[Funland] Bạn bè đột nhiên xóa zalo

MuathuHN252

Xe cút kít

thuyhtt

Xe tăng
đọc lại nghĩ chuyện trẩu của con nghé nhà em.
Bạn cùng lớp nhắn tin nó cũng kiểu uh, ờ, trả lời rất ngắn gọn miễn cưỡng. Nhiều lần em nhắc bảo con nên trả lời bạn nhiệt tình khi bạn quan tâm con, còn nếu con ko thích thì con nói thẳng, chứ trả lời cộc thế bạn ko vui, mất hòa khí. Nó có bảo em là bọn con ở lớp nói chuyện đủ rồi, con ko có thói quen chat chit hay gọi đt mất thời gian.
Bạn kia sau mấy lần con em seen nhưng ko biết rep gì thì thôi ko nhắn nữa, bơ và nghỉ chơi con nghé nhà em luôn. Cơ khổ con nghé dại nhà em lại thích bạn ấy.
Hơn 1 năm rồi hai đứa ko nhắn tin qua lại, nhưng vẫn nhờ bạn chung lớp hỏi thăm nhau :D. Chia tay lớp 9 cậu kia bảo với bạn cùng bàn con em: Tao cay MH vì thích mà ko nói, tao nói thích thì ko rep =)).
Tưởng vào 10 mỗi đứa 1 trường là xong, ai dè cậu kia lại rút học bạ về học cùng trường con em, khác chuyên nhưng hai lớp sát nhau =)). Lại giằng co mấy năm cấp 3 cho vui.

haiyen1012

Xe điện

haiyen1012

Xe điện
à, những công thức "em rất tốt, nhưng anh rất tiếc"; "chúng ta là bạn e nhé"; "sau này sẽ có người tốt hơn anh" "anh ko xứng với e" "mình là anh em với nhau nhé" vvv nó thuộc loại kinh cmn điển dồi....=))
Cụ có thấy câu nào em nói là rất tốt, rất tiếc, là bạn hay không xứng không?
Em thì nhẹ nhàng nhưng dứt khoát, không xoa dịu người ta bằng những lời khen và đặc biệt là không có chuyện "làm bạn" vì chả bao giờ có cái thứ tình cảm bạn bè khi đã có tình cảm yêu thương dành cho nhau cả

Chỉnh sửa cuối:

Banhbao2020

Xe đạp
Cụ này 34 tuổi nam hay nữ mà giờ vẫn đi thắc mắc những cái này vậy ạ? cụ nhắn ừ thi nó còn biết nói gì nữa mà chả xóa kết bạn, cụ buồn ngủ ko nói chuyện được mà vẫn rảnh để xóa hết tin nhắn??? chuyện của cụ xin lỗi em thật nhưng nó cứ nhạt nhẽo vô vị thế nào ý nhỉ

Xe gia đình

Xe điện
Các cụ đoán cháu thớt bao nhiêu tuổi?

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Nếu vậy thì lạ nhỉ, năm chú hơn 30 tuổi cũng tình cờ quen 1 cô gái, mặc dù chỉ là nhắn tin nói chuyện và hẹn cafe 1 vài lần thôi nhưng không hiểu sao cô ấy lại phát sinh tình cảm, thấy không ổn nên chú xóa kb zalo tuy nhiên vẫn nhắn 1 tin cuối cùng đó là: "chúng ta gặp nhau chỉ là sự tình cờ, anh và em chưa vượt quá giới hạn và cũng không ai nợ ai điều gì cả tuy nhiên anh nghĩ rằng con đường chúng ta đi không giống nhau vậy nên mình dừng lại tại đây nhé, sẽ có 1 người khác phù hợp với em hơn anh, chúc em may mắn và hạnh phúc"
Người trưởng thành thì nên cư xử như vậy để dẫu có bị từ chối thì đối phương cũng cảm thấy được tôn trọng và thoải mái.
Cái cụm trong ngoặc của bác nó chất cmn luôn. Đối tác á khẩu liệt tay luôn còn làm gì được nữa!

