[Funland] Bạn em nó trade oil các bác ợ

Mua xe nào

Xe điện
Có Cụ nào chơi rồi phổ biến kinh nghiệm cho AE kiếm tiền với nhỉ.
em cũng trade oil ben tickmill uk, vs blackbull

tuần vừa rồi, em đặt short hơn 10k Thùng- WTI giá $27.67- cuối phiên t6 chốt $23.08.
đang chờ t2 mở phiên chốt lãi.
tình hình Cruel oil dạo này giá loạn
lúc mexico nó bước ra em tưởng phát này bung 30% margin rồi
Em CFD cả US 30, Nas100 ,S&P500, UK100, ( dạo này nó loạn chả dắm nhòm)

mà cài CFD này có gì đâu mà các cụ toàn phân tích vậy cho mệt,CFD nói nôm na cũng như chơi chứng.,cụ short hay long thì có các tổ chức tín dụng lớn khiêng hợp đồng cùa cụ hết. kề cả hợp đồng của cụ 10Mil USD cũng chưa phải là to so với các ngân hàng hay quỹ tín dụng.

đa số hợp đồng cụ khớp lệnh được là do broker nó chẻ nhỏ 1 lệnh lớn ra rồi giao lại cho retail trader.
kế cả TK cụ 100k USD thì vẫn chỉ là retail( profestional acccount)
Cụ giỏi quá! Cụ chốt lãi xong chưa ạ
Cụ phổ biến kinh nghiệm cho AE học hỏi với E đang bắt đầu nghiên cứu món này.

Phuco2007

Tháo bánh
Em lom dom vào nghiên cứu :))

InsideOutside

Đi bộ
Một số cụ trade oil với kỳ vọng OPEC + họp xong thì giá sẽ bật lên ngay như hồi 2016.
Nhưng kể cả OPEC + họp xong và cam kết hạ sản lượng 10 triệu thùng/ngày thì giá dầu kỳ hạn giao tháng 6 vẫn giảm.
Đơn giản là không hiểu được bản chất thị trường, bản chất thị trường bây giờ là cầu ít, nó khác hẳn 2016.
Bao giờ nhu cầu gia tăng thì giá dầu mới cải thiện được.
Bác giải thích về roll return, contango, backwardation thì sẽ làm rõ hơn nữa đấy.

Godfather6678

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi muốn giao dịch cổ phiếu mỹ, trung quốc, dầu, vàng thì mở ở sàn nào uy tín?

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Oil đang ở giá thấp, mua 20 giữ dài hạn cũng ok :)) và mình cũng có thể bán khống (ví dụ 2014 nó lên 140usd thì bán khống toẹt bô luôn)
chủ yếu chọn sàn trading uy tín + rút nạp tiền chắc cú, món này mà ở tây chơi cũng an toàn đó
ví dụ: Sàn CBOE của Mẽo

Nó nạp tiền bằng Neteller và giao dịch trên sàn vantage FX, có cụ nào có kinh nghiệm với cái sàn này k, e sợ nạp vào k rút ra được

Phải xem là gd dầu hay dựa trên giá dầu. Nhiều trò lắm.
Em đoán thì dựa trên giá dầu. Thuật ngữ em.k biết hình như là phái sinh.
Chứng cũng có kiểu vậy. K giao dịch cổ mà chỉ giao dịch dựa trên giá cổ.
Nói chung là 1 kiểu đặt cược.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Hedging thằng khác thì em ko chém, nhưng hedging dầu thì nó cũng liên thông với hàng hoá vật lý thôi.
Bắt đầu là thằng A khai thác, nó sẽ bán dầu theo kỳ hạn là kế hoạch khai thác của nó. Thằng B là thằng trading, deck biết thế nào nhưng cứ nhảy vào bid đã, xong là sẽ tìm cách bán cho thằng Z là thằng lọc dầu cuối cùng.
Trong quá trình thằng B bán cho thằng Z thì sẽ có bọn C, D ... X, Y nhảy vào mua đi bán lại hợp đồng.
Tuy nhiên, bản chất cuối cùng là thằng A vẫn khai thác. Trong trường hợp thằng Z lọc dầu bình thường thì bọn trading từ B->Y vẫn ok.
Nhưng vấn đề hiện tại là thằng Z ko lọc dầu nên ko mua nữa, trong khi kế hoạch thằng A vẫn khai thác không ngừng được. Nên từ B->Y sẽ có thằng ôm quả bom cuối cùng ;)).
Thế là thằng Z phải tổ chức 1 bộ phận chuyên oánh bạc trên sàn để mua nguyên liệu à cụ. Sao nó k mua thẳng thằng A cho đỡ môi giới.
Em chẳng hiểu nổi.

