Bán cam mua mec

boy9496688

Xe tải
Nếu cụ làm thế là giống em hồi 2 năm trước ! Bây giờ sau khi được các cụ fan toy tuyên huấn thì em nghĩ có lẽ là em sai toét rồi !

Em tả lại sơ sơ cho cụ cân nhắc nhé : Về phân khúc, CAMRY được xem là ngang với cỡ E300 nhưng Merc chạy đường xấu thì kém êm ái; máy móc thì kén xăng (cứ phải A95 xịn), hay báo lỗi tùm lum và bảo dưỡng sửa chữa thì tốn kém gấp nhiều lần (có cụ bảo là tầm 10 lần) và đặc biệt là đến lúc bán lại mất giá cực nhiều ! Chưa kể không nói khéo còn bị xếp vào loại mới có tí xiền đã tinh vi nữa...

May mà gấu nhà em nó không bít lướt OF chứ không thì em ăn đòn no rùi ! Cụ mà bán Cam thì em khuyên là ít ra phải lên cỡ S350 cùng đời mới sánh được :D

Em đoán là cụ này đi gom thông tin của những kụ chưa đi Mec .............:))

ông65

Xe đạp
Tôi thấy cam chẳng có gì hay cả. Nó chỉ như con drem trong dòng 2 bánh.
Bình thường và...bình thường. Lạ là có người lại so camry với mer
Các bác thử so sánh con drem voi con sh xem. Nó cũng như so con camry với mer vậy.

RAVA

Xe ba gác
-Các bác bên box Mec mong manh quá nhỉ, cái chủ đề vớ vẩn của 1 ông nick mới toe câu view mà cũng nhiệt tình gớm!~:>

dngduc

Xe điện
Đấy là em còn chưa kể đến đi đâu cũng loay hoay trông, gửi xe; sểnh ra mà mất cái mặt gương là ăn đủ =))

@Rava: Cụ về nhà chơi với người vận chuyển 9 đi, bên này nhận thua toàn tập từ đầu rồi :P

RAVA

Xe ba gác
Đấy là em còn chưa kể đến đi đâu cũng loay hoay trông, gửi xe; sểnh ra mà mất cái mặt gương là ăn đủ =))

@Rava: Cụ về nhà chơi với người vận chuyển 9 đi, bên này nhận thua toàn tập từ đầu rồi :P
-Bác sang box Toy có ai đuổi bác đâu mà bác bất lịch sự thế? Mà em thấy phong thái của những người đẳng cấp thì được ngưỡng mộ từ xa chứ đâu phải gào lên để cho người khác biết đâu!:D

dngduc

Xe điện
Theo em lý do lớn nhất để không nên bán cam mua merc chính là những lời bàn của các cụ tiêu dùng thông thái đã đúc kết và em đã xin được tóm tắt tạm lại. Nếu cụ nào quyết định mua Merc nghĩa là phải vượt qua được những cái lăn tăn đó. Nếu cụ nào còn xoắn, còn đi hỏi các cụ chưa có nhiều kinh nghiệm với Merc thì em dự là không mua nổi vì tâm lý đám đông nhìn chung là cứ hễ nhìn thấy Merc chạy qua đã phán bảo dưỡng sửa chữa tốn lắm, kén xăng lắm, mất đồ thì chết... bla bla

@rava: Em đâu có đuổi, cái chính là em lo bác không về thì cụ nguoivanchuyen9 up hết một loạt topic cũ lên thì không biết đường nào mà lần thôi ! Đẳng cấp thì camry nhập mỹ mới là vô đối, ăn thua gì mấy cái xe Đức giả :P

dung_taybien

Xe tăng
Lại thêm 1 câu chuyện dài........tốn giấy mực
Bên thớt To và cả thớt Mer đều có bài về To và Mer, gần đây đã có bài cãi nhau um tỏi về vụ này, sao bác chủ thớt ko vào đọc rồi tự rút kinh nhiệm nhỉ, mua xe gì là quyền và sở thích cảu bác mà, chứ lên đăng đàn thế này rồi lại bất đồng quan điểm, lại to tiếng mất thôi

WHITE TIGER

Xe container
theo các cụ các mợ em ban cam di mua Mec co Đúng ko?@-)
Cụ hoàn toàn sai nếu túi tiền của cụ ít.Cụ hoàn toàn đúng nếu cụ là đại gia thực sự

Cụ làm thế không đúng đâu,phí tiền.Toy là thằng chả bao giờ hỏng nên cụ cứ giữ mà đi.Chứ cụ tham khảo diễn đàn thì ông nào cũng bảo Mer hay hỏng nhưng toàn không phải xe của người đó lái

RAVA

Xe ba gác
Theo em lý do lớn nhất để không nên bán cam mua merc chính là những lời bàn của các cụ tiêu dùng thông thái đã đúc kết và em đã xin được tóm tắt tạm lại. Nếu cụ nào quyết định mua Merc nghĩa là phải vượt qua được những cái lăn tăn đó. Nếu cụ nào còn xoắn, còn đi hỏi các cụ chưa có nhiều kinh nghiệm với Merc thì em dự là không mua nổi vì tâm lý đám đông nhìn chung là cứ hễ nhìn thấy Merc chạy qua đã phán bảo dưỡng sửa chữa tốn lắm, kén xăng lắm, mất đồ thì chết... bla bla

