Chi hội Bạn của nhà Nông, các vấn đề về chăm sóc và nuôi dưỡng Ỉn

congtruong

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi chút em đi mor ning đc 1 tháng rồi hôm nay mới sờ vào em ỉn mà sao em thấy tay lái nặng kinh khủng ko bít do em quen xe mor ning rồi hay hệ thống trợ lực có vẫn đề cụ nào đang sở hữu 2 em này thì giải thích hộ em với nha

Bamiba

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi chút em đi mor ning đc 1 tháng rồi hôm nay mới sờ vào em ỉn mà sao em thấy tay lái nặng kinh khủng ko bít do em quen xe mor ning rồi hay hệ thống trợ lực có vẫn đề cụ nào đang sở hữu 2 em này thì giải thích hộ em với nha
Tại tay cụ yếu thôi, các cụ chăm ỉn toàn vừa lái vừa tập gym :))

BobTran

Xe điện
Ỉn thì côn và tay lái hơi nặng chút so vơi quy đinh :D

Chỉnh sửa cuối:

Nhật minh 1

Xe hơi
Mor ning của cụ là trợ lực tay lái điện nhá ,nôm na là có cái mô tơ điện hỗ trợ hướng lái ,chạy chậm thì vô lăng nó nhẹ ,chạy nhanh thì vô lăng nó nặng hơn cảm giác an toàn khi chạy tốc độ cao .Xe đời mới bây giờ sử dụng trợ lực điện nhiều .

SPL

Xe container
Mor nhập thì trợ lực điện, anh Hải thì dùng dầu như Ỉn. Ỉn tay lái đâu có nặng, còn bị kêu nhẹ là khác, nhất là lên cao tốc phi thì chỉ nhẹ cái là có cảm giác liệng. Vậy nên cụ cần đi kiểm tra xe, xem có bị hao dầu trợ lực lái không

congtruong

Xe hơi
Mor nhập thì trợ lực điện, anh Hải thì dùng dầu như Ỉn. Ỉn tay lái đâu có nặng, còn bị kêu nhẹ là khác, nhất là lên cao tốc phi thì chỉ nhẹ cái là có cảm giác liệng. Vậy nên cụ cần đi kiểm tra xe, xem có bị hao dầu trợ lực lái không
xe em ko bị hao dầu cụ ạ khả năng bơm trợ lực của em tèo rồi thay bơm trợ lực tốn nhiều xèng ko hả cụ ?

SPL

Xe container
xe em ko bị hao dầu cụ ạ khả năng bơm trợ lực của em tèo rồi thay bơm trợ lực tốn nhiều xèng ko hả cụ ?
Cái này cụ ra nhà Mast ở 16 Nguyễn Công Trứ mua nhé, call hỏi trước trên mạng cũng được, mà tốt nhất ra gara check xem bị cái gì rồi gọi lên đó hỏi mua, họ ship tận nơi thu tiền cụ nhé

congtruong

Xe hơi
Cái này cụ ra nhà Mast ở 16 Nguyễn Công Trứ mua nhé, call hỏi trước trên mạng cũng được, mà tốt nhất ra gara check xem bị cái gì rồi gọi lên đó hỏi mua, họ ship tận nơi thu tiền cụ nhé
Vâng em cám ơn cụ có cách nào kiểm tra bơm trợ lực đơn giản ko hả cụ ?

Cụ cho e hỏi là xe e nó báo cái đèn báo hư hỏng trong điện động cơ hoặc bướm ga điện tử.. Thì làm thế nào lành nhất ạ... Ra ga ra khắc phục đc k.. Hay phải vào hãng ạ...

SPL

Xe container
Cụ cho e hỏi là xe e nó báo cái đèn báo hư hỏng trong điện động cơ hoặc bướm ga điện tử.. Thì làm thế nào lành nhất ạ... Ra ga ra khắc phục đc k.. Hay phải vào hãng ạ...
Nó mà hiện cái này thì cụ vào gara hoặc vào hãng đều được, đèn này phải cắm máy check mới được vì nó là đèn báo lỗi chung chung chứ không phải loại đèn dành riêng đâu

Vâng em cám ơn cụ có cách nào kiểm tra bơm trợ lực đơn giản ko hả cụ ?
Cụ kiểm tra dầu trợ lực nếu vẫn đủ thì là do bơm nếu đánh lái bị nặng, cũng có thể còn do cái khác, cái này em chịu, không phải thợ, cụ vào gara check nhé

congtruong

Xe hơi
Nó mà hiện cái này thì cụ vào gara hoặc vào hãng đều được, đèn này phải cắm máy check mới được vì nó là đèn báo lỗi chung chung chứ không phải loại đèn dành riêng đâu

Cụ kiểm tra dầu trợ lực nếu vẫn đủ thì là do bơm nếu đánh lái bị nặng, cũng có thể còn do cái khác, cái này em chịu, không phải thợ, cụ vào gara check nhé
Vâng em cám ơn cụ

E xử lý đc rồi cụ ạ...

Duyenphan

Xe hơi
Em chào các cụ!
Đen quá em đang sung sướng với em Ỉn G 2016 chưa hết tuần trăng mật mà đã làm em ý bị móp mông
hôm qua em vào nhầm số tiền thành số lùi nên lùi e ý vào cái cột móp mất mông :(
xe em thì không có bảo hiểm thân vỏ gì cả nói chung em xác định ra Gara hoặc vào hãng
Nhưng em ỉn mới là mối đình đầu của em nên em muốn nhờ các cụ có kinh nghiệm
với vết móp này thì mình nên xử lý ở đâu và giá khoảng bao nhiêu có chát không ạ
( em thấy cũng không bị xước sơn nhiều lắm chỉ bị móp mình có thể gò lại như cũ rùi oánh giấy ráp được không ạ - hay vẫn phải sơn lại - mà có phải sơn lại mảng nhỏ hay toàn bộ cửa sau cả cản sau không ạ hix - có cụ nào biết gara nào làm tốt không cho em xin địa chỉ với em ở Hà Nội ạ - em chưa đi sửa ô tô bao giờ hix!)
em cảm ơn các cụ nhiều!
các cụ giúp em với em đang buồn quá em sẽ vodka các cụ đầy đủ cho say cùng em đỡ buồn ạ :(
[/IMG]

Tổng thiệt hại khoảng 2 củ quay đầu thôi cụ. Lại đẹp long lanh như cành đào

Bamiba

Xe hơi
E đang muốn lắp cho ỉn 2016 phom cũ bản E đôi đèn gầm và auto look cửa . Nhờ các cụ tư véo giá cả chất lượng ạ!

Bamiba

Xe hơi
E đang muốn lắp cho ỉn 2016 phom cũ bản E đôi đèn gầm và auto look cửa . Nhờ các cụ tư véo giá cả chất lượng ạ!