[Cần bán] Bán căn 90,4m2 sổ đỏ giá 3,6 tỷ -chung cư HUD3, 60 Nguyễn Đức Cảnh, gần trung tâm, bàn giao 2019. LH: 0913812027

Số điện thoại
0913812027
Tỉnh thành
Hà Nội
Giá
3,600,000,000 VNĐ
Diện tích
90.4㎡

nguyentoan.uct

Xe điện
Cụ có kiến thức pt thì cho em hỏi thêm chút, nhà vs này nếu phạm lỗi phong thủy mang tính khoa học (duy vật) như cụ nói thì cụ thể là lỗi ntn? Vì em thấy vs này cũng khá hợp lý, ko gây bất tiện trong sinh hoạt chung. Ngoài ra, em hỏi thêm chút ví dụ như nhà ống cầu thang, vệ sinh thường đặt giữa nhà thì có bị lỗi phong thủy là đặt ở trụ nhà ko? Cảm ơn cụ, em hỏi để có thêm kiến thức thôi chứ ko ý gì ạ.
E ko xem nó là trụ hay cột gì, mà chỉ xem xét khía cạnh cái nhà vệ sinh là nơi có nguy cơ nhiều vi khuẩn, độ ẩm và tiếng ồn còn giải thích theo kiểu phương đông thì nó là nơi phóng uế, khí xấu... về tâm lý mà cụ cứ đi vào đi ra qua cái nhà vệ sinh nó cảm giác cũng ko thoải mái. Em là người thuộc hệ được đánh giá vô thần nên yếu tố phong thuỷ e bỏ qua những cái liên quan thần thánh. Về nhà ống cũng do yếu tố bố trí mặt bằng và sử dụng người ta sẽ cân đối sao cho phù hợp, từng trường hợp cụ thể mới đánh giá đc.
Em ví dụ như bàn thờ cũng thế, người ta đưa ra các lý giải về tâm linh khí trời, nhưng e quan điểm bàn thờ là nơi mình kính trọng ông bà tổ tiên thì cần đặt nơi trang trọng, tránh những nơi gây ảnh hưởng ko tốt như nvs, nơi đi lại nhiều có thể gây ảnh hưởng, ko đối diện cửa nhà không phải vì tán khí hay gì mà vì tránh cảm giác vào nhìn thẳng bàn thờ, vì dẫu gì bàn thờ cũng tạo liên tưởng đến phần âm...

quangvinh001

Xe tải
E ko xem nó là trụ hay cột gì, mà chỉ xem xét khía cạnh cái nhà vệ sinh là nơi có nguy cơ nhiều vi khuẩn, độ ẩm và tiếng ồn còn giải thích theo kiểu phương đông thì nó là nơi phóng uế, khí xấu... về tâm lý mà cụ cứ đi vào đi ra qua cái nhà vệ sinh nó cảm giác cũng ko thoải mái. Em là người thuộc hệ được đánh giá vô thần nên yếu tố phong thuỷ e bỏ qua những cái liên quan thần thánh. Về nhà ống cũng do yếu tố bố trí mặt bằng và sử dụng người ta sẽ cân đối sao cho phù hợp, từng trường hợp cụ thể mới đánh giá đc.
Em ví dụ như bàn thờ cũng thế, người ta đưa ra các lý giải về tâm linh khí trời, nhưng e quan điểm bàn thờ là nơi mình kính trọng ông bà tổ tiên thì cần đặt nơi trang trọng, tránh những nơi gây ảnh hưởng ko tốt như nvs, nơi đi lại nhiều có thể gây ảnh hưởng, ko đối diện cửa nhà không phải vì tán khí hay gì mà vì tránh cảm giác vào nhìn thẳng bàn thờ, vì dẫu gì bàn thờ cũng tạo liên tưởng đến phần âm...
với giá như thế và thiết kế như thế thì 70m2 vị trí đó là ok đấy ạ. các cụ rảnh hôm nào alo em đi xem nhà nhé

quangvinh001

Xe tải
em ủn ạ, chúc các cụ cuối tuần vui vẻ

quangvinh001

Xe tải
em ủn ạ, mới có cả 1 căn tầng 11 y hệt giá 3,88 tỷ ạ.
chúc các bác cuối tuần vui vẻ.

thongnv

Xe điện
Trời mưa tí là Nguyễn Đức Cảnh thành cảng nước sâu

quangvinh001

Xe tải
Trời mưa tí là Nguyễn Đức Cảnh thành cảng nước sâu
- cụ nhầm rồi nhé. cụ hỏi tất cả dân ở đường này thì biết: tòa này ở 60 Nguyễn Đức Cảnh.
thì từ đầu số nhà 1 (Trương Định rẽ vào Nguyễn Đức Cảnh) đến số nhà 100 của đường Nguyễn Đức Cảnh không bao giờ ngập cụ nhé - bất chấp Hà Nội mưa to thế nào. Tức là dân của tòa 60 Nguyễn Đức Cảnh này hoàn toàn không bị ảnh hưởng.
- Nếu mưa to khủng thì chỉ ngập ở đoạn cuối đường Nguyễn Đức Cảnh - là tầm số nhà 110 130 Nguyễn Đức Cảnh, và rút cũng nhanh.
- Nên dân của tòa HUD3 60 NguyễnĐức Cảnh này không bao giờ bị lo đường ngập hay gì cả.

phutungdochoi

Xe hơi
Hình như cả 2 phòng ngủ đều hướng tây phải ko cụ chủ, nếu là hướng tây thì nóng lắm, chỗ em cũng rất nóng ở hướng tây nếu ko phải thì căn này đẹp, giá hơi cao xíu...
Chỗ này ngập thì ko nhưng 5h chiều tắc khiếp các ngõđổ dồn vàođoạn chung cưđi ra...

quangvinh001

Xe tải
Hình như cả 2 phòng ngủ đều hướng tây phải ko cụ chủ, nếu là hướng tây thì nóng lắm, chỗ em cũng rất nóng ở hướng tây nếu ko phải thì căn này đẹp, giá hơi cao xíu...
Chỗ này ngập thì ko nhưng 5h chiều tắc khiếp các ngõđổ dồn vàođoạn chung cưđi ra...
- cụ nhầm ạ? em đã ghi rõ là hướng Đông Nam mát mà. phòng ngủ thì 2 phòng hướng nam, 1 phòng hướng Đông.
Hà Nội nội thành thì cao điểm rất nhiều đường tắc thường xuyên. Nhưng đường Nguyễn Đức Cảnh rất ít tắc cụ nhé. Nhất là đoạn từ số 1 đến số 100 đường Nguyễn Đức Cảnh hầu như không bao giờ tắc cụ nhé.

phutungdochoi

Xe hơi
Thế nhầm hướng cụ nhỉ. E đọc ko rõ. Đoạn lương Khánh thiện Nguyễn Đức cảnh tắc lắm cụ

250cc

Xe tăng
Nhà em cũng 1 nvs giữa nhà thế này. Nhưng theo em việc nvs là nơi phóng uế, khí xấu là áp dụng với nvs kiểu cũ. Chứ nvs hiện đại ngày nay là rất sạch sẽ rồi, chưa kể nhiều nhà còn là nơi tắm ngâm bồn thư giãn, ngồi mãi còn ko muốn ra ấy chứ.

quangvinh001

Xe tải
em ủn ạ, chúc các cụ cuối tuần vui vẻ

quangvinh001

Xe tải
Nhà em cũng 1 nvs giữa nhà thế này. Nhưng theo em việc nvs là nơi phóng uế, khí xấu là áp dụng với nvs kiểu cũ. Chứ nvs hiện đại ngày nay là rất sạch sẽ rồi, chưa kể nhiều nhà còn là nơi tắm ngâm bồn thư giãn, ngồi mãi còn ko muốn ra ấy chứ.
Chuẩn ạ. chung cư thì quan trọng là thiết kế hợp lý thoáng đãng, tối ưu công năng, ít diện tích thừa trong nhà là được ạ.

drhung

Xe buýt
nhà này có cho thuê k cụ?

KLam

Xe hơi
Phí dịch vụ khu này bn hả cụ?

quangvinh001

Xe tải
Phí dịch vụ khu này bn hả cụ?
dạ 4500 VNĐ /m2 ạ. xe máy 70k, ô tô 1,5 triệu.
- Chủ đầu tư cũng đã trả đủ tiền phí bảo trì cho Ban quản trị cư dân

haunt86

Xe tăng
Căn này em thấy thiết kế tối ưu với diện tích này cụ ạ

One Blue Sky

Xe hơi
Chính chủ hay qua sale broker, Căn tầng mấy Cụ nhỉ ?