Bản đồ Cây xăng Hà Nội

Nicolai

Xe hơi
Trước đây đã có thớt về Cây xăng tốt - xấu rồi (hình như của cụ Giao thông) nhà cháu đã góp kinh nghiệm bản thân: Các cụ tránh xa các cây xăng của Công ty xăng - dầu - chất đốt Hà Nội ra nhé 100% điêu - thái độ phục vụ: Mậu dịch quốc doanh xịn

yeucar

Xe đạp
Cây xăng Nam đồng chắc tốt các cụ nhỉ:):)

cocsku

Xe cút kít
Em thấy còn có hiện tượng pha dầu vào xăng nữa các cụ ạ. Có thể cây xăng không đong điêu về khối lượng nhưng họ pha dầu hoả và xăng thì còn hại hơn. Đúng là chẳng biết đâu mà lần cả.

anzure

Xe hơi
Tình hình xăng cộ rất là gay cấn: Pha phách lung tung, đong điêu. Em thì hay đổ ở cây xăng ở đầu đường Lạc Long Quân (đầu cắt với Âu Cơ):)

mr_kiu

Xe hơi
Em đi làm trên trục Hoàng quốc việt, nên hay đổ ở cả 2 cây xăng của quân đội (1 gần Học viện quân sự, 1 ngay chỗ ngã 3 HQV-Nguyễn văn huyên).
Lý do là bên quân đội vẫn được các pác OF trên này đánh giá cao.
Hồi trước 2b thì em không để ý lắm, giờ lên vợ 2 Siena HLX "ăn miếng dầu to, uống bát xăng lớn" hào sảng như các hiệp khách giang hồ, thì mới ngó nghiêng chút.
Công nhận xăng dầu quân đội phục vụ nhiệt tình, cẩn thận mà lịch sự.
Mỗi cái vẫn bị đong sai, dù có vẻ không bằng các cây của hãng khác.
(Công bằng mà nói, cũng chẳng thể tránh được trong cái thời buổi chả ai quản lý và bảo vệ khách hàng này, chỉ là ít hay nhiều mà thôi).
Bình xe em 45l, hôm đó em vừa kịp chạy đến đúng chân trạm xăng thì hết sạch (căn khéo thế đấy), máy chết nằm queo đấy, lại phải vác chai Coca 1.5 chạy vào chạy ra tiếp sức, rồi đổ đầy 1 phát suýt tràn cả ra ngoài... hết 47L.
Tổng thiệt hại là 48.5L, tức là vượt 3.5L. Coi như 1L chảy vào đoạn cổ ống từ miệng rót đến bình + sai số thể tích khác... Vậy là vẫn bị thụt mất 2.5L. Thôi thì của đi thay người... còn chưa tính đến chất lượng xăng, vì vợ 2 em cũng mấy đời chồng roài (2002), nên hắn uống 92 hay 95, thậm chí cuốc lủi pha sắn dây... cũng vẫn bành bạch như vậy cả, khó phát hiện khác biệt lắm...
Mà mấy cây xăng của quân đội gần như không thấy có A95 thì phải...
Có bác nào kinh qua 2 cây xăng trên ko thì cho em xin cái cảm nhận phát...

Chỉnh sửa cuối:

Getz5324

Xe điện
Tình hình xăng cộ rất là gay cấn: Pha phách lung tung, đong điêu. Em thì hay đổ ở cây xăng ở đầu đường Lạc Long Quân (đầu cắt với Âu Cơ):)
em cũng đổ ở đây 1,2 lần thấy chuẩn hơn chỗ khác đấy ợ (b)

mr_kiu

Xe hơi
Em thấy mấy bác bên Box Kia - Hyundai bảo rằng đã đi ô tô thì không bao giờ tính chuyện xăng cộ vài lít. Vậy mà vào đây thấy nhiều bác kêu ca xăng dầu quá ... Lít xăng đáng bao nhiêu, chị em người ta cũng chỉ vì "miếng cơm manh áo" mà!
Bác nói thế là ko đúng rồi.
Chưa nói đến chuyện tiền nong (có rất nhiều người mua xe ko chỉ làm phương tiện đi lại, nó còn là phương tiện kiếm ăn, là cần câu cơm, ko thể ko tiết kiệm...), trên phương diện là người mua hàng mà nhìn nhận, vấn đề đúng-sai, quyền lợi đòi hỏi cái xứng đáng với số tiền mình bỏ ra, cả cảm giác xúc phạm khi bị lừa đảo ăn cắp công khai :mad: :102:... mới là chuyện phải nói đến.
Trong khi ko đủ sức để chống lại, bèn chỉ còn cách hét ầm lên để anh em cùng biết mà tránh thôi bác ợ...:102:

xedep_

Xe tải
Nhà em ở khu Nam TC gần cây xăng đường Láng gần ngã tư sở nên hay đổ ở đó, được cxacs bác chỉ dẫn em chuyển sang đổ thử tại cây xăng đường giải phóng cạnh trạm đăng kiểm thấy NV ở đây nhiệt tình và chất lượng xăng khá tốt qua cảm nhận.
Cám ơn các cụ (b)

Cảm ơn cụ, có cái này em thấy yên tâm hơn:)

