[Funland] Bản danh sách tối mật

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kadino2011

Xe hơi
Bị bắt *** nó rồi các cụ ơi. Truyện mà đọc kiểu này thì quên bu nó cả tên nhân vật với cốt ấy chư.

tuancan

Xe tải
Hôm nay em mới đọc được bài viết này của cụ, nghe giới thiệu đã thấy gay cấn rồi. Em cũng rất khoái truyện trinh thám, E oánh dấu để ngâm cứu, vodka cụ

volanggo

Xe tăng
Um ba la .....lần thứ 2, cụ ló cái mặt ra cho anh em coi với chứ.

civic 209

Xe hơi
cụ có trí nhớ tốt thật,chỉ ngồi hóng mà nhớ rõ từng chi tiết.

Tại lão kia ko cung khai thành khẩn nên bị ĐTV giữ lại lâu lâu. Em biết gì khai tuốt nên được thả sớm.

Trong lúc chờ lão 3C tại ngoại, em kể hầu các cụ chuyện vì sao Nepal lại là trung tâm chú ý của giới tình báo trên quả đất này nhá?

Cả làng đồng ý là em chiến nhuôn.

nguyen_phan

Xe máy
Em đồng ý với cụ ạ.
Còn anh ji nằm ở Nam Mỹ cũng như anh Nepal này ợ.
Cụ có chiện ji hay biên ra đơi anh em hóng với lâu thấy OF buồn quá vào rồi lại ra không có ji mới để hóng cụ ợ.:-ss

Cúc cù cu

Xe điện
Tại lão kia ko cung khai thành khẩn nên bị ĐTV giữ lại lâu lâu. Em biết gì khai tuốt nên được thả sớm.

Trong lúc chờ lão 3C tại ngoại, em kể hầu các cụ chuyện vì sao Nepal lại là trung tâm chú ý của giới tình báo trên quả đất này nhá?

Cả làng đồng ý là em chiến nhuôn.
GIúp em cái trong thời gian em đang gõ lạch cạnh đê :D

DODuySon

Xe tăng
cụ phải ghi chú là fun :))ở coment trên nhé k là em mec cụ Cu đấy. Mời cụ chiến ạ

Câu chuyện của lão 3C kiểu gì cũng không thoát được Nepal nên em sẽ kể những chuyện liên quan đến đất nước này hầu các lão nhé

Nepal có quan hệ thân thiết với cả hai nước láng giềng là Ấn Độ và Trung Quốc.

Theo một hiệp ước được ký kết từ lâu, các công dân Ấn Độ và Nepal có thể đi lại từ nước này sang nước kia không cần hộ chiếu hay visa. Công dân Nepal có thể làm việc tại Ấn Độ mà không gặp hạn chế pháp luật nào.

Dù Nepal và Ấn Độ có quan hệ thân thiết, đôi lúc Nepal không hoàn toàn ủng hộ nước này trong những vấn đề Quan hệ Trung Quốc-Ấn Độ. Ấn Độ coi Nepal là một phần trong vùng ảnh hưởng của họ, và quan ngại với viện trợ từ phía Trung Quốc.

Năm 2005, sau khi Vua Gyanendra lên nối ngôi, quan hệ của Nepal với Ấn Độ, Hoa Kỳ và Anh Quốc đã xấu đi.

Ba nước này đều đã lên tiếng phản đối mạnh mẽ sự đàn áp phong trào tự do nhân dân tại Nepal.

Trung Quốc chủ yếu tìm cách hợp tác với Nepal về vấn đề độc lập của Tây Tạng, gồm cả một điều luật của Nepal cho phép hàng nghìn người tị nạn Tây Tạng sống tự do trong lãnh thổ của họ và có khaỏng 2.000 tới 3.000 người Tây Tạng tìm cách bỏ trốn qua Nepal mỗi năm.

