[Funland] Bán hàng đa cấp: vào hay không? Lợi ích mới nghe nói, nhưng quá nhiều phê phán

Hoanguyenhuu

Xe tải
Mấy laanfe đi qua cổng trường Cơ Sở chỗ gần Dophin Plaza, chỗ cuối đường Trần Bình cũng toàn các cháu com lê cavat với áo váy trông rất chuyên nghiệp. E đi qua mà ngưỡng mộ vì ko hiểu cty nào mà chuyên nghiệp quá vậy.
Đầu Đình Thôn cũng có 1 trung tâm thường xuyên sinh hoạt kiểu này nữa. Chứng tỏ đa cấp bây giờ đang rất nhiều. Chẳng qua mình ko để ý thôi các cụ ah.

giac_mo_xe_viet

Xe hơi
Đọc tít của bác em lại cứ nghĩ là các tập đoàn nhà nước. Cái này còn đáng sợ đáng viết hơn mấy tập đoàn đa cấp này nhiều.

ninhkent

Xe tăng
Mấy laanfe đi qua cổng trường Cơ Sở chỗ gần Dophin Plaza, chỗ cuối đường Trần Bình cũng toàn các cháu com lê cavat với áo váy trông rất chuyên nghiệp. E đi qua mà ngưỡng mộ vì ko hiểu cty nào mà chuyên nghiệp quá vậy.
Đầu Đình Thôn cũng có 1 trung tâm thường xuyên sinh hoạt kiểu này nữa. Chứng tỏ đa cấp bây giờ đang rất nhiều. Chẳng qua mình ko để ý thôi các cụ ah.
CỤ không bít đình thôn là tụ điểm cảu gái mại dâm à. Các cháu kiếm 1 vài ngàn dô la từ đây mà ra chứ đâu nữa. Nhưng ông đàn ông con trai cà vạt chỉnh tề là những tay bảo kê chuyên nghiệp. :))

xe365vn

Xe container
đọc xong loạt bài mà trùng cả lòng

dr_tiep

Xe tải
:
[video=youtube;U19ZaKvZWY4]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=U19ZaKvZWY4#t=6s[/video]
mị.a công nhận là toàn 1 lũ ngu. chẳng có học hành gì cũng sơ vin cắm thùng. Ôm hôn nhau như 1 lũ đ.i.ê.n các cụ ạ. xem quả clip này mà cười đau hết cả bụng.

Non

Xe hơi
Cho bọn này vào sọt, làm ăn tử tế còn chưa ăn ai nữa là lừa đảo trộm cắp vặt

phdNguyenQAnh

Xe buýt
mị.a công nhận là toàn 1 lũ ngu. chẳng có học hành gì cũng sơ vin cắm thùng. Ôm hôn nhau như 1 lũ đ.i.ê.n các cụ ạ. xem quả clip này mà cười đau hết cả bụng.
Có nhất thiết phải nặng lời như vậy ko cụ ?

.

karens

Xe buýt
Theo thông tin trên vietbao.vn thì thằng thủ lãnh bán hàng FLV (Lô hội) tại Việt Nam là thằng nước ngoài, doanh số tầm 1 nghìn tỷ đồng/1 năm, tên có vẻ giống Trung Quốc.

Kêu gọi tảy chay bọn Lô Hội trên phạm vi toàn quốc.

http://vietbao.vn/Kinh-te/Cty-Lo-Hoi...c/40011599/87/

Qua kiểm tra, cho thấy nhà phân phối là người nước ngoài hiện nay số này hoàn toàn không có giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh hoặc giấy phép hành nghề tại VN. Trong 29 người đã phát sinh thu nhập là khoản hoa hồng bán hàng, có Tan Thong Leng (trưởng văn phòng đại diện FLP Vietnam): từ tháng 12-2002 đến 9-2003 đạt 1,040 tỉ đồng,Vuong Alex: 475 triệu, Rex Maughan (chủ tịch kiêm tổng giám đốc điều hành Công ty Aloe Vera of America, Inc. -AVA): 393 triệu...
Tại biên bản kiểm tra, bà Trương Thị Nhi - chủ tịch hội đồng quản trị, tổng giám đốc Công ty Lô Hội - đã phải thừa nhận: qua hoạt động kinh doanh theo phương thức truyền tiêu đa cấp ở thị trường VN, tại công ty đã hình thành một mạng lưới tổ chức người nước ngoài kinh doanh trái phép.

oldman8x

Xe tăng
em xem cứ tưởng nó đang diễn hài chương trình gặp nhau cuối năm :D lại còn có mấy em gái khóc hu hu xong ngất bế ra ngoài nữa chứ, chúng nó thuyết thế nào mà tài nhỉ?

