[Đã bán] Bán 660m đất Minh Phú Sóc Sơn gần sân Golf HN

Trạng thái
Thớt đang đóng
Tỉnh thành
Hà Nội
Giá
5,600,000 VNĐ
Diện tích
660㎡

bimbimzinzin

Xe tăng
Em thấy giá đất ở SS nếu oto vào được, giá khoảng 5tr là còn rẻ vì Sóc Sơn là huyện của Hà Nội lại rất gần chứ không như Hòa Lạc hay trên Ba Vì, từ SS về đến cầu Nhật Tân chắc khoảng 30 phút.

kể cả không sốt đất, cực kỳ khó tìm mảnh nảo ở HN (bán kính < 40km) với giá 5 tr ngoại trừ SS, nên em nghĩ đất SS còn lâu mới giảm, chẳng nhẽ giảm về 2-3 tr/ m?

Em thấy nếu cụ chủ không cần tiền thì cứ từ từ mà bán, em thấy trên đó đầy mảnh nhỏ hơn nhưng giá toàn 9-10 triệu. Còn loại 2-3 triệu vẫn còn, nhưng toàn đất không sổ, đất cấp xã...

tuanminh68

Xe hơi
Em thấy giá đất ở SS nếu oto vào được, giá khoảng 5tr là còn rẻ vì Sóc Sơn là huyện của Hà Nội lại rất gần chứ không như Hòa Lạc hay trên Ba Vì, từ SS về đến cầu Nhật Tân chắc khoảng 30 phút.

kể cả không sốt đất, cực kỳ khó tìm mảnh nảo ở HN (bán kính < 40km) với giá 5 tr ngoại trừ SS, nên em nghĩ đất SS còn lâu mới giảm, chẳng nhẽ giảm về 2-3 tr/ m?

Em thấy nếu cụ chủ không cần tiền thì cứ từ từ mà bán, em thấy trên đó đầy mảnh nhỏ hơn nhưng giá toàn 9-10 triệu. Còn loại 2-3 triệu vẫn còn, nhưng toàn đất không sổ, đất cấp xã...
Hòa Lạc về đến Big C chưa đến 30 phút đâu cụ ơi :)

bimbimzinzin

Xe tăng
Hòa Lạc về đến Big C chưa đến 30 phút đâu cụ ơi :)
Vâng cụ, nhưng giá đất khu Hòa Lạc làm gì có giá 5tr đâu cụ, loanh quanh khu CN toàn thấy rao > 10 tr mà, ý em là so sánh cả giá đất và thời gian về HN thì SS tiềm năng hơn nhiều

Vâng cám ơn cụ, em cần tiền nên phải bán thôi ạ.
Chỉ cần phân tích sơ sơ cũng thấy Sóc Sơn còn rất tiềm năng: giá hiện tại quá rẻ so với các mạn khác quanh HN, thậm chí rẻ hơn đất quê các tỉnh luôn, lại gần sân bay, và chắc chắn sẽ sớm lên thành phố.
Nhớ năm ngoái rục rịch có tin (đồn) mở sân bay bé tí ở Hòa Lạc mà cò HL đã vin vào đó thổi giá lên tung giời. Sân bay Long Thành cũng là cái cớ để đẩy giá đất xung quanh. Đây SS đã nằm cạnh sân bay, lợi thế rõ ràng luôn, mà giá đất vẫn còn rẻ bèo.

Cái tin lên thành phố chắc chắn sau này sẽ còn được khuấy lên nhiều. Hạ tầng sẽ được đầu tư tương xứng.
SS lại nhiều đất ko giấy tờ (giờ tuyệt đối ko làm được nữa rồi), chính là để tiện cho quy hoạch/ giải phóng mặt bằng và làm dự án lớn sau này ko phải đền bù nhiều, nhà nước có KH hết rồi.

Nói chung em đánh giá SS cửa sáng, kể cả nếu sau này thị trường xìu xuống thì SS sẽ là khu vực hiếm hoi vẫn tiếp tục tăng trưởng.

Vâng cám ơn cụ, em cần tiền nên phải bán thôi ạ.
Chỉ cần phân tích sơ sơ cũng thấy Sóc Sơn còn rất tiềm năng: giá hiện tại quá rẻ so với các mạn khác quanh HN, thậm chí rẻ hơn đất quê các tỉnh luôn, lại gần sân bay, và chắc chắn sẽ sớm lên thành phố.
Nhớ năm ngoái rục rịch có tin (đồn) mở sân bay bé tí ở Hòa Lạc mà cò HL đã vin vào đó thổi giá lên tung giời. Sân bay Long Thành cũng là cái cớ để đẩy giá đất xung quanh. Đây SS đã nằm cạnh sân bay, lợi thế rõ ràng luôn, mà giá đất vẫn còn rẻ bèo.

