[Cần bán] Bán 290m đất mặt phố Huế - cơ hội dành cho nhà đầu tư có tầm

Số điện thoại
0976689915
Tỉnh thành
Hà Nội
Giá
990,000,000 VNĐ
Diện tích
293㎡

Csmeoden

Xe hơi
Em đăng thớt này với mục đích để các cụ/ mợ có nhu cầu biết là em không chỉ chạy vặt quanh Long Biên quận, mà anh em trong team vẫn rải rác đi tìm nhà đất mặt phố theo nhu cầu của khách hàng (tầm tiền từ vài tỉ, vài chục tỉ, vài trăm tỉ em đều đáp ứng). Thông tin chi tiết về mảnh đất, em chỉ trao đổi riêng với khách có nhu cầu và xem tận nơi.

Đối với nhà đất level này, em không đủ tầm để chém về giá trị cũng như ý nghĩa của nó. Vì vậy thông qua thớt này, rất mong được ccm có tầm hiểu biết về giá trị đất phố cổ, phố cũ, những di sản tại Hà Nội - rộng rãi chia sẻ với em và các a/c/e trong ngành để cùng nhau hiểu và trân trọng hơn với những sản phẩm vừa có ý nghĩa tinh thần, vừa có giá trị lớn như vậy.

Thông tin mảnh đất
- Mặt phố Huế
- Diện tích: 293m, mặt tiền 8.5m
- Giá chào: 2xx tỉ
(Chỉ là đất nên em xin mấy cái hình minh họa về phố Huế xưa và nay, nguồn FB hanoihanoi)

Csmeoden

Xe hơi
Với những mảnh đất phố cổ, phố cũ có giá trị hàng tỉ đồng/m2 thì lợi nhuận thu lại từ việc đầu tư các mảnh đó ước tính bao nhiêu năm có thể thu hồi vốn nhỉ? Đặc biệt là thời điểm covid này.
Bài toàn này em chưa bao giờ được thông não :-?

leejery

Xe hơi
Website
aivietnam.vn
Với những mảnh đất phố cổ, phố cũ có giá trị hàng tỉ đồng/m2 thì lợi nhuận thu lại từ việc đầu tư các mảnh đó ước tính bao nhiêu năm có thể thu hồi vốn nhỉ? Đặc biệt là thời điểm covid này.
Bài toàn này em chưa bao giờ được thông não :-?
Với những mảnh đất như thế này thì cụ nên hỏi ra là lợi nhuận thu lại là gì chứ không phải là bao nhiêu cụ ạ :))

Em thì grab thôi, nhưng mạnh dạn phát biểu, tầm có đến ngàn tỷ thì đầu họ nguyên cục bê tông mác cao rồi chứ không phải đất sét như em. Hơn nữa khi có từng đấy tiền thì việc bảo vệ thành quả thông qua đầu tư tài sản không kém phần quan trọng so với việc kiếm tiền.

Csmeoden

Xe hơi
Với những mảnh đất như thế này thì cụ nên hỏi ra là lợi nhuận thu lại là gì chứ không phải là bao nhiêu cụ ạ :))
Hi, đại loại thế cụ ạ. Tầm nhìn nhỏ nên câu hỏi của e nó cũng còn non nớt. Nghe các cụ thảo luận mới nhớn lên được.
E tiếp thu ạ. Cảm ơn cụ 🤩

otothanglong

Xe điện
Em thì grab thôi, nhưng mạnh dạn phát biểu, tầm có đến ngàn tỷ thì đầu họ nguyên cục bê tông mác cao rồi chứ không phải đất sét như em. Hơn nữa khi có từng đấy tiền thì việc bảo vệ thành quả thông qua đầu tư tài sản không kém phần quan trọng so với việc kiếm tiền.
Vài hợp đồng kist test chứ mấy Mợ ơi, nhiều người kiếm tiền giỏi lắm, trèo lên ghế nhận mấy gói quà là xong, hoặc như Phan Sào Nam ấy ;))

Csmeoden

Xe hơi
Vài hợp đồng kist test chứ mấy Mợ ơi, nhiều người kiếm tiền giỏi lắm, trèo lên ghế nhận mấy gói quà là xong, hoặc như Phan Sào Nam ấy ;))
E nhớ ai đó nói có gan làm càn cũng là 1 loại năng lực.
Chưa biết thế nào chứ cái j mình k dám làm mà người khác dám thì e thấy họ đều xứng làm thầy mình :)

Achelo

Xe buýt
Nhớ ko nhầm thì mảnh này trước của 1 cụ lâu niên
trên OF này rao 1 lần lâu lắm rồi thì phải

otothanglong

Xe điện
E nhớ ai đó nói có gan làm càn cũng là 1 loại năng lực.
Chưa biết thế nào chứ cái j mình k dám làm mà người khác dám thì e thấy họ đều xứng làm thầy mình :)
Vậy làm kdcn cũng bất chấp ranh giới đạo đức để lừa khách đúng không cụ ?, chữ Thầy với cụ đơn giản quá.

Csmeoden

Xe hơi
Vậy làm kdcn cũng bất chấp ranh giới đạo đức để lừa khách đúng không cụ ?, chữ Thầy với cụ đơn giản quá.
Thầy với đạo đức là 2 khía cạnh khác nhau (cũng như đức với tài). Cùng 1 kỹ năng nếu chỉ nghĩ đến làm việc xấu thì thành xấu, biết áp dụng cho việc tốt thì thành tốt cụ ạ.

Cụ gắn kdcn với các cụm "danh giới đạo đức, và lừa" sẽ khiến nhiều cụ/ mợ KDCN trên Of mất lòng đấy ạ.
Thầy ta chưa chắc hơn ta đạo đức, nhưng hơn ta kỹ năng và kinh nghiệm - Với e đơn giản là vậy.

Conchuotnho

Xe tăng
Haha, vậy là cụ ở level có tầm chiến lược rồi. E tầm nhìn nhỏ, chưa nghĩ lớn đến mức để plan cho mảnh đất này :D
có nhiều tiền thì nhu cầu của con người ở mức khác cụ ei, mình ít tiền thì lo ăn no mặc ấm, ăn ngon mặc đẹp rồi nhà cao cửa rộng. Nhiều tiền hàng ngàn tỷ trong túi thì nhu cầu làm bá vương xã hội, ởnhững chỗ người khác phải há hốc mồm ra trầm trồ. Ấy là em nghĩ thế, chứ giờ phải xách nốt sô vữa phát, ;)) ;)) ;))

tongvanbao1965

Xe tải
E chỉ ước (ước gì mình có cais số XX trong cái thớt này)

otothanglong

Xe điện
Thầy với đạo đức là 2 khía cạnh khác nhau (cũng như đức với tài). Cùng 1 kỹ năng nếu chỉ nghĩ đến làm việc xấu thì thành xấu, biết áp dụng cho việc tốt thì thành tốt cụ ạ.

Cụ gắn kdcn với các cụm "danh giới đạo đức, và lừa" sẽ khiến nhiều cụ/ mợ KDCN trên Of mất lòng đấy ạ.
Thầy ta chưa chắc hơn ta đạo đức, nhưng hơn ta kỹ năng và kinh nghiệm - Với e đơn giản là vậy.
Các Cụ bds thì hoạt ngôn, khéo ăn, khéo nói lắm. Em nói sao lại các Cụ ;))

lany

Xe tải
200 tỷ nhằm nhò gì. Trong Sài Gòn giờ có những chỗ mà biệt thự 500-700 tỷ. Nghìn tỷ nghe thì ghê lắm cũng chỉ mua nổi 1-2 cái nhà, hic. Công nhận xã hội bây giờ cái gì cũng đắt, chỉ có tiền và đạo đức là rẻ.

questravietnam

Xe tải
Bằng hơn 200m2 trong thủ thiêm chứ mấy, Quá rẻ.

Dan du an

Xe ba gác
Nếu dùng tiền mặt mệnh giá 100k đến mua nhà này thì phải thuê bao nhiêu người đếm tiền các cụ nhỉ. Chắc cũng phải dăm chú.

Csmeoden

Xe hơi
200 tỷ nhằm nhò gì. Trong Sài Gòn giờ có những chỗ mà biệt thự 500-700 tỷ. Nghìn tỷ nghe thì ghê lắm cũng chỉ mua nổi 1-2 cái nhà, hic. Công nhận xã hội bây giờ cái gì cũng đắt, chỉ có tiền và đạo đức là rẻ.
Quan trọng là giá trên đầu m2 là bao nhiêu cụ nhỉ. E chia giá đất phố cổ, phố cũ HN đã mướt mồ hôi hột rồi #:-s