[Thảo luận] ban an toàn giao thông ko biết đã tìm giải pháp cho vòng xuyến bigc

LoideGinji

Xe điện
Đơn giản thế lày, đi hướng thẳng thì sang bên phải, rẽ trái thì sang bên trái. Nhớ nhường cho mấy bố rẽ, ko nhường em thề thế nào cũng tắc với tai nạn.
Mấy mợ lái 2b với 4b là em ghê nhất, rẽ trái nhưng lại đi bên phải, rẽ là tạt đầu = tai nạn:77::77::77::77:

thienphuc

Xe điện
vòng xoay big c đơn giản nhất để hóa giải là mở lại ngay đường khuất duy tiến lê văn lương thì sẽ giảm tải ngay chứ có gì đâu.ngày nào em cũng đi qua đó nhưng có mà điên mới vòng tít mù khơi để đi ra lê văn lương.cứ làm quả phạm hùng - trần duy hưng - hoàng minh giám - lê văn lương cho tiết kiệm
tóm lại phân luồng như mứt bảo sao đang 2 đường thoát rộng như thế mà nay gần như còn con đường độc đạo.
em đi mấy lần căn thời gian rồi.thà lao vào chỗ tắc để ra trần duy hưng vẫn còn nhanh chán so với vòng đường kia.
nếu k nhanh tay mở lại thì còn tốn nhiều tiền của đất nước để chi cho lực lượng phân làn.U lắm chỉ ngồi nghĩ ra cách tiêu tiền của dân của nước là giỏi.:mad::mad::mad:

Trung Khai

Xe tải
Thỉnh thoảng ra sân Mỹ Đình, em cũng thấy rất phức tạp khi đi qua vòng xuyên này. Đường rộng nhưng xung đột giao thông thì dã man vì cái bùng binh to đùng thành ra lại chật hẹp chen chúc nhau. Để ý phía trước thì mất phía sau, để ý được bên phải thì sợ bên trái, rồi góc phải đuôi... em chẳng nói nữa đâu, đau đầu lắm khi đi qua đó.

Theo em là bỏ luôn cái bùng binh, chỉ cần kẻ chỉ hưỡng dẫn đưới đường và nếu có thể thì lắp đèn tín hiệu giao thông là ổn hết. Cụ nào cùng quan điểm lên tiếng nhé (b)

nguoi yeu xe

Xe tăng
Thỉnh thoảng ra sân Mỹ Đình, em cũng thấy rất phức tạp khi đi qua vòng xuyên này. Đường rộng nhưng xung đột giao thông thì dã man vì cái bùng binh to đùng thành ra lại chật hẹp chen chúc nhau. Để ý phía trước thì mất phía sau, để ý được bên phải thì sợ bên trái, rồi góc phải đuôi... em chẳng nói nữa đâu, đau đầu lắm khi đi qua đó.

Theo em là bỏ luôn cái bùng binh, chỉ cần kẻ chỉ hưỡng dẫn đưới đường và nếu có thể thì lắp đèn tín hiệu giao thông là ổn hết. Cụ nào cùng quan điểm lên tiếng nhé (b)

em cũng nghĩ như cụ vậy . nhưng GTCC bảo cứ để đấy xem thế lào đã . chỉ có anh em lào mà công việc ngày đi qua đó phài lần mới thấy khổ . em ngày đi ít thì 1 lượt đi về . ngày nhiều thì phài lần , đến là khổ vì cái vòng xuyến đó các cụ ơi . cũng là mất tiền nhà nước mà sao làm ko bao giờ tính đến những vấn đề sung đột giao thông ở đó nhỉ , người bình thường đi qua kể cả ko có xe nhiều cũng thấy sợ đấy là :^):^):^):^)

datinh

Xe container
May là em không phải đi ở đấy...Nghe các cụ bàn tán mà phát khiếp

duytrong

Xe lăn
các cụ cứ kêu ca nhiều vài hôm nữa lại áp dụng đánh thuế xe cá nhân như thành phố h c m thì chỉ có mà ốm.:21:

daihatsuvn

Xe điện
Các bác xxx chỉ kết luận chỗ ấy là điểm đen thôi ợ :77:

Canon_s3is

Xe điện
Nhà cháu cứ qua đây là run. Nhiều người thăng quanh cái xuyến này rồi.

Run vưỡn cứ phải bình tĩnh mà qua. Cơ mà run lắm, chẳng nghĩ được giải pháp nào :102:

thehai

Xe tải
Đó là do quy hoạch ko hợp lý :mad::mad:
Giống như cầu Giấy. trước đây ko mở thêm đường bưởi ở dưới thì ko đến nỗi như bây giờ. Khi mở thêm đương mới thì giải tỏa đc cho đường Bưởi nhưng lại thêm giao cắt cho cầu giấy. Đảo chỉ có tác dụng cho các hướng cũ, còn hướng mới tự dưng đảo lại mất tác dụng. Hướng đi thẳng ko chịu tác dụng của đảo nên sinh ra giao cắt =>> TẮC
Giải pháp hiện tại là: Botay.com đành fải nhờ các chú CAGT làm "đèn đỏ đèn xanh " vậy
Làm đèn đỏ đèn xanh ở đây e thấy cũng ko ổn vì diện tích ngã 4 5 ở đây rất lớn, thời gian chờ đèn để các xe thoát hết là quá lâu.....
Kết luận: Đập hết làm lại:)):)):))