Bạn em bị xxx Hải Phòng (Thủy Nguyên) bắt lỗi không có bộ dụng cụ thoát hiểm....

toanthangcs

Xe điện
Cái lỗi dán film cách nhiệt (chắc là phải có màu tối) xxx ở Mộc Châu cũng đang phạt.

dtp1904

Xe đạp
Thưa các cụ, trong nghị định 34 điều 19 khoản 2 có ghi:
Điều 19. Xử phạt người điều khiển xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy định về điều kiện của phương tiện khi tham gia giao thông:

2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Điều khiển xe không có đủ đèn chiếu sáng, đèn soi biển số, đèn báo hãm, đèn tín hiệu, cần gạt nước, gương chiếu hậu, đồng hồ báo áp lực hơi, đồng hồ báo tốc độ của xe hoặc có những thứ đó nhưng không có tác dụng, không đúng tiêu chuẩn thiết kế (nếu có quy định phải có những thứ đó) hoặc lắp thêm đèn chiếu sáng về phía sau xe;

Vậy có phải là cụ chủ thớt bị phạt theo khoản này không nhỉ các cụ?

Chỉnh sửa cuối:

luugutv1

Xe tăng
Hôm qua bạn em đi học từ Hải Phòng về Quảng Ninh, đi qua đoạn Thủy Nguyên của Hải Phòng thì bị xxx gọi lại kiểm tra giấy tờ.Sau đó xxx phạt bạn em về tội thiếu bộ dụng cụ thoát hiểm (bình cứu hỏa thì bạn em có rồi) và không có bộ cảm biến áp suất lốp (ặc ặc).Chưa hỏi kỹ nhưng hình như phạt 600k.
Đúng roài đó, bộ cảm biến áp suất này là dụng cụ thoát hiểm trên xe của James Bond.

haivanphe

Xe container
Em chả tin, chắc bạn của kụ chủ thớt đi ĐS về bảo thế để hợp lý các khoản đóng gạch thôi.

xecu

Xe đạp
Thưa cụ dtp1904, theo em thì mục này ám chỉ về các thiết bị trên xe không đầy đủ (do bị mất, hỏng), vì các thiết bị này đã được nhà sản xuất gắn trên xe đầy đủ rồi.

Ở đây rõ ràng có gì đó không bình thường. Em đang tự hỏi không biết OF có nên lập một thớt tổng hợp những lỗi củ chuối này để mọi người xem, rút kinh nghiệm còn biết đường mà lý luận. Chứ cứ ú ớ về luật là mất tiền ngu như chơi

Thèm_Ôtô

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Điều 19. Xử phạt người điều khiển xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy định về điều kiện của phương tiện khi tham gia giao thông:

2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Điều khiển xe không có đủ đèn chiếu sáng, đèn soi biển số, đèn báo hãm, đèn tín hiệu, cần gạt nước, gương chiếu hậu, đồng hồ báo áp lực hơi, đồng hồ báo tốc độ của xe hoặc có những thứ đó nhưng không có tác dụng, không đúng tiêu chuẩn thiết kế (nếu có quy định phải có những thứ đó) hoặc lắp thêm đèn chiếu sáng về phía sau xe;

Em chưa thấy có cái văn bản nào yêu cầu cái đó cho xe dưới 9 chỗ cả.

xucxjch

Xe đạp

cái phần chữ to to kia các bác đọc kỹ hộ em cái nhé. " Đồng hồ báo áp lực hơi " chứ không phải báo áp suất lốp, cái này chỉ có trên những xe có trang bị phanh trợ lực bằng hơi ( đa phần là xe tải hạng nặng, những thằng mà khi phanh nó xì xì rất to ấy ). Nó phải có cái đồng hồ đo áp lực hơi , khi áp lực hơi trong bình đủ thì phanh mới có tác dụng (trước khi đi nó phải nổ máy một lúc để nạp đủ hơi vào trong bình rồi mới chạy ). Xe con phanh trợ lực dầu thì làm gì có cái này. Em nói vậy không biết có đúng không các bác có nghề cho ý kiến với , nếu không phải các bác ném đá nhẹ tay nhé :P

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em chưa nghe phạt lỗi này bao giờ, bó tay

ZAD Viet

Xe điện
Hôm qua sau khi post bài trên này, chiều tan giờ làm việc em đã "gặp gỡ" ông bạn trên bàn bia để xem thực hư nguyên văn lỗi bạn em mắc phải thế nào và chia buồn với cụ ấy.Chính xác là cụ ấy bị xxx chăn tiền các cụ ạ, vì nó đòi cụ ấy 3 lỗi (không phải 2 lỗi như em đã nói trên), mỗi lỗi 200k nên tổng cộng là 600k và đương nhiên chẳng có hóa đơn hay biên bản gì cả ạ (bạn em vội nên đưa luôn cho nó lành và ông ấy cũng ít đi xa nên không biết cách đối phó).Cụ thể các lỗi như sau:
*Bạn em đi xe Fourd focus (không phải xe trở khách như 1 số cụ hỏi ở trên nhá)
+ Lỗi 1: Không có bộ dụng cụ thoát hiểm
+ Lỗi 2: Kính dán film mầu cách nhiệt (bó tay)
+ Lỗi 3: Không có cảm biến áp suất lốp
Địa điểm bị phạt là Thủy Nguyên, Hải Phòng
Đạp con mèo! Nếu đúng dư này thì ức chế quá!
Ức chế 3x, ức chế cả bạn của cụ nữa! K chịu tìm hiểu luật, đi nộp tiền nuôi bọn bẩn này!
Theo trích dẫn đây thì bạn cụ cùng lắm mất 2 trim thôi!
Cái lỗi 3 nó ghi như thế thì cầm biên lai phạt kiện bỏ bu nhà chúng nó đi.

