[Cần bán] Bán 290m đất mặt phố Huế - cơ hội dành cho nhà đầu tư có tầm

Số điện thoại
0976689915
Tỉnh thành
Hà Nội
Giá
990,000,000 VNĐ
Diện tích
293㎡

Csmeoden

Xe hơi
Em có thể đổ oan cho cụ nhưng Chủ nhà học những người như cụ. Chứ giá thấp bán chưa nổi giá cao bán kiểu gì cụ?
E tôn trọng quan điểm của cụ ạ, đúng hay sai không bàn đến.
Giá chủ đưa ra để bán hay để khoe chắc đều có mục đích của chủ.
Người có tiền thì chẳng dễ bị dắt mũi nên MG (ít nhất là em) tuổi j tác động được đến giá bán.

Mũi tên bạc

Xe container
E tôn trọng quan điểm của cụ ạ, đúng hay sai không bàn đến.
Giá chủ đưa ra để bán hay để khoe chắc đều có mục đích của chủ.
Người có tiền thì chẳng dễ bị dắt mũi nên MG (ít nhất là em) tuổi j tác động được đến giá bán.
Cụ có tác động đến giá bán hay không thì bọn em cũng chả biết được đâu. Cho dù cụ dẫn khách đến gặp chủ nhà nhưng trước khi đi cùng khách đến cụ gọi cho chủ nhà và nói gì hay không em biết sao được. Ví dụ kiểu như: em đã làm việc với khách giá x, giá y, ... rồi. Từ năm 2010-2012 em mua bán 2 cái chung cư và ngày đó khi mua xong MG chỉ lấy 10-15tr. Giờ thì có miếng đất em tìm mua các ông MG toàn đưa thông tin lung tung lên mạng nhưng khi hỏi thì đến 5 ông dẫn cùng một mảnh. Ông đưa ra giá cao nhất là 6.98 tỷ và nhỏ nhất là 6.1 tỷ. 4 tháng đi tìm mua nhà em học được ở các cụ nhiều. Tất nhiên các cụ làm thì các cụ có công nhưng mà ăn theo kiểu chênh là những người mua nhà không bao giờ thích!

Chỉnh sửa cuối:

Csmeoden

Xe hơi
Cụ có tác động đến giá bán hay không thì bọn em cũng chả biết được đâu. Cho dù cụ dẫn khách đến gặp chủ nhà nhưng trước khi đi cùng khách đến cụ gọi cho chủ nhà và nói gì hay không em biết sao được. Ví dụ kiểu như: em đã làm việc với khách giá x, giá y, ... rồi. Từ năm 2010-2012 em mua bán 2 cái chung cư và ngày đó khi mua xong MG chỉ lấy 10-15tr. Giờ thì có miếng đất em tìm mua các ông MG toàn đưa thông tin lung tung lên mạng nhưng khi hỏi thì đến 5 ông dẫn cùng một mảnh. Ông đưa ra giá cao nhất là 6.98 tỷ và nhỏ nhất là 6.1 tỷ. Tất nhiên các cụ làm thì các cụ có công nhưng mà ăn theo kiểu chênh là những người mua nhà không bao giờ thích!
Cái này là MG chồng MG (MG làm việc qua MG chứ k trực tiếp với chủ) rồi cụ. Nó kiểu như đa cấp thì mới có sự chênh lệch đến thế.
Chứ cùng 1 giá gốc, đội cao hơn giá thị trường chào thì đã là hạ thấp cơ hội của mình rồi ạ.
E hiểu trường hợp cụ đưa ra ạ.

Trục

Xe ba gác
Cụ có tác động đến giá bán hay không thì bọn em cũng chả biết được đâu. Cho dù cụ dẫn khách đến gặp chủ nhà nhưng trước khi đi cùng khách đến cụ gọi cho chủ nhà và nói gì hay không em biết sao được. Ví dụ kiểu như: em đã làm việc với khách giá x, giá y, ... rồi. Từ năm 2010-2012 em mua bán 2 cái chung cư và ngày đó khi mua xong MG chỉ lấy 10-15tr. Giờ thì có miếng đất em tìm mua các ông MG toàn đưa thông tin lung tung lên mạng nhưng khi hỏi thì đến 5 ông dẫn cùng một mảnh. Ông đưa ra giá cao nhất là 6.98 tỷ và nhỏ nhất là 6.1 tỷ. 4 tháng đi tìm mua nhà em học được ở các cụ nhiều. Tất nhiên các cụ làm thì các cụ có công nhưng mà ăn theo kiểu chênh là những người mua nhà không bao giờ thích!
Em đã từng đi với người mua gom lô lớn ở HN rồi, nên việc đưa chênh ở lô này là bất khả thi.
Ăn tiền % theo thông lệ ở mảnh này không phải là 5% theo thông lệ nữa mà con số nó có khi còn 1/10, tức là 0,5% đã là con số kỳ vọng rồi Cụ. 1-2% thì môi giới cười rơi cả răng. :D
Bán thẳng còn khó bán, huống chi là kênh giá.

