Thảo luận Bán Honda Civic 1.8AT cũ để tậu HR-V bản G

moilaiSP

Xe hơi
nếu cụ thấy quyết định chưa đúng em nguyện sửa sai cho cụ, e cũng đang tìm HRV G lướt để gia đình đi ạ
Dạ, em mới cọc thôi cụ ạ. Nộp xong biểm xe Civic cũ em mới quay sang em HRV

moilaiSP

Xe hơi
Theo em đi honda thời điểm này là an toàn nhất (ít tai nạn nhất). Một số dòng xe tiền tỉ chưa chắc đã an toàn như honda. Chưa kể lành bền lái bén. Bọn dân Nhật nó có câu "Tự hào toyota còn Lương tâm thuộc về Honda" suy ra Honda thần thánh có đức độ đấy chứ.
Cụ nói động viên hội viên Honda quá! Hóa ra em vẫn lựa Honda là đúng cụ nhỉ! Cảm ơn cụ.

moilaiSP

Xe hơi
Thôi em lạy cụ hôm cả 1 cây nước đổ vào kính lái trắng trời phiền cụ bật nó lên bật đèn cảnh báo cứ 20-40 km mà bò để mức khoảng cách 3 vạch người không nhanh bằng máy được nó đã thử nghiệm mọi loại thời tiết cực đoan rồi cụ cứ yên tâm mà sài. 10 năm nó thử nghiệm 1 chức năng không như ai kia 1 năm đã ra lò 1 cái xe nó khác.
Cụ nói thế nghĩa là Honda sensing hay nhỉ. Nhưng em nhìn vô lăng nó nhiều nút bấm quá hơi hoảng, chả biết khi nào tay trái, khi nào tay phải "hành động". Nhân viên bán hàng thì bảo khi giao xe là cài đặt sensing sẵn hết rồi. Vậy, cứ ngồi xe lái là xe nó tự động thực hiện các tính năng đó hay mình phải bấm nút tương ứng ở mấy nút trên vô lăng gần tay phải hả cụ? Vì em sợ tính năng giảm thiểu va chạm xe (tự phanh khi sát xe trước) và tính năng hành trình bám xe trước, khi nó tự phanh hay đi chậm lại do xe trước thì xe sau nó phi vào mình thì chết! Huhu

civic trần 1987

Xe điện
Cụ nói thế nghĩa là Honda sensing hay nhỉ. Nhưng em nhìn vô lăng nó nhiều nút bấm quá hơi hoảng, chả biết khi nào tay trái, khi nào tay phải "hành động". Nhân viên bán hàng thì bảo khi giao xe là cài đặt sensing sẵn hết rồi. Vậy, cứ ngồi xe lái là xe nó tự động thực hiện các tính năng đó hay mình phải bấm nút tương ứng ở mấy nút trên vô lăng gần tay phải hả cụ? Vì em sợ tính năng giảm thiểu va chạm xe (tự phanh khi sát xe trước) và tính năng hành trình bám xe trước, khi nó tự phanh hay đi chậm lại do xe trước thì xe sau nó phi vào mình thì chết! Huhu
Em cũng bị xe sau phi vào đuôi vì phanh tự động đấy. Nó phanh gấp kinh khủng! Em toàn tắt sensing, thỉnh thoảng dùng!

linhbogiong

Xe tăng
Cụ bấm main rồi bấm sét( sét ở tốc độ nào tuỳ cụ) nhớ bỏ chân thắng khi bấm set cụ mà nhấn thắng lại phải nhấn sét lại Từ đầu. Nếu tốc độ cao mình xét bốn vạch nếu tốc độ thấp mình xét một hai vạch rồi bấm giữ làn Nếu là cao tốc

ekuoi

Xe buýt
HRV nhìn nó bé tí hạt tiêu ấy, e chưa ngồi thử bên trong nhưng về cảm quan nhìn là ko rộng rãi. Nếu cố được bác lên hẳn CRV mới hoặc tài chính hạn chế thì làm con CRV cũ đời 19-20 cho nó rộng rãi

linhbogiong

Xe tăng
Em cũng bị xe sau phi vào đuôi vì phanh tự động đấy. Nó phanh gấp kinh khủng! Em toàn tắt sensing, thỉnh thoảng dùng!
Em đi cao tốc thấy thoải mái quá nhàn quá nếu Ko vội set một mạch Từ Hà Nội Ra đồ Sơn tắm biển. Trong phố thì Ko cần nhưng cứ bật lên chủ động chân thắng

Tran.Toan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thưa các cụ!
Em vừa làm một việc mà dân ta có câu bán bò tậu ễnh ương? Chả là em vừa bán Civic 1.8AT 2007 mà lại rước em mới hạng B là HR-V bản G, bản thấp nhất của HRV. Vậy em có dở không các cụ?
Em mong các cụ cho ý kiến ạ. Cảm ơn các cụ!
Chắc cụ lên khoe xe thôi chứ! Chúc mừng cụ bóc tem xe mới!

moilaiSP

Xe hơi
Cụ bấm main rồi bấm sét( sét ở tốc độ nào tuỳ cụ) nhớ bỏ chân thắng khi bấm set cụ mà nhấn thắng lại phải nhấn sét lại Từ đầu. Nếu tốc độ cao mình xét bốn vạch nếu tốc độ thấp mình xét một hai vạch rồi bấm giữ làn Nếu là cao tốc
Cảm ơn cụ rất nhiều. Kinh nghiệm của cụ rất bổ ích.

Tran.Toan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

civic trần 1987

Xe điện
Vâng cụ. Chính vì cái biển này nên em phải chịu khó đi xe cũ đến giờ đấy.
Biển này ngày xưa mà có thằng săn số chắc là mua cái xe (đã xong giấy tờ) + 200 triệu ấy!

moilaiSP

Xe hơi
Biển này ngày xưa mà có thằng săn số chắc là mua cái xe (đã xong giấy tờ) + 200 triệu ấy!
Cách đây 3 năm em định bán xe. Nhưng nghe bên CA họ nói sẽ định danh biển số xe theo người. Thế là em đánh bài liều chờ, may quá từ 15/8 năm ngoái bán xe đc giữ lại biển. Hi

moilaiSP

Xe hơi
HRV nhìn nó bé tí hạt tiêu ấy, e chưa ngồi thử bên trong nhưng về cảm quan nhìn là ko rộng rãi. Nếu cố được bác lên hẳn CRV mới hoặc tài chính hạn chế thì làm con CRV cũ đời 19-20 cho nó rộng rãi
Cảm ơn cụ. Trông HRV thế thôi, ngồi vào trong không bé đâu. Hàng ghế sau khá rộng rãi, đầu gối còn cách xa hàng trước kha khá! Em cũng không cố được CRV, mà lại muốn em mới nên mới lấy HRV này ạ.

CB4OO

Xe hơi
E lại đang muốn từ Escape về Civic MT đây. Hôm vừa rồi leo lên xe thằng bạn mới tậu mà lái thích quá!

Sonbn86

Xe đạp
Cách đây 3 năm em định bán xe. Nhưng nghe bên CA họ nói sẽ định danh biển số xe theo người. Thế là em đánh bài liều chờ, may quá từ 15/8 năm ngoái bán xe đc giữ lại biển. Hi
Thủ tục dùng lại biển cũ có lâu và phức tạp lắm ko cụ?

babypimp

Xe tải
Dạ, em mới cọc thôi cụ ạ. Nộp xong biểm xe Civic cũ em mới quay sang em HRV
Vậy là muốn giữ biển cũ cho xe mới cụ phải bán xe cũ trước để lấy biển ra nộp vào CA nhỉ.
Khoảng chờ không có xe đi là bao nhiêu ngày vậy cụ?