nouvo

Xe tăng
Chỗ em làm thêm cũng đầy đa cấp. THấy hò hét suốt, tụm năm tụm ba tâng bốc nhau. Em chờ cho đứa nào có ý định mời mọc rồi thì chửi cho nó một trận luôn :ar!

nguoi yeu xe

Xe tăng
Đang được/bị 1 em Amway mồi chài đi cf. Trẻ đẹp ra phết, theo các cụ em có nên đánh liều ko :D

em chén được một em thái nguyên rồi , cụ làm tới đi cụ . em là em khoái các em vừa trẻ vừa xinh dạy em cách kiếm tiền lắm cơ

Chỉnh sửa cuối:

boyhanoi724

Xe buýt
Em thấy bán hàng đa cấp là một hình thức kinh doanh để thúc đẩy tăng doanh số.
Nhưng thực chất bán hàng đa cấp ở Việt Nam đã bị biến tướng thành một hình thức lừa đảo (bán hàng kém chất lượng hoặc chất lượng không phù hợp với giá tiền)
Em cũng được mời cafe với 1 em amway nhưng em tế nhị, nghĩ bảo thôi cũng được bữa cafe.
Chúng nó cứ bảo làm hai ba năm mở được khách hàng thì nghỉ hưu hay không làm gì cũng có tiền. Em cứ nghĩ bụng mày tưởng ông là nhợn à. Thế cái bọn cấp dưới hay bọn mua hàng cuối cùng nó đếch có tiền mua thì chúng mày ăn hoa hồng bằng cái gì. Giá thì trên trời, cái gì cũng đắt gấp 4 - 5 lần, kể cả những hàng điện tử, đồ gia dụng.
Mà thấy lợi như thế ai cũng bán hàng đa cấp thì ai sản xuất làm ra vật chất - của cải.
Mà em thấy các nhân viên bán hàng đa cấp thường khi hiểu ra vấn đề (thường là những người có học) thì tự thủ dâm tinh thần rồi tiếp tục đi câu kéo, lừa đảo thêm người khác - bọn này mới là nguy hiểm. Còn những người trình độ văn hóa thấp thì họ không nhận ra nhưng vẫn tiếp tục đi kêu gọi người khác.

nguoi yeu xe

Xe tăng
http://vtc.vn/1-374954/kinh-te/bay-dan-ban-hang-da-cap-yeu-nhu-thoi-nguyen-thuy.htm Đây này các cụ, em nghĩ đa phần là thiếu hiểu biết mới chui vào cái ổ này
ịt cái con mạ cái bọn khốn nạn này , nó lừa của những người nông dân nghèo nhất như này éo thể chấp nhận lổi . mạ cả một bộ máy chính quyền công kềnh mà éo làm được hay tuyên truyền giúp cho người nông dân hiểu mà chỉ toàn ngồi nghĩ cách ăn cướp ko

polizia

Xe container
Em thấy kể cả miệt thị cũng chả sao, bọn này đều có học chứ ko phải nông dân chân đất mắt toét nhé nên ko phải ko có hiểu biết.
Chúng nó biết là mình bị lừa nhưng bây giờ rút chân ra thì trắng tay nên thôi cố trụ lại để kiếm người khác mà lừa, chúng nó chủ định lừa người khác kể cả người thân thì có đáng bị miệt thị không, chả quá ý chứ.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Cái này...xem ra cũng giống giống một tổ chức gì đó cách nay mấy chục năm:-$,

Bus_nhanh

Xe điện
Cháu đã vào tận nơi học tập và sinh sống của băng nhóm này.
Chỗ học thì đông lắm, theo cháu ước lượng phải 1000 người trong đó khoảng 1/3 là compet chỉnh tề. Đội an ninh cũng thẻ và băng đỏ như thật, cháu định đứng gần chỗ thằng đang giảng làm bô ảnh thì lực lượng an ninh đuổi ngay=))
Phía bên ngoài hội trường thì có đến khoảng 6-7 nhóm lớn, thủ lĩnh các nhóm này phần lớn là người Nghệ an Hà tĩnh. Có một cái lạ nhìn ai cũng thấy rất vui và hồ hởi tươi cười .... nhưng đặc biệt rất cảnh giác khi người lạ hỏi chuyện.
Mãi cháu mới được 1 tay bắt chuyện và mời ra quá nước đầu cổng để nói chuyện. Tay này tự giới thiệu là đang làm ở nhà ( Lạc Thủy Hòa Bình) thu nhập tháng 15-20tr/tháng. Sau khi thấy đây là cơ hội đổi đời nên đã bỏ việc vì đã tính toán rất kỹ.
Còn về khu sinh sống thì tồi tàn vô cùng, phải 10 người chui vào 1 cái nhà.
Có một cái rất văn minh của băng nhóm này là đi ra vào gặp nhau thì đều bắt tay rất trân trọng, văn hóa nay khéo khi các Tổng cty lớn của ta cũng chưa có \:D/

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com