Mũi tên bạc

Xe container
Cái này là MG chồng MG (MG làm việc qua MG chứ k trực tiếp với chủ) rồi cụ. Nó kiểu như đa cấp thì mới có sự chênh lệch đến thế.
Chứ cùng 1 giá gốc, đội cao hơn giá thị trường chào thì đã là hạ thấp cơ hội của mình rồi ạ.
E hiểu trường hợp cụ đưa ra ạ.
Ông đưa ra giá cao nhất thì em không rõ có bị đa cấp như cụ nói không nhưng em thấy có hai ông là MG của khu vực đó và nhà cũng ở khu đó luôn đến lấy chìa khóa của chủ nhà dẫn em vào thì em nghĩ không phải vì một ông chào 6.1 tỷ và một ông là 6.4 tỷ!

Mũi tên bạc

Xe container
Em đã từng đi với người mua gom lô lớn ở HN rồi, nên việc đưa chênh ở lô này là bất khả thi.
Ăn tiền % theo thông lệ ở mảnh này không phải là 5% theo thông lệ nữa mà con số nó có khi còn 1/10, tức là 0,5% đã là con số kỳ vọng rồi Cụ. 1-2% thì môi giới cười rơi cả răng. :D
Bán thẳng còn khó bán, huống chi là kênh giá.
Mảnh này em không rõ cụ ạ nhưng những mảnh khác em toàn thấy chủ nhà thu về bao nhiêu đó còn bao nhiêu MG bán được thì hưởng. Với mảnh này thì 0.5% cũng là một con số lớn rồi cụ!

Trục

Xe ba gác
Mảnh này em không rõ cụ ạ nhưng những mảnh khác em toàn thấy chủ nhà thu về bao nhiêu đó còn bao nhiêu MG bán được thì hưởng. Với mảnh này thì 0.5% cũng là một con số lớn rồi cụ!
Dạ, việc như cụ đề cập là có, nhưng không dễ để ăn được khoản chênh đó mà MG lúc này đóng vai trò là người lướt sóng. Để đảm bảo ăn được chênh như cụ nói, MG vẫn phải cọc đất theo thông lệ, chứ không chủ nhà nào đồng ý cho MG cộng kênh, để mảnh đất khó bán. Cứ nộp cọc vào đã, rồi ông kênh mặc ông, tôi thu về giá thỏa thuận. :) Còn ông không cọc, ông chỉ được ăn % theo thỏa thuận.

Csmeoden

Xe hơi
Dạ, việc như cụ đề cập là có, nhưng không dễ để ăn được khoản chênh đó mà MG lúc này đóng vai trò là người lướt sóng. Để đảm bảo ăn được chênh như cụ nói, MG vẫn phải cọc đất theo thông lệ, chứ không chủ nhà nào đồng ý cho MG cộng kênh, để mảnh đất khó bán. Cứ nộp cọc vào đã, rồi ông kênh mặc ông, tôi thu về giá thỏa thuận. :) Còn ông không cọc, ông chỉ được ăn % theo thỏa thuận.
Cái đó thường chỉ được với các lô nhỏ tiền thôi, và chắc chắn là mảnh dễ bán. Chứ MG tài ba cỡ nào để xơi các mảnh này.
E kính nể cụ vì cụ nhìn quá rõ luôn.

Mũi tên bạc

Xe container
Sau vài tháng đi tìm mua đất thì em chưa tin những gì cụ nói ở câu cuối cùng :D vì em thấy không phải như vậy. Trong khoảng vài chục con cò em chỉ thấy một bạn duy nhất là dẫn khách nếu giao dịch thành công thì lấy 30-50tr tùy mảnh và bạn này lại làm nghề này là nghề phụ. Còn lại ko trường hợp nào như cụ nói cả!

