Hết hạn Bán Honda CRV bản L 2019 (em đăng lại)

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
780,000,000 VNĐ

Minh Quoc 79

Xe buýt
Bây giờ kg cần đăng ký KH với thuế nữa. Mức khấu hao xe từ 6-10 năm, cho nên không thể để 3 năm được cụ ạ, để thế thuế nó bóc khi QT liền
Cụ cho bạn KTT sang cty cháu đào tạo cho
Phương tiện khấu hao 3 năm bình thường. Cục thuế HN quyết toán thuế hàng kỳ

tytum

Xe tăng

datto70

Xe container
Khấu hao giá trị TSCĐ được ghi nhận vào chi phí DN theo quy định, ví dụ DN có lãi thì có thể đăng ký khấu hao nhanh trong vòng 3 năm. Chẳng hạn đến năm 2023 là đã khấu hao hết (giá trị còn lại của phương tiện này là 0 đ) nhưng giá bán thanh lý thì theo giá bán thực tế
Bán thực tế 780tr thì xuất hoá đơn 780tr cũng không sao
TS hết khấu hao mà bán xuất hóa đơn 780tr, thuế sẽ tính là lãi 780 tr, cứ thế mà trích nộp TTNDN tính theo lãi 780 tr. Thuế họ chặt chẽ lắm cụ ạ.

datto70

Xe container
Bây giờ kg cần đăng ký KH với thuế nữa. Mức khấu hao xe từ 6-10 năm, cho nên không thể để 3 năm được cụ ạ, để thế thuế nó bóc khi QT liền
Em thấy cụ tytum viết đúng hơn, oto khấu hao tối thiểu 6 năm. Vì khấu hao nhanh sẽ giảm lãi, sẽ giảm thu của thuế.

Minh Quoc 79

Xe buýt
Em thấy cụ tytum viết đúng hơn, oto khấu hao tối thiểu 6 năm. Vì khấu hao nhanh sẽ giảm lãi, sẽ giảm thu của thuế.
Cụ có cty k? có cty thì cụ có làm gđ hay ktt không? có thì cty cụ đã mua phương tiện là xe oto chưa? có thì cụ đã khấu hao nhanh bao giờ chưa?

Cháu là gđ cái cty chuyên đào tạo nữ kế toán bị khấu hao chậm hay chậm khấu hao làm thiệt hại cho đơn vị trong việc chậm đổi mới, thay thế phương tiện. Sau khi qua cty cháu đào tạo cấp tốc 3 ngày theo phương pháp mục sở thị, cầm tay chỉ việc, chưa rõ chỗ nào chỉ ngay chỗ đấy,... đảm bảo về lại đơn vị cũ khấu rất nhanh hao
Nhưng kế toán nữ mà xinh xinh thì cty bên kia lại thiếu người thôi, không về được

Để lại sđt để được tư vấn rõ hơn. Yên tâm với cty kinh nghiệm 27 năm
Man thì k chơi với "thấy thế", "nghe bảo vậy",.... Phải mục sở thị, hành hàng ngày mới chơi

Chỉnh sửa cuối:

tytum

Xe tăng
Em xem lại rồi cụ, em sai ạ, oto KH 3 năm được với đk Cty cụ có lãi và có hiệu quả kinh tế cao

tytum

Xe tăng
Cụ có cty k? có cty thì cụ có làm gđ hay ktt không? có thì cty cụ đã mua phương tiện là xe oto chưa? có thì cụ đã khấu hao nhanh bao giờ chưa?

Cháu là gđ cái cty chuyên đào tạo nữ kế toán bị khấu hao chậm hay chậm khấu hao làm thiệt hại cho đơn vị trong việc chậm đổi mới, thay thế phương tiện. Sau khi qua cty cháu đào tạo cấp tốc 3 ngày theo phương pháp mục sở thị, cầm tay chỉ việc, chưa rõ chỗ nào chỉ ngay chỗ đấy,... đảm bảo về lại đơn vị cũ khấu rất nhanh hao
Nhưng kế toán nữ mà xinh xinh thì cty bên kia lại thiếu người thôi, không về được

Man thì k chơi với "thấy thế", "nghe bảo vậy",.... Phải mục sở thị, hành hàng ngày mới chơi
KTT bên em cao hơn m7, lại xinh cụ ạ, thôi em bảo rồi em nó đã update, sang cụ lại 1 đi không trở lại ạ, cảm ơn cụ đã chỉ giáo, há há:D

