gì nên mới làm vậy, và nhiều khi tự tin quá thì sẽ dễ quá đà đổ vỡ thôi.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Một khi con trym đã muốn bay xa thì phụ nữ k có cách nào rào dậu được đâu.
Quan trọng là con trym nó tung tăng xong rồi lại về với tổ, chứ không như con bướm "cơi trầu" :))

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Tùy theo độ vững chắc trong quan hệ vợ chồng cụ. Chắc chắn thì cứ ngày gặp cafe 1 lần cũng được, nhưng qua đêm thì 1 năm nên 1 lần thôi😃
Để sang Hè nay em nếm cái xem sao :))

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Nhân đây tôi cũng xin nói, tất cả các chị nào có cái trò lôi con cái vào chuyện của bố mẹ, thì đều có kết quả rất tệ, nhẹ nhất là sẽ ly hôn trong 3 năm tới.

Các chị nên ngừng ngay những kiểu giáo dục:
"Bố mày đang nhắn tin với gái kìa",
"Con ơi lấy điện thoại của mẹ gọi cho bố bảo bố về ngay đi",
"Bố máy sắp đi chơi kìa mày xin bố cho đi theo đi".
.....
Đấy là những cách nhanh nhất để hủy hoại tâm hồn 1 đứa trẻ, cũng như giết chết 1 gia đình.
Cụ nói rất chuẩn. Em là nữ và hoàn toàn đồng ý với cụ.
Mợ chủ ngoài cái dại là lôi con cái vào chuyện này, còn cái dại khác nữa là chưa chi đã vu lấy vu để cho chồng với người kia. Em nói thật, mấy tin nhắn qua lại thăm hỏi chẳng phải là cái gì to tát, đôi khi trả lời vì lịch sự, đôi khi trả lời vì thấy vô hại, thậm chí sao mợ chủ không nghĩ là nhu cầu giao tiếp xã hội thông thường, là 1 cách giải toả stress, bao giờ mà thấy tin nhắn mùi mẫn hay bắt tận tay day tận trán cả anh cả ả thì mới cần ra tay xử lý.
Em là mợ, chẳng phải tự ti rỗi hơi đi lo mấy tin nhắn. Cứ ăn ngon mặc đẹp, tâm hồn phơi phới, tự khẳng định lấy giá trị của mình để người ta phải quý, phải giữ chứ sức đâu mà đi rình đi mò mấy chuyện không đâu.

windy1

Xe điện
Vợ chồng mà chẳng tin tưởng được nhau thì ly hôn cho xong.

BMW530d

Xe tăng
Thật ra mợ thớt khó chịu khi chồng nhắn tin với phụ nữ khác thì không có gì bất thường, và muốn chồng chấm dứt chuyện đó cũng hoàn toàn có thể hiểu được. Cái không hay ở đây là cách thức mợ thớt thực hiện cái việc đó thôi, có rất nhiều cách đơn giản nhẹ nhàng để làm việc đó ( như mợ thớt nói thì chồng mợ ý khá ổn) vậy mà mợ ý chọn cách quá dở, có cảm giác là mợ này chẳng coi chồng ra cái gì nên mới làm vậy, và nhiều khi tự tin quá thì sẽ dễ quá đà đổ vỡ thôi.
Vâng, nhẹ nhàng. A dừng lại mấy chuyện tình cảm bên ngoài trước khi mọi chuyện đi quá xa, em biết rồi đấy. Thằng nào chả sợ cái nhẹ nhàng ấy.
Đàn bà nhiều khi phức tạp, muốn ai cũng nhẹ nhàng, galang với bản thân, kiểu thế giới và chồng phải của riêng mình. Nhưng chồng mà như vậy với người khác là cứ kiểu máu bùng lên não. Ra đường gặp giai galang, buông gió vài câu thì cười thầm trong bụng, khéo còn lên đỉnh. Nhưng chồng mà dắt xe, che ô, thậm chí chỉ giữ cửa cho cô nào khác thì, mày về chết với bà.

Chỉnh sửa cuối:

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Mợ thớt oánh phủ đầu ghê quá...klq, nhà em đt của ai người đó dùng, chả bao giờ ngó vào đt của người khác. Thi thoảng em đang nhắn tin nhóm chát zl thì f1 lại la toáng lên: "mẹ ơi, bố nhắn tin với cô nào ý", vk lại bảo f1 ngó điện thoại xem có xinh không?

lang thang48

Xe buýt
Món này gấu nhà cháu cấm tiệt.
Ló bẩu. Cái gì anh nói cũng tin. Nhưng món gái tuyệt đối không tin.
Nó còn bảo cháu mà là đàn bà thì bác sỹ phụ sản nhẵn mặt.

Beu 4x4

Xe điện
Em cảm thấy rất không thoải mái khi nghĩ đến nó, nên muốn hỏi có ai đã từng như vậy chưa.
Mới đầu nhà em 1,2 còm thớt này vì thấy nhà mợ hồn nhiên vui vui và cũng muốn trêu mợ tí có a chồng hiển lành nhẹ nhõm. Em ít lượn thỉnh thoảng được còm page 1 nên chắc hơi máu :D

Ko ngờ đến hôm nay thấy ngoài 1 số cụ mợ cũng chỉ fun như em thì 1 số khác vào nâng quan điểm rồi vừa khoe vừa đe vừa dậy mợ thớt kinh quá.
OF tuy là chốn có khối Tiên sư giáo sỹ, à quên Giáo sư Tiến sỹ… nhưng lắm lúc cũng mấy trăm nghìn đồng đã mổ bò đc hàng chục trang. Rồi xấu cũng đc iêu, điêu lại càng tán :))
Nx chốn như thế, lợn lành thành lợn què hoặc lợn luộc lợn quay thì cũng ko phải hi hữu.
Kkkkk

Mợ thớt mong hãy hiểu rằng chuyện nhà mình thì chỉ có mình tự hiểu tự tin tự quyết. Đến gần như cha mẹ anh chị em tham gia còn loạn nữa là bạn bè rồi ối dồi ôi mạng xh!!
Về tỉnh táo đóng cửa vợ chồng với nhau thôi. Em xin phép nhắc lại rằng cảm nhận của em là mợ có ng chồng tốt đấy.

Chỉnh sửa cuối:

hai.tranhr

Xe container
Thần Lồng hiển lộ thì gìn giữ kiểu gì được :D

pure water

Xe đạp
Mới đầu nhà em 1,2 còm thớt này vì thấy nhà mợ hồn nhiên vui vui và cũng muốn trêu mợ tí có a chồng hiển lành nhẹ nhõm. Em ít lượn thỉnh thoảng được còm page 1 nên chắc hơi máu :D

Ko ngờ đến hôm nay thấy ngoài 1 số cụ mợ cũng chỉ fun như em thì 1 số khác vào nâng quan điểm rồi vừa khoe vừa đe vừa dậy mợ thớt kinh quá.
OF tuy là chốn có khối Tiên sư giáo sỹ, à quên Giáo sư Tiến sỹ… nhưng lắm lúc cũng mấy trăm nghìn đồng đã mổ bò đc hàng chục trang. Rồi xấu cũng đc iêu, điêu lại càng tán :))
Nx chốn như thế, lợn lành thành lợn què hoặc lợn luộc lợn quay thì cũng ko phải hi hữu.
Kkkkk

Mợ thớt mong hãy hiểu rằng chuyện nhà mình thì chỉ có mình tự hiểu tự tin tự quyết. Đến gần như cha mẹ anh chị em tham gia còn loạn nữa là bạn bè rồi ối dồi ôi mạng xh!!
Về tỉnh táo đóng cửa vợ chồng với nhau thôi. Em xin phép nhắc lại rằng cảm nhận của em là mợ có ng chồng tốt đấy.
Cảm ơn cụ, chuyện nhà em cũng hết rồi, có chuyện gì phải bảo nhau hay giải quyết nữa đâu, trong lòng em vẫn chưa ổn nên mới kể để xem có ai trong hoàn cảnh tương tự không chia sẻ.

Có cụ nào bảo đem xăng chữa cháy, em định bảo lời mấy anh grab mà cũng thành xăng được thì tự trách mình thôi, xong nghĩ bụng thôi khỏi nói cho khỏi bận lòng.

Em biết chồng em là người tử tế :) cảm ơn cụ :)

Mở thớt xong có vài người chia sẻ, còn lại toàn thánh phán bậy :( Mạng là nơi thoả mãn lòng tự tôn của ối người, em thông cảm :)

giólangthang

Xe điện
Cảm ơn cụ, chuyện nhà em cũng hết rồi, có chuyện gì phải bảo nhau hay giải quyết nữa đâu, trong lòng em vẫn chưa ổn nên mới kể để xem có ai trong hoàn cảnh tương tự không chia sẻ.

Có cụ nào bảo đem xăng chữa cháy, em định bảo lời mấy anh grab mà cũng thành xăng được thì tự trách mình thôi, xong nghĩ bụng thôi khỏi nói cho khỏi bận lòng.

Em biết chồng em là người tử tế :) cảm ơn cụ :)

Mở thớt xong có vài người chia sẻ, còn lại toàn thánh phán bậy :( Mạng là nơi thoả mãn lòng tự tôn của ối người, em thông cảm :)
Ngồi cafe hay nằm võng vắt vẻo cà vào chỗ phê nà để chém ... mừ nị :)

ubisapro

Xe trâu
Chặn ko sai. Nhưng vả mặt chồng thì e thấy hơi quá :))