bản đồ tháng 1 bên Viêtmap mới update

Bóng Chày

Xe lừa
em đồng ý, dưng mà em kẹp em nó ở kiếng lái thoải mái hơn hẳn so với Iphone hay Ipad trong khi đi đường.
Nhân tiện bác Vòi cho em hỏi em đang dùng DVD của Đài loan theo xe Altis, không hiểu đã có VM tích hợp cho em nó chưa nhỉ?
trừ việc nói léo nhéo thì em cho là thua xa Google Map Brut

vuitinh_hp

Xe tải
Ông anh em đang có con Mit Lancer Fortis 2010 AT nhập Đài Loan có sẵn đầu DVD theo xe. Giờ cái màn có vẻ mờ quá nên muốn thay sang cái khác, có cụ nào tư vấn hộ loại DVD nào hợp lý không ạ, Kovan có loại lắp cho xe này không và có cài được VM không ạ

MsLove

Tháo bánh
sau đúng 12h kỳ cạch cope và sửa lỗi file, alo chánh tổng các thớt về CNTT và các bác sale VM, cuối cùng em đã dựng thành công bản update 2/2012.
Mai đi xuyên Việt về báo cáo tình hình các bác
Em đến ạ cụ về độ cầu kỳ :P
Em đồ rằng bản update tháng 2 so với tháng 1 chả khác nhau mấy, nhất là mấy cái quốc lộ, đường chính... Mà đi xuyên Việt như cụ thì cần độ ổn định (đã qua thử nghiệm) chứ chả cần mới lắm :P

Bóng Chày

Xe lừa
MsLove nói:
Em đến ạ cụ về độ cầu kỳ :P
Em đồ rằng bản update tháng 2 so với tháng 1 chả khác nhau mấy, nhất là mấy cái quốc lộ, đường chính... Mà đi xuyên Việt như cụ thì cần độ ổn định (đã qua thử nghiệm) chứ chả cần mới lắm :P
Hallo mợ Tình! Bên hội em có cụ Tình, giờ mới lại thấy 1 mợ Tình lol chả là em up cáu babr 11/2011 thấy ngon quá nên mấy hôm trước tết load cái bản 2/2012 về. Đúng đêm 29 ngồi up để 1 tết đi chơi. Ai dè nó đơ ra, báo hại em phải cầu cứu OF. May có mấy cao thủ tả qua điện thoại cộng với em cũng có nội công thâm hậu nên chiều 30 sửa xong mang chạy thử ngon choét.
Ưu điểm lớn nhất của bản này là bắt sóng. Gần như bật cái có sóng luôn!
Hôm qua em đã chạy 1 phát từ SG ra Phan Thiết hoàn toàn bằng VM và cực kỳ hay nhé. Em mải chơi 3h chiều mới chạy từ nội thành SG ra. Bác biết đấy em có thạo đường lắm đâu. Đến xách PT 50km đường đã tối mịt. Qua các con phố ở PT để chạy ra MN tối mịt mà không có VM thì chả biết đường nào mà lần, dùng Viet mồm chắc phải 8h tối em mới tới chứ không phải chỉ 6:30!
Cầu kỳ có cái hay của nó đấy mợ!

Chúc mừng năm mới

Sent from my iPhone using Forum Runner

ham-vui

Xe buýt
Website
bacdotravel.com
Hallo mợ Tình! Bên hội em có cụ Tình, giờ mới lại thấy 1 mợ Tình lol chả là em up cáu babr 11/2011 thấy ngon quá nên mấy hôm trước tết load cái bản 2/2012 về. Đúng đêm 29 ngồi up để 1 tết đi chơi. Ai dè nó đơ ra, báo hại em phải cầu cứu OF. May có mấy cao thủ tả qua điện thoại cộng với em cũng có nội công thâm hậu nên chiều 30 sửa xong mang chạy thử ngon choét.
Ưu điểm lớn nhất của bản này là bắt sóng. Gần như bật cái có sóng luôn!
Hôm qua em đã chạy 1 phát từ SG ra Phan Thiết hoàn toàn bằng VM và cực kỳ hay nhé. Em mải chơi 3h chiều mới chạy từ nội thành SG ra. Bác biết đấy em có thạo đường lắm đâu. Đến xách PT 50km đường đã tối mịt. Qua các con phố ở PT để chạy ra MN tối mịt mà không có VM thì chả biết đường nào mà lần, dùng Viet mồm chắc phải 8h tối em mới tới chứ không phải chỉ 6:30!
Cầu kỳ có cái hay của nó đấy mợ!

Chúc mừng năm mới

Cụ sửa thế nào,cụ chỉ em với,em đang điên đầu với no quá

toyoya

Xe buýt
Em up bản nào cũng bình thường hết sao các cụ up toàn bị lỗi không vậy. Em up thì lúc đầu có hay đơ đơ nhưng sau đó tắt máy, khởi động lại rồi để đó vài phút, rồi lại tắt máy và khởi động lại thế là nó ổn định ngay.

Phỡn

Xe tăng
có cụ nào biết update cho em nokia N900 k ạ :x

Bóng Chày

Xe lừa
ham-vui nói:
Em xoá hết trong thẻ nhớ, sau đó cài nguyên xi thư mục navi mới load 2/2012.
Bác làm đúng theo file huongdan.txt là ok. Em đang ở Phan Thiết, máy chỉ chính xác ngay chân công trình. Mai em đi tiếp sẽ thông báo. Nói chung nhận tín hiệu rất nhanh

ham-vui

Xe buýt
Website
bacdotravel.com
Em xoá hết trong thẻ nhớ, sau đó cài nguyên xi thư mục navi mới load 2/2012.
Bác làm đúng theo file huongdan.txt là ok. Em đang ở Phan Thiết, máy chỉ chính xác ngay chân công trình. Mai em đi tiếp sẽ thông báo. Nói chung nhận tín hiệu rất nhanh

Lỗi của cụ có giống của em không vậy

toyoya

Xe buýt
Lỗi của cụ có giống của em không vậy
Em nghĩ là có 2 nguyên nhân:
1.Có thể lúc down về bị lỗi rồi giải nén thiếu mất cái file . Cụ down lại xem sao : down cả 2 cách là bằng IDM và của trình duyệt web. Rồi thử cả 2 cái coi cái nào được ( dùng winrar để giải nén )
2. Cụ đặt cái folder NAVI không đúng chổ ( mục NAVI phải nằm ở ngoài , ko được để nằm trong bất kỳ cái folder nào khác.

