Bài khá hay: Phân tích về 'tâm lý bầy đàn' khi mua ôtô TOYTA tại VN

nguyenx

Xe điện
Chả hiếu sao cái gọi là tâm lý bầy đàn cóa gì hay ho mà bọn trẻ bây giờ cũng đú đởn rủ nhau vào nhà nghỉ để tìm cái cảm giác thời tiền sử của tổ tiên nhỉ.

1.6gli

Xe container
Toy thì lành như đất ý mà! Bác cứ chịu khó sang đây du học, khi tốt nghiệp về làng ford chẳng mấy lại được bầu là trưởng thôn ý chứ :D
Em thì tuổi giề bác. Vụ này em kính bác. Hề hề

Hằng Lê

Xe tăng
Toy thì lành như đất ý mà! Bác cứ chịu khó sang đây du học, khi tốt nghiệp về làng ford chẳng mấy lại được bầu là trưởng thôn ý chứ :D
Cụ xem thế nào phong bì dầy dầy chút, về làng tìm lên đời con Mông là oách xà lách.

dngduc

Xe điện
-Theo bác thì bên các box khác thì ntn, ngay cả bên box Mec nhà bác thì cũng khác đêk gì, chẳng qua là với những box có xe nhiều người sd như Toy, Honda, Hyundai hay Kia...thì nhiều người sd nên nhiều thông tin chứ cứ thử mở box mấy chú siêu sang như Rolls Royce, Benley, Land Rover...xem, chắc toàn khen vì có biết đêk gì đâu mà đòi chê!~:>
Em nói chuẩn không cần chỉnh nhé, nhiều bài trong thớt này mang tính nhao nhao theo nhau, chả có thêm ý tứ gì! Cả anti và fan đều vậy ! Các cụ cứ đọc một lượt mà xem

ducletrung

Xe container
Đến giờ này bất cứ ai cũng có thể nhận thấy rằng đúng là có yếu tố tâm lý bầy đàn trong những cuộc tranh luận ở thớt này :P
Tất cả những ai không fan TOY giải tán hết,để bầy Toy ở box tự sướng và nâng bi nhau lên..

1.6gli

Xe container

Kamri

Xe buýt
Em thấy nói phải tìm cái loại 3-4 vạch gì đấy chứ loại 1-2 vạch là phải rất thạo máy móc với nhà phải có cây xăng cơ :D
Toàn nghe nói với cả hóng được mà cũng đòi nói leo !

coolpix8700

Xe ngựa
Cũng chắc vì thế mà Mông từ đầu năm đến giờ đã bán được 16 cái dù giá từ mức cạnh tranh với Cam hạ xuống ngang An tịt!
Để ngưởi cần mua xe không tin là Mông "hao xăng" chắc Fọt còn phải phấn đấu nhiều, chứ không thể như mấy vụ xì căng vừa rồi khi bán xe!

1.6gli

Xe container
Cái kiểu thấy ai (chưa đi) nhắc tới "Mông" là hao xăng lên cũng . . . kụ cảm thông =))=))=))
Cũng chỉ vì nghe bẩu, nghe đồn, hóng hớt nên tranh nhau mua xe toy để rồi " hiếp mi", " chiu mi na" xe vios sao mới mà cứ khực khực, vios của em bị đứt cáp vô lăng, camera lùi camry bị vào nước, taplo camry bọc lại da hay thay mới. rồi kiện cả tổ chấy khi mua xe k dc giao đúng hợp đồng đã thế lại còn lo ngay ngáy, đau đầu mất ngủ vì k biết chiếc camry cáu cạnh của mình liệu có nằm trong diện triệu hồi k nhỉ?.=))=))=))

hoanggiangauto

Xe tải
Cũng chỉ vì nghe bẩu, nghe đồn, hóng hớt nên tranh nhau mua xe toy để rồi " hiếp mi", " chiu mi na" xe vios sao mới mà cứ khực khực, vios của em bị đứt cáp vô lăng, camera lùi camry bị vào nước, taplo camry bọc lại da hay thay mới. rồi kiện cả tổ chấy khi mua xe k dc giao đúng hợp đồng đã thế lại còn lo ngay ngáy, đau đầu mất ngủ vì k biết chiếc camry cáu cạnh của mình liệu có nằm trong diện triệu hồi k nhỉ?.=))=))=))
Nói đi nói lại, E vẫn nể phục Toy VN chưa có mẫu CKD nào thuộc diện thu hồi (chắc do bị cắt hết rồi) chứ CBU như Hiace ko thể "ém" đc nên . . .đang phải thu hồi Repair [-X

1.6gli

Xe container
Nói đi nói lại, E vẫn nể phục Toy VN chưa có mẫu CKD nào thuộc diện thu hồi (chắc do bị cắt hết rồi) chứ CBU như Hiace ko thể "ém" đc nên . . .đang phải thu hồi Repair [-X
Nó cố tình k thu hồi đấy chứ cụ. Mr. Tạch đã nói lỗi mấy dòng vios, innova nhưng nó có thèm thu hồi fix lỗi đâu?
Túm lại nó coi người tiêu dùng nhà mình chả ra gì cụ ạ.

RAVA

Xe ba gác
Kiến trúc xư, kinh doanh xe hơi mà lại là xe hơi toy cơ mờ cụ. Cái xe taxi thanh lý ( cave) còn phán là ngon hơn v1, v2 ở nhà cơ mờ. " đại da" như " thạch sùng" cái dề mà chả biết? Mấy cái xe ấy nhằm nhò gì cụ ơi. Ha ha ha
-Em tưởng ít ra cái trình độ ngồi phòng Kiểm định của Sở XD HG thì cũng phải có văn hóa hơn cái lũ dọn bể hóa ra cũng rứa! Em thấy bác cùng ngành nên ko muốn chém nhiều nhưng nghe chừng bác có vẻ ko biết điều, mà bác ko đủ trình để chém trên này đâu, về chí thú kiếm mấy cái phong bì của bên B đi!:))

manhhung1901

Xe điện
Em ko đi xe TOY mà lại bị lạc vào đây, đnàh ngồi lại nhâm nhi vậy.

1.6gli

Xe container
-Em tưởng ít ra cái trình độ ngồi phòng Kiểm định của Sở XD HG thì cũng phải có văn hóa hơn cái lũ dọn bể hóa ra cũng rứa! Em thấy bác cùng ngành nên ko muốn chém nhiều nhưng nghe chừng bác có vẻ ko biết điều, mà bác ko đủ trình để chém trên này đâu, về chí thú kiếm mấy cái phong bì của bên B đi!:))
Cụ lại chụp mũ người khác roài. Cái diễm phúc ấy em chả dám nhận đâu cụ ạ :)). Phong bì em nhường cụ nốt làm em ỉn cho tiết kiệm xăng cụ ạ.=))

Chỉnh sửa cuối:

Kamri

Xe buýt