[Funland] Bàn chuyện nhậu cuối năm

Civic TN

Xe lăn
Các cụ nhậu nhớ cẩn thận nhé, sáng nay e vừa đi viếng ku e cùng cơ quan cũ, sn 81, trưa qua đi nhậu về nằm ngủ trong xe, 22h ng nhà tìm thấy thì đi rồi.

Nhimtiu

Xe container
Nhậu say thì gửi xe đó, bắt taxi về hoặc gọi ng đến khuân cả ng cả xe về. Tiên trách kỉ hậu trách nhân mợ ơi.
Với cả e đọc thì mợ bảo em mợ mời ng ta cơ mà, chứ họ mời mà 1 2 từ chối ko uống thì lại khác
Em nhậu giờ mới vìa đến nhà chả ai bắt cả cuối năm gặp mặt cả hơn trăm anh em nên mỗi người dăm ba chén phê ra phết. Em đi grab giờ về vẫn typing đc chắc chưa say nhưng ngả lưng xuống chắc là ngủ luôn. :(

Tuấn 3s

Xe tăng
Các cụ nhậu nhớ cẩn thận nhé, sáng nay e vừa đi viếng ku e cùng cơ quan cũ, sn 81, trưa qua đi nhậu về nằm ngủ trong xe, 22h ng nhà tìm thấy thì đi rồi.
Haizz, khổ gđ. Mà ngủ trong xe trong trúng gió hay như nào mà lại đi ạ cụ?

acacac

Xe buýt
Cơ quan e giờ có tổ chức gì thông báo trc 1,2 hôm để ae sắp xếp tham gia thì để xe ở nhà. Đột suất thì e gửi xe lại, taxi cho lành. Cuối năm này cũng tốn tiền taxi phết, nhưng còn hơn là bị thổi, hơn nữa là an toàn. Mà các cụ đi taxi vin ấy, e thấy áp ưu đãi cũng rẻ. E hay đi từ Cầu Giấy về Long Biên 15km, ưu đãi cũng có 160k thôi. Hnay đi từ Mộ Lao về long biên, check map 25km mà hết cũng đâu có 200k

Nhimtiu

Xe container
Xác định uống thì đi grab cho lành chứ. Say xỉn ko làm chủ được gây khổ trc tiên là cho mình, sau là người thân và xã hội.
Hôm nào mợ có kèo nhậu thì mợ book luôn ks nhé để em nhậu cho yên tâm...lỡ có xỉn thì có chỗ ngả bàn đèn luôn. Em ngoan lém toàn đi sớm vìa sớm thôi mợ ạ.
P/s: Còm mợ xong lại đc khuyến mại 9999 ngựa nè mợ ơi. :))

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Hôm nào mợ có kèo nhậu thì mợ book luôn ks nhé để em nhậu cho yên tâm...lỡ có xỉn thì có chỗ ngả bàn đèn luôn. Em ngoan lém toàn đi sớm vìa sớm thôi mợ ạ.

Đỏ bạc thế này thì đen … lắm. Mà em hỏi khí không phải KS là gì đấy #:-s

Nhimtiu

Xe container
Đỏ bạc thế này thì đen … lắm. Mà em hỏi khí không phải KS là gì đấy #:-s
Khách sạn mờ cụ anh từ chiên môn roài, say thì phải có chỗ ngã xuống còn có bé nào đỡ k thì chưa biết cụ anh nhé. =))

Đông Gioăng

Xe buýt
Haizz, khổ gđ. Mà ngủ trong xe trong trúng gió hay như nào mà lại đi ạ cụ?
Em dự 99% là do đóng kín nổ máy bật đh. Lỗi này quá sơ đẳng. Hồi xưa em đi tỉnh quá nhiều trận say ngủ xe rồi, chưa thấy chết chiếc gì.
Nhớ nhất 1 lần, hè 2014, về Hưng Nguyên ven TP Vinh, nhậu với bố và anh rể cô mắc kít tinh. Ông rể say nói linh tinh, ông bố dân máy cày da dẻ đen kịt, u như thần, thấy con rể nát ổng thôi luôn, pha chè uống. Xong xuôi em cáo từ ra xe về. Như mọi khi là em sẽ phi ra cây xăng gần nhất xin ngủ nhờ. Bài là hạ 3 kính sau và phụ xuống 3 4 phân nổ máy bật đh. Thế mà cái rượu Hưng Nguyên nó quật em ngay khi đi đc 100m, ngủ gật đập cả mặt vào vô lăng. Em tấp luôn vào lề, làm giấc đến sáng, dân thấy tưởng chết về nhà ông già gọi ra cứu. Đúng là thế trận an ninh toàn dân, nhậu không có ai là hàng xóm mà họ biết mình nhậu nhà đó ra, thế mới tài

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em dự 99% là do đóng kín nổ máy bật đh. Lỗi này quá sơ đẳng. Hồi xưa em đi tỉnh quá nhiều trận say ngủ xe rồi, chưa thấy chết chiếc gì.
Nhớ nhất 1 lần, hè 2014, về Hưng Nguyên ven TP Vinh, nhậu với bố và anh rể cô mắc kít tinh. Ông rể say nói linh tinh, ông bố dân máy cày da dẻ đen kịt, u như thần, thấy con rể nát ổng thôi luôn, pha chè uống. Xong xuôi em cáo từ ra xe về. Như mọi khi là em sẽ phi ra cây xăng gần nhất xin ngủ nhờ. Bài là hạ 3 kính sau và phụ xuống 3 4 phân nổ máy bật đh. Thế mà cái rượu Hưng Nguyên nó quật em ngay khi đi đc 100m, ngủ gật đập cả mặt vào vô lăng. Em tấp luôn vào lề, làm giấc đến sáng, dân thấy tưởng chết về nhà ông già gọi ra cứu. Đúng là thế trận an ninh toàn dân, nhậu không có ai là hàng xóm mà họ biết mình nhậu nhà đó ra, thế mới tài
Rồi dân có phá kính cứu người không ạ? :D

Binhyennoiay

Xe điện

Đủ xèng để book chầu nhậu và ks luôn cụ nhề

nguyenducuong

Xe tải
Trong tư tưởng mà nghĩ để chồng nuôi thì không nên cho dù chỉ nghĩ thôi;

Đi uống say lại còn đi xe máy thì tự trách mình thôi mợ.

Ở miền Bắc (trong nam em không rõ vì em không ở đấy; vào lâu nhất thì cũng chỉ 10 ngày nên em không biết) mình không uống rượu thì có ít bạn lắm mợ ạ; uống say quá thì cũng chả nên nhưng không uống thì cái gì cũng khó. Trừ khi mình phải rất tài giỏi; đứng ra lập một khoảng trời riêng cho mình thì chả cần uống với thằng nào cũng được. Còn lại thì cực khó mọi thứ và không riêng gì cơ quan nhà nước. Văn hóa nó thế rồi; nếu một người mà không uống được rượu (vì lý do bệnh tật; cho dù trông ngon lành) mà đi đâu ăn thì cực phức tạp. Thằng nào nó cũng nhìn bề ngoài; mình không uống họ thể hiện khó chịu ra mặt luôn.

Giờ có cái hay là đi đâu đi ô tô; không uống thì thôi. Em thích nhất là đi ăn với các bạn cấp 3 của em. Ai uống gì thì uống; không uống không sao, còn uống nhiều cũng chỉ 1; 2 chai bia hoặc vài chén rượu. Đi ăn vẫn vui mà về vẫn khỏe!
Cụ nói đúng e ko biet uống nên mất rất nhiều cơ hội kiếm tiền. Và cũng rât it bạn.
Mình k uống đc họ mời cũng ngại đi va lâu dần họ cũng ngại mời.

muitranhaibanh

Xe buýt
Cứ đúng việc làm tốt việc mình.càng hạ thì càng thiệt.theo king nghiệm của mình là thế.chẳng phải nịnh nọt làm gì nó hèn ra