IP man

Xe lăn
Thế là thằng Z phải tổ chức 1 bộ phận chuyên oánh bạc trên sàn để mua nguyên liệu à cụ. Sao nó k mua thẳng thằng A cho đỡ môi giới.
Em chẳng hiểu nổi.
Vì tính thời điểm là khác nhau mà cụ.
Hiện giờ là tháng 4 mà A bán hàng trước là hàng giao tháng 6.
Còn thằng Z thì đợi đến tháng 6 mới biết mình có nhu cầu sản xuất hay không? Vậy thì bỏ tiền ra mua hàng sớm làm gì cho rủi ro trong khi nguồn cung đầy rẫy trên thị trường mua lúc nào cũng được.
Cơ chế bidding cho phép A bán được hàng giá tốt vào tháng 4. Còn đến tháng 6 thì Z mua được hàng giá thấp nhất. Hoàn toàn theo cơ chế thị trường, không thằng nào sợ đi tù :))

AMG_

Xe đạp
Cái món dầu thô này em cũng ôm

mà mệt nhất là phí qua đêm thả nổi. Tức là lên hay xuống tuỳ ý thích của từng sàn
Phí này cũng cao phết, chứ ko rẻ đâu. Tính ra tầm 15-30%/năm đấy
phí Holding contract hiện tại tickmill nó vừa báo cho mình là $0.04/1lot qua đêm cũng bình thường, cụ lướt sóng thì swap cũng chả đáng bao nhiêu, như đơn cử em theo trend vào lệnh lên hoặc xuống $0.50- với khối lượng 1000 thùng-> 10000 thùng thì cụ đã ăn to rồi, qua đêm chi cho mệt óc cụ. Tuần vừa rồi em chơi liều và quá tự tin nên để qua cuối tuần, cũng đang ngóng, nó mà xịt một phát cũng cong đít.

còn cụ ôm hợp đồng vài tháng thì em chịu, cái này em chưa dám chơi bao giờ,nguy cơ bung TK quá cao.

Dear Client,

Kindly note that as of the 20th of April 2020, overnight positions on BRENT & WTI will be charged a holding fee of $0.04 per 1 lot per night (including weekends) on swap-free accounts.The first 3 nights (including weekends) are exempt from the charge for new positions opened from the 20th of April 2020.

Kindly use this notice to manage your positions accordingly.
Kind Regards,
The Tickmill Team

Có Cụ nào chơi rồi phổ biến kinh nghiệm cho AE kiếm tiền với nhỉ.

Cụ giỏi quá! Cụ chốt lãi xong chưa ạ
Cụ phổ biến kinh nghiệm cho AE học hỏi với E đang bắt đầu nghiên cứu món này.
thứ 2 mở phiên em chốt, em đang dự đoán giá lên tầm $24-$25/thùng, vẫn dc $0.8->$1.02 chệnh lệch, trừ phí holding $0.04/lot , chốt lãi vẫn có lời to.

kinh nghiệm thì em có chút tẹo cũng chỉ loanh quoanh-phân tích kỹ thuật, rồi tin tức, em đăng ký cái bloomberg terminal cho nó tiện.

chiến thuật thì em cũng chẳng có, vì thị trường nó biến đổi từng giây, dự đoán cũng chỉ dựa vào dữ liệu cũ,
em lệnh khung giờ M5-M30 nên ngắm trend là chính.

em nói thật là nói chung cụ đầu tư bất cứ cái gì thì cũng nên tìm hiểu thị trường
chứ có ai đúng hết bao giờ đâu, dự đoán vẫn là dự đoán, và nhất quyết không được nghe cái bọn tư vấn của broker nó toàn xúi dại mình không.
nên nghe ai nói hưu nói vượn dễ dàng tốt nhất là không nên tin, mình tìm hiểu thị trường thự tế cho chắc ăn.

và nếu cụ nào thử demo ấy, e nói thật nó không thực tế, vì demo điều kiện giao dịch không thực tế cho lắm.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Vì tính thời điểm là khác nhau mà cụ.
Hiện giờ là tháng 4 mà A bán hàng trước là hàng giao tháng 6.
Còn thằng Z thì đợi đến tháng 6 mới biết mình có nhu cầu sản xuất hay không? Vậy thì bỏ tiền ra mua hàng sớm làm gì cho rủi ro trong khi nguồn cung đầy rẫy trên thị trường mua lúc nào cũng được.
Cơ chế bidding cho phép A bán được hàng giá tốt vào tháng 4. Còn đến tháng 6 thì Z mua được hàng giá thấp nhất. Hoàn toàn theo cơ chế thị trường, không thằng nào sợ đi tù :))
Cụ nói cũng hợp lý. Như vậy bộ phận tài chín của các cty lớn về dầu khí rất quan trọng. Hèn gì anh Chịch hậu khủng thế.
Quay lại trade dầu: Em đoán sàn dầu sẽ thu phí lưu giữ của các cá nhân khá cao vì bản chất sàn là muốn số lượng giao dịch nhiều để ăn phí chứ k muốn nhà đầu tư giữ dầu dài hạn. Do đó rủi ro cũng rất cao. Chứ k đơn giản là thấy giá dầu giờ là 20usd mua cất đó đến tháng 6 bán ra được 30usd là có lãi được. Khi đó thậm chí bán ra 35usd có khi vẫn lỗ. Em phán đoán đúng k cụ.

IP man

Xe lăn
Cụ nói cũng hợp lý. Như vậy bộ phận tài chín của các cty lớn về dầu khí rất quan trọng. Hèn gì anh Chịch hậu khủng thế.
Quay lại trade dầu: Em đoán sàn dầu sẽ thu phí lưu giữ của các cá nhân khá cao vì bản chất sàn là muốn số lượng giao dịch nhiều để ăn phí chứ k muốn nhà đầu tư giữ dầu dài hạn. Do đó rủi ro cũng rất cao. Chứ k đơn giản là thấy giá dầu giờ là 20usd mua cất đó đến tháng 6 bán ra được 30usd là có lãi được. Khi đó thậm chí bán ra 35usd có khi vẫn lỗ. Em phán đoán đúng k cụ.
Vâng cụ, sàn dầu cũng như sàn chứng khoán cũng như sới bạc, thì thằng nào khôn nó chỉ cần tổ chức cho các con bạc chơi, đứng giữa thu tiền hồ, trà đá, mỳ tôm, cung cấp dịch vụ vay nóng... là đủ kiếm. Nhưng thói đời thì thằng nào chẳng tham, mà tham thì cũng tham gia chơi, mà đã chơi thì ắt sẽ nghĩ cách chơi bửn... nói chung chỉ có con bạc là lãnh rủi ro cuối cùng nên món này em cũng ko ham :D.
Mà mấy ông đã có máu cờ bạc, thì có chết cũng không khuyên nhủ nổi, nên thôi cứ để cho chết, nói nhiều thì lại mếch lòng ;)).

AMG_

Xe đạp
Vâng cụ, sàn dầu cũng như sàn chứng khoán cũng như sới bạc, thì thằng nào khôn nó chỉ cần tổ chức cho các con bạc chơi, đứng giữa thu tiền hồ, trà đá, mỳ tôm, cung cấp dịch vụ vay nóng... là đủ kiếm. Nhưng thói đời thì thằng nào chẳng tham, mà tham thì cũng tham gia chơi, mà đã chơi thì ắt sẽ nghĩ cách chơi bửn... nói chung chỉ có con bạc là lãnh rủi ro cuối cùng nên món này em cũng ko ham :D.
Mà mấy ông đã có máu cờ bạc, thì có chết cũng không khuyên nhủ nổi, nên thôi cứ để cho chết, nói nhiều thì lại mếch lòng ;)).
Cái gì cũng có chơi bửn mà cụ.

Chứng thì có thao túng,bịp tin
Forex thì có cò lái, kéo stop loss,slip....vv
Bán hàng thì có hàng rởm, hàng kém chất lượng, ỉm hàng, phá giá
Tranh cử tổng thống, thì gian lận phiếu bầu.
Xây nhà thì lấn chiếm diện tích.

ôi nhiều lắm cụ

nôm nà mà nói cái gì cũng có mặt sáng mặt tối. liệu cơm mà gắp mắm thôi cụ.

IP man

Xe lăn
Cái gì cũng có chơi bửn mà cụ.

Chứng thì có thao túng,bịp tin
Forex thì có cò lái, kéo stop loss,slip....vv
Bán hàng thì có hàng rởm, hàng kém chất lượng, ỉm hàng, phá giá
Tranh cử tổng thống, thì gian lận phiếu bầu.
Xây nhà thì lấn chiếm diện tích.

ôi nhiều lắm cụ

nôm nà mà nói cái gì cũng có mặt sáng mặt tối. liệu cơm mà gắp mắm thôi cụ.
Hehe, em thì những món nào lợi nhuận có thể bù đắp được rủi ro thì em mới chơi. Chẳng dại gì đi làm gà cả :D

AMG_

Xe đạp
Hehe, em thì những món nào lợi nhuận có thể bù đắp được rủi ro thì em mới chơi. Chẳng dại gì đi làm gà cả :D
đồng ý với cụ, làm giàu là quá trình lâu dài, húng là dễ đi ra cầu Long Biên lắm :))

Mua xe nào

Xe điện
phí Holding contract hiện tại tickmill nó vừa báo cho mình là $0.04/1lot qua đêm cũng bình thường, cụ lướt sóng thì swap cũng chả đáng bao nhiêu, như đơn cử em theo trend vào lệnh lên hoặc xuống $0.50- với khối lượng 1000 thùng-> 10000 thùng thì cụ đã ăn to rồi, qua đêm chi cho mệt óc cụ. Tuần vừa rồi em chơi liều và quá tự tin nên để qua cuối tuần, cũng đang ngóng, nó mà xịt một phát cũng cong đít.

còn cụ ôm hợp đồng vài tháng thì em chịu, cái này em chưa dám chơi bao giờ,nguy cơ bung TK quá cao.

Dear Client,

Kindly note that as of the 20th of April 2020, overnight positions on BRENT & WTI will be charged a holding fee of $0.04 per 1 lot per night (including weekends) on swap-free accounts.The first 3 nights (including weekends) are exempt from the charge for new positions opened from the 20th of April 2020.

Kindly use this notice to manage your positions accordingly.
Kind Regards,
The Tickmill Team

thứ 2 mở phiên em chốt, em đang dự đoán giá lên tầm $24-$25/thùng, vẫn dc $0.8->$1.02 chệnh lệch, trừ phí holding $0.04/lot , chốt lãi vẫn có lời to.

kinh nghiệm thì em có chút tẹo cũng chỉ loanh quoanh-phân tích kỹ thuật, rồi tin tức, em đăng ký cái bloomberg terminal cho nó tiện.

chiến thuật thì em cũng chẳng có, vì thị trường nó biến đổi từng giây, dự đoán cũng chỉ dựa vào dữ liệu cũ,
em lệnh khung giờ M5-M30 nên ngắm trend là chính.

em nói thật là nói chung cụ đầu tư bất cứ cái gì thì cũng nên tìm hiểu thị trường
chứ có ai đúng hết bao giờ đâu, dự đoán vẫn là dự đoán, và nhất quyết không được nghe cái bọn tư vấn của broker nó toàn xúi dại mình không.
nên nghe ai nói hưu nói vượn dễ dàng tốt nhất là không nên tin, mình tìm hiểu thị trường thự tế cho chắc ăn.

và nếu cụ nào thử demo ấy, e nói thật nó không thực tế, vì demo điều kiện giao dịch không thực tế cho lắm.
Cụ dậy sớm chốt được hẳn 22,6 luôn là ăn ra 40.000$ nhỉ!
Cái này công nhận lời nhanh dễ ham.
Cụ cho hỏi để đánh được 10.000 thùng thì sẽ cần vốn khoảng bao nhiêu?

Vietjuve

Xe buýt
Em nghĩ món này như đánh vàng trên sàn thôi. Chưa thấy nói đến đòn bẩy nhỉ

Nletgo

Xe buýt
Cụ dậy sớm chốt được hẳn 22,6 luôn là ăn ra 40.000$ nhỉ!
Cái này công nhận lời nhanh dễ ham.
Cụ cho hỏi để đánh được 10.000 thùng thì sẽ cần vốn khoảng bao nhiêu?
Nhưng có rút dc $ k cụ

Mr met

Xe tăng
Em hiểu cụ êi :))
Nhưng em đang nói xa hơn 1 tí là phái sinh hay buôn giấy gì cũng gắn với rủi ro của thị trường hàng hoá.
Phái sinh chỉ là công cụ chứ ko phải bản chất thị trường :D
ai bảo cụ cứ funny cho ghật vào để cc khác cứ phải mất công giải thích!? phải em là em vang cho chít thui :))