[Funland] Bán kết AFF 2020: Nhà vua và kẻ thách đấu xứng tầm! Bình loạn chờ ngựa, chờ phế và chờ.... kèo!

Dự đoán của cụ mợ về kết quả (cả 2 lượt) trận bán kết Việt Nam vs Thái Lan:

• Tổng bình chọn
    76

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Hôm nay xem Indo đá hay phết tuy nhiên lối đá đó mất sức. Thằng số 8 đá cực hay, quan sát tốt, di chuyển nhanh, sút tốt lại không bị kiểu cầm bóng luẩn quẩn. Thế mà nó mới có 20 tuổi. Chắc chắn nó không bị chấn thương thì sẽ còn toả sáng trong những năm tới. Em thấy mình không có ông nào đá hay bằng nó.
Ku Witan đó đụng Việt Nam nhiều rồi mà cụ. Từ Seagames đến giờ đụng hoài, và trận nào cũng không để lại dấu ấn gì nhiều.

Manhpd

Xe cút kít
Nhưng mà hôm nay xem trận Indo đá xong thì em thấy công nhận cầu thủ Việt Nam mình có chất lượng tốt thật. Đội Indo đá với Sing còn thừa tự tin đá giỡn, vậy mà gặp Việt Nam cứ dúm hết cả người vào. Không biết mai thì các cầu thủ Thái tiếp cận ra sao? Em cũng rất là tò mò. Nếu vẫn là cụ Nishino cầm quân thì phần nào còn đoán được. Nay vào tay HLV mới nên rất tò mò xem họ tiếp cận trận đấu ra sao? Hay lại là bên nào thì ở nguyên sân bên đấy? :P
In nay đá cũng đôi công với Sing,thế mà chọn lối đá phòng thủ xe buýt.thái-vn mai chắc thầy pắc cũng không chỉ đạo chơi kiểu cầm chừng chờ lượt về đâu.

Dan du an

Xe ba gác
Ku Witan đó đụng Việt Nam nhiều rồi mà cụ. Từ Seagames đến giờ đụng hoài, và trận nào cũng không để lại dấu ấn gì nhiều.
Em không để ý, hôm nay mới chú ý cậu đó đá, em thấy lối đá rất hiện đại. Trận hôm nay xem rất hay, kịch tính khó đoán. Indo đá áp sát tốt và tấn công nhanh, ít chạm gắn kết, hai biên của nó cũng lên xuống kinh. Sing đá lối đá hiện đại, chuyển trạng thái nhanh và hay bất ngờ tăng tốc. Hơi tiếc là Sing không có tiền đạo sắc chứ thằng gốc Hàn Quốc đá rất tuyệt. Nhìn nó đá đẳng cấp khác hẳn. Một mình nó cân giữa sân của bọn Sing. Mình có thằng đó thì ngon quá.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
In nay đá cũng đôi công với Sing,thế mà chọn lối đá phòng thủ xe buýt.thái-vn mai chắc thầy pắc cũng không chỉ đạo chơi kiểu cầm chừng chờ lượt về đâu.
Từ đầu AFF Cup tới giờ, Việt Nam chưa gặp đối mạnh nên khó đoán cách chơi lắm cụ. Nhưng ở trận gặp Campuchia em thấy mình vẫn nhường Campuchia chơi bóng thì chắc trận gặp Thái mình cũng thế. Trừ khi cụ Park phát hiện được điểm yếu chết người nào đó của Thái, và muốn khai thác ngay thì không nói. Còn không thì cứ cho Thái kiểm soát bóng rồi lừa lừa cướp bóng làm quả phản công nhanh.

Nói chung là khó lường. Khó lường vì không hiểu Thái sẽ đá với mình như nào. Đội hình Thái ở vòng bảng em cũng chưa thấy được tính ổn định. Mọi người cứ khen là Thái dùng tất cả các cầu thủ đem sang Sing, nhưng theo em đó cũng là dấu hiệu cho thấy sự bất ổn ở đội tuyển Thái. HLV Polking có lẽ vẫn loay hoay đi tìm một sự kết hợp hoàn hảo, hay nói cách khác là một bộ khung chuẩn.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em không để ý, hôm nay mới chú ý cậu đó đá, em thấy lối đá rất hiện đại. Trận hôm nay xem rất hay, kịch tính khó đoán. Indo đá áp sát tốt và tấn công nhanh, ít chạm gắn kết, hai biên của nó cũng lên xuống kinh. Sing đá lối đá hiện đại, chuyển trạng thái nhanh và hay bất ngờ tăng tốc. Hơi tiếc là Sing không có tiền đạo sắc chứ thằng gốc Hàn Quốc đá rất tuyệt. Nhìn nó đá đẳng cấp khác hẳn. Một mình nó cân giữa sân của bọn Sing. Mình có thằng đó thì ngon quá.
Thế thì chú Hàn đó mới bị phang nhiệt tình. :D Về sau mấy vị trí chủ chốt của Sing ra thì Sing lại đá hay hơn vì lúc đó Indo không biết kèm ai nữa, dẫn đến đường bóng của Sing biến hóa hơn. Chứ mấy chú trụ cột còn ở trên sân thì Indo bắt bài quá dễ.

Dan du an

Xe ba gác
Thế thì chú Hàn đó mới bị phang nhiệt tình. :D Về sau mấy vị trí chủ chốt của Sing ra thì Sing lại đá hay hơn vì lúc đó Indo không biết kèm ai nữa, dẫn đến đường bóng của Sing biến hóa hơn. Chứ mấy chú trụ cột còn ở trên sân thì Indo bắt bài quá dễ.
Ngày mai em nghĩ sẽ có bất ngờ. Thái nó đang có lợi thế về mọi mặt nên nó sẽ không đá cầm chừng đâu. Mình thì nếu đá kiểu tử thủ giống đá với các đội vòng loại thứ 3 thì khả năng sẽ cầm hoà được nhưng nhìn kèo và tâm lý máu đè Thái của cả cầu thủ lẫn người hâm mộ (tâm lý chứng minh một rừng chỉ có một con cọp) thì sẽ sập bẫy và thua trước trong hiệp 1. Do đó hiệp 1 em theo cửa Thái. Hiệp 2 thì khó đoán nếu mình thua trước. Phải xem hiệp 1 đã.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Hoá ra là 9 năm nay chưa gặp nhau ở AFF😃
  • Trận bán kết rất được mong giữa Việt Nam và Thái Lan sẽ diễn ra vào tối 23/12 trên SVĐ Quốc gia Singapore.
  • 2 lần gặp nhau gần nhất tại vòng loại World Cup 2022, trận đấu giữa 2 đội tuyển đều kết thúc với tỷ số hòa 0-0.
  • Đây cũng là lần đầu tiên sau 9 năm Thái Lan và Việt Nam mới có cơ hội đối đầu với nhau tại AFF Cup!

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Ngày mai em nghĩ sẽ có bất ngờ. Thái nó đang có lợi thế về mọi mặt nên nó sẽ không đá cầm chừng đâu. Mình thì nếu đá kiểu tử thủ giống đá với các đội vòng loại thứ 3 thì khả năng sẽ cầm hoà được nhưng nhìn kèo và tâm lý máu đè Thái của cả cầu thủ lẫn người hâm mộ (tâm lý chứng minh một rừng chỉ có một con cọp) thì sẽ sập bẫy và thua trước trong hiệp 1. Do đó hiệp 1 em theo cửa Thái. Hiệp 2 thì khó đoán nếu mình thua trước. Phải xem hiệp 1 đã.
Em thì không nghĩ là mình bị ảnh hưởng bởi dư luận. Đợt Thái mạnh nhất, và có HLV tạm gọi là có đẳng cấp hơn bây giờ thì mình cũng đâu có tử thủ. Vẫn đưa bóng được vào lưới Thái Lan như thường.

Việt Nam được mệnh danh, và cũng đã được kiểm chứng rồi, là đội bóng chuyển trạng thái thuộc dạng đáng sợ nhất ĐNA. Đội nào cũng biết Việt Nam đá như thế nhưng rất khó chống, vì tuyến nào của Việt Nam cũng chuyền dài được. Đến như Mã bắt hết các thể loại của mình rồi thì lại bị ăn phát chuyền từ hàng hậu vệ lên.

Thái họ biết điểm mạnh của mình như thế mà vẫn ào lên tấn công phủ đầu thì có hai trường hợp xảy ra: thành công sẽ lên ngôi vua, còn thất bại sẽ xuống vực sâu. Cái này thì tùy HLV chọn. Nhưng em nghĩ, bác Polking chắc chắn cũng sẽ có biện pháp chống phản công hợp lý. Còn biện pháp đó có thành công hay không thì phải mai mới biết được.

Xem những trận như này rất hay, vì mình học được nhiều thứ từ những HLV bậc thầy.

tratida

Xe container
đợt kings cup, thực ra với Việt Nam vẫn là trận giao hữu không áp lực gì thì đá khá đơn giản. Kèo đấy ko cân lắm.

3005

Xe tăng
Em thì không nghĩ là mình bị ảnh hưởng bởi dư luận. Đợt Thái mạnh nhất, và có HLV tạm gọi là có đẳng cấp hơn bây giờ thì mình cũng đâu có tử thủ. Vẫn đưa bóng được vào lưới Thái Lan như thường.

Việt Nam được mệnh danh, và cũng đã được kiểm chứng rồi, là đội bóng chuyển trạng thái thuộc dạng đáng sợ nhất ĐNA. Đội nào cũng biết Việt Nam đá như thế nhưng rất khó chống, vì tuyến nào của Việt Nam cũng chuyền dài được. Đến như Mã bắt hết các thể loại của mình rồi thì lại bị ăn phát chuyền từ hàng hậu vệ lên.