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
toyoya nói:
Em nghĩ là có 2 nguyên nhân:
1.Có thể lúc down về bị lỗi rồi giải nén thiếu mất cái file . Cụ down lại xem sao : down cả 2 cách là bằng IDM và của trình duyệt web. Rồi thử cả 2 cái coi cái nào được ( dùng winrar để giải nén )
2. Cụ đặt cái folder NAVI không đúng chổ ( mục NAVI phải nằm ở ngoài , ko được để nằm trong bất kỳ cái folder nào khác.
Nguồn gốc trục trặc của em thế này: em copy navi mới vào thư mục gốc, copy đè lên thư mục cũ. Tuy nhiên có một số file không chấp nhận copy đè nên máy ngầm định bỏ qua 1-2 file lỗi. Do đó máy không hoạt động.
Ngoài ra, các bác còn phải chỉ lại đường dẫn trong thư mục residentflash ở trong setting, chỉ đường dẫn vào file vietmap.exe mới!
Hy vọng bác khắc phục vm của mình

ham-vui

Xe buýt
Website
bacdotravel.com
Nguồn gốc trục trặc của em thế này: em copy navi mới vào thư mục gốc, copy đè lên thư mục cũ. Tuy nhiên có một số file không chấp nhận copy đè nên máy ngầm định bỏ qua 1-2 file lỗi. Do đó máy không hoạt động.
Ngoài ra, các bác còn phải chỉ lại đường dẫn trong thư mục residentflash ở trong setting, chỉ đường dẫn vào file vietmap.exe mới!

Em cop đi cop lại mấy lần rồi,mà có khi là do em,mọi lần em update trên win,lần này làm trên mac os :-s

Bóng Chày

Xe lừa
ham-vui nói:
Em cop đi cop lại mấy lần rồi,mà có khi là do em,mọi lần em update trên win,lần này làm trên mac os :-s
Thử lại trên win đi. Cơ bản vẫn là copy thư mục navi mới vào ổ vietmap - các thư mục cũ nếu không xoá được thì đổi tên đi!

toyoya

Xe buýt

Cụ làm theo như bác Bóng Chày, em nghĩ sẽ được đấy.

SPL

Xe container
Em up bản 02/12 cho máy GPS của Khựa thấy chạy ngon rồi, vị trí fix nhanh nhưng chưa chuẩn vị trí lắm, để đi vài hôm xem thế nào :D

Bóng Chày

Xe lừa
bác xóa hết các file + thư mục cũ trong ổ của cái VM đi, đượng không?
nếu được thì copy thư mục navi mới vào.
sau đó, khởi động lại VM, chọn phần setting, vào phần chỉ dẫn đường link để dẫn đến cái file đuôi .exe để cho VM nó chạy ấy mà.
Nếu vẫn không được em e bác phải gọi bác bán máy nhờ tư vấn vì em không biết giao diện máy bác thế nào để tư vấn thêm.
ngoài ra, bác có thể hỏi chủ tịch hội Ai phôn "Phương Đông". bác ấy cũng là Chủ thịt hội em. Bác ấy giỏi IT lắm. Có khi lại giúp được bác.
Cách cuối cùng là tìm ông bán máy bắt đền!!!
Em đã làm theo mà không được cụ à,hic~X(

ham-vui

Xe buýt
Website
bacdotravel.com
bác xóa hết các file + thư mục cũ trong ổ của cái VM đi, đượng không?
nếu được thì copy thư mục navi mới vào.
sau đó, khởi động lại VM, chọn phần setting, vào phần chỉ dẫn đường link để dẫn đến cái file đuôi .exe để cho VM nó chạy ấy mà.
Nếu vẫn không được em e bác phải gọi bác bán máy nhờ tư vấn vì em không biết giao diện máy bác thế nào để tư vấn thêm.
ngoài ra, bác có thể hỏi chủ tịch hội Ai phôn "Phương Đông". bác ấy cũng là Chủ thịt hội em. Bác ấy giỏi IT lắm. Có khi lại giúp được bác.
Cách cuối cùng là tìm ông bán máy bắt đền!!!
Tình hình là VM của em đã chạy ngon,sau khi để thẻ 1 đêm ở 22 Xã Đàn.Mọi việc em đều làm khi update,nhưng có 1 việc em không làm,đó là không backup dữ liệu.Vấn đề của em là lần này em update bằng mac os(copy and paste làm mất file bản quyền)nên các cụ không nên dùng mac để update,cứ windows cho lành.

Bóng Chày

Xe lừa
ok ok vậy em cho mang ra đại lý VM tại Hà nội họ giúp là nhanh nhất
Tình hình là VM của em đã chạy ngon,sau khi để thẻ 1 đêm ở 22 Xã Đàn.Mọi việc em đều làm khi update,nhưng có 1 việc em không làm,đó là không backup dữ liệu.Vấn đề của em là lần này em update bằng mac os(copy and paste làm mất file bản quyền)nên các cụ không nên dùng mac để update,cứ windows cho lành.