Chi hội Bàn bạc cho chuyến đi 30/4 cung đường HN-ĐN

tuan_anhnth

Xe máy
Các cụ bàn bạc làm em thấy phấn khởi quá, háo hức đến ngày đi ... tình hình khách sạn chưa hỏi được vì quản lý đi Thái chưa về. Giá phòng ngày thường 700-800 nếu dịp cao điểm dự kiến 1200. Anh em đi cùng cho chút ý kiến, có ở đây không hay là ở nhà bác Grandis, hoặc là thuê khách sạn gần Cầu sông Hàn mặt sau???

Viettri

Xe buýt
cụ hỏi KS đà nẵng hoặc ks bên cạnh chỗ đó cũng OK cụ ơi. gần chỗ pháo bắn mờ

rfs

Xe điện
E dự định thế này

1. Ngày 01 (25/04 – Thứ 7): Hà Nội – Quảng Bình (500 km).
• Xuất phát lúc 4h00 sáng, đi Đường QL1A. Ăn sáng đoạn đường từ Thanh Hóa đến Vinh (khoảng thời gian từ 7-8h sáng). Đi đền Củi (Nghệ An giáp Hà Tĩnh).
• Ăn trưa Kỳ Anh Hà Tĩnh.
• Chiều: Xuất phát và đến Đồng Hới - Quảng Bình (dự kiến 17h). Trên đường rẽ Vũng Chùa Mộ Tướng Giáp.
Nghỉ tại Luxe or Bảo Ninh

2. Ngày 02 (26/04 – Chủ Nhật): Quảng Bình – Đà Nẵng (Hội An) (330km)
• Xuất phát lúc 8h00 sáng, đi QL1A, ghé thăm cầu Hiền Lương
• Ăn trưa ở Lăng Cô. Đi đèo Hải Vân đến Đà Nẵng.
• Đến Tp. Đà Nẵng hoặc Hội An lúc 15.00 chiều
• Nghỉ tại Hội An beach resort

3. Ngày 03 (27/04 – Thứ Hai): Ngày 04 (28/04 – Thứ Ba): Hội An
• Sáng trưa loanh quanh resort
• Chiều và Tối: Đi thăm Hội An.
• Nghỉ tại Hội An beach resort

4. Ngày 04 (28/04 – Thứ Ba): Đà Nẵng
Tham quan Bán đảo Sơn Trà, thăm chùa Linh Ứng.
Trưa ăn quán Trần hay đại loại thế.
Tối nghỉ tại Đà Nẵng khách sạn Novotel (xem được pháo hoa)

5. Ngày 05 (29/04 – Thứ Tư): Đà Nẵng – Huế
• Sáng: Đi chợ Hàn mua quà, quay về check out khách sạn. Tầm 10h30 xuất phát đi Huế, ăn trưa tại Huế
• Chiều: đi thăm lăng Minh Mạng rồi về đi thuyền dọc sông Hương nghe ca Huế. Ăn các món Huế
• Nghỉ tại Huế

6. Ngày 06 (30/04 – Thứ Năm): Huế
• Thăm Đại nội
• Nghỉ tại Huế

7. Ngày 07 (01/05 – Thứ Sáu): Huế - Nam Định

Chỉnh sửa cuối:

3077

Xe container
Các cụ bàn bạc làm em thấy phấn khởi quá, háo hức đến ngày đi ... tình hình khách sạn chưa hỏi được vì quản lý đi Thái chưa về. Giá phòng ngày thường 700-800 nếu dịp cao điểm dự kiến 1200. Anh em đi cùng cho chút ý kiến, có ở đây không hay là ở nhà bác Grandis, hoặc là thuê khách sạn gần Cầu sông Hàn mặt sau???
Giá phòng ngày lễ nên loanh quanh 1 củ như trên với em thì ok ạ.

Em xin bổ sung thông tin buổi họp hôm trước về chi phí thì tạm thống nhất như sau (có j anh Ken update lên bài 1 nhé):
- Ngày xuất phát (hoặc mấy buổi off trước khi đi) mỗi nhà đi tạm nộp 2tr, tiền này dùng cho ăn uống ngày 26-27 (ngày cả đoàn đi chung từ HN vào ĐN). Sau đó thiếu thì nộp thêm, thừa thì tính kế tiêu tiếp cho hết :D. Hiện giờ chưa thống nhất là nộp cho ai nhưng hôm off thì e hóng được là vợ cụ Tuấn Anh làm kế toán trưởng nên em đề xuất để vợ cụ TA cầm quĩ.
- KS mọi người có thể tự đặt hoặc thống nhất đặt chung sau đó của nhà nào tự thanh toán, với các KS cần thanh toán trước thì hôm off trước khi đi sẽ nộp tiền cho người đứng ra đặt.
- Về ăn chơi ở ĐN thì ăn chơi buổi nào sẽ chia tiền luôn hoặc cuối ngày đó chia tiền vì vào ĐN có thể có 1 vài gia đình sẽ đi chương trình riêng.

Về xe cộ thì mọi người chủ động kiểm tra xe, lốp dự phòng. Đồ cứu hộ cơ bản như bơm, đồ vá lốp, dây câu, cáp kéo,... thì xe anh Ken là đủ nhất (có cả 4 bộ đàm luôn :D), các xe khác có thể chủ động chuẩn bị thêm nhưng em nghĩ cũng k cần tất cả đều có, chủ yếu là check xe thôi.

Về chương trình đi em đề xuất mấy điểm thế này, em vào ĐN nhiều nhưng đi công tác nên toàn ngồi uống bia chả được đi mấy:

Ngày 26:
- 5h bắt đầu chạy đường HCM, nghỉ ăn trưa đoạn Thanh Hóa hoặc Nghệ An tùy tốc độ.
- Từ Big C tới mộ cụ Giáp em đo trên gmap là 450km. Tốc độ đi đường HCM em ước khoảng 60km/h thì cả nghỉ ngơi ăn uống phải 10 tiếng, vậy cỡ 3h chiều mình tới đây. Thắp hương và nghỉ ngơi độ 1h rồi chạy tiếp tới Đồng Hới.
- Từ Vũng Chùa về Đồng Hới là 65km, muộn nhất là 6pm tới Quảng Bình, nhận phòng xong là có thể ra biển ăn tối rồi.

Ngày 27:
- Sáng uống cafe, ăn sáng quán Tre j của KTS Nghĩa đoạt giải kiến trúc xanh thế giới hay CA j đó, em thấy lần nào vào QB cũng được mời ra quán đó ngồi :D. Do từ QB vào ĐN nhàn nên sáng ngày này cứ thảnh thơi rồi đi cũng được.
- Từ Quảng Bình vào Đà Nẵng là cỡ 300km, vừa đi vừa bò ra đường + cả ăn trưa thì cỡ 8h là tới. Lượt đi theo em đề xuất là chạy qua đèo Hải Vân ngắm cảnh, lượt về thì đi qua hầm. Sáng khoảng 8h chạy từ Đồng Hới thì khoảng 4h là tới Đà Nẵng, nhận phòng xong là tắm biển được rồi. Tối ăn quán hải sản j ở đường Võ Nguyên Giáp để em hỏi lại bạn em, lần nào vào ĐN cugnx ra đó nhậu với anh em cty, quán ngon. Ăn xong thì thẳng đường đó là lên chùa Linh Ứng luôn, ngắm ĐN về đêm.

Ngày 28:
- Đi Cù Lao Tràm (không biết có cụ nào F1 không sợ say ca nô thì đi với gia đình em vì F1 nhà em biết bơi nên nó thích ra đó để được lặn ngắm san hô)
- Tối xem pháo hoa hoặc đi Hội An (do pháo hoa bắn 2 bữa, mình chắc chỉ coi 1 trong 2 ngày thôi, ngày còn lại theo em nên vào Hội An ngắm đèn lồng.

Ngày 29:
- Ban ngày đi Bà Nà, chiều chưa biết đi đâu
- Tối xem pháo hoa hoặc đi Hội An

Ngày 30:
- Ban ngày em chưa biết đi đâu.
- Tối chơi vòng quay mặt trời hoặc ngồi quán cafe nào đó hoặc ra biển hóng gió.

Ngày 1/5:
- Sáng đi chợ Đà Nẵng
- Trưa trả phòng rồi phi về Huế, nếu không có lịch gì em đề xuất trưa mình chạy về Lăng Cô ăn trưa (cách ĐN cỡ 30km) sau đó chạy về Huế.
- Tối uống bia nghe ca Huế trên sông Hương

Ngày 2/5:
- Thăm kinh thành Huế rồi đi ăn mấy món ăn Huế, mua ít quà rồi về (chắc mình k đủ thời gian đi hết các lăng).
- Trưa về HN (nhưng nhà em định nghỉ ở Vinh, ngày 3/5 mới về HN), từ Huế về Vinh là cỡ 450km nên chắc phải chạy cỡ 1h chiều thì tới Vinh cũng phải 10h tối rồi. Lịch ngày này hơi dang dở =((

Ngày 3/5: Về HN thôi

Chỉnh sửa cuối:

crynotear

Xe đạp
Cụ nào có số đt đặt phòng khách sạn gần cầu Sông Hàn hoa cho xin với. Thanks

3077

Xe container
Đà Nẵng còn 1 chỗ vui chơi nữa là Hòa Phú Thành, ở đó các cụ được lên đầu nguồn 1 con suốt, tích nước ở đầu nguồn. Rồi nó cho ngồi lên thuyền phao (2 người 1 thuyền) và xả đập, thế là thuyền sao sầm sập xuống dưới, cũng kinh phết :D. Tuy nhiên món này chỉ bố mẹ chơi được chứ F1 thì k chơi được (chơi được chắc phải ngoài 10 tuổi nó mới giữ được thuyền k lật). Trong đó ăn thì k ngon lắm, có mỗi trượt thác thế thôi.

Grandis

Xe tải
Sau khi tham khảo lịch trình của các cụ, em cũng đã lên được lịch cho đoàn nhà mình ạ. Hiện tai đến thời điểm này chốt đoàn là 5, trong đó có 1 cụ sẽ gặp đoàn tại Quảng Bình do trên đường đi phải ghé một số điểm để lấy tin bài (nhà báo ạ) :)

Lịch đi như sau các cụ tham khảo có gì góp ý để em hoàn thiện hơn ạ

Ngày 01 (26/04 – chủ nhật): Hà Nội – Quảng Bình (500 km).
• Xuất phát lúc 5h00 sáng, (em đang phân vân giữa đi QL1 và HCM.
• Chiều: Xuất phát và đến Đồng Hới - Quảng Bình (dự kiến 17h). Trên đường rẽ Vũng Chùa Mộ Tướng Giáp.
Nghỉ tại QB:

Ngày 02 (27/04 – Thứ Hai): Quảng Bình – Đà Nẵng (330km)
• Xuất phát lúc 8h00 sáng, đi QL1A, ghé thăm cầu Hiền Lương
• Ăn trưa ở Lăng Cô. Đi đèo Hải Vân kêt hợp tham quan và đến Đà Nẵng.
• Đến Tp. Đà Nẵng lúc 16.00 chiều
• Nhận phòng tại khách sạn:
• Nghỉ ngơi, ăn tối, tham quan loanh quanh Thành phố

Ngày 03 (28/04 – Thứ Ba): Đà Nẵng
• Sáng tắm biển, café la cà
• Đi Tháp Mỹ Sơn:
• Tắm suối khoáng bùn Phước Nhơn
• Đi chơi vượt thác ở khu Hòa Phú Thành
• Chiều lượn bán đảo Sơn Trà. Thăm chùa Linh Ứng.
• Ăn tối sớm xem bắn pháo hoa

Ngày 04 (29/04 – Thứ Tư): Đà Nẵng
• Sáng tắm biển, café la cà, tiêp tục đi tham quan các điểm quanh ĐN
• Ăn tối sớm xem bắn pháo hoa

(Hai ngày 28-29 các cụ có thể đi chơi các địa điểm gần TP để tối còn xem pháo hoa-có rất nhiều điểm vui chơi em đã post trong bài )

Ngày 05 (30/04 – Thứ Năm): Đà Nãng-Hội An
• Sáng 8h xuất phát đi Bà Nà Hill (45km từ Tp.Đà Nẵng). Cho trẻ con đi cáp treo tham quan khu vui chơi (vé cáp treo và vui chơi cho 2 người lớn + 2 trẻ con = 1,4T). Chuyến đi này sẽ kéo dài từ sáng đến chiều.
• Chiều trả phòng, lên đường đi Hội An. Thăm Ngũ Hành Sơn.
• Ăn tối vui chơi tại Hội An và quay về KS

Ngày 06 (01/05 – Thứ Sáu): Đà Nãng - Huế
• Sáng: Đi chợ Hàn mua quà, quay về check out khách sạn. Tầm 10h30 xuất phát đi Huế, ăn trưa tại Huế
• Chiều: đi thăm lăng Minh Mạng rồi về đi thuyền dọc sông Hương nghe ca Huế. Ăn các món Huế
• Nghỉ tại Huế: khách sạn DMZ (21 Đội Cung).

Ngày 07 (02/05 – Thứ Bảy): Huế - Vinh (370km = 6h30’ lái xe)
• Sáng 7h-9h ăn sáng café bên sông Hương. 9h xuất phát đi Vinh.
• Ăn trưa tại Tp.Đồng Hới – Quảng Bình
• Đến Vinh lúc 17h chiều. Ăn tối và nghỉ tại Ks.Hoa Phượng Đỏ (72 Lê Lợi) hoặc Hữu Nghị - Vinh (74 Lê Lợi).

Ngày 08 (03/05 – Chủ nhật) : Vinh – Hà Nội (360km = 5h lái xe )
• Sáng 8h xuất phát về Hà Nội. Đi QL1A đến ga Yên Lý rẽ trái theo QL48 đi thị xã Thái Hòa để đón đường HCM – cao tốc Láng Hòa Lạc.
• Ăn trưa tại Ninh Bình hoặc Thanh Hóa
• Về đến nhà lúc 16h chiều. Kết thúc chuyến đi.

rfs

Xe điện
Sau khi tham khảo lịch trình của các cụ, em cũng đã lên được lịch cho đoàn nhà mình ạ. Hiện tai đến thời điểm này chốt đoàn là 5, trong đó có 1 cụ sẽ gặp đoàn tại Quảng Bình do trên đường đi phải ghé một số điểm để lấy tin bài (nhà báo ạ) :)

Lịch đi như sau các cụ tham khảo có gì góp ý để em hoàn thiện hơn ạ

Ngày 01 (26/04 – chủ nhật): Hà Nội – Quảng Bình (500 km).
• Xuất phát lúc 5h00 sáng, (em đang phân vân giữa đi QL1 và HCM.
Nghỉ tại QB:
e dự đi ngày 25/4 sẽ cập nhật cho các cụ, e chọn đường 1

3077

Xe container
Lịch anh Gradis ngon rồi đó, giờ chốt phòng nghỉ rồi nộp tiền đặt KS thôi. KS ở QB có đặt cùng với anh nhập đoàn ở QB không?

Hóng tin cụ rfs, như trước thì đi đường 1 gần hơn 100km nhưng thời gian thì ngang ngửa đi HCM.

mr.ken_no1

Xe container
Để lát nữa e update lịch của cụ grandis nhé
Cụ [@3077;146453] thấy lịch cụ grandis ổn ko ạ, nếu cụ OK và cụ [@tuan_anhnth;194105] cũng OK thì mình chốt nhé
Cụ 3077 có bổ sung gì thì bổ sung ạ
E tính ngày mai chốt chương trình để chậm nhất ngày kia ọp đóng tiền cho kịp đặt phòng

3077

Xe container
Theo em ok rồi đó, các điểm ăn chơi thì cần vừa đi vừa điều chỉnh sau cũng được. Phòng em nghĩ đợi cụ TA gặp được phụ trách để chốt giá là ta off phát nữa

mr.ken_no1

Xe container
Theo em ok rồi đó, các điểm ăn chơi thì cần vừa đi vừa điều chỉnh sau cũng được. Phòng em nghĩ đợi cụ TA gặp được phụ trách để chốt giá là ta off phát nữa
E nghĩ cụ [@tuan_anhnth;194105] nên xúc tiến sớm đặt phòng ko là ko kịp ạ

3077

Xe container
Vậy cơ bản là ổn rồi, lượt về thì chắc đơn giản hơn nhỉ hay vẫn phải đặt, chắc em nghĩ chỉ cần đặt ở Huế thôi, Vinh thì k phức tạp lắm.

Vụ QB anh hỏi xem book chỗ hay phải đặt tiền trước thì hôm tới off nộp tiền luôn nhỉ, thanh toán luôn vụ đặt của cụ TA.

Grandis

Xe tải
Vậy cơ bản là ổn rồi, lượt về thì chắc đơn giản hơn nhỉ hay vẫn phải đặt, chắc em nghĩ chỉ cần đặt ở Huế thôi, Vinh thì k phức tạp lắm.

Vụ QB anh hỏi xem book chỗ hay phải đặt tiền trước thì hôm tới off nộp tiền luôn nhỉ, thanh toán luôn vụ đặt của cụ TA.
QB và Huế em sẽ đặt, đặt xong e báo các cụ để ọp ẹp luôn ạ