Bạn em nhờ bằng để thuê xe

Coltplus2008

Xe điện
Giờ em mới hiểu.Ngày xưa tập lái, thằng cu em: Nếu bảo chuyển 1 tỷ vào tài khoản cho anh thì 5 phút sau tiền nổi, nhưng bảo thuê cho anh con Matis ra Mỹ Đình tập lái thì mấy ngày sau nó mới bảo: Hết xe
Mấy hôm đó đúng là có một topic hỏi như thế này mà. Xời, hóa ra em của em cũng lên trên này hỏi ý kiến các cụ rồi. :)):)):))

meoluoi

Xe điện
Con lạy cụ, nhỡ đâm chết người mà lộ chuyện thuê xe hộ ra thì cả 2 ngồi bóc lịch là cái chắc, riêng phần cụ cũng phải 3 cuốn lịch đấy :77::77::77:

nghienOTO

Xe tăng
Thằng bạn em chưa có bằng lái. Nó định nhờ em thuê hộ cái 4b. Nó có hộ khẩu, có tiền sẵn rồi, chỉ nhờ em cái bằng thôi. Cụ nào biết cho em hỏi, nếu mà có xảy ra cái j trong lúc thuê xe(ví dụ là húc vào mông thằng khác) thì em liên đới ntn ạ?
Dở hơi mà lại đi làm thế :77::77::77:

Dzi Etch I

Xe buýt
Thằng bạn em chưa có bằng lái. Nó định nhờ em thuê hộ cái 4b. Nó có hộ khẩu, có tiền sẵn rồi, chỉ nhờ em cái bằng thôi. Cụ nào biết cho em hỏi, nếu mà có xảy ra cái j trong lúc thuê xe(ví dụ là húc vào mông thằng khác) thì em liên đới ntn ạ?
Cực kỳ phiền hà đấy bác ạ. Nếu nói dại bạn bác lái chua vững gây ra tai nạn, hoặc ông khác đâm vào bạn bác, đến lúc đấy ngoài việc bị giam xe với lại phạt ra, bác có khi còn bị xxx nó củ hành cho, rồi tình cảm bạn bè cũng sứt mẻ ấy chứ ạ.
Hồi em mới thi xong, chờ lấy bằng cũng mượn anh bạn cái bằng đi thuê xe, sau nghĩ lại thấy cũng liều, hãi.

xe365vn

Xe container
tất nhiên là ko nên nhưng trong trường hợp khẩn cấp, thì bạn bè thân thiết thì ko v/đề gì, vì thực ra rủi ro đều do người lái chịu, nhé:

- đặt cọc: bạn cụ
- hộ khẩu: bạn cụ
- cụ chỉ ký hợp đồng thuê xe cùng với bạn cụ, còn bằng của cụ thì cầm về

trường hợp xấu xảy ra, cụ chỉ bị hỏi thăm tí ti, cụ giải trình là bạn cụ nó lái đi mất ko báo cho cụ, cụ tìm mãi ko được thì xxx cũng chỉ thịt bạn cụ mà thôi, nhà xe thì có cái hộ khẩu với cái đặt cọc rồi thì cứ thế mà nã thằng có tóc

còn anh em thân thiết đến mức mà thân ai người đấy lo thì nên té cụ ah

Chỉnh sửa cuối:

Tuanphim

Xe điện
tất nhiên là ko nên nhưng trong trường hợp khẩn cấp, thì bạn bè thân thiết thì ko v/đề gì, vì thực ra rủi ro đều do người lái chịu, nhé:

- đặt cọc: bạn cụ
- hộ khẩu: bạn cụ
- cụ chỉ ký hợp đồng thuê xe cùng với bạn cụ, còn bằng của cụ thì cầm về

trường hợp xấu xảy ra, cụ chỉ bị hỏi thăm tí ti, cụ giải trình là bạn cụ nó lái đi mất ko báo cho cụ, cụ tìm mãi ko được thì xxx cũng chỉ thịt bạn cụ mà thôi, nhà xe thì có cái hộ khẩu với cái đặt cọc rồi thì cứ thế mà nã thằng có tóc

còn anh em thân thiết đến mức mà thân ai người đấy lo thì nên té cụ ah
Cũng vẫn bị như thường cụ ợ. Tội đấy là "vô trách nhiệm" đới. Còn nếu không bạn cụ đó sẽ bị quy vào tội " lấy xe đi không hỏi, mà mãi không thấy về"

Lungcu

Xe điện
có sắn tiền rồi thì thuê xe +thêm lái xe nữa:69::69::69:

Chỉnh sửa cuối:

vankhoa1209

Xe đạp
Cũng vẫn bị như thường cụ ợ. Tội đấy là "vô trách nhiệm" đới. Còn nếu không bạn cụ đó sẽ bị quy vào tội " lấy xe đi không hỏi, mà mãi không thấy về"
Chuẩn cụ ạ. Nếu em nói là nó đi ko hỏi em, thì nó lại bị thêm tội.
Thằng này là bạn thân của em mới khó xử chứ. hic hic

daihatsuvn

Xe điện
Cụ bẩu : Ô thông cảm cho tôi nhá , tôi ko muốn gỡ lịch đâu :77: