Bạn cũ có nên gặp

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Tự nhiên hôm nay em nhận được đt của thằng bạn từ hồi học phổ thông .
Thằng này vốn dĩ cũng chẳng phải thân thiết gì , gần chục năm nay ko gặp chả hiểu sao nó có sdt của em . Mới đầu ko biết là ai nên nghe máy , ngay sau đó em gọi điện cho đám bạn hồi Phổ thông chek xem ông bẹn này tình hình dư nào vì trước đó thấy bảo nó cũng thuộc dạng amater . Qua lời kể của mấy ông bạn PT thì thấy bảo nó vào nam lấy vơ gây ra sự vụ gì đó đang phải trốn - có lẽ liên quan đến nắm đấm . Có ông bạn thì bảo thấy ra mắt mờ , lờ đờ lắm , chả biết có phải ko hay nghẽo rồi nói phét ra thế để xin tiền .
Em thì đoán nó đt cho em để xin tí tiền , tiền cho nó vài trăm thì ko tiếc . E chỉ ngại nó bám đuôi quấy rầy thì mệt người , vả lại cũng chả biết nó gây ra việc gì mà gặp nó .
Theo các cụ em nên làm gì bây giờ , từ chiều đến giờ nó gọi cho em vài chục cuộc rồi .

GAT

Xe điện
Nếu chả thân thiết ghề thì thoai cụ ợ.

tausuot

Xe buýt
Nghe cụ kể thì lành ít dữ nhiều, thôi tránh đi cho đỡ khó xử cụ ợ

move

Xe tăng
nghỉ cho lành, cụ bảo đi ctac rồi

nhadatuytin

Xe container
cho nó lượn đi cụ
Kiểu bạn này gặp chỉ có xin tiền thôi.

Xe bọ xít

Xe container
Bạn gì lâu ko gặp mà gọi vài chục cuộc, như thân thiết lắm ý, chắc có việc "cháy nhà, chết người" rồi. Mất lòng tự trọng rồi cụ ạ
Em nghĩ ko nên gặp

Giải tán *** nó bạn như vậy đi, gần chục năm không gặp nó mình cũng vẫn sống yên ổn cơ mà

rockyvnn

Xe buýt
Sao em thấy các ofer bảo: Cụ đang công tác trong thành phố Hồ Chí Minh :-"

wall

Xe tăng
E trước cũng có bạn chả bao giờ gặp, lúc gặp thì được vài cuộc là... vay tiền mua nhà... Em bẩu hem có, vì lúc đó đang ấp chứng, rồi thế là hậm hực, biến mất từ hồi đấy giờ chưa... xuất hiện lại, mừng huýnh :D

starex

Xe tăng
Vào địa vị cụ nếu muốn gặp bạn bè mà đơn giản chỉ là gặp nhau hàn huyên thì có cần thiết gọi đến mấy chục cuộc không ạ :D
Cụ cứ đi công tác đê, kệ ông bạn vàng mắt mờ môi thâm kia thôi

butchikim

Xe ba gác
Cụ cho luôn vào bờ lách lít cho lành b-(

mr.ken_no1

Xe container
Nếu như trong 1 buổi chiều mà gọi cụ vài chục cuộc thì chắc chắn là có biến rồi cụ ạ
Em đã từng chơi với bạn là nghẹo rồi em biết.
Nhiều khi phải chấp nhận nhưng mình phải cương quyết thì mới hy vọng mọi việc ổn thỏa
Em có thể tư vấn cụ ntn:
1. Cụ vẫn lên gặp bạn mình.
2. Khi gặp bạn cụ cần phải quan sát kỹ và có thể đánh đòn phủ đầu luôn là tôi đã nghe tin abc về ông, thôi thì dù sao cũng là bạn bè cũ, tôi khuyên ông xyz ....
3. Hiện tại tôi cũng abc ..., thôi thì lâu lâu không gặp tôi mời ông đi uốn rượu
4. Trước khi đi dặn người nhà là sau khi anh đi khoảng 15-30 phút phải gọi điện liên tục đòi phải về nhà có việc gấp = > xin phép về và đưa cho bạn 1 số tiền mà có thể đưa.
5. Quan trọng nhất: Tuyệt đối ko được cho biết là cụ đang làm gì và đang ở đâu, trong câu chuyện cụ phải luôn chủ động hỏi bạn, bạn cụ chỉ có thể trả lời và đừng để bạn cụ hỏi về cụ, nếu có hỏi thì cũng tìm cách mà né tránh.
6. Khi chào bạn ra về, cụ cứ đi 1 vòng quanh hà nội cho em, đi lang thang, cứ chỗ nào ngõ dài và hẹp là cụ đi vào, rồi đi ra, đến khi nào không còn cảm giác có người đi theo thì hãy về nhà. P/s không phải bạn của cụ theo cụ mà bạn của bạn cụ theo cụ đấy.
Chúc cụ giải quyết vẹn đôi đường.

muadem

Xe cút kít
Còn bạn là vui rồi cơ mà ta cứ tiếp đón, còn đâu ảnh hưởng này nọ thì ta sẽ tìm kế hoãn binh chứ đừng chơi nốc ao lại mất bạn :-bd

@Tố: đánh máy nhớ cái dấu chấm (.) và phẩy (,) để ngay sau từ chứ đừng cách kẻo dấu chấm dấu phẩy nó cứ tự nhiên rơi xuống dòng dưới.

firefox4

Xe điện
Theo như cụ mô tả thì giải tán cụ ạ.

thuysinh.tl

Xe container
Nhà cháu nghĩ cũ nếu đã gặp ông bạn này thì tốt nhất chọn kế thứ 36

vuahe77

Xe điện
Bạn gì lâu ko gặp mà gọi vài chục cuộc, như thân thiết lắm ý, chắc có việc "cháy nhà, chết người" rồi. Mất lòng tự trọng rồi cụ ạ
Em nghĩ ko nên gặp
Em có mấy đứa bạn kiểu này...Lâu chạ gặp tự dưng a nhô tớ cưới vợ, iem nấy chồng, iem sinh con đầu lòng, iem khai trương cửa hàng...

Ờ thì mềnh cũng bóp mồm bóp miệng mua quà đi cho nó có tình có nghĩa.
Một ngày đen đủi iem bị tai nạn nằm nhà đến 3 tháng
Chúng nó có mấy đứa vô tình gọi điện rủ đi ăn, đi chơi đúng lúc iem phải nằm nhà vì cái chân gãy.
Iem bấu tớ bị tai nạn gãy chân phải nằm nhà hẹn các cậu khi tớ khỏe nhá!
Ấy thế mà nó cúp máy sau vài câu xã giao rồi lặn mất...Hờ hờ...Đúng là lũ BẸN BÀ...
Gặp loại dư này bây giờ nó nhạt lắm gặp cũng chạ để làm gì kể cả chỉ ngồi trà đá iem cũng chạ buồn gặp.

truong duc hai

Xe tải
Đôi khi hẹn nhau làm ly cape ôn lại những kỷ niệm củ ( em khi nào về quê cũng điện thoại cape bạn bè từ thuở học chung trường .). việc gì phải quan trong hóa. tiền trong túi cụ .cụ có quyền quyết định mà

cuada

Xe máy
Chắc chắn là có biến rồi, ko nên gặp.