Cái tin lên thành phố chắc chắn sau này sẽ còn được khuấy lên nhiều. Hạ tầng sẽ được đầu tư tương xứng.
SS lại nhiều đất ko giấy tờ (giờ tuyệt đối ko làm được nữa rồi), chính là để tiện cho quy hoạch/ giải phóng mặt bằng và làm dự án lớn sau này ko phải đền bù nhiều, nhà nước có KH hết rồi.

Nói chung em đánh giá SS cửa sáng, kể cả nếu sau này thị trường xìu xuống thì SS sẽ là khu vực hiếm hoi vẫn tiếp tục tăng trưởng.
À mở thêm ngoặc là em nói những khu vực, mảnh đất SS còn rẻ nhé. Chứ em ngó nghiêng thấy có những mảnh gần đất em họ rao tầm 20tr cũng choáng váng ra phết...

Raito

Xe hơi
khu này giá tầm 4.x thì hợp lý hơn. đẩy cho cụ nhanh thấy khách

khu này giá tầm 4.x thì hợp lý hơn. đẩy cho cụ nhanh thấy khách
Giá giao dịch 6.x hết rồi cụ ơi.
Còn giá rao rẻ thậm chí 3tr cũng có nhưng ko có thực đâu cụ hoặc đất ko giấy tờ rõ ràng thôi cụ.

Raito

Xe hơi
Giá giao dịch 6.x hết rồi cụ ơi.
Còn giá rao rẻ thậm chí 3tr cũng có nhưng ko có thực đâu cụ hoặc đất ko giấy tờ rõ ràng thôi cụ.
giá rao thôi cụ, hơn nữa lô nhỏ giá luôn cao hơn lô to. của cụ diện tích to, tầm này có mấy ai mua ở đâu, toàn đầu tư thôi.
Cụ ko nghiên cứu phân lô, tách nhỏ cho vừa tiền dễ bán mà được giá hơn ?

giá rao thôi cụ, hơn nữa lô nhỏ giá luôn cao hơn lô to. của cụ diện tích to, tầm này có mấy ai mua ở đâu, toàn đầu tư thôi.
Cụ ko nghiên cứu phân lô, tách nhỏ cho vừa tiền dễ bán mà được giá hơn ?
Vâng mọi người mua đầu tư là chính ạ, có lô to lô nhỏ cho nhu cầu đa dạng ạ.

Lô nhỏ ô tô vào em thấy rao đến cả 18-20tr/m rồi. Lô nhỏ đất đấu giá hơn 20tr nữa.
Nhưng vụ làm thủ tục giấy tờ phân lô em ngại lắm, với lại em cũng ko thích băm nhỏ đất ra. Lên tận trên đấy mà còn phân lô bán nền em cứ thấy phí đất quá ạ.

Humy

Xe máy
Em đóng thớt kia rao lại thớt này, hạ giá cho các cụ choáng váng luôn.
Giá em bán rẻ hơn thị trường nhiều, hi vọng có duyên với các cụ mợ trên này.

Đất em 661m trong đó có 200m thổ cư còn lại là đất vườn. Cách đường đúng 1 lô, đủ yên tĩnh nhưng vẫn thuận tiện. Ô tô khách vào tận đất. Ngõ 2 nhà đi chung. View xa xa phía trước là núi và cánh đồng, sau đất có sẵn ao, cách ao vài m là suối, làm căn nhà thứ 2 hay nghỉ dưỡng đều đẹp.

Giá 5.6tr/m, LH em 05657 83839 ạ.
làm quả nhà vườn là chuẩn bài

VTTRINH

Xe hơi
{Salon Chợ xe}
E chờ giảm tiếp 😊

sonthuy42

Xe hơi
Em đã đi xem rồi. thực sự ko đẹp

Vâng vậy cụ tìm miếng khác ạ.

Cụ quen mod hay sao mà nick sonthuy kia quăng gạch cái là bay màu luôn rồi =))
Ơ thế à cụ nói em mới để ý.
Nhưng chắc cụ ấy post gì bị bay màu ở chỗ khác thôi ạ. Mặc dù cụ ấy quăng gạch dìm hàng em nhưng gạch này chất liệu bình thường, kiểu tự làm thủ công thôi nên ko sao đâu ạ :)

Chỉnh sửa cuối:
Mời các cụ ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng