[CCCĐ] Bài học lạc đường :)

chuotbachbibi

Xe hơi
Kinh nghiệm của em đi nhưng nơi mới là vừa đi vừa hỏi không lạc cũng mệt phết

Voholy

Đi bộ
Nghe cụ kể mà em lại nhớ em đi lạc tận 2 lần đi thái bình lẽ ra từ cao tốc rẽ đi phủ lý thì lại phi thẳng ninh bình rồi mới rẽ ql 10, rồi lúc về thì lại lạc đi đến Nam Định rồi lẽ ra đi lên cao tốc thì lại phi lên Phú Xuyên mới lên cao tốc. Đã thế lại là xe đón dâu mới chết chứ về đến nhà cứ nói dối là tắc đường về chậm

sevenforfree

Xe tải
Website
bangta.spaces.live.com
E có tý topic này chia sẻ với CCCM. Chuyện là như này: Tết vừa rồi e trên hành trình từ TP Thái Bình Về TP Ninh Bình. E bon bon QL10 đi xuyên qua NĐ, xuyên qua Đại Lộ Thiên Trường, qua Big C rồi thản nhiên rẽ phải vào QL10 mà e nghĩ là nó vì nó y chang các đặc điểm của QL10 khi có đường sắt chạy song song đường bộ, đường nhỏ. Sau khi cứ ung dung chạy khoảng 30p nghĩ là sắp về đến Ninh Bình thì em chợt nhận ra là đã ghé thăm TP Phủ Lý và con đường em vừa chạy là QL21 chứ ko phải QL
10. Ôi mẹ ơi :(. Kết quả là vì ko còn nhiều thời gian nên e phải leo lên cao tốc Pháp Vân Cầu Giẽ để vít về tới NB trong 30'.
Bài học rút ra: Ko nên quá tự tin vào việc nhớ đường, nhận định đường khi mà ở những chỗ rẽ quan trọng. Cứ nhờ a Map tý cho yên tâm :). Đầu năm mới gửi tới CCCM tý bài học bản thân e để các cụ chú ý rút KN tý nhé. Chúc CCCM Thượng lộ bình an.
Có tý hình minh họa cho CCCM: thay vì chọn đường Xanh em lại đi đường Đỏ cho nó máu :)
Cụ chủ cho hỏi làm thế nào mà cụ vẽ đc 2 màu xanh đỏ thế

ngocduy317

Xe hơi
Hồi trước em đi đền Trần về Vinh, ra khỏi đền cứ vít theo đường 10, hẹn ae Thanh Hóa ăn cơm, nhưng đến đoạn rẽ chỗ cầu vượt thì không rẽ phải vào QL 10 mà phi thẳng đến tận gần Quất Lâm. Đói mà bị ae Thanh Hóa chửi cho trận nữa :D
Em thấy b định tìm gì ở QL thì đúng hơn