Đồng hồ báo áp lực hơi dùng cho thiết bị an toàn (phanh) của xe tải và xe ca( tải trọng lớn) . chứ xe nhỏ làm léo gì có!

xucxjch

Xe đạp

SPL

Xe container
cái phần chữ to to kia các bác đọc kỹ hộ em cái nhé. " Đồng hồ báo áp lực hơi " chứ không phải báo áp suất lốp, cái này chỉ có trên những xe có trang bị phanh trợ lực bằng hơi ( đa phần là xe tải hạng nặng, những thằng mà khi phanh nó xì xì rất to ấy ). Nó phải có cái đồng hồ đo áp lực hơi , khi áp lực hơi trong bình đủ thì phanh mới có tác dụng (trước khi đi nó phải nổ máy một lúc để nạp đủ hơi vào trong bình rồi mới chạy ). Xe con phanh trợ lực dầu thì làm gì có cái này. Em nói vậy không biết có đúng không các bác có nghề cho ý kiến với , nếu không phải các bác ném đá nhẹ tay nhé :P
Chuẩn bác ạ, nó là cái đồng hồ áp lực hơi của phanh hơi xe tải chứ không phải cảm biến áp suất lốp vì có đến 99% xe con không độ thêm cảm biến đó, nó phạt láo mà ông lái xe thì lại gà :D

Nấm mỡ

Xe điện
Có nhiều bác bẩu cái "Lỗi 2: Kính dán film mầu cách nhiệt" bị phạt là đúng :-o

Em chỉ tìm thấy các quy định liên quan đến "Bảo đảm tầm nhìn cho người điều khiển", có nghĩa là đảm bảo hình ảnh rõ nét, không bị biến dạng khi nhìn từ vị trí ngồi của tài xế ra bên ngoài chứ chả có quy định nào phải để bên ngoài nhìn vào trong xe.

Bác nào thông thạo mở mang hộ em cái *-)

toanthangcs

Xe điện
Có nhiều bác bẩu cái "Lỗi 2: Kính dán film mầu cách nhiệt" bị phạt là đúng :-o

Em chỉ tìm thấy các quy định liên quan đến "Bảo đảm tầm nhìn cho người điều khiển", có nghĩa là đảm bảo hình ảnh rõ nét, không bị biến dạng khi nhìn từ vị trí ngồi của tài xế ra bên ngoài chứ chả có quy định nào phải để bên ngoài nhìn vào trong xe.

Bác nào thông thạo mở mang hộ em cái *-)
XXX phạt lỗi này với lý do: làm thay đổi kết cấu xe (em nghĩ vậy). Chúng ta phải trao đổi để tránh kiểu phạt "quàng" này.

Boing767

Xe điện
Hôm qua sau khi post bài trên này, chiều tan giờ làm việc em đã "gặp gỡ" ông bạn trên bàn bia để xem thực hư nguyên văn lỗi bạn em mắc phải thế nào và chia buồn với cụ ấy.Chính xác là cụ ấy bị xxx chăn tiền các cụ ạ, vì nó đòi cụ ấy 3 lỗi (không phải 2 lỗi như em đã nói trên), mỗi lỗi 200k nên tổng cộng là 600k và đương nhiên chẳng có hóa đơn hay biên bản gì cả ạ (bạn em vội nên đưa luôn cho nó lành và ông ấy cũng ít đi xa nên không biết cách đối phó).Cụ thể các lỗi như sau:
*Bạn em đi xe Fourd focus (không phải xe trở khách như 1 số cụ hỏi ở trên nhá)
+ Lỗi 1: Không có bộ dụng cụ thoát hiểm
+ Lỗi 2: Kính dán film mầu cách nhiệt (bó tay)
+ Lỗi 3: Không có cảm biến áp suất lốp
Địa điểm bị phạt là Thủy Nguyên, Hải Phòng
Thế này thì ăn bẩn quá ! lỗi 1+2 thì có thể đc còn lỗi 3 thì đúng là mấy thằng này làm xiền quá cướp rồi !!!

TechVNS

Xe tải
các cụ tìm cái nghị định Số: 33/2011/NĐ-CP sửa đổi NĐ 34 nó quy định hai cái khoản 1 và 3 đấy. Nó không quy định là xe nào thì phải có nên xxx ăn bẩn nó cứ vin vào đấy để phạt thì các cụ vẫn bị phạt như thường

hung303

Xe điện
Vấn đề là có ghi BB như thế ko, hay cụ lại 50/50. Nếu ghi BB thế thì e phục xxx sát đất :)

xecu

Xe đạp
Các cụ đọc không kỹ rồi. Cụ chủ thớt đã bảo là phạt 600k không ghi biên bản rồi. Chứ còn cầm được cái biên bản đấy thì tiện tay đưa cho Bác ĐÔNG bác ý tập hợp để kiện luôn thể.

Em cũng vừa bị phạt lỗi "dừng xe trên vạch kẻ lề đường". Em đang xin ý kiến các cụ, nếu chắc phần đúng em cũng gửi biên bản và ảnh cho bác ĐÔNG nhờ bác ý tiện tay kiện luôn 1 thể. Bác nào có địa chỉ, số điện thoại bác ĐÔNG cho em nhá

DUONGLAM

Xe điện
Cụ nói chuận đó, áp lực hơi chỉ có ở xe tải hạng nặng thôi