[Thảo luận] Bài viết khá hay về AT. Câu trả lời cho tranh cãi AT, MT!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

h_mdc

Xe điện
Lái xe ở HN và SG thì còn gì là thích với chả không thích, vào TT cháu toàn đi 2B, bất đắc dĩ mới dùng 4B. Nhiều lúc ngại gọi taxi cho nhanh, đỡ phải tìm chỗ đỗ. Cháu đã chuyển từ MT sang AT, nhàn hơn hẳn.

crazycoder

Xe tải
Lái xe ở HN và SG thì còn gì là thích với chả không thích, vào TT cháu toàn đi 2B, bất đắc dĩ mới dùng 4B. Nhiều lúc ngại gọi taxi cho nhanh, đỡ phải tìm chỗ đỗ. Cháu đã chuyển từ MT sang AT, nhàn hơn hẳn.
Em thì thấy như cụ thì cần gì MT với AT. Đằng nào cũng chẳng đi mấy.
Em cũng thích đi 2B cho nhẹ đầu mà cơ động ạ.

tran duc chi

Xe buýt
Ối xời!
AT hay MT thì cũng để chạy! Vấn đề chạy như thế nào thôi!
Đi đường trường thì MT sướng hơn AT.
Đi phố đông thì AT sướng hơn MT.
Xe điên thì MT gây thiệt hại ít hơn AT.
Theo 3 tiêu chí trên mà quyết định loại xe các cụ nhỉ :P
chuẩn như lê duẩn.

MB E250

Xe tải
Hóa ra là khổ quen rồi sướng không chịu đc

matmo

Xe tăng
Ôi giời! Các cụ cứ câu lệ quá!
Nghèo; quê; thích lái (mà là lái mới) --> MT.
Còn nhà "có điều kiện" --> AT.
Cháu lái MT, cháu chưa bao giờ được thử lái AT. Nghe thấy bảo lái AT sướng lắm phải không các cụ?

billnantes

Xe container
với em nếu là phụ nữ hoặc đi trong TP nhiều thì cứ AT mà đi thôi ,an toàn hay không còn do thao tác của người lái nữa .

pnt

Xe tải
Cứ đường như ở HN này thì loại nào cũng chán, AT thì không ngọt còn MT thì mỏi chân.

xherox

Xe điện
Đơn giản thế này,cứ cho sau này các bác có điều kiện chỉ học lái và thi bằng lái số AT thì có đảm bảo cả đời các bác sẽ ko bao giờ phải đi bộ vì ko biết lái xe MT ko ?
Lái xe MT nó như là học vỡ lòng ABC ấy nhé,ko thể bỏ qua mà học luôn các từ mà ko học chữ cái được.

HT_CRV

Xe tải
Chả hiểu mấy kụ cứ bảo là xe điên thì AT điên hơn MT là sao nhể??? Khi đã không giữ được bình tĩnh thì cơ thể căng cứng, lúc đấy chỉ có dẫm ga thôi, làm sao mà còn đạp côn với phanh được. Cho nên đối với xe điên thì MT=AT. Còn mấy kụ bẩu là MT đi đường trường sướng hơn AT, các kụ cho em hỏi là sướng hơn cái gì ợ, các kụ đã chạy đường trường trên những con AT chấm cao chưa mà phát biểu liều thế ( em chỉ công nhận đúng với dòng 1.6 trở xuống )

tam bát cửu

Đi bộ
đọc xong bài viết này em lại chẳng biết chọn số nào, cuối cùng hỏi cái ví --> nó thích số sàn, đành phải theo #:-s

ongngoai

Xe máy
Các bác phải phượt Tây bắc , leo Ô quy hồ , Mã phì lèng thì các bác mới cảm nhận hết sự ưu việt của MT. Cảm giác lúc đó như mình đang thuần con chiến mã , chứ còn đi trong phố thì bàn làm gì . Gấu đi được thì mình đi được .