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Chuyện của e là vừa quen bạn đó 2 tháng nay ngày nào cũng trò chuyện , tối hôm qua 11g còn nhắn tin vui vẻ . Bạn hỏi e 3 câu gì đó, e buồn ngủ quá chỉ nói chữ "uh" rồi thôi định sáng nt nhau tiếp. Sáng nay 8g e vào Zalo thì bạn đó xóa e rồi , vì e đã xóa tin nhắn buổi tối đó, nên ko còn nick để hỏi bạn đó lý do là tại sao và ko có sdt. E cũng buồn lắm, nghĩ mãi lý do ko hiểu tại sao . Hay là Zalo bạn đó có vấn đề gì . E định đợi 3 ngày nữa xem bạn đó có nt lại ko . Vì ngày nào bạn đó cũng chủ động nt cho em trước. Và cũng ko có chuyện giận hờn gì cả.
Xin mọi người cho em lời khuyên ạ , hay e sai ở đâu . Và e nên làm gì, cám ơn mọi người.
Cụ/Mợ chủ cũng thường xuyên xóa tin nhắn của bạn ấy đi nên không còn nick Zalo nữa.
Như vậy chắc cụ/mợ chủ cũng lén lút trong mối quan hệ này 😁

otothanglong

Xe điện
Chuyện của e là vừa quen bạn đó 2 tháng nay ngày nào cũng trò chuyện , tối hôm qua 11g còn nhắn tin vui vẻ . Bạn hỏi e 3 câu gì đó, e buồn ngủ quá chỉ nói chữ "uh" rồi thôi định sáng nt nhau tiếp. Sáng nay 8g e vào Zalo thì bạn đó xóa e rồi , vì e đã xóa tin nhắn buổi tối đó, nên ko còn nick để hỏi bạn đó lý do là tại sao và ko có sdt. E cũng buồn lắm, nghĩ mãi lý do ko hiểu tại sao . Hay là Zalo bạn đó có vấn đề gì . E định đợi 3 ngày nữa xem bạn đó có nt lại ko . Vì ngày nào bạn đó cũng chủ động nt cho em trước. Và cũng ko có chuyện giận hờn gì cả.
Xin mọi người cho em lời khuyên ạ , hay e sai ở đâu . Và e nên làm gì, cám ơn mọi người.
Mình cũng xóa nhiều bạn uh với ợ lắm ;))

Uyển Lam

Xe máy
Em bị chặn với xoá bao lần, nên chán không muốn hỏi. Vì quá nhàm.
Nên chặn với xoá bạn mà không nói lý do, thì kệ đi, đừng hỏi. Bạn ấy có lý do gì đó không muốn nói thì coi như hết duyên.

NNS

Xe ngựa
Cụ có thấy câu nào em nói là rất tốt, rất tiếc, là bạn hay không xứng không?
Em thì nhẹ nhàng nhưng dứt khoát, không xoa dịu người ta bằng những lời khen và đặc biệt là không có chuyện "làm bạn" vì chả bao giờ có cái thứ tình cảm bạn bè khi đã có tình cảm yêu thương dành cho nhau cả
ơ thì em có nói dì cụ đâu, em nói nà nói cái .... công thức chung của cánh đàn ông ý chứ
cái nài nó thuộc diện bản năng gốc ý mà cụ, bển nó có cả 1 cụm thuật ngữ chuyên ngành tán gái để chỉ chương cuối tình yêu này, nó gọi là Take French leave=))

Kinnnnn

Xe tải
Có 1 thuật ngữ của giới trẻ dành cho trường hợp này (khả năng cao) đó là "ghost".
Chủ động làm quen, nhắn tin nhưng bất chợt biến mất, ko thể liên lạc lại với người ta.

Em ngày trc rảnh háng cũng hay "trap" với "ghost".
- trap: là khi đạt được thứ e muốn từ đối phương thì em cút
- ghost: là khi em đang chán với mqh hiện tại, hay đang có 1 khoảng thời gian rảnh đơn thuần là tìm người nhắn tin cho vui, hết vui lại cút.

Trong trường hợp này nhắn tin tận 2 tháng thì lại dài quá nên cũng có khả năng ko giống như kiểu của e

haiyen1012

Xe điện
ơ thì em có nói dì cụ đâu, em nói nà nói cái .... công thức chung của cánh đàn ông ý chứ
cái nài nó thuộc diện bản năng gốc ý mà cụ, bển nó có cả 1 cụm thuật ngữ chuyên ngành tán gái để chỉ chương cuối tình yêu này, nó gọi là Take French leave=))
Không phải là thế đâu cụ, nếu là 1 quá trình dài rồi và muốn bỏ chạy thì mới như cụ nói, đằng này mới chớm phát hiện đối phương có tình cảm và mình không thể đáp lại nên muốn dừng lại ngay nó là tình huống khác