3_banh

Xe điện
e toàn đổ ở cây Hàn thuyên - Trần hưng đạo vì gần cơ quan, cứ mỗi lần thấy 4b vào mấy chú phục vụ lại chặn hết xe máy cho otô vào nhiệt tình lắm, làm em cũng sinh nghi *-)

Venza2009

Xe đạp
Em đi làm trên trục Hoàng quốc việt, nên hay đổ ở cả 2 cây xăng của quân đội (1 gần Học viện quân sự, 1 ngay chỗ ngã 3 HQV-Nguyễn văn huyên).
Lý do là bên quân đội vẫn được các pác OF trên này đánh giá cao.
Hồi trước 2b thì em không để ý lắm, giờ lên vợ 2 Siena HLX "ăn miếng dầu to, uống bát xăng lớn" hào sảng như các hiệp khách giang hồ, thì mới ngó nghiêng chút.
Công nhận xăng dầu quân đội phục vụ nhiệt tình, cẩn thận mà lịch sự.
Mỗi cái vẫn bị đong sai, dù có vẻ không bằng các cây của hãng khác.
(Công bằng mà nói, cũng chẳng thể tránh được trong cái thời buổi chả ai quản lý và bảo vệ khách hàng này, chỉ là ít hay nhiều mà thôi).
Bình xe em 45l, hôm đó em vừa kịp chạy đến đúng chân trạm xăng thì hết sạch (căn khéo thế đấy), máy chết nằm queo đấy, lại phải vác chai Coca 1.5 chạy vào chạy ra tiếp sức, rồi đổ đầy 1 phát suýt tràn cả ra ngoài... hết 47L.
Tổng thiệt hại là 48.5L, tức là vượt 3.5L. Coi như 1L chảy vào đoạn cổ ống từ miệng rót đến bình + sai số thể tích khác... Vậy là vẫn bị thụt mất 2.5L. Thôi thì của đi thay người... còn chưa tính đến chất lượng xăng, vì vợ 2 em cũng mấy đời chồng roài (2002), nên hắn uống 92 hay 95, thậm chí cuốc lủi pha sắn dây... cũng vẫn bành bạch như vậy cả, khó phát hiện khác biệt lắm...
Mà mấy cây xăng của quân đội gần như không thấy có A95 thì phải...
Có bác nào kinh qua 2 cây xăng trên ko thì cho em xin cái cảm nhận phát...
Bạn nên hiểu là thiết kế của bình xăng bao giừo cũng có chỗ để xăng gian nở theo nhiệt độ và khi đi bị xóc. Vậy Cataloge ghi 45 lít (là dung tích chứa theo tiêu chuẩn). Thiết kế vòi bơm xăng có bộ phận tự ngắt (tức là khi xăng đên chạm đầu vòi). Nhưng VN ta, ngại đỏ nhiều lần và cố lèn nên rút vòi bơm ra, bơm tiếp xăng vào khoảng trống.
Điều này bạn nên xem thêm các tài liệu kỹ thuật về bình xăng. Chúc bạn lái xe an toàn

3_banh

Xe điện
Hôm nay em đi đổ xăng, ngày cuối năm có khác phải xếp hàng dài sau đến gần chục cái xe; em thấy lúc cắm vòi vào, cứ 1 lúc bà chị bán xăng lại bóp 1 phát, em hỏi sao phải bóp thế, bà ấy bảo do hơi đẩy lên nên nó tự ngừng, các lần em chẳng thấy thế bao giờ, cứ cắm vòi vào đầy nó tự ngắt, cố thêm tí cho tròn thôi; vậy các cụ bảo nó thỉnh thoảng bóp phát thế là có bình thường ko? hay vòi nó bị xặc hơi xăng nên tự ngắt thật?

10-3

Xe buýt
Cái này hay mà đã có cụ nào cập nhật cái bản đò ở trang đầu chưa nhể???:69::69:

xedep_

Xe tải
Dạo này em nghe đồn xăng A95 ở HN có vấn đề, có cụ nào có kiến thức chuyên môn và biết việc này thực hư như thế nào không a ? ~X(

day_lai_xe

Xe đạp
Bác bổ sung thêm cây xăng mới mở trong SVD Mỹ ĐÌnh nhé, canh Liên đoàn Bóng đá VN.
Bọn e day lái toàn ra đó đổ xăng, mói mở nên bơm rất chuẩn, thái độ thì ok :D

haivd

Xe buýt
Tks các cụ

NamCuong4567

Xe tải
Cái cây xăng ở Trần Khát Chân dạo trước lên VNexpress bây giờ vẫn thấy mọi người đến đổ xăng ầm ầm, chắc lâu lâu rồi nên cũng quên

AT76

Xe điện
Ôi giời, thế hả bác? Em nhiều lần đổ ở đấy không để ý. Bác kiểm chứng cách nào chia sẻ anh em với. Em thấy ít nhất là ở đấy chỉ có 1 người vừa bơm vừa bấm, theo các cụ ở thớt này thì có vẻ là được đấy chứ.
Thế dọc đường Nhổn-Hồ Hoàn Kiếm thì bác đổ ở đâu thay thế (em hay đi tuyến ấy)
Chỗ này nghe đồn ăn gian lâu nay rồi bác ạ. Nhưng khu MĐ trước đây có mỗi nó nên em vẫn hay phải đổ. Giờ chuyển sang đổ chỗ mới mở ở đối diện Sân Vận Động, ko rõ có hơn không nữa