anhtho

Xe ngựa
Ôi giời! Các cụ cứ câu lệ quá!
Nghèo; quê; thích lái (mà là lái mới) --> MT.
Còn nhà "có điều kiện" --> AT.
Cháu lái MT, cháu chưa bao giờ được thử lái AT. Nghe thấy bảo lái AT sướng lắm phải không các cụ?
Cũng chả sướng lắm đâu cụ. Em đi con Vivant 2.0 mà thua xa con Altis 1.6 về độ bốc cũng như cảm giác lái. Theo như em lái1.8 MT phải tương đương với 2.4 AT .
Nói về AT hay MT là lại tranh luận ko có điểm dừng, vì nó là sở thích. Như em đi 2b từ xưa đã xài côn tay, giờ có hai chú 2b cũng côn tay. Bảo em đi xe ga là chán tận cổ, nhưng ngồi lên thì xe nào cũng chiến, kể cả babetta.

học lái

Xe điện
Bài hay nhưng hơi dài, xe số tự động là công nghệ mới giảm công việc cho lái xe, là xu hướng tất yếu của tương lai.
Lái hay hay dở do con người, do quen xe, quen đường, đâu phải do xe.
Cách đây 8 năm khi mới lấy bằng lái xe sô sàn qua HN giờ cao điểm nhà cháu đau chân trái 1 tuần đấy ạ. Bây giờ mua xe mua luôn số tự động, thấy nhàn hơn nhiều.
Mà các siêu xe đắt tiền có xe nào số sàn không các cụ nhỉ.

butchikim

Xe ba gác
ZAD Viet nói:
Ối xời!
AT hay MT thì cũng để chạy! Vấn đề chạy như thế nào thôi!
Đi đường trường thì MT sướng hơn AT.
Đi phố đông thì AT sướng hơn MT.
Xe điên thì MT gây thiệt hại ít hơn AT.
Theo 3 tiêu chí trên mà quyết định loại xe các cụ nhỉ :P
Em thì không chọn theo tiêu chí nào của cụ...em thì tiền nào của nấy, em ít tiền không mua được AT nên đành chọn MT...nói chung chả có gì là không hài lòng, ko muốn nói rất hài lòng vì với em ban đầu thế là tốt lắm rùi.

anhtho

Xe ngựa
Bài hay nhưng hơi dài, xe số tự động là công nghệ mới giảm công việc cho lái xe, là xu hướng tất yếu của tương lai.
Lái hay hay dở do con người, do quen xe, quen đường, đâu phải do xe.
Cách đây 8 năm khi mới lấy bằng lái xe sô sàn qua HN giờ cao điểm nhà cháu đau chân trái 1 tuần đấy ạ. Bây giờ mua xe mua luôn số tự động, thấy nhàn hơn nhiều.
Mà các siêu xe đắt tiền có xe nào số sàn không các cụ nhỉ.
Em không rõ Phantom hay Mayback thì sao, chứ Mec, Bim hay Audi vẫn có phiên bản số sàn cụ à. Ở châu Âu, tỷ lệ đi MT cao hơn AT. Chỉ có Việt mình không thích MT nên họ nhập về xe sang là toàn AT.

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
TÓM lại là cứ có ô tô đi là sướng, miễn là phải làm chủ được, chấm hết :P
ông bác sỹ gây tai nạn , ông ý làm chủ đựoc xe đó 2 năm rồi đó. Cụ thử hổi xem cụ có làm chủ đựoc chính cụ 2 năm mà ko vi phạm gì ko ?

anhtho

Xe ngựa
ông bác sỹ gây tai nạn , ông ý làm chủ đựoc xe đó 2 năm rồi đó. Cụ thử hổi xem cụ có làm chủ đựoc chính cụ 2 năm mà ko vi phạm gì ko ?
Em dự ông bác sĩ này có tài xế riêng, cho nên ít cầm lái. Bởi vậy khi cầm là không thực sự thành thạo. Hồi trước, mặc dầu em có bằng, nhưng không có xe, thi thoảng thuê xe hoặc mượn xe. Mấy cậu tài xế chuyên nghiệp ở cơ quan có chia sẻ một kinh nghiệm nhỏ là ai không cầm lái tầm 2 tháng trở lên là phải rất cẩn thận khi cầm lại. Có thể ông bác sĩ này chưa tơi mức ko cầm lái hơn 2 tháng, nhưng tổng số giờ bay chắc quá ít.