Csmeoden

Xe hơi
Sau vài tháng đi tìm mua đất thì em chưa tin những gì cụ nói ở câu cuối cùng :D vì em thấy không phải như vậy. Trong khoảng vài chục con cò em chỉ thấy một bạn duy nhất là dẫn khách nếu giao dịch thành công thì lấy 30-50tr tùy mảnh và bạn này lại làm nghề này là nghề phụ. Còn lại ko trường hợp nào như cụ nói cả!
MG đa phần đều là nghề phụ đấy, cụ tin không :D
Kể cả là chính em khai là phụ thì cụ biết sao được ạ?

Nguyên tắc là %hh trên từng mảnh, còn chuyện chênh hay không do gia chủ quyết thôi. Càng chênh thì cơ hội bán càng khó mà cụ.

Mũi tên bạc

Xe container
MG đa phần đều là nghề phụ đấy, cụ tin không :D
Kể cả là chính em khai là phụ thì cụ biết sao được ạ?

Nguyên tắc là %hh trên từng mảnh, còn chuyện chênh hay không do gia chủ quyết thôi. Càng chênh thì cơ hội bán càng khó mà cụ.
TÔi biết nhà bạn ấy có cửa hàng và điều quan trọng bạn ấy không bao giờ báo giá miếng đất cho tôi; bảo tôi đến làm việc với chủ nhà và giao dịch thành công chỉ lấy hoa hồng. Chứ cò toàn báo giá như chính chủ thì em cũng có phần ngại!

Csmeoden

Xe hơi
TÔi biết nhà bạn ấy có cửa hàng và điều quan trọng bạn ấy không bao giờ báo giá miếng đất cho tôi; bảo tôi đến làm việc với chủ nhà và giao dịch thành công chỉ lấy hoa hồng. Chứ cò toàn báo giá như chính chủ thì em cũng có phần ngại!
Vậy khả năng MG cực thân quen với chủ nhà rồi ạ. Chứ ngưòi lạ làm thế, gặp chủ/ khách k đàng hoàng thì khả năng cắt cầu rất cao, tự làm việc với nhau để cắt được phần phí MG (tuy nhà to nhỏ thì phí MG cũng to nhỏ, theo tỉ lệ thương lượng trước).

MG cho cụ xem nhà, báo giá, nếu cụ ưng muốn thương lượng thì mới gặp chủ, thì 1 phần cũng chỉ là cách bảo hiểm công việc (dĩ nhiên cũng có TH như cụ nhắc đến). Nhìn từ 2 chiều sẽ dễ thông cảm cho nhau hơn ạ.

Helenhuyen

Xe máy
Em đăng thớt này với mục đích để các cụ/ mợ có nhu cầu biết là em không chỉ chạy vặt quanh Long Biên quận, mà anh em trong team vẫn rải rác đi tìm nhà đất mặt phố theo nhu cầu của khách hàng (tầm tiền từ vài tỉ, vài chục tỉ, vài trăm tỉ em đều đáp ứng). Thông tin chi tiết về mảnh đất, em chỉ trao đổi riêng với khách có nhu cầu và xem tận nơi.

Đối với nhà đất level này, em không đủ tầm để chém về giá trị cũng như ý nghĩa của nó. Vì vậy thông qua thớt này, rất mong được ccm có tầm hiểu biết về giá trị đất phố cổ, phố cũ, những di sản tại Hà Nội - rộng rãi chia sẻ với em và các a/c/e trong ngành để cùng nhau hiểu và trân trọng hơn với những sản phẩm vừa có ý nghĩa tinh thần, vừa có giá trị lớn như vậy.

Thông tin mảnh đất
- Mặt phố Huế
- Diện tích: 293m, mặt tiền 8.5m
- Giá chào: 2xx tỉ
(Chỉ là đất nên em xin mấy cái hình minh họa về phố Huế xưa và nay, nguồn FB hanoihanoi)

Chúc bác sớm bán được đất.

adunghieu

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có mảnh nào nhìn ra hồ gươm hướng đông nam thì bảo em

Q.T.A

Xe buýt
Gửi cụ 198 tỷ, không cần xem xét gì. Mặt tiền thế này là em tạm hài lòng rồi. Cụ chủ cân nhắc giá rồi inbox em để chém gió nhé. Riêng chém gió em chưa ngại đối nào.