Thái họ biết điểm mạnh của mình như thế mà vẫn ào lên tấn công phủ đầu thì có hai trường hợp xảy ra: thành công sẽ lên ngôi vua, còn thất bại sẽ xuống vực sâu. Cái này thì tùy HLV chọn. Nhưng em nghĩ, bác Polking chắc chắn cũng sẽ có biện pháp chống phản công hợp lý. Còn biện pháp đó có thành công hay không thì phải mai mới biết được.

Xem những trận như này rất hay, vì mình học được nhiều thứ từ những HLV bậc thầy.
VN đá cân được với Thái nếu có Hùng Dũng hoặc Trọng Hoàng - Văn Hậu. Thiếu mấy cầu thủ này thì đá thủ thôi không Thái nó khoét cánh cũng đủ chết. Văn Thanh - Tấn Tài vụng về lắm, dễ mắc sai lầm.
VN đá phòng thủ phản công thì không ngán thằng nào ở ĐNA cả, nhưng dễ dẫn đến kết quả hòa.

xbadboyz

Xe điện
Ông polking đã cầm HCM rồi và e thấy ko hay như Mr Park nhà mình. Nhưng lực lượng thì Thái có vẻ đang vào form hơn mấy ông VN. Ngoài HD, TA phần nào QH e ko thấy cầu thủ nào khác đang chơi với phong độ cao nhất của mình.
Rất may 11 cầu thủ giỏi hơn đá với 11 cầu thủ kém hơn ko có nghĩa sẽ vùi dập, em tin ông Park có đủ bài để triển khai đội hình bắt lối chơi của Polking khiến Thái loay hoay ko thoát được bóng, thằng Thip còi đá với đội khác hay chứ gặp Vn im thin thít 3n nay. Lo là cu Thong, khi đội hình tập trung triển ở trung lộ thì cách này chính là nơi đáng sợ nhất.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
VN đá cân được với Thái nếu có Hùng Dũng hoặc Trọng Hoàng - Văn Hậu. Thiếu mấy cầu thủ này thì đá thủ thôi không Thái nó khoét cánh cũng đủ chết. Văn Thanh - Tấn Tài vụng về lắm, dễ mắc sai lầm.
VN đá phòng thủ phản công thì không ngán thằng nào ở ĐNA cả, nhưng dễ dẫn đến kết quả hòa.
Để mai sẽ biết kết quả ngay thôi cụ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Ông polking đã cầm HCM rồi và e thấy ko hay như Mr Park nhà mình. Nhưng lực lượng thì Thái có vẻ đang vào form hơn mấy ông VN. Ngoài HD, TA phần nào QH e ko thấy cầu thủ nào khác đang chơi với phong độ cao nhất của mình.
Rất may 11 cầu thủ giỏi hơn đá với 11 cầu thủ kém hơn ko có nghĩa sẽ vùi dập, em tin ông Park có đủ bài để triển khai đội hình bắt lối chơi của Polking khiến Thái loay hoay ko thoát được bóng, thằng Thip còi đá với đội khác hay chứ gặp Vn im thin thít 3n nay. Lo là cu Thong, khi đội hình tập trung triển ở trung lộ thì cách này chính là nơi đáng sợ nhất.
Nó có cánh thì mình có cánh. Sợ gì nó cụ ơi. Chẳng lẽ cánh mình để làm cảnh hay sao mà để nó tung hoành thế?

Dan du an

Xe ba gác

Dạ vâng ạ. Hy vọng là một trận đấu hay và gặp lại cụ trước giờ bóng lăn khi có đội hình ra sân và sau hiệp 1 anh em chém tí cho vui

GamCaoMayLanh

Xe container
Bàn gỡ của Sing trong trận đấu tối qua đã đẩy cả trận BK2 lẫn kèo CM lên một tầm toan tính khác. Chỉ cần đặt địa vị 1 trong 2 HLV cầm quân sẽ thấy họ chả có gì phải vội vàng, tất tay khi trong tay cả 2 đều đầy đủ lực lượng. Một trận so đo nội công chờ đối phương sơ xảy hoặc nếu có sơ xảy thì cũng còn trận lượt về gỡ gạc. Vậy một kết quả hòa hoàn toàn khiến cả đôi bên hài lòng. Còn với kèo CM?. Bung lụa, xõa rồi nằm thẳng mãi mãi chắc chỉ dành cho đội âm tính nặng. Tình yêu VN sẽ chỉ dành cho những ai chắt chiu và xuýt xoa khi tình yêu be bé chửa được chuyển hóa thành cái gì đó nhơn nhớn. Tất nhiên em cũng yêu VN với 3 lít lẻ trong tài khoản. Hô theo trend một phát "VN vô địch!".