@rava: Em đâu có đuổi, cái chính là em lo bác không về thì cụ nguoivanchuyen9 up hết một loạt topic cũ lên thì không biết đường nào mà lần thôi ! Đẳng cấp thì camry nhập mỹ mới là vô đối, ăn thua gì mấy cái xe Đức giả :P
-Bác lại mắc cái bệnh kết luận sớm rồi, làm gì có mấy người bỏ ra 1 mớ tiền đi mua cái xe mình chả biết cái qué gì mà lại ko hỏi ai, thế có mà là đại gia hay là anh A Tòng, mỗi lần đi mua xe làm luôn 1 đôi? Người ta ko biết thì mới hỏi han, tìm hiểu, cân nhắc...các bác có tư vấn giời biển gì thì người quyết vẫn là người cầm tiền, các bác đâu có quyết được thay họ!
-Còn việc mấy cái bài pót bên box Toy rồi các bác khiêng về chém thì toàn của mấy ông chạy Mec lõi đời chứ đâu phải của mấy ông vớ vẩn, bác đọc thì phải tự hiểu và phân tích đúng sai chứ chưa gì đã chỉ nhăm nhăm vơ hết cả vào 1 giỏ thì quá bằng chú trẻ ranh. Bác thử sang box Toy tìm mấy ông lão làng xem có ông nào chê ko hay chỉ có mấy cái ông nick mới toe lập thớt câu bài với tìm cách chọc ngoáy để ae cãi nhau ngồi giữa cười đểu?:D

Louiskool1986

Xe hơi
Ai đi xe nào cứ tự sướng, nói thật mình k ưa Toy vì giá quá cao so voi thực tế, Mec LD giá chỉ vào khoảng 150 đến 170% so với bên Us ( giá xe bên đó C khoabg 30 mấy ngàn) mà op Mec LD k thua kém về op. Còn Toy LD giá trên dưới 250% Cam bên Mỹ giá vào khoảng trên dưới 20k đến 25k. Còn Toy LD 60k mà op sao bằng Cam nhập ( từ công nghệ tới độ an toàn) công nhận Toy bán xe thì giữ giá vô đối, nhưng người đc lợi nhiều cũng chỉ là nhà sx, nguoi tiêu dùbg chỉ đc mỗi cái giữ giá. Nên mìbh chọn Mec ít nhất xứng với số tiền bỏ ra

tn09

Xe máy
Mec đẳng cấp ơn toy nhiều nên chi phí sử dung phải cao hơn là đương nhiên.

start.stop

Xe buýt
Website
www.anycar.vn
Sao các cụ lại đi so sánh Cam với Mec nhỉ. Mà cụ thể phải là Mec gì. Cam hay nhất vẫn là Cam mỹ. Nhưng Mec thì vo số loại lắm nhá.

Louiskool1986

Xe hơi
Cam My giá gần bằng E class của Mec LD. 1thời Cam mỹ cũng ầm ĩ về vụ tăng ga đột ngột, tốt hay ko tùy cảm nhận cá nhân thôu. Ai mà đi chê xe mình đi, đơn giản là vậy, bên Mỹ kiếm đc tiền ng ta vẫn lên Mec Bim hay lexus.

Chỉnh sửa cuối:

bikercanh

Xe hơi
vãi cụ nào bảo Cam hơn E, lại còn bảo lên S mới sánh được =)))) thôi thì cứ điệp khúc ấy đi vì cái đề tài muôn thuở này sẽ mãi chẳng có hồi kết :D

giuvung

Xe hơi
Nếu bác quan tâm đếm cảm giác lái, tiện nghi và quí nhất là sự an toàn thì nên bán Cam mua Mer gấp.

C200 4479

Xe máy
Thua các bác em đã bám cam mua Mec rồi e chưa dùng Mẹc nhiều len em xin các bác xem em làm như vậy co đúng ko?khi về chạy một thời gian em thấy quyết định của em là đúng các bác ạ

C200 4479

Xe máy
bác Rava nói như vẩy ko đúng tuy em mới lên diễn đàn thôi nhưng oto em dã dùng tứ 1995 rồi bác a

Louiskool1986

Xe hơi
Nick trong 4room lâu dài chắc chắn là chủ xe ko? Nick new có thật sự k đủ điều kiện mua ko? Hên xui. Bên OS 1 trâu trẻ vừa tạo nick gia nhập hoi BMFC tậu ngay con CLS 63 amg VN đếm trên đầu ngón tay, chu xe mới tròn 19 tuổi.

ghe

Đi bộ
hic cụ dngduc có nhắn cụ ghe là gì à.
em thì cái gì thích làm là cái đó đúng ạ.