Minh Quoc 79

Xe buýt
Ví dụ 1 đoạn dài hơn cho các cụ nghĩ ngắn:
1 ĐV mua 1 cái xe oto có nguyên giá là 600tr
Nếu khấu hao trong 6 năm và khấu hao theo pp đường thẳng thì mỗi năm đv khấu hao 100tr. Sau 6 năm là hết KH.
Nhưng nếu đv hoạt động có lãi, đv sẽ tb với thuế để được trích kh nhanh 3 năm, vậy 3 năm đầu KH mỗi năm 200tr. Sau 3 năm GTCL của ts này =0. Nghĩa là 3 năm sau đv sẽ phải nộp thuế TNDN mà không còn khấu hao nữa.
Vậy nếu nhìn tổng thời gian 6 năm cho 2 pp khấu hao thì CF và lợi nhuận (thuế TNDN) của đv này không thay đổi (mặc định các khoản khác không thay đổi)
Tóm lại cứ nữ kế toán xinh mà chậm kinh thì chuyển sang cháu kinh nhanh hết

Chỉnh sửa cuối:

3077

Xe container
Khấu hao về 0 rồi mà xuất hóa đơn 700 thì ngoài vat còn mất thêm thuế TNDN 20% nữa nhỉ, chẳng trốn đi đâu đc

speed race

Xe hơi
Khấu hao giá trị TSCĐ được ghi nhận vào chi phí DN theo quy định, ví dụ DN có lãi thì có thể đăng ký khấu hao nhanh trong vòng 3 năm. Chẳng hạn đến năm 2023 là đã khấu hao hết (giá trị còn lại của phương tiện này là 0 đ) nhưng giá bán thanh lý thì theo giá bán thực tế
Bán thực tế 780tr thì xuất hoá đơn 780tr cũng không sao
Bác cho em hỏi thế mua 780 mà hđ có 350 mà thuế hay công an phát hiện có bị quy vào tội trốn thuế không?

datto70

Xe container

Dạ DN từ 2003, năm 2011 có mua mới xe altis 2.0 giá 844 tr, kế toán bên em hỏi thuế thì họ bảo nhanh nhất là 6 năm khấu hao, có thể DN em báo cáo tài chính hàng năm lãi loanh quanh có đôi trăm triệu nên khấu hao oto ít nhất là 6 năm. Cảm ơn cụ cho thông tin hữu ích về nghiệp vụ kế toán.
Em lưu Còm này của cụ, biết đâu có việc nhờ cụ tư vấn về nghiệp vụ kế toán, tài chính.

Chỉnh sửa cuối:

datto70

Xe container
Ví dụ 1 đoạn dài hơn cho các cụ nghĩ ngắn:
1 ĐV mua 1 cái xe oto có nguyên giá là 600tr
Nếu khấu hao trong 6 năm và khấu hao theo pp đường thẳng thì mỗi năm đv khấu hao 100tr. Sau 6 năm là hết KH.
Nhưng nếu đv hoạt động có lãi, đv sẽ tb với thuế để được trích kh nhanh 3 năm, vậy 3 năm đầu KH mỗi năm 200tr. Sau 3 năm GTCL của ts này =0. Nghĩa là 3 năm sau đv sẽ phải nộp thuế TNDN mà không còn khấu hao nữa.
Vậy nếu nhìn tổng thời gian 6 năm cho 2 pp khấu hao thì CF và lợi nhuận (thuế TNDN) của đv này không thay đổi (mặc định các khoản khác không thay đổi)
Tóm lại cứ nữ kế toán xinh mà chậm kinh thì chuyển sang cháu kinh nhanh hết
Khấu hao nhanh 3 năm và 6 năm thì tổng thuế TNDN nộp không đổi nếu có lãi, nhưng khấu hao nhanh 3 năm , thì các năm đầu thuế TNDN nộp sẽ ít đi DN sẽ được lợi hơn là khấu hao 6 năm. Thuế học kg thích điều này.

Minh Quoc 79

Xe buýt
Dạ DN từ 2003, năm 2011 có mua mới xe altis 2.0 giá 844 tr, kế toán bên em hỏi thuế thì họ bảo nhanh nhất là 6 năm khấu hao, có thể DN em báo cáo tài chính hàng năm lãi loanh quanh có đôi trăm triệu nên khấu hao oto ít nhất là 6 năm. Cảm ơn cụ cho thông tin hữu ích về nghiệp vụ kế toán.
Em lưu Còm này của cụ, biết đâu có việc nhờ cụ tư vấn về nghiệp vụ kế toán, tài chính.
DN thì nên "tuân thủ theo quy định đã được ban hành về các lĩnh vực liên quan"
Không ai có thể "bảo" ai nên làm thế này hay nên làm thế kia được

BMW6688

Xe máy
Xe đẹp, dòng Honda đi đường đỡ phải mở nhạc, ủn giúp cụ chủ

technovs

Xe tải
Bác cho em hỏi thế mua 780 mà hđ có 350 mà thuế hay công an phát hiện có bị quy vào tội trốn thuế không?
Không cụ nhé, số tiền trốn thuế chưa đến 100tr thì chưa đủ yếu tố cấu thành tội trốn thuế

Trạng thái
Thớt đang đóng