Bên ngoài Châu Á, Nepal có quan hệ đặc biệt thân thiết với Đức, và có mối quan hệ quân sự lịch sử với Anh Quốc qua Lữ đoàn Gurkhas, một đơn vị thiện chiến trong quân đội Anh gồm toàn binh sĩ Nepal.

Với vị trí địa lý nhạy cảm ở châu lục, với những mối quan hệ với những người khổng lồ châu Á là TQ và Ấn Độ, với những biến cố chính trị...đã từ lâu, Nepal là nơi tập trung của giới điệp viên trên toàn thế giới

Từ đầu tháng 7/2008, Đại sứ quán Mỹ ở thủ đô Kathmandu của Nepal đã được xây dựng tại một địa điểm mới. Tòa đại sứ cũ tọa lạc tại quận Maharajgunj sẽ trở thành Trung tâm văn hóa Mỹ tại Nepal.

Giải thích lý do về việc thay đổi địa điểm của đại sứ quán, bà Nancy Powell, Đại sứ Mỹ tại Nepal cho biết, địa điểm mới sẽ giúp đại sứ quán được bảo vệ an ninh tốt hơn và rộng rãi hơn.

Tuy nhiên, theo nhận định của giới tình báo quốc tế thì việc chuyển địa điểm và xây dựng mới đại sứ quán tại khu dinh thự Brahma nằm không xa mấy Cung điện Hoàng gia và Trụ sở Cảnh sát quốc gia Nepal là để thống nhất hoạt động tình báo của Mỹ tại Nepal về một mối, nằm trong chiến lược của Mỹ là biến thủ đô Kathmandu thành trung tâm tình báo của Mỹ tại Nam Á.

Thực ra ai cũng biết Đại sứ Nancy Powell vốn là cố vấn của Ủy ban Tình báo thượng viện Mỹ và là một cựu sĩ quan của Cơ quan Tình báo trung ương Mỹ (CIA) làm việc nhiều năm tại Ban Nam Á.

Bà Nancy Powell được bổ nhiệm làm đại sứ Mỹ tại Nepal vào tháng 10/2007. Đại sứ trước đó của Mỹ tại Nepal, James Moharty, nguyên là thành viên Hội đồng Tình báo quốc gia, được bổ nhiệm vào chức vụ Đại sứ Mỹ tại Nepal chỉ 3 tháng trước khi xảy ra vụ thảm sát tại Hoàng gia Nepal vào ngày 1/6/2001.

Cúc cù cu

Xe điện
Vụ này vớ vỉn DSQ Mẽo lại là nơi nghe trộm cũng nên Lầm nhỉ :D

Các cuộc điều tra độc lập được tổng hợp bởi tạp chí tình báo - phản gián CiCentre cho biết cùng với việc bổ nhiệm James Moharty, là sự xuất hiện của nhiều nhân viên dân sự Mỹ tại thủ đô Kathmandu, mà điểm hẹn là khu dinh thự Brahma. Đây chính là những chuyên viên lật đổ của CIA đến Kathmandu để chuẩn bị triển khai điệp vụ “Chim họa mi Bailey” có sự hợp tác bí mật của Hoàng thân Gyenendra, anh trai của nhà vua Birendra.

Vào ngày 1/6/2001, đã xảy ra vụ thảm sát kinh hoàng tại Hoàng gia Nepal.

Theo điều tra sau này thì Thái tử Dipendra trong cơn say đã dùng súng bắn chết vua cha Birendra, Hoàng hậu Aishwarya cùng 6 thành viên hoàng gia khác rồi tự tử.

Thực ra, Thái tử Dipendra không tự tử mà bị bắn chết bởi một nhân viên bảo vệ, một điệp viên nội gián của CIA đội lốt. Đây chính là lý do khiến nhiều người tin rằng, vụ thảm sát tại Hoàng gia Nepal nằm trong một âm mưu của Mỹ để đưa Hoàng thân Gyenendra, một nhân vật thân Mỹ và phương Tây, lên nắm quyền.

Trạng thái
Thớt đang đóng